ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนรับโอลิมปิก 2012 ครั้งที่ 30 กรุงลอนดอน ด้วย ข้าวหน้าเป็ดย่างตรอกควีนสเวย์  (อ่าน 8028 ครั้ง)

ออฟไลน์ petrepan

• ชอบคุย
แนะนำหนุกๆครับ ต้อนรับโอลิมปิกที่กำลังจะเปิดในไม่กี่ชั่วโมงข้างหน้านี้ สำหรับนักกีฬาไทยและกองเชียร์ที่ไปคราวนี้

:yoyo(2):

ร้าน Four Seasons ตรอกควีนสเวย์ จริงๆแล้วเป็นถนนเล็กๆ สามารถนั่ง Tube (รถใต้ดินที่ลอนดอนเรียกทูบ) มาลงสถานี Queensway หรือ Bayswater ก็ได้ -  ภาพนี้ประมาณต้นปีที่ผ่านมา

• ชอบคุย

เป็ดจะมีไขมันมากตามธรรมชาติเขตหนาว น้ำราดเป็ดออกหวานถูกปากคนไทย ปรกติเจอพวกเราคนไทยเขาจะเลาะกระดูกให้ แต่ถ้าให้แน่ใจบอกย้ำเขาก็ดี ร้านจีนทั่วๆไปต้องบอกนะครับ บางร้านก็ไม่ยอมเลาะให้ก็มี
 :yoyo(20):

• ชอบคุย

ผักเขียวๆซะหน่อย  จานนี้คะน้าฮ่องกง (Kailaan) ไก่หลาน :yoyo (95):

ออฟไลน์ Meiji

• รุ่นใหญ่
ชอบกินเป็ดย่าง :yoyo(23):
เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้...
โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

ออฟไลน์ somprasong

• รุ่นใหญ่
น่ากินมาก  :yoyo (86): :yoyo (86):

ออฟไลน์ TANAVUT

• ยังไม่จบ..ถ้ายังหาเงินได้....
  • คุยเก่งมาก
เห็นเเล้วหิวเลย
เล่นเครื่องเสียงเเล้วใจร้อนจะเป็นเเบบผม
http://thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=14378.0

ออฟไลน์ Arty

• ชอบเพลงแจ๊ส ฟังเพลงร้อง ลองคลาสสิค

เป็ดจะมีไขมันมากตามธรรมชาติเขตหนาว น้ำราดเป็ดออกหวานถูกปากคนไทย ปรกติเจอพวกเราคนไทยเขาจะเลาะกระดูกให้ แต่ถ้าให้แน่ใจบอกย้ำเขาก็ดี ร้านจีนทั่วๆไปต้องบอกนะครับ บางร้านก็ไม่ยอมเลาะให้ก็มี
เพิ่งไปเที่ยวมาเมื่อสงกรานต์ ร้านนี้เป็ดอร่อยจริง.. :yoyo (95):

ก่อนได้ทาน คิดว่า จะอร่อยกว่า MK ซักเท่าไหร่เชียว....

ปรากฏว่าอร่อยมาก...เนื้อเป็ดนุ่มเหลือเชื่อ..ไม่สาก เหนียว..อาจจะเพราะอากาศที่หนาวไขมันเยอะ

ยืนอ่านรีวิวที่เค้าติดหน้าร้าน หนังสือพิมพ์ทีนั่นยังยกให้เป็นเป็ดย่างที่อร่อยที่สุดในโลก...

ทริปที่ผ่านมาไปกัน2คน กินไป 2 รอบ รอบละ 2 จาน....5555

อย่างอ้วน...
DAP Consonance REF8, Accuphase DP90-DC91, ปรีหลอด Dual mono 12AU7 x 4, Poweramp GamuT D200 MKII, Speaker ATC SCM40
ชุด DIY
ซีดี Transport Esoteric P500/D500, LINN KARIK/NUMERIC,DAC WASIN 1541S1 x 4
แอมป์หลอด 2A3, #45, 6528PSE
Spendor LS3/5A, ลำโพง XAV Small One Classic + Sub Carbon Fiber 8" x 2, Fostex 167K in BLH+SuperTweeter

ออฟไลน์ somprasong

• รุ่นใหญ่
อยากไปกินมั่ง แต่ไม่รู้เมื่อไหร่ เอาเป็นว่าไปกินmkก่อนแล้วกัน  :yoyo(56):

ออฟไลน์ RockDragon

• 'น้าชา' จากต่างแดน
ผมก็เพิ่งไปกินมาเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนนี่เองครับ
ขอยืนยันว่า เป็ด ของร้านนี้เขาอร่อยจริงๆครับ
คิดแล้วยังนึกเสียดายเลยที่ไปกินมาแค่ 2 ครั้งเอง

ออฟไลน์ snoopmann

ใครเคยไปกินที่พาราก้อนกะเมก้าบางนาบ้างครับ

เห็นว่ารสชาตไม่ค่อยเหมือนเพราะเป็ดมาจากคนละที่
ไม่ทราบจริงเท็จอย่างไรครับ เพราะไม่เคยกินที่ลอนดอนเหมือนกันครับ  :yoyo(26):

• ชอบคุย

ใครเคยไปกินที่พาราก้อนกะเมก้าบางนาบ้างครับ

เห็นว่ารสชาตไม่ค่อยเหมือนเพราะเป็ดมาจากคนละที่
ไม่ทราบจริงเท็จอย่างไรครับ เพราะไม่เคยกินที่ลอนดอนเหมือนกันครับ  :yoyo(26):

เพื่อนร่วมงานที่เคยไปกินที่พารากอนบอกว่ารสชาดไม่เหมือนกันครับ แต่จะไปหาถามให้อีกเพื่อมายืนยัน. ขอเวลาหน่อยนะครับ
 :yoyo(12):

ออฟไลน์ TroRuwA

เคยกินแต่ไม่ชอบเลย เป็ดย่างกับเป็ดปักกิ่งบ้านเราอร่อยกว่าเยอะครับ  :yoyo(53): :yoyo(53):

• ชอบคุย
เคยกินแต่ไม่ชอบเลย เป็ดย่างกับเป็ดปักกิ่งบ้านเราอร่อยกว่าเยอะครับ  :yoyo(53): :yoyo(53):
หมายถึงร้านที่ไหน ที่พารากอน หรือ ควีนสเวย์ ครับ

ออฟไลน์ Meiji

• รุ่นใหญ่
ที่ Paragon จะขายอยู่ใน Goumet Market มั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด

ปล. เห็นด้วยที่ว่าเป็ดย่างบ้านเราอร่อยกว่า :yoyo (94):
เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้...
โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

• ชอบคุย
http://manager.co.th/Travel/ViewNews.aspx?NewsID=9550000092637

พอดีอ่านเจอ เลยเอาลิงค์มาให้ดู เผื่อจะเป็นคำตอบที่ค้างไว้ ส่วนมันจะอร่อยๆไม่อร่อยก็ไม่เป็นไร ผมไม่ได้เป็นหุ้นส่วนด้วย
แล้วจริงๆของอร่อยมันก็มีทั่วไปหมด ทั้งทั่วเมืองไทย และก็ในโลกเรา
เป็ดที่พอจะนึกได้ก็มี เป็ดจิ๊บกี่ เป็ดพูลสิน เป็ดเอมเค เป็ดที่ซื้อที่ตลาดใกล้บ้าน มันก็อร่อยไปคนละแบบ ถ้าคนชอบทานเป็ด
โลกเรามันเล็กลงไปเยอะครับตอนนี้ เราเป็นส่วนหนึ่งของพลเมืองโลก

ออฟไลน์ wankun

• อยากคุย
  • **
ลอนดอนยังไม่มีปัญญาไปครับ
แต่ยืนยันว่าพารากอนสู้ตงเพ้งยังไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ aaaza4

• ชอบคุย
    • SKLIQUOR
เป็ดย่างอร่อยมาก (เคยกินแต่ที่ไทย)  :yoyo (94):

ออฟไลน์ vicifa403

• ชอบคุย
น่ากินมากครับ เคยกินแต่เป็ดย่าง ของ M... 

ออฟไลน์ Arty

• ชอบเพลงแจ๊ส ฟังเพลงร้อง ลองคลาสสิค
เพิ่งมีโอกาสได้ไปทานร้าน Four Season ที่พารากอน หลังจากเปิดมาพักใหญ่....

เป็ดย่าง ผมให้แค่ 60%-70% ของร้านที่ลอนดอน...แอบผิดหวังหน่อยที่เค้าใช้เป็ดไทย ไม่ได้นำเข้ามาทั้งที่ราคาก็แพงกว่าเป็ดย่างในบ้านเราไป 2-3 เท่าตัว...เพราะเนื้อเป็ดไม่นุ่มเลย คงเป็นเพราะบ้านเราเมืองร้อนเป็ดไม่ได้สะสมไขมันไว้เหมือนที่โน้น...แถมน้ำราดก็หวานจนเลี่ยน....ทั้งๆที่ร้านต้นตำหรับดูรสชาดเข้ากับเป็ดมากกว่านี้..

ไปกินแล้วผมว่าไม่ค่อยคุ้มเงินเท่าไหร่ รสชาดอาหารอื่นๆก็พอๆกับร้านอาหารจีนในบ้านเรา แถมบางอย่างก็สู้ไม่ได้ด้วยซ้ำ....

DAP Consonance REF8, Accuphase DP90-DC91, ปรีหลอด Dual mono 12AU7 x 4, Poweramp GamuT D200 MKII, Speaker ATC SCM40
ชุด DIY
ซีดี Transport Esoteric P500/D500, LINN KARIK/NUMERIC,DAC WASIN 1541S1 x 4
แอมป์หลอด 2A3, #45, 6528PSE
Spendor LS3/5A, ลำโพง XAV Small One Classic + Sub Carbon Fiber 8" x 2, Fostex 167K in BLH+SuperTweeter

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส

ถ้ามีโอกาสจะลองไปชิมครับ ตรอกโรงหนังควีนส์นะครับ

ปล.ล้อเล่นนะครับ  :yoyo (94):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ drdai

• อยากคุย
  • **
ไม่ทราบว่ามีใครเคยทานเป็ดแบบนำเข้าที่ร้านในไทยหรือเปล่าครับ
เคยหิ้วมาฝากคุณพ่อเขาชอบมากครับ ไปทีไรขอให้หิ้วประจำ
ถ้าเป็ดที่นี่รสชาติเหมือนจะได้พาไปทานครับ
จะได้ไม่ต้องหิ้วกลับมาอีก  :yoyo(33):

ออฟไลน์ Zeal

รสชาติต่างกันเยอะครับ ในบ้านเรา น้ำราดหวานกว่า(มาก) ไม่หอมเท่า ตัวเป็ดมันเยอะมาก หนังก็ไม่กรอบ ไม่มีทางสู้ได้เลยครับ กินเป็ดร้านสุกี้ชื่อดังอร่อยกว่า แนะนำว่าถ้าจะซื้อกลับ(เมืองไทย)ให้ซื้อเป็นตัวไม่ต้องสับ เนื้อจะไม่แห้ง แล้วอย่าลืมเอาขวดน้ำโพลาลิสขวดเล็กไปใส่น้ำราดด้วยครับ ไม่งั้นทางร้านใส่ถุงก๊อบแก๊บให้ครับ  :yoyo (83):

ออฟไลน์ drdai

• อยากคุย
  • **
รสชาติต่างกันเยอะครับ ในบ้านเรา น้ำราดหวานกว่า(มาก) ไม่หอมเท่า ตัวเป็ดมันเยอะมาก หนังก็ไม่กรอบ ไม่มีทางสู้ได้เลยครับ กินเป็ดร้านสุกี้ชื่อดังอร่อยกว่า แนะนำว่าถ้าจะซื้อกลับ(เมืองไทย)ให้ซื้อเป็นตัวไม่ต้องสับ เนื้อจะไม่แห้ง แล้วอย่าลืมเอาขวดน้ำโพลาลิสขวดเล็กไปใส่น้ำราดด้วยครับ ไม่งั้นทางร้านใส่ถุงก๊อบแก๊บให้ครับ  :yoyo (83):
ขอบคุณครับ  :yoyo(10):
ทุกทีคุณภรรยา pack ใส่ขวดครับ แต่ตอนนี้ถ้าบอกร้านเขา เขาทำให้เลยครับ
ไปกินทีไรนึกว่าอยู่เมืองไทยทุกทีครับ
พนักงานยังพูดไทยไก้เสยครับ  :yoyo(12):

ออฟไลน์ yosavee

• ชีวิตสนุก กับอิสรภาพ....ความโสด
คราวก่อนไม่ได้กิน...แต่ไปกินอีกร้านครับ...เพื่อนที่อยู่โน่นบอกว่าอร่อยกว่าโฟว์ซีซั่น
ของดีแค่ไหน สุดท้ายไม่เซต ก็เสร็จทุกราย ไม่ทำไม่ฝึก ไม่รู้ จิงจิงนะฮ๊าฟฟฟฟฟฟฟ

ออฟไลน์ pdg911

คราวก่อนไม่ได้กิน...แต่ไปกินอีกร้านครับ...เพื่อนที่อยู่โน่นบอกว่าอร่อยกว่าโฟว์ซีซั่น

สงสัยร้านโกลด์มายแน่เลย อร่อยนะครับ ร้านนี้

ออฟไลน์ yosavee

• ชีวิตสนุก กับอิสรภาพ....ความโสด

สงสัยร้านโกลด์มายแน่เลย อร่อยนะครับ ร้านนี้
:yoyo(58):ใช่แล้วผมพยายามนึกชื่ออยู่ :yoyo (80):เยี่ยมเลยน้า
ของดีแค่ไหน สุดท้ายไม่เซต ก็เสร็จทุกราย ไม่ทำไม่ฝึก ไม่รู้ จิงจิงนะฮ๊าฟฟฟฟฟฟฟ