ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ app เล่นเพลงจาก nas ใน ipad หน่อยครับ  (อ่าน 103 ครั้ง)

ออฟไลน์ wilapong

• คุยเก่งมาก
ช่วยแนะนำ app เล่นเพลงจาก nas ใน ipad หน่อยครับ
« เมื่อ: วันพุธ 06 มิถุนายน 2018 เวลา 12:32 น. »
ผมเพิ่งทำระบบ nas เพื่อใช้ดูหนังฟังเพลง ส่วนใหญ่ใช้ itune ริปเป็นไฟล์ aiff เพราะเห็นว่าสะดวกดี
แต่พอมี nas แล้วผมทำให้เล่นเพลงกับ itune กับ ipad ไม่ได้ ลองกับ foobar2000 ก็ไม่เจอเพลง
ตอนนี้ใช้กับแอป VLC ก็โอเคฟังจากไอแพดต่อกับลำโพงบลูทูลก็เสียงดีกว่าฟังจากคลิปในยูทูปมากแล้ว
แต่อยากทราบว่ามีแอปไหนอีกไหมที่ใช้เล่นเพลงจากไอแพดที่ใช้ง่าย แล้วมียูสเซอร์อินเตอร์เฟสสวยๆบ้าง
ช่วยแนะนำหน่อยครับ หรือต้องเล่นเป็นพวก network player ไปเลย ขอบคุณครับ