ผู้เขียน หัวข้อ: ข้าวมันไก่ สวนลุม  (อ่าน 6750 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
ข้าวมันไก่ สวนลุม
« เมื่อ: วันศุกร์ 02 ตุลาคม 2009 เวลา 17:38 น. »

ยังไม่เคยไปกิน ใครไปกินมาแล้วแนะนำด้วย  :m (7):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ dht_tubes

• คุยเก่งมาก
  • มิดไลฟ์ไครซิส
Re: ข้าวมันไก่ สวนลุม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ 02 ตุลาคม 2009 เวลา 18:10 น. »
น้าเขียง

เคยเจอแต่ไก่สวนลุม ไม่มีข้าวอ่ะ
หูฮอร์นเหล็ก.............

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันศุกร์ 02 ตุลาคม 2009 เวลา 18:18 น. »

5555 ต้องคนรู้เท่านั้นแหล่ะพี่.... :m (1):  โคตรเซียนจริงๆ  :m (17):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันศุกร์ 02 ตุลาคม 2009 เวลา 19:27 น. »
น้าเขียง

เคยเจอแต่ไก่สวนลุม ไม่มีข้าวอ่ะ
มีเดือยอีกต่างหาก  :m (59): :m (59):

เมื่อก่อนเที่ยว ad maker ประจำพอออกมาเจอตามพุ่มไม้ เห็นแค่เงาก็สยองขวัญแล้ว  :m (62): :m (62):
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันเสาร์ 03 ตุลาคม 2009 เวลา 10:27 น. »
น้าเขียง

มีเดือยอีกต่างหาก  :m (59): :m (59):

เมื่อก่อนเที่ยว ad maker ประจำพอออกมาเจอตามพุ่มไม้ เห็นแค่เงาก็สยองขวัญแล้ว  :m (62): :m (62):

Ad Maker ยังมีอยู่หรือครับเนี่ย นึกว่าปิดไปแล้วซะอีก
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันเสาร์ 03 ตุลาคม 2009 เวลา 13:07 น. »
สมัยยังวัยสะรุ่นอ่ะทอม ไม่ได้ไปนานแล้ว
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันเสาร์ 03 ตุลาคม 2009 เวลา 16:53 น. »
สมัยยังวัยสะรุ่นอ่ะทอม ไม่ได้ไปนานแล้ว

ผมว่าตอนนี้น้าเต่าก็ยังวัยรุ่นอยู่นะคร๊าบบบบ

ปึ๋งปั๋งสุดๆ :m (60): :m (60):

ออฟไลน์ nop_au

• ชอบคุย
  • ใช้ตา มากกว่า หู อิอิ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันศุกร์ 10 ธันวาคม 2010 เวลา 11:14 น. »
อาหารเขาขายกันตอนเช้านะครับ   ตี5-9โมงเช้า ในศูนย์อาหาร "ศรีไทยเดิม" ตรงใกล้ๆ ประตูด้านตรงข้าม ตึกอื้อจื่อเหลียง  มีข้าวมันไก่อร่อยมาก ๆ  อยู่  :m (17): แต่เลย 9 โมงเช้าไปก็ไม่มีแล้ว

ส่วนที่พี่ ๆ เห็นเขาขายกันข้างรั้วตอนกลางคืนผมไม่กล้า ชิม นะครับ  :m (62):
ใช้ตา มากกว่า หู อิอิ

ออฟไลน์ noom888

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันศุกร์ 10 ธันวาคม 2010 เวลา 16:34 น. »
น้าเขียง

ไม่คัดสุด ๆ จริง ๆ อย่าไปลองนะครับ  เพื่อนผมเจอมาแล้ว  ให้ผู้ชายตามมาเคาะห้อง  เสียตังไม่ได้เอา  เสียวส้นตีนอีกต่างหาก  :m (59):

ออฟไลน์ Daddy

• รุ่นใหญ่
  • เพลงไม่เพราะฟังเครื่องไหนก็ไม่เพราะ....
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันศุกร์ 10 ธันวาคม 2010 เวลา 17:32 น. »
นึกว่าข้าวมันไก่จิงๆซะอีก  :m (50):
www.klasscondo.com
"The Champaign of Urban Living"

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันศุกร์ 10 ธันวาคม 2010 เวลา 19:08 น. »
ช่วงนี้กินแต่ข้าวมันไก่โก๊ะตี๋RCAครับ
อร่อย เยอะ ไม่หวงน้ำซุป

ออฟไลน์ keeratikul

• TAC
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันศุกร์ 10 ธันวาคม 2010 เวลา 23:42 น. »
หึหึ

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันเสาร์ 11 ธันวาคม 2010 เวลา 00:24 น. »
แถวบ้านก็มีสองเจ้านะครับ...
รถเข็นส้มก่อนหมู่บ้าน นครไทย
กับ ข้าวมันไก่วัดดอกไม้ ปลายๆสาธุ จะหลุดพระรามสามแล้วจ้า......แต่ถ้าหลุด
สี่แยกสาธุ ตัดพระรามสาม ก็ ร้านเกาเหลาเนื้อ ชื่อดัง นายนุอะไรนี่แหละ...อร่อยเหาะครับ.... :m (25): :m (50):
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันเสาร์ 11 ธันวาคม 2010 เวลา 00:31 น. »

สี่แยกสาธุ ตัดพระรามสาม ก็ ร้านเกาเหลาเนื้อ ชื่อดัง นายนุอะไรนี่แหละ...อร่อยเหาะครับ.... :m (25): :m (50):

ขอพิกัดหน่อยจ้า

วันอาทิตย์เปิดหรือเปล่าครับ

• intendant
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันเสาร์ 11 ธันวาคม 2010 เวลา 00:38 น. »

ขอพิกัดหน่อยจ้า

วันอาทิตย์เปิดหรือเปล่าครับ
อยู่บริเวณรั้วข้างๆสวนแหละครับ  บางทีก็อยู่แถวพุ่มไม้
ยืนกระจัดกระจายกัน เปิดทุกวันครับ หาไม่ยาก

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันเสาร์ 11 ธันวาคม 2010 เวลา 00:39 น. »
กระผมมาผิดกระทู้เปล่าฟระเนี่ย

เจ้าสัวพาสับสน งง แระ ไปดีก่า

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันเสาร์ 11 ธันวาคม 2010 เวลา 01:00 น. »
กระผมมาผิดกระทู้เปล่าฟระเนี่ย

เจ้าสัวพาสับสน งง แระ ไปดีก่า

แบบนี้ป่าวที่เจ้าสัวแกบอกอ่ะครับ  :m (49):

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 11 ธันวาคม 2010 เวลา 01:06 น. โดย admin »

• intendant
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันเสาร์ 11 ธันวาคม 2010 เวลา 01:05 น. »
นี่ๆๆๆ ใช่เลยครับ ไก่ยืนกระจัดกระจายกันแบบนี้ :m (49):

ขอบคุณพี่เขียงที่ช่วยชีรวิตใว้ทันนะครับ.. :m (3):

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันเสาร์ 11 ธันวาคม 2010 เวลา 01:32 น. »
พี่เชษฐ์ อดกินเลยครับ....อิอิอิ
พี่ผ่านมาเมื่อไหร่เดี๋ยวพาไปเยยครับ.... :m (25):
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com