ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านขายCDเพลงไทยเดิมครับ  (อ่าน 5552 ครั้ง)

ออฟไลน์ sunsern

• คุยเก่งมาก
แนะนำร้านขายCDเพลงไทยเดิมครับ
« เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 11:30 น. »
ค่ายดนตรีไทยที่ยังเหลืออยู่มีอยุ่ไม่กี่ค่าย ที่ผมพอทราบก็มีค่ายศิลปบรรเลง ค่ายปลายเนิน(คลองเตย)

ที่จะมาแนะนำตอนนี้ก็คือค่ายศิลปบรรเลงครับ หากมีลูกหลานส่งไปเรียนได้นะครับ หากซื้อCDก็ต้องที่นี่มูลนิธิหลวงประดิษฐ์ไพเราะ(ศร ศิลปบรรเลง)

เข้าซอยตรงสามเสน จากคลองประปา ผ่านเข้าซอยข้างรพ.วิชัยยุทธ(ตึกใหม่) ผ่านสามเสนวิลล่า ร้านลูกจันทร์ที่ขายขนมอร่อยๆ และก็มาถึงแล้วครับร้านอาหารศิลปบรรเลง อยู่ติดร้านลูกจันทร์ หากเลยไปถึงบุเฟญี่ปุ่นนั่นแสดงว่าเลยแล้วนะครับ หากไปไม่ถูกก็ไปตามlinkได้ครับ

http://www.thaikids.com/team/product_4.htm

ครับ ไม่ผิดครับ ให้ไปซื้อCDที่ร้านอาหารครับ แต่ก่อนซื้อชิมอาหารไทย แบบโบราณ กันก่อนครับ อย่าสั่งพวกอาหารจานเดียวนะครับไม่อร่อย ต้องสั่งแบบกับข้าว และข้าวสวยร้อนๆ โดยเฉพาะยำหัวปลีนี่ของโปรดผมเลยครับ แนะนำเป็นพิเศษ

พออิ่มเราก็เดินไปที่ตู้ขายCD ถามคุณป้าเจ้าของร้านดูนะครับ ส่วนใหญ่แผ่นละ 200 บาท จะเป็นแนวคุณชัยภัคร ซะส่วนมากสำหรับModern Classic และก็มีแนวไทยเดิมแท้ก็ของศร ศิลปบรรเลง ก็หลวงประดิษฐ์ไพเราะที่เรารู้จักกันนั่นแหละครับ หากCDแบบพิเศษหน่อยก็ 300-500บาท มีให้เลือกไม่เยอะครับแต่ก็มีแผ่นแปลกๆ มาพอสมควรและหลายครั้งก็เปลี่ยนมาเรื่อยๆ คุณภาพก็ประมาณแผ่นหนังโหมโรงนั่นแหละครับ ก็โหมโรงเป็นค่ายนี้เป็นผู้เล่นี่ครับ

ก่อนขึ้นรถก็อย่าลืมร้านลูกจันทร์ขนมอร่อยมากโดยเฉพาะเม็ดบัวอบ อันนี้ของโปรดภรรยาผม แนะนำเหมือนกัน

หวังว่าท่านจะสนุกกับการฟังดนตรีไทยเดิมนะครับ

ออฟไลน์ vichien

• สมาชิกอาวุโส
  • ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
Re: แนะนำร้านขายCDเพลงไทยเดิมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 21 กรกฎาคม 2011 เวลา 14:55 น. »
ผ่านบ่อยมาก น่ากินยำหัวปลี
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact