ผู้เขียน หัวข้อ: BLACK Acoustic Panel :PGAP.2025HD แผ่นซับเสียงดำสนิทสำหรับห้องชมภาพยนตร์  (อ่าน 3893 ครั้ง)

ออฟไลน์ mc_lover

• ผู้สนับสนุน
  • คุยเก่งมาก
  • *
  • ยินดีต้อนรับ
    • Planet Green Acoustics
ลดการสะท้อนแสง / เสียง ในห้องชมภาพยนตร์ ด้วยแผ่นซับเสียงสีดำสนิท (อ้างอิงค่าวิทยาศาสตร์)
PGAP.no.2025HD Black ที่สุดของคุณภาพ ที่ไม่ต้องอวดอ้างขายสินค้าเกินจริง
สีดำสนิทจริงๆ แม้กระทั่งการเทียบกับ Macbeth card.ที่ใช้อ้างอิงเรื่องสีในทางวิทยาศาสตร์
ใช้ในการถ่ายรูป ใช้ในพิพิธภัณท์ ไม่ต้องเพ้อเจ้อ พูดเกินจริง ลดการสะท้อนของแสง
ที่สร้างปัญหาในห้องดูหนัง

ปลดปล่อยคุณภาพทั้งหมดของเครื่อง Projector ของคุณได้แล้ววันนี้

ห้องจริงที่ใช้ทั้งสีดำและเทารวมกัน

ห้องซ้อมดนตรี
http://www.facebook.com/thejackin

อันนี้ดูสีดำจากห้องปกติ แสงปกติครับว่ามันดำได้จริงขนาดไหน (ขอขอบคุณ Hi-Style HiFI Centralworld)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 มีนาคม 2014, 11:07:42 น. โดย mc_lover »

• *
Re: BLACK Acoustic Panel :PGAP.2025HD แผ่นซับเสียงดำสนิทสำหรับห้องชมภาพยนตร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2014, 11:08:14 น. »
มีของมาใหม่สิ้นเดือนนี้นะครับ

• *
Re: BLACK Acoustic Panel :PGAP.2025HD แผ่นซับเสียงดำสนิทสำหรับห้องชมภาพยนตร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 09:13:28 น. »
มาแล้ว เพิ่งถ่ายเมื่อครู่ เอาแผ่นสีดำเป็นพื้น วางถ่ายบนแสงหลอดนีออนธรรมดา จากนั้นก็ Calibrate Colorchecker ให้สีถูกต้องก่อน
ภาพที่ได้ก็ตามนี้ครับ สีดำเมื่อเทียบกับค่ามาตรฐานได้ประมาณนี้

PGAP.2025HD version Double Black.
ตัวนี้มาใหม่เลยครับ

ขอย้ำอีกทีว่าแผ่นของ Planet Green เน้นเรื่องความปลอดภัยเป็นหลัก
ผมไม่แข่งเรื่องราคากับคนอื่นนะครับ ตัวแผ่นขึ้นรูปจาก Polyester Class I ผ่านมาตรฐาน
Oekotek 100 Class I version 2013

มันคือเกรดสูงสุดของเส้นใย Polyester ที่ปลอดภัยสำหรับ มนุษย์
ไม่แพ้แม้แต่ผิวที่บอบบางของเด็กทารกครับ

เด๋วไม่กี่วันมีรูปให้ดูครับว่าห้องเด็ดๆของเพื่อนสมาชิกหน้าตาเป็นอย่างไร อดใจรอหน่อยครับ
ย้ำว่าโคตรเด็ดดดดดดดดดดดดดดด.!!!!!!!!!
เป็นห้องที่เด็ดที่สุดเท่าที่ผมเคยทำเรื่องการก้องสะท้อนมาเลยทีเดียว

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 09:21:10 น. »

เพราะค่าทางสีมันอ้างอิงได้ จะสอบเทียบเท่าไหร่ก็สอบไป เมื่ออ้างอิงกับมาตรฐานนะครับ :)

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 12:55:52 น. »
สำหรับเพื่อนสมาชิกดำ ดำ ยาแก้ไอน้ำดำ ก็ไม่ต้องสงสัยแล้วครับว่ามันดำได้สะใจขนาดไหน

จัดไปเลยกับโรงเบียร์ปากน้ำโพ โรงเบียร์ที่ใหญ่ที่สุดในจังหวัดนครสวรรค์กับ PGAP สีดำ!!!!!!!!!!!!!!!!

http://www.planetgreen.co.th/index.php?option=com_content&view=article&id=2&Itemid=8

"หลังจากปรับแก้เรื่องเสียงก้องได้แล้ว...โรงเบียร์ปากน้ำโพคืนนี้...แสงก็สวย เสียงก็แจ่ม วงก็มันส์ คนก็แน่น...สนุกสมกับเป็นคืนวันศุกร์จริงๆเล้ย!!".........quoted มาเลย ห่าห่าห่า

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 13:37:31 น. »
Updated

- ส่งคุณ Boy เพชรบุรี คุณพี่ Messenger ผมยังไม่กลับมา ท่าทางงานนี้คิวต่อไปอาจจะต้องเป็นพรุ่งนี้ครับ
- คุณจอม future park อาจจะได้พรุ่งนี้ครับ  :yoyo (91):

วันนี้ร้อนมากๆ ไม่ไหวเลยคุณ Messenger เดินสายยาวละครับ
ไม่หม้อน้ำระเบิดคนขับก็ไหม้เกรียมตายถนนแหงมๆ
ร้อนก้าบบบ !!!!  ทำไมฝนไม่ตกก็ไม่รู้

ลูกค้าไม่ว่าจะเก่าจะใหม่ เพื่อนสมาชิก TAC บริการเต็มที่ครับ

ออฟไลน์ kornkorn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2014, 15:51:45 น. »
ตอนนี้มีโปรอะไรบ้างครับพี่

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2014, 10:45:10 น. »
คุณ KornKorn สวัสดีครับ
ขอโทษอย่างแรงครับ เพิ่งเห็น Promotion ก็เป็นตัวเดิมนะครับ ราคาเดิมไม่ได้ปรับเพิ่มขึ้นแต่อย่างไร
ราคาคงที่เท่าปีที่แล้วครับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2015, 06:46:29 น. »
รอจัดส่งคุณหมอเกรียงศักดิ์ ขอนแก่นครับ