ผู้เขียน หัวข้อ: โอย อยากได้ อยากได้  (อ่าน 1255 ครั้ง)

ออฟไลน์ manop

• ชอบคุย
  • E22NP
โอย อยากได้ อยากได้
« เมื่อ: วันพฤหัสบดี 06 เมษายน 2017 เวลา 20:35 น. »

ออฟไลน์ surapong

• คุยเก่งมาก
  • รักเพลงไทย อนุรักษ์เพลงไทย แต่ก็ชอบฟังเพลงฝรั่ง
Re: โอย อยากได้ อยากได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ 07 เมษายน 2017 เวลา 00:20 น. »
 :yoyo(12):  เคยสั่ง x20pro อีกค่ายเข้ามาครับ ของเข้ามาจะติดอยู่ที่ หลักสี่ ต้องไป declare เอาออกเองครับ ทีนี้ ขึ้นกับว่า จนท รู้จักมันหรือเปล่า ถ้ารู้ ก็โดนอ่วมรวมแล้วราวๆ 24% ขึ้น  แต่ถ้าฝั่งคนส่งตีมาให้สัก 100เหรียญ แล้ว จนท ไม่รู้จัก ก็คิดตามขนาดกล่องครับ

น้า manop ผมลองใช้ i2s hdmi จาก ddc มา dac เสียงน่าฟังที่สุดครับ  :yoyo(23):

แต่ค่ายนี้ 14xx US$ โห้ ตั้งราคาได้รากเลือด เพราะ ๆ กับ yulong เลยวุ้ย แต่ก่อนละขายไม่แพง พอมีชื่อฝรั่งชอบราคาพุ่งเลย
Simple & Simple

ออฟไลน์ manop

• ชอบคุย
  • E22NP
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันศุกร์ 07 เมษายน 2017 เวลา 01:01 น. »
:yoyo(12):  เคยสั่ง x20pro อีกค่ายเข้ามาครับ ของเข้ามาจะติดอยู่ที่ หลักสี่ ต้องไป declare เอาออกเองครับ ทีนี้ ขึ้นกับว่า จนท รู้จักมันหรือเปล่า ถ้ารู้ ก็โดนอ่วมรวมแล้วราวๆ 24% ขึ้น  แต่ถ้าฝั่งคนส่งตีมาให้สัก 100เหรียญ แล้ว จนท ไม่รู้จัก ก็คิดตามขนาดกล่องครับ

น้า manop ผมลองใช้ i2s hdmi จาก ddc มา dac เสียงน่าฟังที่สุดครับ  :yoyo(23):

แต่ค่ายนี้ 14xx US$ โห้ ตั้งราคาได้รากเลือด เพราะ ๆ กับ yulong เลยวุ้ย แต่ก่อนละขายไม่แพง พอมีชื่อฝรั่งชอบราคาพุ่งเลย

เปลี่ยน USB Board เพิ่มไปอีก 150US$

ครั้งที่แล้วที่สั่ง MH-DA003 ไปติดที่หลักสี่นั่นแหล่ะครับ
เจ้าหน้าที่ท่านเปิด internet ดูราคาเลย จะบวกภาษีจากค่าขนส่งอีก
ยกพิกัเมาคุยกันเป็นชั่วโมง ยังเสียดายอยู่เลยครับ พี่ที่มหาสารคามรับอุปการะไป

ออฟไลน์ surapong

• คุยเก่งมาก
  • รักเพลงไทย อนุรักษ์เพลงไทย แต่ก็ชอบฟังเพลงฝรั่ง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันศุกร์ 07 เมษายน 2017 เวลา 23:35 น. »
๕๕๕๕ ใช่ครับ ลุ้นเอาว่า จะเจอ จนท คนไหนครับที่หลักสี่ ผมไปเจอน้าผู้หญิงอายุพอสมควร แกเห็นแต่งตัวไปดีมั้งวันนั้น (สังเกตส่วนใหญ่ลูกน้องไปเอาแทนซะเป็นส่วนใหญ่) น้าแกเลยถามนิดๆ หน่อย ๆ แล้วพิมพ์รายงานออกมาเก็บตังค์เลย คิกๆๆ รอดตัวเสียภาษีกับค่าบริการให้รัฐไปนิดนึง
Simple & Simple