ผู้เขียน หัวข้อ: รีบไปซื้อกันนะ แผ่นเสียง Vinyl ที่ cap สาขา Central World  (อ่าน 14458 ครั้ง)

ออฟไลน์ thetwo

• อยากคุย
  • **
  • nirvana metallica pantera กับป๋า ozzy
รีบไปซื้อกันนะ แผ่นเสียง Vinyl ที่ cap สาขา Central World
« เมื่อ: วันศุกร์ 27 มกราคม 2012 เวลา 11:40 น. »
มี Norah Jones แผ่น ซีล ราคา 600 ต้น ๆ    :m (17):

ราคาดีมาก สั่งแผ่นจาก amazon ก็ได้ ผมเป็นสมาชิกร้านนี้มานาน แต่พึ่งเห็นมีแผ่นดำขาย 

ลำโพง : JBL studio monitor 4318
turnteble : technics SL-1200mk2
phono :NAD pp2i
INT : krell kav 300i

ออฟไลน์ surasak_lee

• หน้าใหม่
  • *
Re: รีบไปซื้อกันนะ แผ่นเสียง Vinyl ที่ cap สาขา Central World
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ 27 มกราคม 2012 เวลา 22:22 น. »
ขอบคุณครับ แผ่นดำมาแล้ว  :m (32):

ออฟไลน์ viceversa

• คุยเก่งมาก
  • KARAN400+SOPHIA
Re: รีบไปซื้อกันนะ แผ่นเสียง Vinyl ที่ cap สาขา Central World
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันศุกร์ 27 มกราคม 2012 เวลา 23:22 น. »
อยู่แถวไหน ชั้นอะไร ครับ :m (60): :m (60):
Why Those Who Know Prefer A HIGH FIDELITY TURNTABLE Instead Of A Record Changer!

ออฟไลน์ thetwo

• อยากคุย
  • **
  • nirvana metallica pantera กับป๋า ozzy
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันเสาร์ 28 มกราคม 2012 เวลา 08:42 น. »
CAP [Exclusive Shop] ที่ Central World ชั้น 4 โทร 02-252-8090  ครับ

เมื่อวานคุยกับพนักงานทาง msn อยากให้ส่งให้ทางไปรษณีย์ เค้าบอกต้องไปรับเองที่ห้าง เพราะกลัวแผ่นชำรุด   :m (59):

สั่งซื้อ แผ่น CD ส่งให้ได้

สงสัยยังไม่เคยส่งแผ่นเสียง  :m (49):

แต่ราคาแผ่นถูกกว่าเจ้าอื่นพอควร อย่าง ufo : Phenomenon  ราคา 900 บาท  :m (41):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 28 มกราคม 2012 เวลา 09:16 น. โดย thetwo »
ลำโพง : JBL studio monitor 4318
turnteble : technics SL-1200mk2
phono :NAD pp2i
INT : krell kav 300i

ออฟไลน์ MuTae

• ลำโพง Full-Range ของผมครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันเสาร์ 28 มกราคม 2012 เวลา 09:40 น. »
ราคานี้... ต้องกลับมาเล่นแผ่นเสียงแล้วครับ  :m (25):
Marantz 6300 / CAL ICON mkII 20bit HDCD
Vactech Flute
Altec 19

AR EB-101 / McIntosh C712+MC7100 / ......

ออฟไลน์ Witti

• รุ่นใหญ่
    • DIbY SWIT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันเสาร์ 28 มกราคม 2012 เวลา 09:44 น. »
Norah Jones แผ่น ซีล ราคา 600 ต้น ๆ    :m (17):

เจอราคานี้หงายเก๋ง นึกว่าตัวเองได้มาถูกสุดแล้ว  :m (20):

ออฟไลน์ mhero

• All I Have Is Music
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 19 เมษายน 2012 เวลา 10:42 น. »
ทำราคาได้ดีมาก ล่าสุดผมได้ Olivia Ong มาอีกแผ่น  :yoyo (79): ดีใจ หามานานแล้ว  :yoyo (94):

ออฟไลน์ pdg911

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 19 เมษายน 2012 เวลา 10:46 น. »
ไป บอมบอม มา

ตอนนี้คุณตี๋ แกเล่นแผ่นดำ เอามาขายในร้านตรึม เยอะไปหมด

แต่ราคา ผมไม่ทราบนะครับ ลองไปดูกันได้ครับ

ออฟไลน์ vichien

• สมาชิกอาวุโส
  • ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 19 เมษายน 2012 เวลา 10:47 น. »
เมื่อวานก็สั่งที่แคปไปสองแผ่น , บูมอีกสองแผ่น , สอยเต๋อบ๊อกเซ็ตมากล่อง นึง , tong li ร้าน taan อีกแผ่น
เดือนนี้ อยากห่อข้าวมากินที่ทำงานแล้วครับ :yoyo (84):
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ Teatree

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 19 เมษายน 2012 เวลา 10:48 น. »
ทำราคาได้ดีมาก ล่าสุดผมได้ Olivia Ong มาอีกแผ่น  :yoyo (79): ดีใจ หามานานแล้ว  :yoyo (94):

ได้เทิร์นมาแล้วเหรอครับน้า :yoyo(12):

ออฟไลน์ natty24431

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 19 เมษายน 2012 เวลา 10:59 น. »
เมื่อวานก็สั่งที่แคปไปสองแผ่น , บูมอีกสองแผ่น , สอยเต๋อบ๊อกเซ็ตมากล่อง นึง , tong li ร้าน taan อีกแผ่น
เดือนนี้ อยากห่อข้าวมากินที่ทำงานแล้วครับ :yoyo (84):
ห่อข้าวกินไปแล้วอย่าลืมกระติกน้ำเย็นด้วยครับเดี๋ยวคอแห้ง

ออฟไลน์ SIRIN

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 19 เมษายน 2012 เวลา 11:19 น. »

น้าแก้วครับ แผ่นเต๋อนี่ป็น CD ใช่รึปล่าครับ เป็นการรวมผลงานของเต๋อทั้งหมดรึเปล่า ถ้าใช่อยากได้มากครับน้า :yoyo (95):
Analogue  never  die!

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 19 เมษายน 2012 เวลา 11:22 น. »

น้าแก้วครับ แผ่นเต๋อนี่ป็น CD ใช่รึปล่าครับ เป็นการรวมผลงานของเต๋อทั้งหมดรึเปล่า ถ้าใช่อยากได้มากครับน้า :yoyo (95):

ใช่ครับ มีครบหมดทุกแผ่นที่เป็นแผ่นเงิน ครับ ซีดี ดีวีดี กล่องใหญ่เลยครับ
แคป กะ บูม มีหมดราคาเท่ากันครับ 1599.00
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ natty24431

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 19 เมษายน 2012 เวลา 11:29 น. »
ลองดูในเวป Boomerang ก็มีแผ่นเสียงขายนะครับราคาไม่แพงมากด้วย

ออฟไลน์ mhero

• All I Have Is Music
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 19 เมษายน 2012 เวลา 11:43 น. »

ได้เทิร์นมาแล้วเหรอครับน้า :yoyo(12):

:yoyo(13): ยังเลยครับน้าตรี ซื้อมาตุนไว้ก่อน เดี๋ยวมีเวลาค่อย ๆ หาครับไม่รีบ แผ่นหายากกว่าเครื่อง  :yoyo(41):

ออฟไลน์ ped krub

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 19 เมษายน 2012 เวลา 12:05 น. »
ราคาน่าสอยดีครับ ...  :yoyo (95):

อย่างนี้สงสัยต้องกลับมาเล่นแผ่นดำแบบจริงจังบ้าง...

ไม่รู้ว่าแผ่นที่ออกใหม่พวกนี้เสียงแย่ลงมั้ย ใครแกะฟังแล้วช่วยรีวิวหน่อยสิครับ :yoyo (81):

..........Samui...Maenam beach sunset...........

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 19 เมษายน 2012 เวลา 12:08 น. »
ราคาน่าสอยดีครับ ...  :yoyo (95):

อย่างนี้สงสัยต้องกลับมาเล่นแผ่นดำแบบจริงจังบ้าง...

ไม่รู้ว่าแผ่นที่ออกใหม่พวกนี้เสียงแย่ลงมั้ย ใครแกะฟังแล้วช่วยรีวิวหน่อยสิครับ :yoyo (81):
เรื่องเสียงสู้รุ่นเก่าไม่ได้อยู่แล้วครับเสี่ย

แต่ถ้าไม่มีแผ่นเก่าเทียบก็ไม่ต้องไปกังวลจุดนี้ครับ
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ suthep

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 19 เมษายน 2012 เวลา 12:15 น. »
น้าๆท่านใดจะไปซื้อผมฝากซื้ด้วยครับ
 :yoyo (81):

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 19 เมษายน 2012 เวลา 12:23 น. »

เรื่องเสียงสู้รุ่นเก่าไม่ได้อยู่แล้วครับเสี่ย

แต่ถ้าไม่มีแผ่นเก่าเทียบก็ไม่ต้องไปกังวลจุดนี้ครับ

แผ่นเสียงที่ออกใหม่อย่าง เจนนิเฟอร์ วอน ชุด ฮันเตอร์ เทียบกะ แผ่นซีดี ยุค แรกๆ เสียงมันต่างกันเยอะ
มั๊ยครับเฮียเม้ง ว่าจะสอยมาเหมือนกัน แต่มันฟังจนจะเอียนแล้ว เลยต๊ะ ไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 19 เมษายน 2012 เวลา 13:25 น. »
แผ่นเสียงมันต่างกับซีดีพอสมควร ยังไงก็เนียนกว่าครับ

สอยโลด.. อิ อิ
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 19 เมษายน 2012 เวลา 15:53 น. »
แผ่นเสียงมันต่างกับซีดีพอสมควร ยังไงก็เนียนกว่าครับ

สอยโลด.. อิ อิ

ได้มาแล้ว คืนนี้รู้ผล แต่ดันไปได้มาจากร้าน อิมเมจ ออดิโอเอ็กซีลเลนซ์ นี่ถ้าไม่หักดิบเสียก่อน คงหมดไป
อีกหลายแผ่น ที่อยากได้ทั้งนั้นเลย แต่เจนนิเเฟอร์ (้hunter) เป็นของค่าย IMPEX Records
ไม่รู้เป็นไงบ้างครับ เฮีย กะค่ายนี้ครับ

----อ้อแผ่นเมื่อลดราคาแล้วไม่แพงกว่านะครับ---

ออฟไลน์ ChuD

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันอังคาร 08 พฤษภาคม 2012 เวลา 13:40 น. »
ไปมาแล้วครับ เห็น แผ่นเสียง Jennifer : The Hunter วางอยู่เพียบ เลย

ออฟไลน์ Vandegraff

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันอังคาร 08 พฤษภาคม 2012 เวลา 19:23 น. »
ไปมาแล้วครับ เห็น แผ่นเสียง Jennifer : The Hunter วางอยู่เพียบ เลย

ราคาแผ่นละประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ skanet

• คนรักเสียงเพลง
  • อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 พฤษภาคม 2012 เวลา 17:40 น. »
Boom Central Pattaya Beach ก็มีน่ะครับ หลายอัลบั้มอยู่ แต่ตอนนี้เริ่มมาเล่น Comp แล้ว เลยเอาไว้ก่อน ไม่ได้หยิบมาสักแผ่น
ชุดฟังเพลง Minimal System
- Computer: Lenovo Q190 (CPU: Core i5, RAM 8G, SSD Kingston Hyperion-X)
- Software player: JRiverMC 20, Fidelizer Pro
- Amplifier : Marantz PM7004
- Speakers: Tannoy Revolution XT mini

ออฟไลน์ rega

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 19 กรกฎาคม 2012 เวลา 22:50 น. »
ใช่ครับแผ่นถูกครับ