ผู้เขียน หัวข้อ: ทัวร์แผ่นดำไปตามเพลง....  (อ่าน 44830 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tos-sa

• ชอบคุย
  • Piano Man ... เฮ้อลูกฝึกที่หลังแต่เก่งกว่าเยอะ
Re: ทัวร์แผ่นดำตามใจฉันที่พันทิพย์ฯ......
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 21:44 น. »
อ้างถึง
อ้างจาก: pdk ที่ วันนี้ เวลา 01:59:21
เด๋วนี้เค้าย้ายขึ้นไปอีนชั้นแล้วนะครับ

เด๋วนี้ท่าจอดรถไม่ได้อย่างไร  ไปกลับรถมาฟั่งตรงข้ามห้างมีที่จอดครับมีที่แน่นอนครับ

ช่วยบอกละเอียดหน่อยครับว่าตรงใหน  เพราะไปทีไรหาที่จอดยากจนน่าเบื่อทุกที  ไม่เอารถไปก็ไม่ได้เพราะอยู่ไกลซะด้วย

ขับรถเลยห้างไปกลับลำตรง  the mall ครับ  แล้วกลับมาฝั่งตรงข้ามห้างพันธ์ทิพย์จะมีซอยตอนนี้มีป้ายบอกเลยว่าที่จอดรถของห้างพันธ์ทิพย์  มันเป็นอาคารจอดรถเลยครับ  น้าTos   :yoyo (100): :yoyo (100):

ขอบคุณครับ  เจอกันแน่พันธ์ทิพย์วันอาทิตย์นี้ !!! (วางแผนแล้วว่าตอนเช้าทำบุญวัดชลประทาน  ให้เกิดผลบุญได้แผ่นดีๆราคาถูกๆ  เสร็จแล้วส่งภรรยาช็อปที่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน  ตัวเองเข้าพันธ์ทิพย์  แล้วบอกว่าซื้อได้แผ่นละ 100-200 เอง ถูกเนอะ  :yoyo (95):)

ออฟไลน์ pdk

• ชอบคุย
  • เล่นที่เรามีแต่ที่เราไม่มีก็อยากได้
Re: ทัวร์แผ่นดำตามใจฉันที่พันทิพย์ฯ......
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันอังคาร 01 พฤษภาคม 2012 เวลา 23:01 น. »
อ้างถึง
อ้างจาก: pdk ที่ วันนี้ เวลา 11:51:33
อ้างถึง
อ้างจาก: pdk ที่ วันนี้ เวลา 01:59:21
เด๋วนี้เค้าย้ายขึ้นไปอีนชั้นแล้วนะครับ

เด๋วนี้ท่าจอดรถไม่ได้อย่างไร  ไปกลับรถมาฟั่งตรงข้ามห้างมีที่จอดครับมีที่แน่นอนครับ

ช่วยบอกละเอียดหน่อยครับว่าตรงใหน  เพราะไปทีไรหาที่จอดยากจนน่าเบื่อทุกที  ไม่เอารถไปก็ไม่ได้เพราะอยู่ไกลซะด้วย
ขับรถเลยห้างไปกลับลำตรง  the mall ครับ  แล้วกลับมาฝั่งตรงข้ามห้างพันธ์ทิพย์จะมีซอยตอนนี้มีป้ายบอกเลยว่าที่จอดรถของห้างพันธ์ทิพย์  มันเป็นอาคารจอดรถเลยครับ  น้าTos   

ขอบคุณครับ  เจอกันแน่พันธ์ทิพย์วันอาทิตย์นี้ !!! (วางแผนแล้วว่าตอนเช้าทำบุญวัดชลประทาน  ให้เกิดผลบุญได้แผ่นดีๆราคาถูกๆ  เสร็จแล้วส่งภรรยาช็อปที่เดอะมอลล์งามวงศ์วาน  ตัวเองเข้าพันธ์ทิพย์  แล้วบอกว่าซื้อได้แผ่นละ 100-200 เอง ถูกเนอะ  )

ขอให้ได้แผ่นดีดีถูกใจนะครับพี

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • สมาชิกอาวุโส
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มิถุนายน 2012 เวลา 13:19 น. »
เมื่อวานพี่ออดมาทัวร์ฟอร์จูนอีกแล้ว.. :yoyo (86):.

ดูแผ่นด้านหลังซะก่อน....เยอะ!!

แผ่นนี้เสียงดีมว๊าก... :yoyo(48):

ออฟไลน์ Oddy

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มิถุนายน 2012 เวลา 13:25 น. »
หน้าตาดูมีความสุขมากเลยครับ :yoyo (86):

อิจฉาาาาาาาาาชาา :yoyo(37):

ออฟไลน์ audio-hilo

• just listen to the music.
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มิถุนายน 2012 เวลา 16:26 น. »
หน้าตาดูมีความสุขมากเลยครับ :yoyo (86):

อิจฉาาาาาาาาาชาา :yoyo(37):

แล้วทำมไไม่มาบ้างล่ะ...มีพันหมดพัน มีแสนหมดแสน..สำนวนเจ้าสรัว..555.หลังจากนั้นก็กิน

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มิถุนายน 2012 เวลา 16:33 น. »
ไปแน่ครับ เดี๋ยวรอเปียแชร์ก่อน

ว่าแต่ส่วนใหญ่เป็นแผ่น rock เหรอครับ :yoyo(13):

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มิถุนายน 2012 เวลา 17:35 น. »
อ้างถึง
เมื่อวานพี่ออดมาทัวร์ฟอร์จูนอีกแล้ว

มีร้านแบบนี้ด้วยรึ ชั้นไหนอ่ะ เปิดทุกวันป่าว ชื่อร้าน มีกี่ร้าน :yoyo (84):
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มิถุนายน 2012 เวลา 17:46 น. »
ไปแน่ครับ เดี๋ยวรอเปียแชร์ก่อน

ว่าแต่ส่วนใหญ่เป็นแผ่น rock เหรอครับ :yoyo(13):

มีทุกแนวครับ jazz/fusion/pop/Rock/R&B/Metal/classic/country.

อ้างถึง
เมื่อวานพี่ออดมาทัวร์ฟอร์จูนอีกแล้ว

มีร้านแบบนี้ด้วยรึ ชั้นไหนอ่ะ เปิดทุกวันป่าว ชื่อร้าน มีกี่ร้าน :yoyo (84):

เปิดทุกวันครับ น้าแก้ว ชื่อร้านVinyllicaอยู่ชั้นสามเมื่อก่อนยังมีอีกร้านคือ Minithea แต่ขณะนี้ย้ายไปที่ระแวก ถ.ประดิพัทธ์ สพานควายโน่น..

ออฟไลน์ Tos-sa

• ชอบคุย
  • Piano Man ... เฮ้อลูกฝึกที่หลังแต่เก่งกว่าเยอะ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มิถุนายน 2012 เวลา 18:28 น. »
หากโซโลกลองเป็นละก็  คุยกับเจ้าของร้านได้เป็นวันๆเลย

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มิถุนายน 2012 เวลา 20:24 น. »
เมื่อวานพี่ออดมาทัวร์ฟอร์จูนอีกแล้ว.. :yoyo (86):.

ดูแผ่นด้านหลังซะก่อน....เยอะ!!

แผ่นนี้เสียงดีมว๊าก... :yoyo(48):

เมื่อวานผมก้อผ่านร้านนี้มาเหมือนกัน ช่วงบ่ายๆ
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ kitaro

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มิถุนายน 2012 เวลา 22:28 น. »
ร้านนี้ดูแปลกๆ  คนขายไม่ค่อยอยากจะพูดเท่าไร

ดูแล้ว :yoyo (83):
<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5005-green.swf?TimeZone=ICT&amp;" target="_blank" class="new_win">http://www.clocklink.com/clocks/5005-green.swf?TimeZone=ICT&amp;</a>

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มิถุนายน 2012 เวลา 22:46 น. »
อ้างถึง
อีกร้านคือ Minithea แต่ขณะนี้ย้ายไปที่ระแวก ถ.ประดิพัทธ์ สพานควายโน่น..
อยู่ตรงช่วงไหนครับ คร่าวๆก็ได้ ร้านนี่ท่าจะใกล้บ้านหน่อย ไม่ต้องถ่อมาถึงพระรามเก้า
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันอังคาร 19 มิถุนายน 2012 เวลา 16:30 น. »
ร้านนี้ดูแปลกๆ  คนขายไม่ค่อยอยากจะพูดเท่าไร

ถ้าคุ้นแล้วคุยไม่เลิกงัดแผ่นเด็ดๆมาให้ฟัง ถามเจ้าสรัวทะเลบางกอกดู เจ้าสรัวเป็นลูกค้าระดับ วี ไอ พี นะขอบวอกๆ ถ้าคุยเรื่องกลองเรื่องกีต้าร์ละก็ยาว... :yoyo(5):

อ้างถึง
อีกร้านคือ Minithea แต่ขณะนี้ย้ายไปที่ระแวก ถ.ประดิพัทธ์ สพานควายโน่น..
อยู่ตรงช่วงไหนครับ คร่าวๆก็ได้ ร้านนี่ท่าจะใกล้บ้านหน่อย ไม่ต้องถ่อมาถึงพระรามเก้า

ถ้ารู้จัก ถนนประดิพทธิ์ ก็หาไม่ยาก ตรงข้ามโรงแรมมิโด่ ใกล้เตาปูนเลย ถ้าเป็นเตาถ่านยิ่งใกล้เข้าไปใหญ่.

ออฟไลน์ mennoi

• คุยเก่งมาก
  • เหม็นน้อยค่ะ
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันอังคาร 19 มิถุนายน 2012 เวลา 16:35 น. »
ไม่ใช่นะน้า อยู่ข้างโรงแรมมิโด้ ตรงข้ามเป็นคอนโด (สูงที่สุดในย่านนั้น) ด้านหน้าเป็นร้านกาแฟ อิอิอิ :yoyo(53):
Not  an easy task what we have in this truly Analog Extremely Imperfect World.
But in this Imperfection we Love it!!!

ออฟไลน์ aruyus

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันอังคาร 19 มิถุนายน 2012 เวลา 17:42 น. »
คอนโดชื่อ ลุมพินี เพลส ครับ ฝั่งตรงกันข้ามด้านหน้าจะเป็นร้านกาแฟ ห้องกระจกใส

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันพุธ 20 มิถุนายน 2012 เวลา 01:02 น. »
แทงยู น้าๆ ทุกท่านข้างบนด้วยครับ มีเสียตังแน่ๆครับ ว่าแต่ร้านนี้เค้า ขายแผ่นแบบไหนกันครับ มือ 1
หรือมือ 2 ครับ (ไปเองก็หมดเรื่อง :yoyo (84): แต่อยากคุยจ้าาาา)

ร้านที่ คอนโดชื่อ ลุมพินี เพลส ครับ ฝั่งตรงกันข้ามด้านหน้าจะเป็นร้านกาแฟ ห้องกระจกใส

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันพุธ 20 มิถุนายน 2012 เวลา 01:32 น. »
แทงยู น้าๆ ทุกท่านข้างบนด้วยครับ มีเสียตังแน่ๆครับ ว่าแต่ร้านนี้เค้า ขายแผ่นแบบไหนกันครับ มือ 1
หรือมือ 2 ครับ (ไปเองก็หมดเรื่อง :yoyo (84): แต่อยากคุยจ้าาาา)

ร้านที่ คอนโดชื่อ ลุมพินี เพลส ครับ ฝั่งตรงกันข้ามด้านหน้าจะเป็นร้านกาแฟ ห้องกระจกใส

ขยันถามจัง....ขายแบบไหนหรือ...ก็ขายเป็นแผ่นๆไม่ได้ชั่งกิโลก้แล้วกัน.. มืหนึ่งหรือมือสอง...อาจจะสามสี่ห้าก็ได้..เหอๆ...อยากคุย.. :yoyo (100): :yoyo (100): :yoyo (100):

ออฟไลน์ เจมส์

• อยากคุย
  • **
    • อาร์ซีพลัส
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันพุธ 20 มิถุนายน 2012 เวลา 07:15 น. »
ขอบคุณมากครับ มีแหล่งช้อปปิ้งเพิ่มเติมอีกแล้ว

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันพุธ 20 มิถุนายน 2012 เวลา 15:36 น. »

ขยันถามจัง....ขายแบบไหนหรือ...ก็ขายเป็นแผ่นๆไม่ได้ชั่งกิโลก้แล้วกัน.. มืหนึ่งหรือมือสอง...อาจจะสามสี่ห้าก็ได้..เหอๆ...อยากคุย.. :yoyo (100): :yoyo (100): :yoyo (100):

แอ่ะ...ว่าแต่ผม  :yoyo(60):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันพุธ 20 มิถุนายน 2012 เวลา 15:57 น. »

:yoyo (100): :yoyo (100): :yoyo(31):..... :yoyo (81): :yoyo(65): ไปด้วยกัน น๊าาาาา

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันพุธ 20 มิถุนายน 2012 เวลา 18:04 น. »

:yoyo (100): :yoyo (100): :yoyo(31):..... :yoyo (81): :yoyo(65): ไปด้วยกัน น๊าาาาา

น้าแก้ว ผมแซวน้าออดเขาหน่ะ

ออฟไลน์ liberty

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันพุธ 20 มิถุนายน 2012 เวลา 18:15 น. »
เห็นแล้วก็อยากไปลองเดินดูเผื่อจะได้แผ่นติดมือบ้าง แต่พอบอกว่าจะมีพวกมากว้านไปเกร็งกำไร :yoyo (76):

กลัวว่าจะไปเสียเที่ยวเลยครับ  :yoyo (84):
-*- "If music be the food of love, play on." - William Shakespeare

ออฟไลน์ Mancry

• Turn i love you
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันพุธ 20 มิถุนายน 2012 เวลา 18:17 น. »
ผมว่ายังไงถ้าไปก็ได้เสียเงินอ่ะครับ ถ้าอยากจริงๆ ก็ไปเถอะ อย่าคิดมาก
You must to know "how to win" more "how to play"

จะเถียงกันไปทำม๊ายยยยย...ชอบแบบไหนก็ซื้อแบบนั้น ซื้อเพื่อสนองตัณหาตนเองไม่ได้เอาไว้สนองตัณหาผู้อื่น

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันพุธ 20 มิถุนายน 2012 เวลา 18:54 น. »
เห็นแล้วก็อยากไปลองเดินดูเผื่อจะได้แผ่นติดมือบ้าง แต่พอบอกว่าจะมีพวกมากว้านไปเกร็งกำไร :yoyo (76):

กลัวว่าจะไปเสียเที่ยวเลยครับ  :yoyo (84):

นั่นมันแผ่นตามกระแสครับ มันมีน้อย อย่าไปตามเค้าซีครับ ฟังแผ่นที่ชอบแนวที่ฟังมีเยอะแยะราคาไม่แพง ไปที่ร้านไปเลือกไปขอลองเล่น ลองฟัง ไม่ให่เล่นไม่ให้ลอง ก็ไม่ต้องซื้อครับ ง่ายๆแค่นี้แหละ...มีสะตังก็ต้องมีสะติ.. :yoyo(58):

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันเสาร์ 23 มิถุนายน 2012 เวลา 11:45 น. »
ความจริงในขณะนี้ร้านขายแผ่นเสียง มีมากกว่าที่ผมเอามาลงเสียอีกอีก..เช่นร้านที่ ถนนศรีนครินทร์...รามคำแหง168....สุขุมวิท 39 ด้าน ถนนเพชรบุรีตัดใหม่...ตอนปลายถนนพุทธมณฑลสายหนึ่งด้าน ถนนบรมราชชนนี...อนุสาวรีย์ชัยฯปากซอยรางน้ำ...พันทิพย์งามวงศ์วานก้มีร้านเพิ่มขึ้นอีกหลายร้านแต่ย้ายไปรวมกันชั้เจ็ด..ตลาดนัด สวนจตุจักร์...ตลาดนัดคลองถมด้าน ร.พ.กลาง..หน้า ธ.กรุงเทพ ถ.เสือป่า.นี่ว่ากันถึงร้านขายแผ่น used นะครับ ส่วนร้านขายแผ่นมือ 1มีอีกหลายร้านขายแผ่น reissued,remaster สภาพ new/sealed.เช่น CAP,Boomerang Central World,image อัมรินทร์พลาซ่า,BKP สะพานเหล็ก,Nik's studioที่ Fortuneและ Vinyllica ก็ขายแผ่นมือหนึ่งด้วยเหมือนกัน.

ออฟไลน์ kitaro

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันเสาร์ 23 มิถุนายน 2012 เวลา 12:01 น. »

ถ้าคุ้นแล้วคุยไม่เลิกงัดแผ่นเด็ดๆมาให้ฟัง ถามเจ้าสรัวทะเลบางกอกดู เจ้าสรัวเป็นลูกค้าระดับ วี ไอ พี นะขอบวอกๆ ถ้าคุยเรื่องกลองเรื่องกีต้าร์ละก็ยาว... :yoyo(5):

จำได้ว่าคนขายเคยขายชั่วโมงอินเตอร์เนตกับอุปกรณ์เสริมคอมอยู่ชั้น 3

ตอนนั้นก็ไม่ค่อยยอมพูดเท่าไร  หน้าร้านก็ติดป้ายไว้ว่า  ขายเอามัน   :yoyo(13):

<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5005-green.swf?TimeZone=ICT&amp;" target="_blank" class="new_win">http://www.clocklink.com/clocks/5005-green.swf?TimeZone=ICT&amp;</a>

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันเสาร์ 23 มิถุนายน 2012 เวลา 13:07 น. »
ร้านนี้เคยไปครั้งนึง รีบซื้อรีบกลับ....กลัวไปรบกวนเค้ามาก :yoyo(51):

สงสัยคราวหน้าต้องไปกับเจ้าสรัวจะได้ใช้บัตรเบ่ง :yoyo (100):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันเสาร์ 23 มิถุนายน 2012 เวลา 13:12 น. »
ความจริงในขณะนี้ร้านขายแผ่นเสียง มีมากกว่าที่ผมเอามาลงเสียอีกอีก..เช่นร้านที่ ถนนศรีนครินทร์...รามคำแหง168....สุขุมวิท 39 ด้าน ถนนเพชรบุรีตัดใหม่...ตอนปลายถนนพุทธมณฑลสายหนึ่งด้าน ถนนบรมราชชนนี...อนุสาวรีย์ชัยฯปากซอยรางน้ำ...พันทิพย์งามวงศ์วานก้มีร้านเพิ่มขึ้นอีกหลายร้านแต่ย้ายไปรวมกันชั้เจ็ด..ตลาดนัด สวนจตุจักร์...ตลาดนัดคลองถมด้าน ร.พ.กลาง..หน้า ธ.กรุงเทพ ถ.เสือป่า.นี่ว่ากันถึงร้านขายแผ่น used นะครับ ส่วนร้านขายแผ่นมือ 1มีอีกหลายร้านขายแผ่น reissued,remaster สภาพ new/sealed.เช่น CAP,Boomerang Central World,image อัมรินทร์พลาซ่า,BKP สะพานเหล็ก,Nik's studioที่ Fortuneและ Vinyllica ก็ขายแผ่นมือหนึ่งด้วยเหมือนกัน.

ร้านในเน็ทก็เพียบเลยครับ แต่พวกนี้ตัวสร้างกระแสทำให้ราคาแพงขึ้น

แต่ก็สะดวกจริงล่ะครับ นั่งเคาะไอแผดสั่งที่บ้านไม่กี่วันก็มาส่ง ไม่ต้องไปไหนให้เม่ือย

ผบ. ก็ชอบ.....อยู่บ้านตาหลอด :yoyo (86):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันเสาร์ 23 มิถุนายน 2012 เวลา 13:45 น. »
BKP มีแผ่นขายด้วยเหรอครับเนี่ย เคยแต่เข้าไปเก็บเงิน ไม่รู้เลยว่าที่นี่เค้ามีขาย ใกล้ออฟฟิศด้วย สงสัยต้องลองไปดู เผื่อซิกแซกได้ขอราคาพิเศษซะเลย :yoyo(41):
-*- "If music be the food of love, play on." - William Shakespeare

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 มิถุนายน 2012 เวลา 11:22 น. »
เมื่อวานวันเสาร์ ย่องไปดูที่ แบ๊งคอก ฮิฟิ ย่าน ประดิพัทธ์ ณ บัฟฟาโล่บริจมา อิอิ.

มีหลายแนว มีเครื่องเล่นมือสอง/ของเก่า ขายด้วย เครื่องสำหรับลองเล่น/ฟังแผ่น lp12 เชียวนะ มี Lingo+Graham slee + แอมป์ร่วมอิคคิว+ลำโพงวินเทจ ตัวสูงใหญ่ แต่หาเบสไม่เจอ ไดรเวอร์ตัวกะเปี๊ยก แผ่นเยอะมาวากกก..นึกว่าจะเจอ น้าแก้ว ซะอีก.. :yoyo (97):

ออฟไลน์ SIRIN

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 มิถุนายน 2012 เวลา 11:43 น. »
เมื่อวานวันเสาร์ ย่องไปดูที่ แบ๊งคอก ฮิฟิ ย่าน ประดิพัทธ์ ณ บัฟฟาโล่บริจมา อิอิ.

มีหลายแนว มีเครื่องเล่นมือสอง/ของเก่า ขายด้วย เครื่องสำหรับลองเล่น/ฟังแผ่น lp12 เชียวนะ มี Lingo+Graham slee + แอมป์ร่วมอิคคิว+ลำโพงวินเทจ ตัวสูงใหญ่ แต่หาเบสไม่เจอ ไดรเวอร์ตัวกะเปี๊ยก แผ่นเยอะมาวากกก..นึกว่าจะเจอ น้าแก้ว ซะอีก.. :yoyo (97):

ได้แผ่นมาเยอะมั๊ยครับน้า ผมเห็นเค้าเอา  Jazz มาขายในเวปราคาถูกดีครับ :yoyo(26):
Analogue  never  die!

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 มิถุนายน 2012 เวลา 14:22 น. »

ร้านอยู่ตรงไหนเหรอครับ ขอชัดๆจะตามไปทัวร์น่ะครับ  :yoyo(29):

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 มิถุนายน 2012 เวลา 14:36 น. »

เมื่อวานแวะไปร้าน record hunter มาครับ อยู่ที่เซ็นจูรี่พลาซ่า แผ่นยูสสภาพดีทีเดียวครับ
แต่ไม่ได้สอยมาสักแผ่น เพราะในใจมีอยู่แล้วแต่ร้านเค้าเพิ่งขายออกไป เลยแห้วไป ร้านนี้กะที่บอกว่าปากซอย
รางน้ำ มันร้านเดียวกันป่าวครับน้าออด ลองโทรถามน้าเขียง น้าแกก็ว่าผมไม่ใช่เด็กแถวนั้น ไม่แน่ใจ :yoyo(18):
ไว้คราวหน้าไปใหม่

แต่ร้านไฮฟิ แห่งบัฟฟาโล่ นี่ ดูจากรูปแล้ว ถ้าไม่มีลิสทืเพลงไปบ้าง มีหวังหลงทาง ตาลาย อ่ะ เยอะะะจัด
......เก็บเงินไว้ๆๆๆๆๆๆๆ :yoyo(49):

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 มิถุนายน 2012 เวลา 15:18 น. »
แวะมาตอบ เรียงคิว อิอิ.

น้า SIRIN..ได้แผ่นมาเยอะมั๊ยครับน้า ผมเห็นเค้าเอา  Jazz มาขายในเวปราคาถูกดีครับ :yoyo(26):

ได้มาแผ่นเดียว Cat Steven... ลองไปสังเกตุการณ์ดุก่อนครับ แจ๊ซเยอะดีครับ.. :yoyo(12):

liberty.ร้านอยู่ตรงไหนเหรอครับ ขอชัดๆจะตามไปทัวร์น่ะครับ

ตรงข้ามคอนโดลุมพินีเพลส..ริมถนนประดิพัทธ์ ด้านหน้าเป็นร้านกาแฟเดินอ้อมสวนหย่อมไปนิดเหมือนสวนหลังบ้าน บรรยากาศคึกคักดีมีคนมานั่งกินกาแฟมาถ่ายรูปกัน อ้อ รั้วเป้นรั้วลวดหนามแปลกดี...เจ้าของร้าน อัธยาศัยดี ชื่อ คุณ นก.

vichien  มื่อวานแวะไปร้าน record hunter มาครับ อยู่ที่เซ็นจูรี่พลาซ่า แผ่นยูสสภาพดีทีเดียวครับ
แต่ไม่ได้สอยมาสักแผ่น เพราะในใจมีอยู่แล้วแต่ร้านเค้าเพิ่งขายออกไป เลยแห้วไป ร้านนี้กะที่บอกว่าปากซอย
รางน้ำ มันร้านเดียวกันป่าวครับน้าออด ลองโทรถามน้าเขียง น้าแกก็ว่าผมไม่ใช่เด็กแถวนั้น ไม่แน่ใจ
:yoyo(18):
ไว้คราวหน้าไปใหม่

แต่ร้านไฮฟิ แห่งบัฟฟาโล่ นี่ ดูจากรูปแล้ว ถ้าไม่มีลิสทืเพลงไปบ้าง มีหวังหลงทาง ตาลาย อ่ะ เยอะะะจัด

......เก็บเงินไว้ๆๆๆๆๆๆๆ :yoyo(49):

Record Hunter ถูกต้องนะคร้าบ คุณหน่อยเจ้าของร้าน ถามเรื่องเพลงได้ทุกแนว อดีต บ.ก. นิตยสารเกี่ยวกับดนตรี อัธยาศัยดี บางครั้งไปเล่นแผ่นเฉยๆไม่ได้สอยสักแผ่นก็ยังได้ 555.

น้าเขียงแกไม่ใช่เด็กแถวนี้ ต้องเห็นใจแก..แต่ถ้าถามเรื่องอ่างแกถึงจะรู้... :yoyo (94):

ออฟไลน์ SIRIN

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 มิถุนายน 2012 เวลา 15:47 น. »

ร้านอยู่ตรงไหนเหรอครับ ขอชัดๆจะตามไปทัวร์น่ะครับ  :yoyo(29):

เรื้องทำให้เพื่อนเสียเงิน (แต่ได้ของดี)  ผมถนัด :yoyo (86):

Analogue  never  die!

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 มิถุนายน 2012 เวลา 15:50 น. »

เรื้องทำให้เพื่อนเสียเงิน (แต่ได้ของดี)  ผมถนัด :yoyo (86):

ขอบคุณครับ  :yoyo (80): ผมว่าจะลองไปตามหาแผ่นยุค 80' น่ะครับ ปีที่ผมเกิดพอดี อยากหวนวันวานตอนเดีกๆ แต่พอเห็นแผนที่แล้ว ออฟฟิศเก่าผมเมื่อ 5 ปีก่อน อยู่ตรงซอย 16-18 สงสัยร้านนี้มาอยู่ไม่นานแน่เลย หรือมีนานแล้วผมไม่ได้สังเกตก็ไม่รู้  แต่ไม่พลาดแน่นอนครับ  :yoyo (79):

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 มิถุนายน 2012 เวลา 16:10 น. »
ย้ายมาจาก Fortune รัชดาเมื่อไม่นาน ร้านเดิมชื่อ Minithea..

ร้านที่อยากไปมากคราวต่อไป คง Nipper Shop ล่ะครับ มีอาหารตาด้วย เคยมีหนุ่มใหญ่วัยทองแถวนี้ไปนั่งมองมาแล้วฝันไฝ่มาแล้ว อิอิ.. :yoyo(68):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 มิถุนายน 2012 เวลา 16:25 น. »
ย้ายมาจาก Fortune รัชดาเมื่อไม่นาน ร้านเดิมชื่อ Minithea..

ร้านที่อยากไปมากคราวต่อไป คง Nipper Shop ล่ะครับ มีอาหารตาด้วย เคยมีหนุ่มใหญ่วัยทองแถวนี้ไปนั่งมองมาแล้วฝันไฝ่มาแล้ว อิอิ.. :yoyo(68):

พาดพิงถึงใครอ่ะน้า น่าจะไม่ใช่ผม :yoyo(15):

เอ๊ะ ร้านนี้ยังอยู่เหรอครับ :yoyo(56):

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 มิถุนายน 2012 เวลา 16:33 น. »

พาดพิงถึงใครอ่ะน้า น่าจะไม่ใช่ผม :yoyo(15):

เอ๊ะ ร้านนี้ยังอยู่เหรอครับ :yoyo(56):

นั่นแน่ ค่อยๆสารภาพมาที่ละคน ตอนที่น้าไป คงไม่ได้สังเกตุมั้งหนุ่มวัยทองคนนี้ก็ไปประจำ รูปร่างแบบ ณเดช แต่สวมแว่น ชอบใส่กางเกงสามส่วน... :yoyo (100): :yoyo (100): :yoyo (100):

แถมอีกร้าน..

http://moohin.com/trips/bangkok/charoenkrungrecordstore/

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 มิถุนายน 2012 เวลา 16:35 น. »

ร้านนี้ราคาแรงป่าวครับพี่ออด  :yoyo(73):