ผู้เขียน หัวข้อ: ---ระนาด---  (อ่าน 3438 ครั้ง)

ออฟไลน์ Z4

• คุยเก่งมาก
---ระนาด---
« เมื่อ: วันอังคาร 20 มีนาคม 2012 เวลา 20:20 น. »
คือว่า ผมอยากฟัง CD เพลงไทย

ที่เล่นระนาดกับเค้ามั่ง อ่ะคับ

ไม่ทราบว่ามีใครจะพอแนะนำ

แผ่นระนาด อัดดีๆ เล่นดีๆมีบรรยากศ ได้บ้างไหมครับ

จะได้ไปซื้อบ้างถ้ายังพอหาได้  :yoyo (98):

ช่วยบอกทั้งชื่อศิลปิน อัลบั้ม หรือรายละเอียดที่ควรรู้ครับ

หรือถ้าจะมีภาพปลากรอบด้วยก็จะดีไม่ใช้น้อย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :yoyo(65):

ออฟไลน์ Z4

Re: ---ระนาด---
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพุธ 21 มีนาคม 2012 เวลา 00:51 น. »

วันนี้ไปเจอ Soundtrack โหมโรงจอแก้วมา :yoyo(14):

ออฟไลน์ pumpui

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพุธ 21 มีนาคม 2012 เวลา 00:56 น. »
บังเอิญไปเดินห้างตอนเย็นเจอแผ่นนี้ครับเลยเก็บมาลองฟัง ไม่ใช่ระนาดแต่เป็นจะเข้
สงสัยจะเก่าออกมานานแล้วมั้ง เดี๋ยวจะลองฟังดู

LINN SONDEX LP12, VPI CLASSIC, THORENTS TD124, MUSICHALL MMF-5, TECHNIC SL-1200 MK5, ASR MINIBASIS, ESOTERIC X-05, PRIMALUNA PROLOGUE-3, PRIMALUNA PROLOGUE-7 (MONOBLOCK), ACCUPHASE E600, HARBETH SHL-5,

ออฟไลน์ Z4

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพุธ 21 มีนาคม 2012 เวลา 01:16 น. »
บังเอิญไปเดินห้างตอนเย็นเจอแผ่นนี้ครับเลยเก็บมาลองฟัง ไม่ใช่ระนาดแต่เป็นจะเข้
สงสัยจะเก่าออกมานานแล้วมั้ง เดี๋ยวจะลองฟังดู

ช่วยเล่าให้ฟังด้วยนะครับ ว่าเพราะมั๊ย

ออฟไลน์ Z4

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพุธ 21 มีนาคม 2012 เวลา 01:18 น. »

ส่วนผมไปได้แผ่นนี้มาวันนี้ครับ

ไม่ได้เป็นระนาดอย่างที่ตั้งใจ

แต่เป็นไทยเดิมครับ เอามาฟังแก้ขัดไปก่อน

เพราะจริงๆแล้ว อยากได้โหมโรง แต่มันไม่มีขายแล้วครับ  :yoyo (99):

ออฟไลน์ birdwhistle

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพุธ 03 ตุลาคม 2012 เวลา 18:25 น. »
อยากฟังเพลงไทย ลองไปที่มูลนิธิหลวงประดิษฐไพเราะ(ศร ศิลปบรรเลง) 47 ถ.เศษรฐศิริ ดูครับ

ซอยข้าง รพ.วิชัยยุทธ เข้าซอยเดินผ่านห้องอาหารสามเสนวิลล่าไปอีก 40 เมตรก็ถึงครับ

วันเสาร์-อาทิตย์ที่นั่นสอนดนตรีไทย ด้วยครับ เรื่องขิม ถือว่า ยอดแห่งยุทธจักร