ผู้เขียน หัวข้อ: ตู้โชว์ Ikea กับ idea ดัดแปลงแต่งเติมของผม  (อ่าน 345 ครั้ง)

ออฟไลน์ falconbbs

• Dream as if you'll live forever. Live as if you'll die today.
  • ชอบคุย
    • My Blog - Poetry Park:
ตู้โชว์ Ikea กับ idea ดัดแปลงแต่งเติมของผม
« เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2017, 15:18:12 น. »
ตู้โชว์ Ikea ทรงสูง (สูงประมาณ 164 ซม.) กระจก(นิรภัย)สี่ด้าน ราคาเพียงตู้ละ 1,990.- บาท มีชั้นวางของ 4 ชั้น (รวมพื้นไม้) โดยมีช่องว่างระหว่างชั้นประมาณ 39 ซม. ผมจึงขยายแต่ละชั้นเป็น 3 ชั้น ดังนั้นตู้ 4 ชั้นก็กลายเป็น 12 ชั้น เก็บของได้มากขึ้นสามเท่าตัว ด้วยวิธีการที่ง่ายและสะดวกที่สุด ตามไปชม FB Photo album ได้ครับ (มีคำบรรยายเป็นภาษาอังกฤษในบางภาพ):

https://www.facebook.com/media/set/?set=oa.1491203837566630&type=1

ออฟไลน์ vichien

• สมาชิกอาวุโส
  • ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
Re: ตู้โชว์ Ikea กับ idea ดัดแปลงแต่งเติมของผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2017, 21:11:55 น. »
วาว เจ๋งดี รับ นน. ได้ระดับไหนครับ กี่ กิโลได้ครับ
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ MuTae

• คุยเก่งมาก
  • ลำโพง Full-Range ของผมครับ
Re: ตู้โชว์ Ikea กับ idea ดัดแปลงแต่งเติมของผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2017, 08:51:57 น. »
ระวังคลิปหนีบกระดาษ "ล้า" นะครับ  :yoyo (83):
Marantz 6300 / CAL ICON mkII 20bit HDCD
Vactech Flute
Altec 19

ออฟไลน์ falconbbs

• Dream as if you'll live forever. Live as if you'll die today.
  • ชอบคุย
    • My Blog - Poetry Park:
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2017, 11:03:52 น. »
คุณ vichien - ขอบคุณมากครับ น่าจะรับน้ำหนักได้หลายกิโลครับ เพราะคลิปหนีบแน่นมาก แน่นสุดๆ เลยก็ว่าได้ หากน้ำหนักเกินพิกัด ผมว่ากระจกน่าจะแตกมากกว่าคลิปจะรูดลงครับ

คุณ MuTae - โอกาสที่คลิปจะล้า ไม่น่าจะมีได้เลยครับ เพราะมันเป็นเหล็ก ไม่ใช่ไม้หรือหนังยางครับ