ผู้เขียน หัวข้อ: Pandora, Spotify & Apple Music  (อ่าน 809 ครั้ง)

ออฟไลน์ naimnatnod

• รุ่นใหญ่
    • Siriwan Guesthouse
Pandora, Spotify & Apple Music
« เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2015, 21:45:39 น. »
ไม่ทราบว่า Streaming Music ของ 3 เจ้านี้ ฟังที่เมืองไทยได้หรือเปล่าครับ ช่วยลองให้ทีครับ ขอบคุณครับ :yoyo (81):

www.pandora.com
www.spotify.com
http://www.apple.com/music/
ไทย จีน อเมริกา อังกฤษ ญี่ปุ่น เยอรมัน สวิส ออสเตรเลีย

คนไทย เลือดจีน อยู่อเมริกา ใช้ซิสเตมส์ของอังกฤษ หัวเข็มจากญี่ปุ่น ขี่รถเยอรมัน โทรศัพท์ทำจากเมืองจีน ใส่นาฬิกาสวิส มีพี่สาวอยู่ออสเตรเลีย

ออฟไลน์ Moonoi

• คุยเก่งมาก
  • Minimalist
Re: Pandora, Spotify & Apple Music
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2015, 08:56:00 น. »
ไม่ทราบว่า Streaming Music ของ 3 เจ้านี้ ฟังที่เมืองไทยได้หรือเปล่าครับ ช่วยลองให้ทีครับ ขอบคุณครับ :yoyo (81):

www.pandora.com
www.spotify.com
http://www.apple.com/music/

Pandora กับ Spotify ระบุชัดเจนครับว่า license ที่ได้มาให้บริการไม่ได้

Apple Music มีแต่รูปคนเล่นเปียโน  ยังใช้ไม่ได้เหมือนกัน

หมายเหตุ : ลองใช้แค่ Web Browser นะครับ

ออฟไลน์ naimnatnod

• รุ่นใหญ่
    • Siriwan Guesthouse
Re: Pandora, Spotify & Apple Music
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2015, 12:01:24 น. »
ขอบคุณครับน้าหมู  :yoyo (81):

ที่เมืองไทยมีบริการ Music streaming บ้างไม๊ครับ แบบที่ฟรี ฟังได้ทั้งวันน่ะครับ ขอบคุณครับ
ไทย จีน อเมริกา อังกฤษ ญี่ปุ่น เยอรมัน สวิส ออสเตรเลีย

คนไทย เลือดจีน อยู่อเมริกา ใช้ซิสเตมส์ของอังกฤษ หัวเข็มจากญี่ปุ่น ขี่รถเยอรมัน โทรศัพท์ทำจากเมืองจีน ใส่นาฬิกาสวิส มีพี่สาวอยู่ออสเตรเลีย

ออฟไลน์ Somsaksri

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2015, 19:46:57 น. »
ขอบคุณครับน้าหมู  :yoyo (81):

ที่เมืองไทยมีบริการ Music streaming บ้างไม๊ครับ แบบที่ฟรี ฟังได้ทั้งวันน่ะครับ ขอบคุณครับ

Apple Music เปิดบริการใช้ในไทยแล้วครับ ต้องฟังผ่าน IOS 8.4 ขึ้นไป สมัครแล้วใช้ฟรี 3 เดือน หลังจากนั้นเสีย 4.9USD/เดือน ยกเลิกก็ได้ครับ
TIDAL ก็เปิดในไทยแล้วแต่เสียรายเดือนอย่างเดียว
Spotify มีแบบสมัครสมาชิคแล้วใช้ฟรีครับแต่ได้คุณภาพแบบ128Kb แต่ยังไม่เปิดในไทยต้องฟังผ่าน Host ต่างประเทศที่เปิดใช้ ต้องเช่าเสียตังค์อยู่ดี

สำหรับผมใช้ Apple อยู่ครับฟังผ่าน Ipad AirPlay เข้าระบบเครื่องเสียงokเลยครับ