ผู้เขียน หัวข้อ: ความทรงจำดีๆ ที่ Sri Panwa กับกล้องกระป๋องก๋องแก๋ง  (อ่าน 10048 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxxx77

• ชอบคุยมาก
ความทรงจำดีๆ ที่ Sri Panwa กับกล้องกระป๋องก๋องแก๋ง
« เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2014, 12:43:21 น. »
ภาพเซ็ตนี้ถ่ายไว้ตั้งแต่ปี 2552 เลยหวนรำลึกถึงความทรงจำดีๆ ซึ่งไม่มีอะไรมากแค่อยากบอกว่า...หันมาเที่ยวเมืองไทยกันเถิดพี่น้อง

*** Welcome to my villa

*** Villa 16 # Flipper เป็น Pool Villa แบบ 2 ห้องนอน

*** มาดู Details เก๋ๆ ภายในวิลล่า

*** มุมมองแรกที่ได้เห็นหลังจากเปิดประตูวิลล่า ผมมั่นใจว่า...คุณจะตะลึงแล้วร้อง ว้าวววว ววว!!! ออกมา

*** มาดูวิวทะเลของศรีพันวาช่วงแสง Twilight ยามรุ่งอรุณกัน

*** วิวทะเลของศรีพันวาในช่วงแสง Twilight ยามสนธยา ขอบอกว่า...ภาพที่มองด้วยตามันสวยกว่าในภาพที่ผมถ่ายมากๆครับ

*** มาดูภายในตัววิลล่ากันบ้างครับ เริ่มจากห้อนนอน 2 ซึ่งอยู่ชั้นล่างก่อนเลย

*** ห้องน้ำที่อยู่ภายในห้องนอน 2

*** มาดูส่วนตัว Villa หลักกันบ้างครับ ขอแนะนำว่า...ใครคิดจะมาพักที่นี่ อย่าจัดโปรแกรมไปเที่ยวไหนเยอะครับ จริงๆ แค่นอนเล่นชิวๆ ดื่มด่ำบรรยากาศอยู่ภายในตัววิลล่าก็สุดๆ แระ

*** ห้องน้ำของตัว Villa หลัก มีทุกสิ่งให้คุณพร้อมสรรพ ทั้งอ่างจากุจชี่ , ห้องสตรีม สุดๆ ครับ

สุดท้าย...อยากบอกว่า เมืองไทย!!! สวยไม่แพ้ที่ใดในโลกครับ (ต้องไปให้ถูกที่ด้วยน่ะ อิอิอิ)
LED TV : Phillips Cinema 58PFL9955H / Projector : JVC DLA-RS66 + Black Diamond Zero Edge 110"
Headphone : UE11 Pro , ATH-L3000 / Speakers : M&K S300 (Front & Center) , Amphion Ion+ (Top Surr.) , M&K MP150MKII (Side & Back Surr.) / Subwoofer : JL F113 + DSPeaker Anti-Mode 2.0
Music Server/DAC : Weiss MAN301 DAC-B (Upgrade Golden DAC Module) / Amp : Gryphon Diablo , Parasound Halo A51 , Anthem MCA525 , AT-DHA3000 / Pre/Pro : Anthem AVM60
Speaker Cable : Transparent Ultra MM2 , Kimber 8TC , Liberty 12/2 / Interconnect Cable : MIT Magnum M1.3 (XLR) , MIT Matrix 6 (Sub) , Kimber Hero / Digital Cable : Ethernet RJ/E Vodka , Audioquest-Eagle Eye , Transparent High Performance HDMI & Coaxial , Palic Solid Silver
Power Cord : Verastarr Grand Illusion , Alpha3+FI50 Carbon , 3TS762 & PK10+Wattgate330i&350i , Valhalla+Oyaide 037 , Monster Powerline 400 , Oyaide PA-22 ZX , Oyaide Tunami , GS#305 nano3 PREMIER+Oyaide 037 / Stabilizer & Line Conditioner : IRG-2000 MAXXXED , AV Zone (MAX) ____ ITEMS FOR SELL / NEW ITEMS

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
  • สมาชิกอาวุโส
    • tac
Re: ความทรงจำดีๆ ที่ Sri Panwa กับกล้องกระป๋องก๋องแก๋ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2014, 12:56:30 น. »
คืนกี่บาทครับ? :yoyo (83):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออนไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
Re: ความทรงจำดีๆ ที่ Sri Panwa กับกล้องกระป๋องก๋องแก๋ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2014, 13:08:33 น. »
สวยจริงครับ พี่...บริการดีมาก ครับพี่....และ
ที่นอนนอน สบายไหมครับ...แฮะๆๆๆ.... :yoyo(41): (โฆษณาแฝง :yoyo (84):)

ป๋าเกาะ ต้อง เซอร์ไพรส์ อาซ้อ ซัก สองคืนคร้าบบบบ  :yoyo (77): :yoyo(16): :yoyo(48):
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

ออฟไลน์ TMY168

• ToMmY
  • รุ่นใหญ่
  • Multiple Eargasm ! ! !
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2014, 13:36:53 น. »
สวยงามมากๆครับ ทำให้ผมอยากไปภูเก็จทันทีเลย  :yoyo(53):

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2014, 13:38:43 น. »
น้าขอราคาด้วยครับ  :yoyo (81):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

ออฟไลน์ mhero

• คุยเก่งมาก
  • All I Have Is Music
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2014, 13:44:00 น. »
สวยมาก ๆ เลยครับ

ออฟไลน์ somprasong

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2014, 14:08:21 น. »
เที่ยวเมืองไทยกันเหอะครับ  :yoyo (95):

ออฟไลน์ NAT

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2014, 14:09:32 น. »

ไม่แพงครับป๋า ประมาณคืนละ 2 หมื่น  :yoyo(38):
แฟนผมก็ชอบดูรูปถ่ายแบบนี้ละ
เลยต้องเสียงเงินค่านอนที่แพงที่สุดในชีวิต
แต่สวยจริงๆ

:yoyo(52):

ออฟไลน์ rathin

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2014, 14:30:39 น. »
วิวสวยมากครับ  :yoyo(70):

ออฟไลน์ magpie

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2014, 14:49:37 น. »

ไม่แพงครับป๋า ประมาณคืนละ 2 หมื่น  :yoyo(38):
เลยต้องเสียงเงินค่านอนที่แพงที่สุดในชีวิต
แต่สวยจริงๆ

20,000. นี่. 2 ห้องนอน ตามรูป. หรือป่าวครับน้าnaT

Analog :  Paradox Pulse Denon DL-103r > Thorens 124 > Sut Altec Peerless 4722 > Phono SAC
Pre      :  Opera Consonance linear1
Power  :  Opera Consonance  Mono 845

ออฟไลน์ pomsang

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2014, 15:07:23 น. »
สวยจริงๆๆครับ

ออฟไลน์ ped krub

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2014, 15:31:04 น. »
ห้องสวย วิวงามครับน้าแม็กส์

ผมหมดสิทธินอนรีสอร์ทหรูๆ เพราะอยู่ไม่ติดห้อง เช้าตื่นมาก็ออกไปเที่ยว ค่ำๆ กลับมานอน ไม่คุ้มแน่ๆคืนสองหมื่น (จริงๆ ไม่มีตังค์ครับแฮ่ๆๆ)

ยกเว้นไปกะกิ๊ก  :yoyo(41):

..........Samui...Maenam beach sunset...........

ออฟไลน์ maxxx77

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2014, 16:44:32 น. »
แนะนำให้ไปพักช่วง Low Season คือตั้งแต่เดือน พ.ค.หรือ มิ.ย.เป็นต้นไปครับ เรทราคาจะถูกกว่าปกติครับ ที่สำคัญ...ไม่วุนวายเท่าช่วง High

ช่วงที่ผมไปพักประมาณปลายๆ เดือน พ.ค. ราคา 3 วัน 2 คืนตกอยู่ที่ประมาณ 5 หมื่น แต่อยู่ๆไปอยากอยู่ต่ออีก 1 คืน

สุดท้าย...ก็เลยกระซิบบอกให้บัตเลอร์ประจำวิลล่าของผม ช่วยไปคุยกับผู้จัดการหรือคุณปลาวาฬว่า...ผมขับมาจากกรุงเทพฯ ยังไม่หายเหนื่อยเลย

จึงอยากขออยู่ต่ออีก 1 คืน แต่ขอให้เขาคิดราคาพิเศษโดยตัด Breakfast ในวันสุดท้ายออกก็ได้

หลังจากบัตเลอร์ประจำวิลล่าไปคุยกับผู้จัดการหรือคุณปลาวาฬ (ซึ่งผมก็ไม่ได้ถาม) สรุปว่า...เขาให้ราคาพิเศษสำหรับ 4 วัน 3 คืนอยู่ที่ 65,000 บาท

แถมยังให้ Check out ช่วงเวลาใดก็ได้ เพราะไม่มีแขกมาพักต่อจากผม ซึ่งในวันนั้น ผมก็เช็คเอาท์ออกจากที่พักประมาณ 5 โมงเย็น

จากที่ได้พักวิลล่าระดับ 5 ดาวมาหลายที่ ผมรู้สึกประทับใจในการบริการของที่นี่มากที่สุด เพราะพนักงานทุกคนมี Service Mind มากๆ

ที่สำคัญ...เครื่องอำนวยความสะดวกภายในตัววิลล่า รวมถึงของกิน อาหารว่าง น้ำอัดลม ไอศครีม หรือของกินในตู้เย็นกินได้ไม่อั้น หมดก็โทรเรียกให้มาเติมได้โดยไม่มีคิดตังค์เพิ่ม

เพราะฉะนั้น...ถ้าจะหาสถานที่พักผ่อน เพื่อเป็นรางวัลแก่ชีวิต แนะนำอย่างแรงครับสำหรับศรีพันวา
LED TV : Phillips Cinema 58PFL9955H / Projector : JVC DLA-RS66 + Black Diamond Zero Edge 110"
Headphone : UE11 Pro , ATH-L3000 / Speakers : M&K S300 (Front & Center) , Amphion Ion+ (Top Surr.) , M&K MP150MKII (Side & Back Surr.) / Subwoofer : JL F113 + DSPeaker Anti-Mode 2.0
Music Server/DAC : Weiss MAN301 DAC-B (Upgrade Golden DAC Module) / Amp : Gryphon Diablo , Parasound Halo A51 , Anthem MCA525 , AT-DHA3000 / Pre/Pro : Anthem AVM60
Speaker Cable : Transparent Ultra MM2 , Kimber 8TC , Liberty 12/2 / Interconnect Cable : MIT Magnum M1.3 (XLR) , MIT Matrix 6 (Sub) , Kimber Hero / Digital Cable : Ethernet RJ/E Vodka , Audioquest-Eagle Eye , Transparent High Performance HDMI & Coaxial , Palic Solid Silver
Power Cord : Verastarr Grand Illusion , Alpha3+FI50 Carbon , 3TS762 & PK10+Wattgate330i&350i , Valhalla+Oyaide 037 , Monster Powerline 400 , Oyaide PA-22 ZX , Oyaide Tunami , GS#305 nano3 PREMIER+Oyaide 037 / Stabilizer & Line Conditioner : IRG-2000 MAXXXED , AV Zone (MAX) ____ ITEMS FOR SELL / NEW ITEMS

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2014, 18:20:19 น. »

แต่สวยจริงๆ

แสดงว่า ไปนอนมาแล้ว

:yoyo (80):   วันก่อน ไฟใหม้ตลาดโรงเกลือ ยังคิดถึงน้าแนทอยู่เลย

คืน สองหมื่น  ...  นอนที่โรงแรมผมได้ เดือนกว่าๆ

จากสระแก้ว  มานอนถึงภูเก็ต

พูดจริงๆ   คนที่ได้นอนสถานที่แบบนี้  ผมว่า  เป็นคนมีบุญครับ :yoyo (79):

ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ NAT

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2014, 18:28:37 น. »

แต่สวยจริงๆ

แสดงว่า ไปนอนมาแล้ว

:yoyo (80):   วันก่อน ไฟใหม้ตลาดโรงเกลือ ยังคิดถึงน้าแนทอยู่เลย

คืน สองหมื่น  ...  นอนที่โรงแรมผมได้ เดือนกว่าๆ

จากสระแก้ว  มานอนถึงภูเก็ต

พูดจริงๆ   คนที่ได้นอนสถานที่แบบนี้  ผมว่า  เป็นคนมีบุญครับ :yoyo (79):

ผมก็ว่ามันแพงไปสำหรับผมครับป๋า
ตอนผมไป ผมกะจะนอนๆๆๆๆอย่าเดียว กะให้คุ้ม อิอิ
แต่มันดันมีกิจกรรม ดำน้ำ ทำโน่นทำนี่ 
สรุปกลับถึงห้อง นอนจริงๆ คือ หลับเลย
ตื่นมายังเสียดายตังค์อยู่เลยครับ
ไป 2 คืน หมดไป 6 หมื่น  :yoyo(11):

ข่าวโรงเกลือไฟไหม้ ไม่เยอะตามที่เป็นข่าวครับ
ไหม้แค่ 3 ห้อง ข่าวลงใหญ่โต
คนที่นี่เค้ายังนึกว่า วางเพลิง เพื่อตลาดอินโดจีนใหม่จะได้เกิด
เพราะมันเงียบเหลือเกิน

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2014, 18:33:47 น. »
อ่าวววววว ...  ทีแรก บอกไม่แพง

:yoyo(28):

ออฟไลน์ NAT

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2014, 18:39:59 น. »
อ่าวววววว ...  ทีแรก บอกไม่แพง

:yoyo(28):

ไม่แพงสำหรับแฟน เพราะผมเป็นคนจ่าย

:yoyo(41): :yoyo(41):