ผู้เขียน หัวข้อ: พาเที่ยวโรงงาน Linn, Glasgow Scotland  (อ่าน 20557 ครั้ง)

ออฟไลน์ Santa

• LINN
  • คุยเก่งมาก
Re: พาเที่ยวโรงงาน Linn, Glasgow Scotland
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันจันทร์ 10 มิถุนายน 2013 เวลา 22:05 น. »
บรรยากาศในห้องประกอบ tonearm

บรรยากาศการประกอบเครื่อง เช็คเครื่อง

จุดกลึงแผ่น Outer platter ของ LP12

จุดเช็คระบบสั่งซื้อ ตลอดจน pack และส่งออกนอกโรงงาน

Back Office

บรรยากาศรอบนอกโรงงานที่สบายตา

Please visit our new website

www.LinnThailand.com

• LINN
Re: พาเที่ยวโรงงาน Linn, Glasgow Scotland
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันจันทร์ 10 มิถุนายน 2013 เวลา 22:14 น. »
จุดด้านในสุดเป็นห้อง R&D ที่ห้ามถ่ายภาพครับ

ชิ้นส่วน plinth ทั้งดีและเสีย

Linn เต็มไปหมด

ตึกเก็บชิ้นส่วนที่ใหญ่โตไม่น้อย

สิ่งที่ขาดไม่ได้ในทุกๆบริเวณที่ไป คือเสียงดนตรี ที่ดังออกมาจากลำโพงของ Linn เอง

ห้องอเนกประสงค์ของ Linn ที่สามารถจัดกิจกรรม หรือประชุมคนจำนวนมากได้

และ Girad MD ของ Linn ผู้กุมบังเหียนของ Linn ต่อจาก Ivor

• LINN
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันจันทร์ 10 มิถุนายน 2013 เวลา 22:17 น. »
ต้องขอขอบคุณ Linn Product Limited มา ณ ที่นี้ ทั้ง Ivor, Girad, Steve, Alan, Robert, Neil และท่านอื่นๆที่ไม่ได้เอ่ยถึง

ที่ทำให้ทีมงานได้รู้จัก Linn มากยิ่งขึ้น รวมถึงการต้อนรับ ทั้งที่พัก และ อาหารเป็นอย่างดีครับ :)

ออฟไลน์ akkwen

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันอังคาร 11 มิถุนายน 2013 เวลา 00:45 น. »
โรงงานสวยมากๆครับ บรรยากาศดีสุดๆ น่าทำงานมากๆ :yoyo(23):
my little vintage system linn LP12 with ittok ,
DIY acko DAC with tube buffer,cd transport pro-2 DIY,power amp air tight ATM-1

ออฟไลน์ Scotsman

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันพุธ 12 มิถุนายน 2013 เวลา 13:34 น. »
ขอบคุณมากครับ  ลุง

สงสัยแต่ว่า ลุงฟัง Glaswegian ออกชัดไหมนะ

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันพุธ 12 มิถุนายน 2013 เวลา 14:27 น. »
เห็นรูปนี้แล้ว

นึกถึงรูปนี้ :yoyo(13):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันพุธ 12 มิถุนายน 2013 เวลา 14:32 น. »

ผืนผ้าทอลายสีๆวางบนพื้นเพื่ออะไรครับลุง เป็นการตกแต่งพื้นแบบนึงเหรอครับ  :yoyo(13):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ wichai

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันพุธ 12 มิถุนายน 2013 เวลา 14:37 น. »
โรงงานระดับ ISO 9000  พร้อม 5 ส ครบถ้วน น่าทำงานมากๆๆ :yoyo (79):
แบบนี้อย่าลืมซื้อ LINN มาฟังด้วยเด้อ!!  :yoyo(13):

• LINN
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 13 มิถุนายน 2013 เวลา 20:26 น. »
ขอบคุณมากครับ  ลุง

สงสัยแต่ว่า ลุงฟัง Glaswegian ออกชัดไหมนะ

ออกมั่ง ไม่ออกมั่งครับ

โดยเฉพาะคนขับรถทั้งหลาย ฟังออกยากหน่อย อิอิ

ผืนผ้าทอลายสีๆวางบนพื้นเพื่ออะไรครับลุง เป็นการตกแต่งพื้นแบบนึงเหรอครับ  :yoyo(13):

ใช่ครับเฮีย พวก interior คงแต่งครับ เป็น 3 ผืนครับ

ออฟไลน์ SE3

• ชอบคุยมาก
  • เห็นอะไรก็อยากฟังไปหมด
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันศุกร์ 14 มิถุนายน 2013 เวลา 13:10 น. »
เป็นโรงงาน ที่ดีจริงๆ ครับ  :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):
ชุดของผม  "เสียงดี แต่ไม่แสดงออก"

ออฟไลน์ uthen

• ใครกด LIKE ขอให้หล่อ ขอให้รวย
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันศุกร์ 14 มิถุนายน 2013 เวลา 21:07 น. »
เห็นเครื่องกลึงแล้วเข้าเลยครับ อนุรักนิยมมากๆ