ผู้เขียน หัวข้อ: AVR harman ยังมีอนาคต​อยู่ไหม​  (อ่าน 425 ครั้ง)

ออฟไลน์ banch

• หน้าใหม่
  • *
AVR harman ยังมีอนาคต​อยู่ไหม​
« เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2017, 09:34:03 น. »
Harman ออก​ AVR​  รุ่นล่าสุด คือ​ 151,161,171 มาตั้งแต่ปี  2013/2014

จนตอนนี้ กลางปี​ 2017​ ทาง​ Harman​  ก็ยังไม่มีตัวใหม่มาแทน

ดูจากสเป็ครุ่นที่ออกมาต่ำเตี้ย​ และ​ระยะเวลาทิ้งห่างเกือบ 3 ปี

นี่พอจะบอกเป็นนัยๆ ว่า​ Harman​ จะเลิกทำตลาด  AVR​ แล้วใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ vichien

• สมาชิกอาวุโส
  • ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
Re: AVR harman ยังมีอนาคต​อยู่ไหม​
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2017, 19:12:08 น. »
เรื่องจริงแต่มักถูกมองข้ามกันไป โฮมเธียร์เตอร์ที่ใช้กันในบ้านทั่วๆไป ผมว่านะ แค่ 5.1ธรรมดาๆ นี่ก็เหลือแหล่เกินพอกันแล้วนะครับ ผมก็มีแอมป์ hd7.2ch. ใช้ แต่ก็ต่อแค่ 5.1 เอง ดูหนังก็สนุกแล้ว แต่ถ้าจะวิ่งตามเทคโนฯ มันก็ไม่จบสักทีหรอก เห็นแอมป์ตัวเป้งๆ ลงขายมือสอง ราคามันหายไปหลายตังนา
ฮาแมน ผมก็เคยใช้รุ่นเล็กๆ แต่เสียงมันหนักแน่นสะใจดีกว่ากลายๆยี่ห้อนะครับ ที่แพงกว่าเสียด้วยสิ เห็นในไทยดีวีดี คนรักฮาแมน ก็ยังเยอะอยู่นิ (แต่ผมไม่ได้เข้าไปอ่านนานโขแล่ะ)
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact