ผู้เขียน หัวข้อ: การเซ็ตลำโพง โดยใช้แผ่น CD XLO ของ Reference Record  (อ่าน 192825 ครั้ง)

ออฟไลน์ Artikich

• รุ่นใหญ่
  • คนมันจน ก็เลยต้องใช้ ชุดเล็กๆ กระจ๊อกๆ ...
Re: การเซ็ตลำโพง โดยใช้แผ่น CD XLO ของ Reference Record
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: วันพุธ 06 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 12:07 น. »
เมื่อวานเพิ่งลองเซ็ตโดยใช้แผ่นนี้ครั้งแรก หลังจากซื้อแผ่นมาตั้งแต่เริ่มกระทู้ใหม่ๆ

ใช้เซ็ตขึ้นโครงได้ง่ายมากๆเลยครับ  :yoyo (80):

แต่ Fine Tune คง อีกยาววว :yoyo(30):

ผมใช้แผ่น Jacob track เพลงที่ 3 กับ 4 ครับและก็ Anna caram ชุด postcard From Rio
เพลงที่ 1 กับ 10 ครับ

รบกวนถามน้า kr62 หน่อยครับว่า 2 แผ่นที่น้าใช้เซ็ตเบสนี่มีขายที่ร้าน Cap มั๊ยครับ

แล้วตอนนี้ผมเซ็ตเบสโดยใช้แผ่น Manger แทรคที่ 14 อยู่ พอใช้ได้มั๊ยครับ

อุ อุ น้าคม
สำเนาแผ่น manager ฝากน้าเติร์กมาให้ผมหน่อยได้มั๊ยครับ

:yoyo (94):

ออฟไลน์ Kom_P

• ชอบคุย
Re: การเซ็ตลำโพง โดยใช้แผ่น CD XLO ของ Reference Record
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: วันพุธ 06 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 18:25 น. »
อุ อุ น้าคม
สำเนาแผ่น manager ฝากน้าเติร์กมาให้ผมหน่อยได้มั๊ยครับ

ได้ครับพี่อาร์ท  :yoyo(5):
Consonance Droplet CDP 5.0 HD + Dune Base + Accuphase E-406 + Paradigm S1V2

• รุ่นใหญ่
  • คนมันจน ก็เลยต้องใช้ ชุดเล็กๆ กระจ๊อกๆ ...
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: วันพุธ 06 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 18:39 น. »
อุ อุ น้าคม

ได้ครับพี่อาร์ท  :yoyo(5):

:yoyo (81):

ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ kr62

• Moderator
  • คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: วันพุธ 06 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 18:43 น. »
เมื่อวานเพิ่งลองเซ็ตโดยใช้แผ่นนี้ครั้งแรก หลังจากซื้อแผ่นมาตั้งแต่เริ่มกระทู้ใหม่ๆ

ใช้เซ็ตขึ้นโครงได้ง่ายมากๆเลยครับ  :yoyo (80):

แต่ Fine Tune คง อีกยาววว :yoyo(30):

ผมใช้แผ่น Jacob track เพลงที่ 3 กับ 4 ครับและก็ Anna caram ชุด postcard From Rio
เพลงที่ 1 กับ 10 ครับ

รบกวนถามน้า kr62 หน่อยครับว่า 2 แผ่นที่น้าใช้เซ็ตเบสนี่มีขายที่ร้าน Cap มั๊ยครับ

แล้วตอนนี้ผมเซ็ตเบสโดยใช้แผ่น Manger แทรคที่ 14 อยู่ พอใช้ได้มั๊ยครับ
สงสัย 2 แผ่นนี้น่าจะไม่มีขายที่ cap นะครับ จริงๆใช้แผ่นอื่นก็ได้ครับ ที่ผมใช้แผ่นนี้ก็เพราะชินหูแล้วครับ
ส่วน Manger track 14 พอได้ครับ แต่อาจจะฟังยากนิดหน่อย เพราะเบสแทรคนี้จะแรงมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 06 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 18:55 น. โดย kr62 »

ออฟไลน์ Kom_P

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 07 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 11:53 น. »
สงสัย 2 แผ่นนี้น่าจะไม่มีขายที่ cap นะครับ จริงๆใช้แผ่นอื่นก็ได้ครับ ที่ผมใช้แผ่นนี้ก็เพราะชินหูแล้วครับ
ส่วน Manger track 14 พอได้ครับ แต่อาจจะฟังยากนิดหน่อย เพราะเบสแทรคนี้จะแรงมาก

ขอบคุณครับ
Consonance Droplet CDP 5.0 HD + Dune Base + Accuphase E-406 + Paradigm S1V2

ออฟไลน์ ksm

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: วันพุธ 13 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 12:48 น. »
ขอบคุณมากครับ  :yoyo (81): :yoyo(35):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: วันพุธ 13 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 14:12 น. »
เวลาผ่านไป ห้าเดือน..

ผมก็ยังเซทไม่เก่งซักกะที

แต่ก็ยังฝึกปรือ อยู่อย่างน้อย อาทิตย์ละ สามสี่วันครับ

ช่วงหลัง เปลี่ยนลำโพง เปลี่ยนสายไฟ เปลี่ยนแอมป์ใหม่

ก็เลย มีโจทย์ มาให้ฝึกตลอด...

ได้เจอ ความเปลี่ยนแปลง ต่างๆ จากการเคาะ การขยับ

ซ้าย ขวา หน้า หลัง จึ๊กๆๆ ..  :yoyo(41):

เพิ่มพูนประสบการณ์ และทักษะ

แต่ยังไม่ล้มเลิกความพยายามครับ

อยากเก่งแบบพี่ๆน้าๆบ้าง

สู้ๆ

:yoyo(17):

ออฟไลน์ noy8872788

« ตอบกลับ #287 เมื่อ: วันพุธ 13 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 14:31 น. »
ความพยามอยู่ที่ไหนความเป็นหูทิพอยู่ที่นั่น.ฮิๆ
เส้นทางนี้นี้ไม่มีลิฟมีแต่บันได แต่ละขั้นมันจะเป็นฐานให้ขั้นต่อไปเรื่อยๆ
มาถึงตอนนี้..ผมว่าอาร์ทหูพัฒนาขึ้นมาเยอะพอสมควร สักปีนึงคงเข้าที่เข้าทาง หาเสียงที่ตัวเองรักได้เจอแน่นอน
เป็นกำลังใจให้ก็แล้วกัน..

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: วันพุธ 13 กุมภาพันธ์ 2013 เวลา 15:07 น. »
5 เดือนน้อยไปครับอาร์ต อย่างน้อยๆต้อง 5 ปีขึ้นไป  :yoyo(74):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ oauu

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: วันจันทร์ 08 เมษายน 2013 เวลา 12:06 น. »
เย้อ่านจบแล้วครับเดี๋ยวต้องลองดูครับขอบคุณครับผม :yoyo (84):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: วันจันทร์ 08 เมษายน 2013 เวลา 12:14 น. »
5 เดือนน้อยไปครับอาร์ต อย่างน้อยๆต้อง 5 ปีขึ้นไป  :yoyo(74):

:yoyo (76):

:yoyo(30):

ออฟไลน์ ojoa

« ตอบกลับ #291 เมื่อ: วันจันทร์ 08 เมษายน 2013 เวลา 12:22 น. »
เพิงได้แผ่นนี้มาเหมือนกัน เดี๋ยวจะหาเวลาช่วงตัวเล็กหลับลองเคาะๆดูบ้างครับ  :yoyo(58):
Pre-Power: Aurorasound Preda + Karan KAS400 Cardas Wiring CD: Accuphase DP720 Speaker: Wilson Audio Sasha W/P
Interconnect: Audiotruth Diamond , Nordost Valhalla XLR Power Cord : Signal Project Lynx , Kubala Emotion, Powerwedge 311, Kr62 Silver Gold Edition
Speaker Cable: Transparent Reference XL SS
Turntable: Denon DP80 + Tonearm Denon 302 + Dynavector XX2 MkII + Accuphase AC3 + Grado Gold MM + Denon 103r Pulse
Phono: Accuphase C37 ผมหยุดฟังเพลงแล้วครับ

• Moderator
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: วันพุธ 10 เมษายน 2013 เวลา 11:39 น. »

น้าอาร์ต ขั้นตอนไหนที่ยังไม่ได้ครับ หรือติดตรงไหน ครับ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: วันพุธ 10 เมษายน 2013 เวลา 12:25 น. »

น้าอาร์ต ขั้นตอนไหนที่ยังไม่ได้ครับ หรือติดตรงไหน ครับ

:yoyo (81):

ขอบคุณครับพี่อู๊ด..

คือ ไม่ได้ติดอะไรหรอกครับ เพียงแต่ ผมอาจจะไม่รู้ถึงขีดจำกัดของชุดตัวเอง  ซะมากกว่ามั๊งครับ

ได้คืบจะเอาศอก ทั้งๆที่ชุดก็ง่อยๆ 555+

อีกทั้งตอนนี้เพิ่งมาเริ่มเล่น เทิร์นฯ ซึ่งตัวแปรในการเซทอัพเสียง มันมีหลากหลาย

เครื่องเล่นซีดีก็ขายทิ้งไปแล้ว

แผ่นดำ อ้างอิง ก็ไม่รุ้จะใช้แผ่นไหน ..  :yoyo(50):

ตอนนี้เลยต้องพึ่งหูตัวเองล้วนๆ ครับ

ยากส์ ดีแท้ ...

:yoyo(65):

• Moderator
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: วันพุธ 10 เมษายน 2013 เวลา 12:48 น. »
ถ้างั้น ต้อง rip แผ่น XLO  เป็น file แล้วเล่นผ่าน comp หรือ streaming แทนละครับ
เพราะ turn เปิดแทรคซ้ำๆ แล้ว สงสารหัวเข็มอะครับ  :yoyo(26):

ออฟไลน์ PoE

• สงสัยหูจะวินเทจ ^ ^"
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: วันจันทร์ 06 พฤษภาคม 2013 เวลา 19:30 น. »
กลับมาถามอีกแระ  :yoyo (84):

มีคำถามมาถามว่า...ถ้าตอนนี้เราเซทได้พอใจระดับนึงแล้ว (จิง ๆ สุดฟามสามารถแล้ว)  :yoyo(33):

แล้วถ้าเราอยากได้ความลึกเพิ่มขึ้นอีกหน่อย จะทำได้โดยการเซทไม๊คับ  :yoyo(67):
• สิ่งที่ฉันคิด • สิ่งที่ฉันฝัน • สิ่งที่ฉันเฝ้ารอ • หรือสิ่งที่ฉันพอใจ •

• Moderator
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: วันจันทร์ 06 พฤษภาคม 2013 เวลา 23:09 น. »

มีคำถามมาถามว่า...ถ้าตอนนี้เราเซทได้พอใจระดับนึงแล้ว (จิง ๆ สุดฟามสามารถแล้ว)  :yoyo(33):

แล้วถ้าเราอยากได้ความลึกเพิ่มขึ้นอีกหน่อย จะทำได้โดยการเซทไม๊คับ  :yoyo(67):
ต้องดูจากความลึกที่รู้สึกได้ตอนนี้ครับ ว่าลึกขนาดไหน ถ้ายังลึกไม่สุด ตามองค์ประกอบที่เป็นอยู่
ก็ยังพอเซ็ตให้ได้ความลึกที่ถูกต้องได้ เพราะความลึกที่จะให้ได้ จะมีความลึกขนาดไหนจะขึ้นอยู่กับ
1. การบันทึกเสียงของแผ่นที่นำมาเล่น
2. ความสามารถของลำโพง แอมป์ ปรี เครื่องเล่นcd turntable ขนาดห้อง
3. การเซ็ตลำโพง+แมท์ชิ่งอุปกรณ์
    :yoyo (88): ดังนั้น ที่ถามว่าจะเซ็ตให้ลึกกว่าเดิมอีกได้หรือไม่ ตอบได้เลยนะครับ ทำได้ครับ แต่ต้องเปลี่ยนเครื่องเล่นCD
เป็นรุ่นใหญ่กว่าเดิมก่อน แล้วเซ็ตลำโพงช่วยอีกที......อิอิ :yoyo(58):

ออฟไลน์ tagy

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: วันอังคาร 07 พฤษภาคม 2013 เวลา 12:11 น. »
ต้องลอง ต้องลอง

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: วันอังคาร 07 พฤษภาคม 2013 เวลา 12:23 น. »

ต้องดูจากความลึกที่รู้สึกได้ตอนนี้ครับ ว่าลึกขนาดไหน ถ้ายังลึกไม่สุด ตามองค์ประกอบที่เป็นอยู่
ก็ยังพอเซ็ตให้ได้ความลึกที่ถูกต้องได้ เพราะความลึกที่จะให้ได้ จะมีความลึกขนาดไหนจะขึ้นอยู่กับ
1. การบันทึกเสียงของแผ่นที่นำมาเล่น
2. ความสามารถของลำโพง แอมป์ ปรี เครื่องเล่นcd turntable ขนาดห้อง
3. การเซ็ตลำโพง+แมท์ชิ่งอุปกรณ์
    :yoyo (88): ดังนั้น ที่ถามว่าจะเซ็ตให้ลึกกว่าเดิมอีกได้หรือไม่ ตอบได้เลยนะครับ ทำได้ครับ แต่ต้องเปลี่ยนเครื่องเล่นCD
เป็นรุ่นใหญ่กว่าเดิมก่อน แล้วเซ็ตลำโพงช่วยอีกที......อิอิ :yoyo(58):

โ ด น    :yoyo(60):   :yoyo(60):   :yoyo(60):

ออฟไลน์ StartProBaby

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: วันจันทร์ 24 มิถุนายน 2013 เวลา 14:40 น. »
รบกวนพี่อู๊ดชี้แนะหน่อยครับ

แทรคที่ 11 เสียงมันเหมือนร้องอยู่ข้างหลังหูผมมากกว่า ทำไมมันไม่แผ่อยู๋หลังลำโพง ผมเซ็ทอะไรผิดไปหรือเปล่า
แทรคที่ 10 ผมเลื่อนลำโพงเข้าหากันจนได้ นักร้องนักดนตรี เล่นอยู่ในจุดเดียวกันแล้วลักษณะเหมือนเสาตามที่พี่อู๊ดบอก แต่มันมีเสียงแผ่ออกมารอบช้างด้วย อันนี้เราต้องโทอินเพื่อให้เสียงที่แผ่ออกมา รวมกันอยู่ตรงกลางหรือเปล่า

ขอบคุณครับ (ดา)

• Moderator
« ตอบกลับ #300 เมื่อ: วันจันทร์ 24 มิถุนายน 2013 เวลา 15:24 น. »
เสียงวิ่งมาที่หู อย่างน้ีผิดแน่ๆครับ ลำโพงตอนนี้วางห่างกันเท่าไรครับ
แล้วเป็นลำโพงอะไรครับ ใช้แอมป์อะไรขับครับ

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #301 เมื่อ: วันจันทร์ 24 มิถุนายน 2013 เวลา 16:14 น. »
เสียงวิ่งมาที่หู อย่างน้ีผิดแน่ๆครับ ลำโพงตอนนี้วางห่างกันเท่าไรครับ
แล้วเป็นลำโพงอะไรครับ ใช้แอมป์อะไรขับครับ

ลำโพงห่างกัน 172 ซม.   
ห่างจากผนังหลัง 143 ซม.   
ห่างจากผนังข้าง 75 ซม.   
ระยะห่างระหว่างลำโพงถึงจุดนั่งฟัง 215 ซม.

ลำโพง Dali Epicon8  integrate amp Boulder 865 ครับพี่อู๊ด

* รูปประกอบ อาจจะไม่ชัดครับ กล้องไม่มีแฟลช
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 24 มิถุนายน 2013 เวลา 16:23 น. โดย StartProBaby »

• Moderator
« ตอบกลับ #302 เมื่อ: วันจันทร์ 24 มิถุนายน 2013 เวลา 22:48 น. »
เท่าที่ดูจากรูป ห้องกว้าง ประมาณ 3 ม. ได้ไม๊ครับ  ลำโพงอยู่ใกล้กัน มาก พอเป็นเสา
ยังคงมีเสียงแผ่ออกมา เป็นเพราะ จากที่เห็น เสียงที่มารวมกันตรงกลางยังกว้างมากอยู่
ต้องค่อยๆ ขยับลำโพงออกจากกัน น่าจะประมาณอีก 10 cm.หน่อยๆ แล้วลองฟังใหม่
น่าจะหลุดมาอยู่ตรงกลาง แล้วค่อยๆเข้มขึ้น ตามระยะที่ห่างขึ้น ถ้าห้างมากไปเสียงจะ
แยกกัน ต้องดันกลับมาครับ แต่ระยะ190ซม. ยังไม่น่าที่จะทำให้เสียงแยกจากกันได้ครับ
    อยู่ กทม.ไม๊ ถ้าไม่ไกล หาเวลานัดกันช่วงเย็น ถ้ายังไม่เข้าใจ บางครั้งต้องได้ยินครับ

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #303 เมื่อ: วันอังคาร 25 มิถุนายน 2013 เวลา 15:09 น. »
ห้องกว้าง 3.20 ยาว 3.9 เมตรครับ พี่อู๊ด

ผมอยู่ประจวบครับพี่อู๊ด เสียดายมาก   :yoyo (78):  ผมทำคนเดียว ขยับเองงงเอง   :yoyo(50): อยากฟังเสียงที่เซ็ทถูกต้องแล้วเป็นอย่างไรม๊ากครับพี่อู๊ด

ผมขึ้นกรุงเทพช่วง 20-25 กรกฎาคม  ไม่ทราบว่าช่วงนี้พี่อู๊ดว่างหรือเปล่าครับ ผมอยากของฟังคำแนะนำ และฟังเสียงที่ถูกต้องครับ

ขอบคุณครับ (ดา)

• TAC
« ตอบกลับ #304 เมื่อ: วันอังคาร 25 มิถุนายน 2013 เวลา 15:28 น. »
ดูจากรูปลำโพงวางชิดกันเกินไปครับ

"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #305 เมื่อ: วันอังคาร 25 มิถุนายน 2013 เวลา 15:47 น. »
ขอบคุณครับเฮียเม้ง  :yoyo(65):

• Moderator
« ตอบกลับ #306 เมื่อ: วันอังคาร 25 มิถุนายน 2013 เวลา 23:40 น. »
ใกล้ถึงวัน แล้วลองนัดกันครับ pm มาก็ได้

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #307 เมื่อ: วันเสาร์ 29 มิถุนายน 2013 เวลา 01:37 น. »
วันนี้ลองขยับดูอีกครั้ง ขยับห่างไปเรื่อย จนลำโพงห่างกัน 225 cm  track10 เสียงยังรวมอยู่เป็นเสาไม่ได้แยกออกครับ เสียงไม่แพร่กระจายเหมือนตอนแรกแล้ว ทุกเสียงอยู่ในขอบเขต รวมเป็นก้อน  :yoyo(16):

Track11 เสียงแผ่อยู่หลังลำโพงแต่ไม่ลึก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 29 มิถุนายน 2013 เวลา 01:39 น. โดย StartProBaby »

• Moderator
« ตอบกลับ #308 เมื่อ: วันเสาร์ 29 มิถุนายน 2013 เวลา 01:46 น. »
ถ้าผมอ่านแล้วเข้าใจถูกว่า "track10 เสียงยังรวมอยู่เป็นเสา  ไม่ได้แยกออกครับ"
ก็ถูกทางครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 29 มิถุนายน 2013 เวลา 01:48 น. โดย kr62 »

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #309 เมื่อ: วันเสาร์ 29 มิถุนายน 2013 เวลา 02:15 น. »
ขอบคุณครับพี่อู๊ด ^^
ผมขยับลำโพงออกมาเรื่อยๆ เสียงยังรวมเป็นเสาอยู่ แต่แคบขึ้น ไม่คิดเหมือนกันว่าลำโพงจะห่างกันขนาดนี้ เหลือระยะข้างผนัง 49 cm (วัดจาก tweeter) เองครับ

• Moderator
« ตอบกลับ #310 เมื่อ: วันเสาร์ 29 มิถุนายน 2013 เวลา 02:20 น. »
เสาแคบ ดีแล้วครับ จะแคบที่สุดประมาณ ฝ่ามือ  ถ้าได้ประมาณฟุต ก็ถือว่าดีมากแล้วครับ

ออฟไลน์ popoka

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #311 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 กรกฎาคม 2013 เวลา 17:41 น. »
ทำไมแผ่นนี้หาซื้อยาจังเลยครับ หามานาน out of stock ตลอด :yoyo (99):

ออฟไลน์ Fahsai

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #312 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 กรกฎาคม 2013 เวลา 17:57 น. »
ทำไมแผ่นนี้หาซื้อยาจังเลยครับ หามานาน out of stock ตลอด :yoyo (99):

ร้าน Image ชั้น 3 อัมรินทร์ยังมีอยู่ครับ  :yoyo(32):

ออฟไลน์ pleza

« ตอบกลับ #313 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 สิงหาคม 2013 เวลา 01:59 น. »
ชอบกระทู้นี้ไม่ได้เข้าเวปมานานมีแผ่นเซตลำโพงกันด้วย
น่าจะง่ายขึ้นเยอะเลย น่าสนุก :yoyo(23):
เป็นกำลังใจให้ทุกคนเซตกันได้นะครับ
เซตได้ไม่ได้เสียงต่างกันมากมายจริงๆ
บางชุดเสียงดีขึ้นเกิน100%เลยทีเดียว
เรื่องแบบนี้ผมงมเองร่วม2ปีกว่าจะรู้เรื่อง
พอเจอกระทู้นี้ อ่าวเขียนลงไว้หมดแล้วละเอี่ยดด้วย
มีคนแนะนำช่วยเหลือกันชื่นใจดีจังครับ
เป้าหมายทีดี เดินทางด้วยความหวัง แม้ยังไม่ถึงก็สุขใจ

• Moderator
« ตอบกลับ #314 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 สิงหาคม 2013 เวลา 06:01 น. »
ขอบคุณครับ

• TAC
« ตอบกลับ #315 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 สิงหาคม 2013 เวลา 08:04 น. »
เฮียตื่นตอนตีห้ามาตอบคำถามเหรอเนี่ย  :yoyo (83):

• Moderator
« ตอบกลับ #316 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 สิงหาคม 2013 เวลา 08:09 น. »
เฮียตื่นตอนตีห้ามาตอบคำถามเหรอเนี่ย  :yoyo (83):
ตื่น  ไปส่งลูกไป โรงเรียนครับเฮีย

ออฟไลน์ chai042

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #317 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 กันยายน 2013 เวลา 20:14 น. »
กำลังหาแผ่นอยู่ครับ ถ้าได้แล้วจะมาลองเซ็ทมั่งเสียงคงดีขึ้นแน่ แล้วจะมารายงานครับ

ออฟไลน์ KLUI

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #318 เมื่อ: วันอังคาร 17 กันยายน 2013 เวลา 22:20 น. »
ห้องผม set ยังไงก็ไม่ลงตัว สงสัยต้องอาศัยประสบการณ์ อีก หลายปี
 :yoyo (99): :yoyo (99):

• Moderator
« ตอบกลับ #319 เมื่อ: วันอังคาร 17 กันยายน 2013 เวลา 22:41 น. »
ค่อยเป็นค่อยไปครับ ถ้ามีเสียงอ้างอิง ก็จะทำได้เร็วขึ้น
เช่น เทียบกับเสียง ไวโอลิน กีตาร์ เปียโน ตัวจริง
ถ้าได้โทนคล้ายๆ ก็พอได้ครับ เพราะเหมือนเป๊ะ
มันเป็นไปไม่ได้ครับ