ผู้เขียน หัวข้อ: อยากกินเนื้อย่าง แนะนำร้านเนื้อย่างบุฟเฟ่ต์ สไตล์ ยาคินิคุ อีกร้านละกันนะจ้ะ  (อ่าน 42651 ครั้ง)

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • we will,we will ROCK YOU
บอกแว้ว เนื้อย่างร้านนี้ รสชาติเยี่ยม บริการ สุดยอด ราวกับ เราเป็นคุณชายกลางแห่งบ้านทรายทองกันเลยทีเดียว ว่าแล้วอยากกินอีก :m (50):

ออฟไลน์ huat

• คุ้นคิดกับสิ่งที่ตัวรักจะทำได้ดี,เครียด ผมจะเสียใจทุกครั้งที่ใช้อารมณ์
Re: อยากกินเนื้อย่าง แนะนำร้านเนื้อย่างบŬ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันเสาร์ 13 มีนาคม 2010 เวลา 00:40 น. »
เมื่อวานไปทานมาล่ะ ขอบอกว่าอร่อยจริงๆคร้าบ  :m (17): :m (17): :m (17): มีบริการปิ้งให้ด้วย นั่งกินอย่างเดียว อิ่มไปเลย  :m (13):

ปล. วันนี้ไปทานข้าวแถวบ้านน้าเขียง ลงรถไฟฟ้ามาแล้วเจอซอยขายอาหารเยอะๆนั่นแหล่ะครับ แม่ค้าขายข้าวเหนียวมะม่วง น่ารักจังเลย  :m (37):
มีคนปิ้งให้ด้วยหรือ  :m (49): :m (49): :m (49): สาวสาว หรือเปล่าอยากรู้จัง :m (41):  :m (41):  :m (41):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 13 มีนาคม 2010 เวลา 00:48 น. โดย huat »
คิดว่าน่าจะเรียบเร้อยแล้วครับ ,System ล่าสุด ครับ
Ipod dock(digital out): ONKYO ND-S1
Music Server: duo atom D510, OS:windows XP, Technology:remote desktop from mac + hiface usb to bnc http://www.thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=5502.0
Program : Foorbar+ ASIO <---ต้องขอขอบคุณ คุณ machineX ด้วยครับที่สอนวิธี set ,itunes ของ steve jobs
cd transport:CD-Pro2 พี่ Big  , หัวอ่าน: cd-pro2LF  ประกอบ โดย พี่ ปู(MZ5)<--bass กังวาลอย่างไงไม่รู้ รายละเอียดดีมากครับ ไหลลื่นดี
DAC:audio-gd ref 7 (ตัว top ของ audio-gd ต้องนี้ เมืองไทยมีสองตัว)<-- เสียงดีจริงจริง
pre:dared ตัว top
power amp mono block ขับกลางแหลม : dared 300b monoblock
power amp  ขับ Sub ต่อเอง : gain clone 40 watt from "นัฐพงศ์ kit"<-- เดินสาย input output ด้วยสาย home grown ร้านหมูหวาน
ลำโพง horn limited edition TAA
สายลำโพง สายตัดขาย ตัว top ของ tranperent
ตัวรองลำโพง skeet ของ linn <--ต้องขอขอบคุณเฮียเม้งด้วยครับที่แนะนำ
กระบะทรายใครใช้ amp หลอด ไม่ควร พลาด เลยนะครับ ราคามิตรภาพ เสียงเหมือน มัน clear มากขึ้นนะ<--ขอบคุณน้าJazzที่ทำของดีดีออกมา
สาย Digital compass bnc->bnc (ระหว่าง hiface กับ dac) ,OYAIDE FTVS-910 110 ohm (ระหว่าง cd player กับ DAC)<--ขอบคุณbambam01
ชั้นวาง KTT ขอบคุณพี่ศักดิ์ เพิ่งรู้ว่าคนบ้านใกล้เรือนเคียง ทำของดีดี ราคาเหมาะสม ออกมา สั่งทำได้ด้วยนะครับ
ขอบคุณ Admin พี่เขียง ที่ทำ webboard ดีดี ที่ให้ผมแสวงหาความรู้ เพิ่งรู้ว่าบ้านเกิดพี่กับผม อยู่ตรงข้ามกัน ขอบคุณจริงจริงครับ

• TAC
มีครับเฮียฮวด ที่ร้าน นี้ มีสาวประเภทสอง ตัวใหญ่ใจถึงมาก บริการ แบบถึงลูกถึงคน เฮียฮวด อยากลองป่ะละ น้องเค้าอยู่ทุกวันแหละนะ :m (50):

ออฟไลน์ huat

• คุ้นคิดกับสิ่งที่ตัวรักจะทำได้ดี,เครียด ผมจะเสียใจทุกครั้งที่ใช้อารมณ์
มีครับเฮียฮวด ที่ร้าน นี้ มีสาวประเภทสอง ตัวใหญ่ใจถึงมาก บริการ แบบถึงลูกถึงคน เฮียฮวด อยากลองป่ะละ น้องเค้าอยู่ทุกวันแหละนะ :m (50):
:m (8): :m (8): :m (8):ไม่ชอบ :m (8): :m (59): :m (59): :m (59):
คิดว่าน่าจะเรียบเร้อยแล้วครับ ,System ล่าสุด ครับ
Ipod dock(digital out): ONKYO ND-S1
Music Server: duo atom D510, OS:windows XP, Technology:remote desktop from mac + hiface usb to bnc http://www.thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=5502.0
Program : Foorbar+ ASIO <---ต้องขอขอบคุณ คุณ machineX ด้วยครับที่สอนวิธี set ,itunes ของ steve jobs
cd transport:CD-Pro2 พี่ Big  , หัวอ่าน: cd-pro2LF  ประกอบ โดย พี่ ปู(MZ5)<--bass กังวาลอย่างไงไม่รู้ รายละเอียดดีมากครับ ไหลลื่นดี
DAC:audio-gd ref 7 (ตัว top ของ audio-gd ต้องนี้ เมืองไทยมีสองตัว)<-- เสียงดีจริงจริง
pre:dared ตัว top
power amp mono block ขับกลางแหลม : dared 300b monoblock
power amp  ขับ Sub ต่อเอง : gain clone 40 watt from "นัฐพงศ์ kit"<-- เดินสาย input output ด้วยสาย home grown ร้านหมูหวาน
ลำโพง horn limited edition TAA
สายลำโพง สายตัดขาย ตัว top ของ tranperent
ตัวรองลำโพง skeet ของ linn <--ต้องขอขอบคุณเฮียเม้งด้วยครับที่แนะนำ
กระบะทรายใครใช้ amp หลอด ไม่ควร พลาด เลยนะครับ ราคามิตรภาพ เสียงเหมือน มัน clear มากขึ้นนะ<--ขอบคุณน้าJazzที่ทำของดีดีออกมา
สาย Digital compass bnc->bnc (ระหว่าง hiface กับ dac) ,OYAIDE FTVS-910 110 ohm (ระหว่าง cd player กับ DAC)<--ขอบคุณbambam01
ชั้นวาง KTT ขอบคุณพี่ศักดิ์ เพิ่งรู้ว่าคนบ้านใกล้เรือนเคียง ทำของดีดี ราคาเหมาะสม ออกมา สั่งทำได้ด้วยนะครับ
ขอบคุณ Admin พี่เขียง ที่ทำ webboard ดีดี ที่ให้ผมแสวงหาความรู้ เพิ่งรู้ว่าบ้านเกิดพี่กับผม อยู่ตรงข้ามกัน ขอบคุณจริงจริงครับ

ออฟไลน์ noom888

• คุยเก่งมาก
ดีครับดีชอบ ๆ  ผมไปหาดใหญ่บ่อยๆหา อะไรบุฟเฟต์ กินไม่ค่อยมี เลย  ขนาด โออิชิ เมืองใหญ่ๆน่าจะมี จะกินทีต้อดั้นด้นไปกินภูเก็ต อะ

บุฟเฟ่ต์ญี่ปุ่นที่โรงแรมเซ็นทรัลโนโวเทลครับ  แต่อาหารไม่คุ้มราคาครับ  ไม่แนะนำ  คนละ 459 ไม่รวมดื่มและ Service Charge, TAX  แต่อาหารเกรดเดียวกับร้านที่ขายเทมปุระชุดละ 90 บาท

ออฟไลน์ keeratikul

• TAC
กอล์ฟ,  น้องครับ บุฟเฟห์ เจ็ดที่ครับ ห้ามคิดราคาเด็ก..
พนักงาน, ค่ะ จะรับแบบย่างหรือชาบูดีค๊ะ ?
กอล์ฟ, เฮ้ยพวกเราเอางี้ ย่างเตานึง ต้มเตานึงแล้วเบ่งกันกินดีกว่า...
จักรยาน, ดีดี จัดไป ตามนั้น
พนักงาน, เอ่อ สรุปรับสองอย่างหัวละ 499 น๊ะค๊ะ เพราะโต๊ะนึงมีสองอย่างถือเป็นอีกราคานึง
กอล์ฟ,  เอเปลี่ยนใจ อยู่ดีดีไม่อยากกินชาบูแล้ว เอาย่างอย่างเดียวละกัน ไม่ชอบชาบูเท่าไหร่ ? ว่าแต่ 399 ใช่มั๊ยคราวนี้ ?
พนักงาน, ค.....ค่ะ
กอล์ฟ,   น้องครับ ในบุฟเฟห์นี่ รวมเครื่องดื่มปล่าวครับ ผมมีไวน์แดงมาด้วยล่ะ
พนักงาน, ไม่รวมค่ะ ขอแนะนำชาเขียวค่ะ รีฟิว ราคาเพียง.....ถ้าไวน์นี่เราคิดค่าเปิดสามร้อย.. ,,,,
กอล์ฟ, ขอน้ำปล่าวละกันครับ เอาหกที่ ของผมขอชาเขียวเย็นรีฟิว
จักรยาน, แต่ขอหลอดเจ็ดอันน๊ะครับ
พนักงาน, ค..คะ...ค่ะ

หลังจากกินไปซักสามสี่ชุด.....
แอน,  เอ่อพี่ค๊ะ ขอเติมเนื้ออีกหน่อยค๊ะพี่...หนูเกรงใจจัง เอางี้จะได้ไม่ต้องเรียกพี่บ่อยๆ ยกมาเติมเลยทีเดียว หลายๆจาน หรือไม่ก็ยกมาเรื่อยๆ ไม่ต้องให้ขอน๊ะค๊ะ
พนักงาน,   ค....ค่
แอน,    อ้อพักดองด้วยค๊ะพี่... สองที่ติดๆ

หลังจากที่กินจนควายหายไปสามตัวได้...
กอล์ฟ,  ขอโทษครับ เช็คบิลด้วย  ผมเพื่อนเกร๋ โลเล เพื่อนซี้กัปตันเจมส์ การบินไทยน๊ะ มีส่วนลดป๊ะ ??
พนักงาน, ขอโทษค๊ะ ราคาเท่านี้ พวกพี่ล่อแดกกันขนาดนี้ ยังจะลดอีกเหรอค๊ะ ??

• TAC
อ้าวน้ากอล์ฟ ไม่กิน น้องกุ้ง กับ น้อง แซลม่อน กันเลยเหรอคร้าบ ไปหลายๆคน นั่งสบายเลย ใช่ป่ะละ  :m (50):

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
ตรูยังไม่เคยไปแดร๊กเรยยยย .... ผ่านทุกวัน ..ต้องไปซะหน่อยแล้ว แต่ร้านเค้าจะให้เข้าไหมอ่ะ ...ตากอล์ฟมานไปเล่นซะเละเรยยย

• TAC
น้ากอล์ฟ แกอุตส่าห์ ฝ่า เสื้อแดงมากิน โดยเฉพาะเลยนะเนี่ยน้าเจมส์ ผ่านทุกวัน ไม่แวะได้ไง วันนั้น ตั้มกับแฟน ก็ผ่านมา กิน ยังชอบใจเลย บอกมีคนย่างให้ด้วย ร้านนี้คนน้อยดี สงสัยจะคนเยอะก็คราวนี้แหละ :m (25):

• TAC
ทุกท่านอ้างชื่อผมได้เลย...รับรองเค้าจัต้อนรับในอีกไสตล์นึง....
คิดเอาละกัน ว่าจะกินแบบผู้ดี ละเลียดๆ สรุป เนื้อสามจาน หัวละห้าร้อย...
หรือ แบบผม สะใจ วัยโจ๋ วัวหายไปสามตัว หัวละห้าร้อย พร้อมเบอร์โทรน้อง แคชเชียร์

เลือกเอา..

• TAC
โอ้ยยย น้ากอล์ฟ คร้าบ ไปกิน บุฟเฟ่ต์ ไม่มีผู้ดงผู้ดี อะไรหรอกคร้าบ ผมไปกินกันสองคนนะ กินแบบเนียนๆ แต่ตอนออก นี่แทบคลานออกมา ต้องค่อยๆย่องๆ ไปขึ้นรถ กลัวอ๊วกกกกก :m (44):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
ทุกท่านอ้างชื่อผมได้เลย...รับรองเค้าจัต้อนรับในอีกไสตล์นึง....
คิดเอาละกัน ว่าจะกินแบบผู้ดี ละเลียดๆ สรุป เนื้อสามจาน หัวละห้าร้อย...
หรือ แบบผม สะใจ วัยโจ๋ วัวหายไปสามตัว หัวละห้าร้อย พร้อมเบอร์โทรน้อง แคชเชียร์

เลือกเอา..

เอาแต่เบอร์น้องแคชเชียร์ได้ไหมอ่ะ แต่ถ้าไม่น่ารัก ไม่เอานาเว้ย... :m (50):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
น่ารักแบบ...ของนังเกร๋อีกป่าวววว :m (76):

• TAC
มีที่ร้านมีน่ารักอยู่คนหนึ่ง หน่วยก้านดีมาก น่าไปต่อยมวย สูง ชลูด ตูดกลมกลึง ใช้ได้ แต่หันหน้ามา ปรากฎว่าเป็น ประเทือง  :m (83): แต่บริการถึงใจจริงๆนะจะบอกให้  :m (41):

ออฟไลน์ dht_tubes

• คุยเก่งมาก
  • มิดไลฟ์ไครซิส
น้าเก๋ครับ

ผมไปอ่านเจอมีอยู่อีกร้านนึง อยู่ในซอยเอกมัย แถวๆ ร้านนั่งเล่น ระหว่างซอย 12 กับ 14

ดูแล้วก็ไม่เลว ไม่สู้ร้านที่แฟชั่นไอส์แลนด์ได้หรือเปล่าครับ
หูฮอร์นเหล็ก.............

อ่า...แบบนี้สิครับน้า   ไปกันไหมเก๋.....ตกลงกันแล้วนี่ ว่าถ้ามีร้านแบบนี้จะมา  :m (50):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

• TAC
ร้านของเกร๋ร้านนี้ไม่อยากพูดถึงเลย สิ่งที่ทุเรศตัวเองที่สึดก็คือ พึ่งรู้ว่าเซ็นทรัลแจ้งก็มี อยู่ใกล้ๆชาบูชิที่กินประจำ.... ทุเรสมั๊ย ?

• TAC
อ้าวไปดิๆ ไปร้านแถวในเมืองบ้างก็ได้นะคร้าบน้าๆ เรื่องกินเนี่ยขอให้บอก :m (50):

ออฟไลน์ audio-hilo

• just listen to the music.
อ้าวไปดิๆ ไปร้านแถวในเมืองบ้างก็ได้นะคร้าบน้าๆ เรื่องกินเนี่ยขอให้บอก :m (50):
ไม่กินเนื้อแล้วชวนชาวบ้าเค้าทำมาย....เรื่องเนื้อเนี่ย..กินประจำที่ ซิสเลอร์..ซุปฟรีสลัดฟรี..กินกันให้อวกกันไปข้างนึง.กินเนื้อย่างแบบbuffetก็เคยลองกินที่ daidomon..เหมือนกันคุ้มดี..

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
ไม่กินเนื้อแล้วชวนชาวบ้าเค้าทำมาย....เรื่องเนื้อเนี่ย..กินประจำที่ ซิสเลอร์..ซุปฟรีสลัดฟรี..กินกันให้อวกกันไปข้างนึง.กินเนื้อย่างแบบbuffetก็เคยลองกินที่ daidomon..เหมือนกันคุ้มดี..
ร้าน Aka ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าก็มีบุฟเฟ่ต์นะน้าออด เนื้อพอใช้ได้ สมราคา
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

เสียดายผมเป็นโรคกรดไหลย้อน พวกบุบเฟย์เลยไม่ค่อยจะเข้าทางผมเท่าไหร่ ไปแล้วขาดทุน... :m (71):   น่ารับประทานจริงๆนะเนี่ย :m (47):

แต่ถ้าเป็นสุรา หรือ ไวน์กลับไม่เป็นไร โลดด  โลดดด โลดดด หมอก็ไม่ได้ห้ามด้วย :m (60):

น้องเก๋เองยังรักษาได้ ในนี้มีหมอหลายคน ไม่ต้องกลัวครับ.... :m (1):

ออฟไลน์ audio-hilo

• just listen to the music.
ไหวเหรอ..หมอในนี้อ่ะ..ทั้งผ่า และ..ตัด..เสี่ยป๊อปคงไม่เอาหรอก...อิอิ. :m (57):

• TAC
ผมเป็นพวกหายแล้วก็ซ่าอีกคร้าบ น้าป๊อป อาการดีขึ้นแล้วก็ตะลุยกินขึ้นอีก แต่พยายาม ไม่กินแล้วนอนเลยค้าบ เมื่อก่อนตอนดึกๆ ร้องเพลงเสร็จต้องกิน ให้อิ่มแล้ว มันก็ง่วงแล้วก็นอน เสร็จแล้วก็ เป็นโรคกรดไหลย้อนนี่แหละคร้าบ แย่ไปเลย