ผู้เขียน หัวข้อ: เอาเรื่องแข่งจักรยานที่ฟาร์มเฟส เชียงรายมาเล่าให้ฟังกันครับ...  (อ่าน 1770 ครั้ง)

ออฟไลน์ keeratikul

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
ลองเอาภาพใน Youtube มาลงให้ดูก่อนครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=ldBsJpcW4s0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=ldBsJpcW4s0</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2015, 07:11:29 น. โดย kiang »

• TAC
5555 ทำมไม่เป็น น้าเขียงแก้ให้หน่อยดิ

ออนไลน์ kiang

• TAC
  • รุ่นใหญ่

:yoyo(39): 

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
เจ๋งจริงๆครับ ใช้จักรยานยี่ห้ออะไรอ่ะ ทำไมโดนแซงเยอะจัง
 แล้วคนที่ได้ที่1 ใช้จักรยานยี่ห้ออะไรครับ

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
คนได้ที่ 1 ใช้  format ครับ

แต่คนขี่  s works  ได้ยินว่า เข้าที่ 20 :yoyo (95):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ nui67

• http://thaiaudioclub.net/board/index.php?PHPSESSID=42b945d9b02e6ba61303eb30326c6a36&topic=2983.0
เยี่ยมเลยน้ากอล์ฟ แข่งระดับนี้ยี่ห้อจักรยานคงเป็นส่วนประกอบ แต่ความอึดกะฝีมือคือหัวใจ  :yoyo(53): :yoyo(53):
HT: Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112
Music: Consonance Droplet CDP 5.0 HD (CD PRO 2) > Acoustic Zen Absolute XLR >  (Lindermann) > Accuphase E-560 > Acoustic Zen Double Barrel (bi-wire) > Usher Be-10 DMD

• TAC

เอาภาพมาฝากครับ จากการแข่งขนจักรยาน MTB ที่เชียงราย
อย่างแรกเรามาดูป้ายก่อนเลยครับ การแข่งคราวนี้จริงๆแล้ว มีการเลื่อนวันแข่งาหนึ่งครั้ง เนื่องจากคราวที่แล้วนั้นไปซ้ำกับงานแข่งที่หัวหินครับ sponsor เดียวกันเลยมีการหลบหลีกวันกันเล็กน้อย ดีครับ ไม่งั้นนี่นักแข่งจะน้อยกว่านี้มากเลย

• TAC

ดูจากธงก็ทราบอยู่แล้วว่า sponsor หลักนอกจาก singh เบียร์ซึ่งเป็นเจ้าถิ่นอยู่แล่้ว ก็จะมี sport bicycle (specialized) และยาง victoria ด้วย

• TAC

ท่านนี้เป็นหมอครับ เป็นนักปั่นขาแรงที่เชียงรายนี่แหละ แกใส่เสื้อ specialized ตอนขนของ แต่มาใส่เสื้อ Format ตอนลงแข่ง ต้องขอบคุณหมอมากๆครับ

ท่านนี้คือเฮียต๋อง หนึ่งในนักแข่งตำนาน เดี๋ยวนี้ถึงเวลาที่ต้องส่งลูกลงแทนแล้ว ท่าทางหน่วยก้านดีครับ อย่าว่าแต่ลูกเลย พ่อมันผมยังปั่นไม่ทันเลย แข็งแรงอิ๊บอ๋าย

• TAC

คนนี้ไร้คำบรรยายครับ ขอข้ามไป

• TAC

เป้นลานกว้างสวยงามโครตๆ อากาศเย็นสบาย ท่านใดมีโอกาสมาเชียงราย ไม่มาปั่นที่นี่ 'ถือว่าผิด' อิอิอิอิ

ทางทีม format, TrinX ของเรานั้น ก้ไม่ยอมแพ้ พวก sporsor หลักเค้าขึ้นธงกันลิ่วๆ เราก็ชักธงรบบ้างครับ ทางไกลๆโน้นเค้า sporsor หลัก จ่ายเงินเยอะ เรา sponsor ลวง เน้นลักไก่ 'กูไม่ให้เงิน แต่ชักธงอย่างเดียว' 5555

• TAC

เอากราฟหัวใจมาให้ดูครับ ก็การแข่งทั้งหมดใช้เวลาแค่ไม่ถึงชั่วโมง หัวใจก็กดเข้าไปโซนสุดท้าย (zone 5.5 ขึ้น) ตลอดครับ

• TAC

สรุปการทดลองขี่รถคันนี้ขี่ดีมากเลย คนที่กลัวว่า full sus นั้น จะยวบ ไม่พุ่ง ขี่สู้ื hardtail นั้น น่าจะมาจากสองสามประการ คือ
1. full sus ที่ดีดี เบาและไม่ยวบนั้น แพงริยำ
2. สนามอาจไม่เหมาะสมกับ full sus สักเท่าไหร่ แต่สนามที่นี่ไม่ยาก มีกระแทกกระทั้นตามสมควร ไม่มีสามศร คันนี้ขี่ดีมากๆๆๆเลย
3. รถไฮโซแค่ไหนก้เถอะ พอได้ขี่เข้า track ลงแรงๆ ก็มี อ๊ออดแอด อ๊อดแอด เหมือนกัน เจ้าของเก่าคงไม่เคยปั่้นเลยมั้งท่า

• TAC
เอาภาพทีมนักแข่งมาให้ดูครับ คราวนี้ส่งลงแข่งสี่ท่าน

Flight A ได้ที่หนึ่ง ใช้รถ FORMAT DES 99

Flight A ได้ที่เก้า ใช้รถ FORMAT HOG TEAM

Flight B อายุ 30-35 ได้ที่หนึ่ง ใช้รถ FORMAT DES 99

Flight B อายุ 20 ได้ที่สี่ใช้รถ TrinX X5s

Flight B อายุ 40 - 45 ได้ที่ยี่ิบ (อ่านถูกแล้วครับ 20 ผมเองแหละ) ใช้รถ Specialized S-Work FSR

แหะๆๆๆ ไม่ได้คิออะไร หรือมีจุดมุ่งหมาย discredit ใครยี่ห้อใดเลยน๊ะ แค่เขียนตามความจิง

• TAC

ก่อนที่จะเข้าแข่งขั้น เค้าต้องมีการวอร์มหัวใจก่อน เพราะการแข่งเสือภูเขานั้น จะต้องออกตัวให้เร็วที่สุด เพื่อจะได้เข้าเส้นทางขุขระก่อนเพื่อน พวกนักแข่งนี่ กระโดขึ้นปั่นกันง่ายๆ เราก้ไม่ยอม เอาบ้าง

มีข้างหลังภาพให้ดูครับ ฮ่าๆๆๆๆ

หลังจากการแข่งจบ มาประชุมทีมกันว่า คราวนี้เป็นอย่างไรกันบ้าง นักแข่งส่วนใหญ่ลงความเห็นว่า 'พี่กอล์ฟๆ ผมว่าพี่ไปอยู่ฝ่ายบริหารเหอะ ไม่ต้องมาลำบากปั่นหรอกครับพี่ เสียภาพพจน์ทีม' ไอ้พวกนี้ แปลว่าไรว๊ะ เดี๋ยวกูปลดหมด ย้ายเข้ากรุงเทพ 55555

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
น้าก็อล์ฟ ไปอยู่พันธมิตร พากษ์หนังดีกว่าม๊าง สำนวนแบบนี้ :yoyo(26):
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ peak

• ลองคุย
  • **
 :yoyo(8):สุดยอดมากครับ