ผู้เขียน หัวข้อ: HRM = Heart Rate Monitor  (อ่าน 4596 ครั้ง)

ออฟไลน์ vichien

• สมาชิกอาวุโส
  • ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
Re: HRM = Heart Rate Monitor
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2016, 07:45:04 น. »
แบบน้าเต๋ ยังจะต้องใช้วัดอีกหรือครับ แข็งแรงคอตๆๆ
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ Moonoi

• คุยเก่งมาก
  • Minimalist
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2016, 18:23:27 น. »
ถ้าเทียบฟังค์ชั่น Heart Rate Monitoring กับ Garmin และ Apple Watch แล้ว  แต่ต่างกันสักกี่ครั้งต่อนาทีครับ

:yoyo(65): :yoyo(65):

เคยมีงานวิจัยของโรงพยาบาลในต่างประเทศ (แต่พอดีผมไม่ได้ save ไว้) มีทดสอบหลายตัว เทียบกับ EKG ในโรงพยาบาล  เอาเฉพาะสองตัวที่น้าหมูถามนะครับ  apple watch ได้ 99% ของ EKG แต่ด้วยความที่ถ่านหมดเร็วกับอีกหลายประการ จึงเป็นข้อด้อยครับ

แต่อุปกรณ์พวกนี้ ต้องวัดซ้ำนะครับ ถ้าวัดครั้งแรกเลย ค่าจะเพี้ยนอยู่ ต้องให้มันรันอินสักครู่หนึ่ง

โห้ น้า ราคา 1600   ราคาบาดใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก 

แนะนำครับสำหรับผู้ที่เริ่มจะออกกำลังกาย หรือติดตาม activity ของตัวเองในแต่ละวันครับ ส่วนตัวผมใช้ Fitbit charge HR ครับ ก็พอรับได้ แต่ก็มีข้อด้อยบางจุด  ของพวกนี้ พอได้สัมผัส จะพบว่า ไม่มีตัวไหน perfect 100% สักตัว เอาตัวที่ใกล้เคียงกับที่เราใช้งานครับ

เคยอ่านเหมือนกันครับ  แต่เป็นรีวิวที่พวก IT ทำ  ก็บอกว่า Apple Watch แม่นสุด รองลงมาก็ Polar 

Garmin เพี้ยนประมาณ 2% คุ้มค่าเงิน  เสียดายที่มันเทอะทะ  ไม่สะดวกที่จะใส่ตลอดเวลา

Mio Micorsoft Band  Samsung Gear เพี้ยน 5-10%

ออฟไลน์ dht_tubes

• คุยเก่งมาก
  • มิดไลฟ์ไครซิส
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2016, 16:31:07 น. »
มาตามอ่านด้วยคนนะ ท่านกอล์ฟ
หูฮอร์นเหล็ก.............