ผู้เขียน หัวข้อ: Mcintosh or Anthem  (อ่าน 792 ครั้ง)

ออฟไลน์ NENG

• ชอบคุย
Mcintosh or Anthem
« เมื่อ: วันอังคาร 13 มีนาคม 2018 เวลา 14:06 น. »
กำลังจะเปลี่ยนชุดโฮมฯใหม่ครับ
Mcintosh MX122+MC8207 หรือ ANTHEM AVM60+MCA525+MCA225 แนะนำยี่ห้อไหนดีครับ
ชอบเสียงเคลียร์ๆรายละเอียดชัดๆครับ

ออฟไลน์ vichien

• สมาชิกอาวุโส
  • ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
Re: Mcintosh or Anthem
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพุธ 14 มีนาคม 2018 เวลา 08:38 น. »
ไม่เคยใช้ ฟัง ทั้งสองรุ่นครับ แต่ระดับน้า neng ที่เป็นติ่ง แมคฯ ก็น่าจะใช้แมคฯต่อไป แต่เห็นกรูรูโฮมฯ ส่วนใหญ่เค้าว่า แอนเที่ยม มันส์ กระจ่างสุดๆ
แต่ถ้าเป็นผม ผมเลือกแมคฯ เพราะสวย เข้ากัน กับชุดหลักที่มีอยู่ ครับ
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ kiang

• TAC
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพุธ 14 มีนาคม 2018 เวลา 21:45 น. »
ไม่เคยใช้ ฟัง ทั้งสองรุ่นครับ แต่ระดับน้า neng ที่เป็นติ่ง แมคฯ ก็น่าจะใช้แมคฯต่อไป แต่เห็นกรูรูโฮมฯ ส่วนใหญ่เค้าว่า แอนเที่ยม มันส์ กระจ่างสุดๆ
แต่ถ้าเป็นผม ผมเลือกแมคฯ เพราะสวย เข้ากัน กับชุดหลักที่มีอยู่ ครับ

แล้วพี่หล่ะครับ เป็นติ่งของแบรนด์อันใดฤา  :yoyo(41):

ออฟไลน์ pu3707

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 มีนาคม 2018 เวลา 06:03 น. »
เคยใช้แต่power Mc  กับ ปรีโปร anthem ยังไม่เคยใช้ทั้งชุดทั้งของ ทั้ง MC กับ anthem ผมว่าถ้าปรีanthem เสียงดูหนังจะดุดันกว่าครับ แล้วมันเล่นง่ายกว่าเวลาเซ็ตอัพครับ

ออฟไลน์ vichien

• สมาชิกอาวุโส
  • ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 มีนาคม 2018 เวลา 12:45 น. »

แล้วพี่หล่ะครับ เป็นติ่งของแบรนด์อันใดฤา  :yoyo(41):

ถ้าแอมป์ฟังเพลง แอมป์วินเทจ technics ครับลุงเขียง ใช้มาหลายรุ่นแล่ะ อยากได้รุ่นที่มีเข็มวียูใหญ่ๆ...แต่แพงหลาย

ถ้า avr. yamaha ครับ พอลงทุนได้ (แต่เลิกดูหนังแบบจริงจังมาสักพักแล้ว)
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ NENG

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 มีนาคม 2018 เวลา 14:02 น. »
เคยใช้แต่power Mc  กับ ปรีโปร anthem ยังไม่เคยใช้ทั้งชุดทั้งของ ทั้ง MC กับ anthem ผมว่าถ้าปรีanthem เสียงดูหนังจะดุดันกว่าครับ แล้วมันเล่นง่ายกว่าเวลาเซ็ตอัพครับ
ใช้Power MCรุ่นไหนครับ MC207ป่าวครับ ทนทานมั๊ยครับ กะว่าจะใช้ยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ pu3707

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 มีนาคม 2018 เวลา 15:23 น. »
ใช้ MC 205 ครับ แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น ATI แล้วครับ