ผู้เขียน หัวข้อ: ถามครับ DAC USB กับ DAC ที่ใช้ไฟ AC แตกต่างกันยังไง  (อ่าน 663 ครั้ง)

ออฟไลน์ rapee

• อยากคุย
  • **
ถามครับ DAC USB กับ DAC ที่ใช้ไฟ AC แตกต่างกันยังไง
« เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2017, 15:34:44 น. »
ความแรงของสัญญาณเท่ากันไหม
ถ้า โวลุ่มเท่ากัน ตัวUSB จะค่อยกว่าหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ surapong

• คุยเก่งมาก
  • รักเพลงไทย อนุรักษ์เพลงไทย แต่ก็ชอบฟังเพลงฝรั่ง
Re: ถามครับ DAC USB กับ DAC ที่ใช้ไฟ AC แตกต่างกันยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2017, 15:57:17 น. »
ไม่เกี่ยวกันครับ อยู่ที่การออกแบบดีไซน์ภาค analogue out ครับ

เดี๋ยวนี้ บางตัวขาออก Analog Output:

RCA Output:3.0 Vrms @0dBFS
XLR Output:6.0 Vrms @0dBFS

Simple & Simple