ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านอาหารเวียดนาม T. House  (อ่าน 3631 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• คุยเก่งมาก
ร้านอาหารเวียดนาม T. House
« เมื่อ: วันอังคาร 03 มกราคม 2012 เวลา 10:22 น. »
เมื่อวานได้ไปหม่ำ :m (77): ร้านนี้ตามรอยพี่ champ143 มาครับ :m (10): เก็บภาพมาฝากกันเล็กน้อยครับ

ราคาผมว่าใช้ได้เลยครับ :m (11): แค่น้ำเปล่าก็ 30 บาทแล้ว :m (5): น้ำตะไคร้แก้วละ 80 ถ้าเย็นไม่รีฟิลด้วย :m (33): แต่ถือว่าเป็นอาหารเวียดนามที่อร่อยใช้ได้เลยครับ พ่อตา ติดใจใหญ่เลย :m (7): :m (7): :m (7):

มีหลายสาขานะครับ ผมไปกินที่ K Village มา แต่เท่าที่ถามเขาก็มีหลายสาขาครับ เวปไซต์ร้านครับ
http://www.t-houserestaurant.com/T.HouseRestaurant/home.html

เมนูหน้าแรกเลย ถ้าพอเห็นราคากันด้านขวาครับ  :m (74):

จานโปรดสุดของผมสำหรับอาหารเวียดนาม ไปร้านไหนยังไงก็ต้องมีจานนี้ :m (10): ร้านนี้แปลกกว่าที่อื่นตรงที่มีอะไรทอดๆที่เห็นในรูปสีน้ำตาลใส่อยู่ด้วย ทำให้รสชาติค่อนข้างแตกต่างจากร้านอื่น แต่ผมไม่รู้เหมือนกันว่าคืออะไร :m (35):

ต้นหอมพันอะไรสักอย่างนี่แหละ เรียกไม่เป็นครับ :m (62):

จานนี้ขาหมูยัดไส้ (มั่ง) พอดีผมกินอย่างเดียว :m (7): เสาหลักกับพ่อตาเป็นคนสั่ง เลยไม่รู้เรียกว่าอะไรครับ  :m (55):

ปะเปี้ยะทอด

ปากหม้อญวน

แหนมเนือง 250 บาทเอง :m (2): :m (2): :m (2):

ปลาทอดตะไคร้ จานนี้ลูกคนโตผมชอบมาก :m (31):

หมูย่าง  :m (37):

ถ่ายเสร็จก็ขอหม่ำแล้วนะครับ

ปิดท้ายด้วย ผัก และ น้ำจิ้ม ที่ขาดไม่ได้สำหรับอาหารเวียดนามครับ แอบเล่นกับ wb นิดนึงภาพนี้ :m (50):

สวัสดีครับ  :m (54):

ออฟไลน์ Meiji

• รุ่นใหญ่
Re: ร้านอาหารเวียดนาม T. House
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคาร 03 มกราคม 2012 เวลา 10:26 น. »
คนแรก :m (31):

ร้านนี้อยู่ใกล้ที่ทำงานเก่าผมเลยครับ (ซ.สุขุมวิท 26)
แต่ผมก็ยังไม่เคยลองไปชิมสักที :m (88):

ราคาอาหารแรงใช้ได้เลย...   แต่ถ้าอร่อยก็ไม่เป็นไรคร้าบ :m (6):
เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้...
โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

ออฟไลน์ hongkongface

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
Re: ร้านอาหารเวียดนาม T. House
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ 29 เมษายน 2012 เวลา 18:43 น. »
พี่ผมไปกินมาเดือนก่อน สาขาแถวเซนต์จอห์น
ประมาณยี่สิบคน หมดไปหลายหมื่น

ส่วนผมทานแถวๆ ซอยข้างเซนต์จอห์นร้านถูกๆ กินเป็นแต่กุ้งพันอ้อย :yoyo (84):
CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
SPK : AE LITE THREE
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

ออฟไลน์ goldfish

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ 29 เมษายน 2012 เวลา 20:35 น. »
น่ากินจัง :yoyo (95):

ออฟไลน์ TMY168

• ToMmY
  • รุ่นใหญ่
  • Multiple Eargasm ! ! !
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ 29 เมษายน 2012 เวลา 21:08 น. »
ร้านนี้อร่อยครับ ทานประจำ ผมว่าสาขาตรงถนนพระราม 6 บริการดีกว่าที่ซอยราชครูเยอะครับ

ออฟไลน์ m double o

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 10 พฤษภาคม 2012 เวลา 04:18 น. »
กินแล้วสุขภาพดี เพราะผักเยอะมาก แต่ทำไมหมูยอ ผงชูรสเ็ต็มที่ กินแล้วคอแห้ง

ออฟไลน์ tototon

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันเสาร์ 25 สิงหาคม 2012 เวลา 23:02 น. »
ตรงสาขา saint john ในร้านขายแบบรวมทุกชาติเลยนะครับ
นอกจากเวียดนามแล้ว ยังมีปลาดิบญีปุ่น ติ่มซำจีน อาหารอิตาเลี่ยน สั่งไวน์ได้อีกต่างหาก
ไปลองสาขานี้ครั้งแรก มึนไปเลย :yoyo (84):