ผู้เขียน หัวข้อ: หาไฟด์เพลงไทย จากไหนบ้างครับ  (อ่าน 907 ครั้ง)

ออฟไลน์ owen

• ชอบคุยมาก
หาไฟด์เพลงไทย จากไหนบ้างครับ
« เมื่อ: วันที่ 2 กรกฎาคม 2016, 15:23:08 น. »
ปกติก็จะซื้อซีดีแผ่นแท้ครับ  กรณีไม่ฟังกับชุดเครื่องเสียง  ผมก็จะมาแปลงไฟด์เป็น wav แล้วฟังกับหูฟังครับ  ทีนี้ได้ข่าวว่าค่ายยักษ์
 แกรม..ประกาศเลิกผลิตซีดีแล้ว
--  ทีนี่ผมจะหาไฟด์เพลงจากไหนที่จะนำมาฟังโดยได้คุณภาพเสียงเหมือนซีดีครับ  น้าๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ส่วนใหญ่ผมฟังเพลงไทยครับ--

ออฟไลน์ kiang

• TAC
  • รุ่นใหญ่
Re: หาไฟด์เพลงไทย จากไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 2 กรกฎาคม 2016, 16:28:31 น. »
เดาเอานะครับ ค่ายใหญ่ๆในเมืองไทยไม่มีทางยอมสูญเสียรายได้ที่เคยมหาศาลแน่ๆ

น่าจะออกเป็นพวก mp3 ให้โหลดเป็นอัลบั้ม แบบจริงจัง กว่าเมื่อก่อน

*เวปโหลดต่างๆ อย่าแนะนำบนเวปเลยครับ เสี่ยง  :yoyo(26):

ออฟไลน์ owen

• ชอบคุยมาก
Re: หาไฟด์เพลงไทย จากไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 2 กรกฎาคม 2016, 18:15:53 น. »
ถ้ามีให้โหลดไฟด์คุณภาพดีๆ เลือกเพลงได้เอง เหมือนต่างประเทศ ก็ดีเหมือนกันครับ