ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านอาหารด่วนครับ  (อ่าน 13331 ครั้ง)

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
ช่วยแนะนำร้านอาหารด่วนครับ
« เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มกราคม 2010 เวลา 13:51 น. »
พอดี supplier มา ปกติก็ถีบลงอ่างง่ายๆ แต่เที่ยวนี้พาเมียมาด้วยสองคู่พักอยู่เซ็นทรัลเวิร์ล รบกวนน้าน้าแนะนำร้านอาหารบรรยากาศดีดีไล่มาตั้งแต่สยามไปยันเซ็นทรัลชิดลมให้ด้วยครับ เอาแบบว่าเดินจากเซ็นทรัลเวิร์ลได้อ่ะ
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
Re: ช่วยแนะนำร้านอาหารด่วนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มกราคม 2010 เวลา 14:38 น. »

เก๋...มาแนะนำน้าเต่าหน่อยดิ.... :m (14):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
Re: ช่วยแนะนำร้านอาหารด่วนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มกราคม 2010 เวลา 15:23 น. »
ของผมเน้นรสชาติก่อนนะครับ

เริ่มจาก Scala ใต้โรงหนังสกาลา เป็นอาหารจีน ข้างในก็จี๊นจีน แต่อร่อยนา

ชั้น G Paragon แนะนำ Tony Roma (เป็นอาหารฝรั่ง ดังเรื่อง Rib) แล้วมีอาหารจีนอะไร Jade นี่แหละ นอกนั้นเฉยๆ ไม่ก็เสียงล้งเล้งไปครับ

Central World ก็หลายร้านเลย

ชั้น 3 มีตะลิงปลิง (อาหารไทย)

ชั้น 7 มีร้าน Kuu เป็นอาหารญีี่ปุ่น tonkatsu กับของย่าง

ชั้น 6 ฝั่ง ISETAN ตรง Kino ก็มีร้านญี่ปุ่นอร่อยหลายร้านครับ อันนี้ไม่ได้ไปเอง แต่เพื่อน confirm เนื้อย่างอร่อยมากๆ

ไม่ทราบว่าทันหรือเปล่านะครับ

ออฟไลน์ kitty

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มกราคม 2010 เวลา 16:02 น. »
ข้างๆตึกแบงค์กรุงศรีครับหลากหลาย

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มกราคม 2010 เวลา 16:50 น. »
ขอบคุณน้า hopper กับ น้าคิตตี้ครับ ยังทันอยู่นะครับแนะนำกันมาเรื่อยเรื่อยได้เลย เพราะอยู่หลายวัน คงต้องพาไปกินหลายมื้อ

เอตรงสกาล่าเนี่ยเดินเข้าซอยไปด้านในมันก็มีร้านอาหารจีนอีกเหมือนกันใช่ป่าวหวา ถ้าเทียบกับใต้สกาล่าที่ไหนอร่อยกว่ากันครับ
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มกราคม 2010 เวลา 19:19 น. »
ลองดูร้านนี้ครับ FaLLaBeLLa ... หรือ ร้าน "100 ราชดำริ" ... (Italian Style)
ใกล้รถไฟฟ้าราชดำริครับ :m (53):

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มกราคม 2010 เวลา 19:20 น. »

ออฟไลน์ ช้าง

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มกราคม 2010 เวลา 19:24 น. »
อาหารไย แพงสุยโค่ย แนะนำ blue elephant ครับ

อาหาร Italian + international วิวว้าวสุดๆ Vertigo โรงแรม Westin หรือ พาไป The Dome ก็ได้ ครับ

ออฟไลน์ inthaphan

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มกราคม 2010 เวลา 19:47 น. »

ถ้าใกล้ๆ central world

Zense ชั้น 17 บนอาคาร ZEN เลย แต่ต้องต่อลิฟท์แก้วใน ZEN ที่ ชั้น 7    ขึ้นไป   วิวแจ่มเลย

02 100 9898

http://www.zensebangkok.com/home.html

AQUA, Four seasons hotel  ก็็ดีครับ ลงรถไฟฟ้าราชดำริ

ออฟไลน์ huge

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มกราคม 2010 เวลา 20:38 น. »
เรียงเป็นแถวเป็นแนวน่ารับประทานมากทุกร้านเลย
ร้านแรกเป็นร้านแบบข้าวหน้า  ดงดงเต  เมื่อวานทานข้าวหน้าเนื้อกับข้าวหน้าเทมปุระ  อร่อยมากไม่แพงจัดคนไม่เยอะมาก
ร้านที่สองเป็นร้านสเปเก๊ตตี้แบบญี่ปุ่น ชื่อเรียกยากจำไม่ได้  คนไม่ค่อยเยอะ

ออฟไลน์ huge

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มกราคม 2010 เวลา 20:39 น. »
ร้านที่สามคนเยอะมากกกกกกกกกที่สุดเป็นร้านราเมน  น่ากินสุด ๆ แต่คิวยาว
ร้านที่สี่ร้านโอโคโนมิยากิ  คนไม่เยอะแต่ร้านค่อนข้างเล็กเลยดูแน่น
ร้านที่ห้าเป็นร้านบาร์บีคิวแบบญี่ปุ่น  คนไม่เยอะเพราะขายเนื้อด้วยคนไทยไม่ค่อยทานเนื้อกัน
 :m (82): :m (82):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มกราคม 2010 เวลา 23:29 น. »
the World Buffet Centara Grand ก็ใช้ได้นะคร๊าบ หัวละ พันหน่อยๆ รวมไวน์ด้วย :m (60): วิวส์ ก็ตึกสูงใช้ได้

น่าจะชั้น 18 ฝั่งโรงแรมคร๊าบ

วันเสาร์ มันจะเปิดให้เดินไปตักอาหารฝั่ง Ginger ที่เป็นร้านญี่ปุ่นบนชั้นเดียวกันด้วย

แต่ผมว่าฝั่ง The World ดูน่านั่งกว่าคร๊าบ
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มกราคม 2010 เวลา 23:36 น. »
เพิ่มเติมครับน้าเต่า

Manna ชั้น G Paragon เป็นอาหารไทย (เพื่อนผมว่าดี)

Red Sky ชั้นบนสุดตรง Centara Grand Central World วิวสวยดี

-----------------------------------------------

ร้านที่น้า Huge พูดถึงมันอยู่ที่ไหนครับ

ปล.ไม่ทราบว่า fuse C3 ใน creek ที่พี่ SL จะปล่อย ขนาดเท่ากับที่อยากได้หรือเปล่า ลองไปจีบๆ ดูนะครับ

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มกราคม 2010 เวลา 23:52 น. »
อ๊ะจ๊ะป๊ะด๊ะ โรงแรมโฟร์ซีซั่นส์ก็อาหารอร่อยนะครับพี่เต่า

แล้วก็ Fallabella ที่คุณโอ๊ตบอกล่ะครับ

จริงๆถ้าเลยมาสาธร ก็ยังมี Baan Khanittha and Gallery,
และมีคนบอกว่าให้ไปกินอาหารเมดิเตอรร์เรเนียน ที่ Cyan ที่ The Metropolitan  แล้วค่อยขึ้นไปดื่มต่อที่ Moon Bar Banyan Tree ครับ
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันจันทร์ 18 มกราคม 2010 เวลา 19:46 น. »
ขอบคุณครับน้าน้า ตกลงไปกินอาหารจีนที่สกาล่าหนึ่งวัน แล้วก็ Zense วันศุกร์ ใช้เส้นนิดหน่อยได้ที่นั่งติดสระน้ำ
..\
☻/
/▌

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันอังคาร 19 มกราคม 2010 เวลา 00:43 น. »
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=450d&month=05-2009&date=01&group=2&gblog=47

รูปสกาลาครับน้าเต่า  :m (25):

ออฟไลน์ keeratikul

• TAC
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันอังคาร 19 มกราคม 2010 เวลา 01:09 น. »
แนะนำสุกี๊เอ็มเค จะถูกน้าเต่าเตะป่าวเนี่ย ??

• TAC
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันอังคาร 19 มกราคม 2010 เวลา 01:12 น. »
เวลาลุกค้าผมมาน๊ะ (แหมแต่ลูกค้าชาวสวนมันก้ไม่ได้หรูหราอะไรอ่ะน๊ะ) มันชอบกินง่ายๆ ไม่ต้องเรื่องมาก แต่ถ้าไม่ชัวร์นี่ผมชอบพาเข้าบุฟเฟห์เลย อยากกินอะไรก็ตักเอาเองละกัน บุฟเฟห์โรงแรมี่วุธบอกก็ดีน๊ะครับ สบายเราด้วยไม่ต้องสั่ง สบายเค้าด้วย ไม่ถูกบังคับกิน

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันอังคาร 19 มกราคม 2010 เวลา 01:14 น. »
เวลาลุกค้าผมมาน๊ะ (แหมแต่ลูกค้าชาวสวนมันก้ไม่ได้หรูหราอะไรอ่ะน๊ะ) มันชอบกินง่ายๆ ไม่ต้องเรื่องมาก แต่ถ้าไม่ชัวร์นี่ผมชอบพาเข้าบุฟเฟห์เลย อยากกินอะไรก็ตักเอาเองละกัน บุฟเฟห์โรงแรมี่วุธบอกก็ดีน๊ะครับ สบายเราด้วยไม่ต้องสั่ง สบายเค้าด้วย ไม่ถูกบังคับกิน
แล้ว หลังจากนั้น พาไปต่อไหน อะ ป๋า

• TAC
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันอังคาร 19 มกราคม 2010 เวลา 01:38 น. »
การไปอาบอบนวดนั้นก็เหมือนการไปกิบบุฟเฟห์น่ะ...​ชอบจานไหนก็หยิบจานนั้น...หลักการเดียวกันครับน้า....

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 28 มกราคม 2010 เวลา 20:00 น. »
แนะนำสุกี๊เอ็มเค จะถูกน้าเต่าเตะป่าวเนี่ย ??
เฮ้ยปกติฝรั่งมาผมพาไปเอ็มเคนะ ฝรั่งชอบมาก กินง่ายง่ายราคาไม่แพง จากนั้นค่อยพาไปคลุกวงใน ไอ้ประเภทพาไปกินร้านอาหารดีดีไม่เคยมี เที่ยวนี้พอดีเขาพาเมียมาด้วยเลยต้องหาหน่อยนึง

เอารูปร้าน zense มาฝาก ร้านเล็กกว่าที่คิด

อาศัยเส้นนิดหน่อยได้นั่งติดสระน้ำในคินวันศุกร์

ไฟเปลี่ยนสีไปเรื่อยเรื่อย

ร้านเล็กกว่าที่คิดไว้เยอะ

คนแน่นร้าน

สำหรับร้านนี้บรรยากาศเอาไป ๘ มันสบายสบายกินเป็นงานเป็นการก็ได้ กินเฮฮาก็ดี
อาหารให้ ๗ อาหารไม่แย่เหมือนที่อ่านคำวิจารณ์จากบอร์ดต่างต่าง แต่เทียบกับราคาแล้วให้ได้เต็มที่แค่นี้
ความคุ้มค่า ถ้าไปเพราะเรื่องงาน ไปแล้วได้ประโยชน์ผมให้ ๑๐ แต่ถ้าไปกับปูสองคน ผมไม่ไป หมดเที่ยวนี้เกือบสองหมื่น ไปกินเนื้อย่างที่ all seasons ดีกว่า เนื้ออร่อยมาก อร่อยกว่าร้าน aka ที่คนเขาฮิตกันเสียอีก แต่ราคาก็โหดกว่าเหมือนกัน ไปกินกับปูสองคนต้องกำเงินเอาไว้ซักหกพัน

สรุปว่าขอบคุณน้าน้าทุกคนที่แนะนำนะครับ
..\
☻/
/▌

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 28 มกราคม 2010 เวลา 23:17 น. »
เนื้อย่างร้านไหนครับพี่เต่า

A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันศุกร์ 29 มกราคม 2010 เวลา 20:48 น. »
เนื้อย่างร้านไหนครับพี่เต่า

หันหน้าเข้าหาตึกออลซีซั่น เดินไปทางซ้ายมือที่มีสตาร์บักอยู่ ขึ้นบันไดเลื่อนไปไม่ชั้นสองก็ชั้นสามนี่แหละ ติดบันไดเลย ร้านญี่ปุ่นอร่อยมาก
..\
☻/
/▌