ผู้เขียน หัวข้อ: ก๊วยเตี๋ยวเนื้อ " เจ้ผอม " สะพานเหล็ก ( ใกล้ๆ BKP )  (อ่าน 17266 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
ก๊วยเตี๋ยวเนื้อ " เจ้ผอม " สะพานเหล็ก ( ใกล้ๆ BKP )
« เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 มีนาคม 2010 เวลา 18:24 น. »

ถ้าใครชอบมาเดินคลองถมวันอาทิตย์ และชอบกินเนื้อ ต้องไม่พลาดร้านนี้  " ร้านเจ้ผอม "

เป็นร้านก๊วยเตี๋ยวเนื้อ ที่อยู่บริเวณสะพานเหล็ก(คลองถม) ฝั่งเดียวกับร้านขายซีดี BKP

รสชาติเยี่ยม เนื้อแบบเต็มๆ ไม่มีกั๊ก มีหลากหลายตามใจคนสั่ง....

ร้านนั้เคยออกรายการไปแล้วครั้งหนึ่ง ทำให้คนเยอะกว่าเดิมมากๆ ....

เห็นเจ้าของร้านบอกว่าตั้งแต่ออกรายการไป ทำไม่ทันเลย เพราะปรกติก็มีคนมากินมากอยู่แล้ว

นี่ยื่งมีมากขึ้นไปอีก...

ใครที่ผ่านไปแถวๆนั้น ไม่ควรพลาดนะครับ... :m (17):

แต่ร้านนี้ต้องใจเย็นๆ เพราะคนจะเยอะมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ 07 มีนาคม 2010 เวลา 18:52 น. โดย ADMIN »
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
Re: ก๊วยเตี๋ยวเนื้อ " เจ้ผอม " สะพานเหล็ก ( ใกล้ๆ BKP )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 มีนาคม 2010 เวลา 21:20 น. »
ชามละกี่บาทครับพรี่..เห็นแล้วท้องร้องเลย :m (60):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
Re: ก๊วยเตี๋ยวเนื้อ " เจ้ผอม " สะพานเหล็ก ( ใกล้ๆ BKP )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 มีนาคม 2010 เวลา 22:40 น. »
ชอบมากๆครับ :m (41):

คราวหน้าผมไปกุงเตป น้าเขียงพาผมไปกินทีนะ :m (3):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ peporing

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ 07 มีนาคม 2010 เวลา 23:15 น. »
ผมเคยไปกินซอยแถวนั้นเหมือนกัน จำไมได้ว่าร้านอะไร แต่ชามละ 50 รึ 60 เนี่ยแหละ

แต่แถวนั้น แมงสาบ เยอะดีนะ กินไปก็คิดไปว่า ดึกๆ มันคงออกมาเพ่นพ่านเยอะน่าดู :m (40):

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันจันทร์ 08 มีนาคม 2010 เวลา 01:22 น. »

5555 แม่นแหล่ว ราคาชามละ 5-60 บาท....ร้านจะโทรมๆหน่อย

เดาได้เลยครับ กลางคืนนี่ หุหุ เจ้าปีเตอร์เพียบแน่ๆ  :m (50):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันจันทร์ 08 มีนาคม 2010 เวลา 02:16 น. »
ถ้าเป็นร้านนี้ ถึงชามละ 50-60 ก็ยังคุ้มครับ เพราะเน้นๆ

ตอนนั้นผมไปนั่งกินคนเดียว สั่งเกาเหลา ข้าวเปล่า กินๆ อยู่ โต๊ะข้างๆเรียกเก็บเงิน ผมก็แอบเหล่ไปมอง เค้ามา 2 คน กิน 2 ชาม ทำไมตั้งร้อยกว่าบาทฟะ ผมเลยตกใจ เฮ้ย.. นี่ชามเท่าไรวะเนี่ย

พอตัวเองเรียกเก้บเงิน จึงเข้าใจ แต่ก็อร่อยดีครับ ถ้าไปแถวนั้น จะแวะไปลองอีกซะที :m (25):

ออฟไลน์ audio-hilo

• just listen to the music.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันจันทร์ 15 มีนาคม 2010 เวลา 16:26 น. »
ถ้าไปเดินเล่นที่ ดิโอลด์หรือไปดูแผ่น ที่ bkp ก็จะต้องแวะโซ๊ยก๋วยเตี๋ยวที่ร้านนี้ประจำ..คนรุ่นเรผมเค้าเรียกก๋วยเตี๋วเนื้อ ตลาดปีระกาถัดไปก็จะเป็นเวิ้งนครกเษม แหล่งเครื่องดนตรียุคแรกๆมีมานานมากแล้วเพิ่งมาขยายเป็นสองคูหาเมื่อไม่นาน..ที่ขายอยู่นี่รุ่นลูกแล้ว :m (17): :m (17): :m (17):

ออฟไลน์ wilapong

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพุธ 02 มิถุนายน 2010 เวลา 19:56 น. »
ความจริงมีอีกร้านครับ อยู่ตรงข้ามร้านนี้ถัดไปอีซอย เลี้ยวช้ายจากหน้าร้านนี้ก็ได้
อร่อยมาก พวกสส.ชอบมากินมีเนื้อโกเบด้วย

ออฟไลน์ pleza

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพุธ 02 มิถุนายน 2010 เวลา 20:11 น. »
ผมกินว่าก็ดีแต่ลองพาแฟนไปกินซิครับ
ผู้หญิงจะชอบมาก :m (4):
เป้าหมายทีดี เดินทางด้วยความหวัง แม้ยังไม่ถึงก็สุขใจ

ออฟไลน์ pongzzz

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันพุธ 02 มิถุนายน 2010 เวลา 21:57 น. »
ความจริงมีอีกร้านครับ อยู่ตรงข้ามร้านนี้ถัดไปอีซอย เลี้ยวช้ายจากหน้าร้านนี้ก็ได้
อร่อยมาก พวกสส.ชอบมากินมีเนื้อโกเบด้วย

ต้องร้านที่ว่านี้แหละ อยู่ในตลาดปีระกา สุดยอดตัวจริง สส.หรือรัฐมนตรีมากินกันแยอะ ราคาขายแพงกว่าด้วย รู้สึกชามละ 80 บาทขึ้นไป  ของทุกอย่างคัดอย่างดี เนื้อโกเบต้องรีบไปกินแต่เช้า ของมีน้อย แป๊ปเดียวหมด ร้านขายเช้าถึงเที่ยงก้หมดแล้ว เมื่อก่อนอยู่แถวนั้น ต้องกินร้านนี้ แต่ถ้าหมดค่อยไปกินอีกร้านเจ๊ผอม ใครชอบกินเนื้อ ต้องที่นี้ น่าจะที่หนึ่งของประเทศเลยนะ  :m (17): :m (17):

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 03 มิถุนายน 2010 เวลา 13:19 น. »
ผมกินว่าก็ดีแต่ลองพาแฟนไปกินซิครับ

บางคนอาจไม่ชอบนะครับ เพราะร้านเก่ามากๆ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 03 มิถุนายน 2010 เวลา 13:25 น. »
ไม่ได้กินนานแล้ว มีโอกาสต้องแวะไปลิ้มลองอีกสักครั้ง เพราะผมเองก็ชอบก๋วยเตี๋ยวเนื้อเป็นพิเศษ  :m (68):

ออฟไลน์ pleza

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 03 มิถุนายน 2010 เวลา 13:35 น. »

บางคนอาจไม่ชอบนะครับ เพราะร้านเก่ามากๆ
ถูกของพี่ :m (11): ครั้งแรกที่ได้กินร้านนี้แฟนผมพาผมไป
แล้วหลายครั้งที่ไปผมเห็นผู้หญิงกินกันเยอะ สงสัยผู้หญิงชอบกินเส้น :m (50):

เป้าหมายทีดี เดินทางด้วยความหวัง แม้ยังไม่ถึงก็สุขใจ

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 03 มิถุนายน 2010 เวลา 14:12 น. »
เนื้อเปื่อย ตรงตลาดข้างในของเวิ้งนคร เพื่อนเรียกร้านซกเพียง ดูเน่ากว่าร้านนี้หน่อย
ห้ามไปสาย....อร่อยสุดๆ...ไม่มีเส้น ไม่มีลูกชิ้น...ไปกินเนื้ออย่างเดียว....80 บาทนั่นแหละ... :m (73):
แต่ผมต้องให้คนแถวนั้นพาเดิน...แต่แถวๆ BKP ครับ...
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 03 มิถุนายน 2010 เวลา 14:13 น. »

ต้องร้านที่ว่านี้แหละ อยู่ในตลาดปีระกา สุดยอดตัวจริง สส.หรือรัฐมนตรีมากินกันแยอะ ราคาขายแพงกว่าด้วย รู้สึกชามละ 80 บาทขึ้นไป  ของทุกอย่างคัดอย่างดี เนื้อโกเบต้องรีบไปกินแต่เช้า ของมีน้อย แป๊ปเดียวหมด ร้านขายเช้าถึงเที่ยงก้หมดแล้ว เมื่อก่อนอยู่แถวนั้น ต้องกินร้านนี้ แต่ถ้าหมดค่อยไปกินอีกร้านเจ๊ผอม ใครชอบกินเนื้อ ต้องที่นี้ น่าจะที่หนึ่งของประเทศเลยนะ  :m (17): :m (17):

ไม่รู้ว่า ใช่ชื่อ ร้านไร้เทียมทานนะ รึปล่าว  :m (14): :m (14): :m (14):

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 03 มิถุนายน 2010 เวลา 15:14 น. »
เนื้อเปื่อย ตรงตลาดข้างในของเวิ้งนคร เพื่อนเรียกร้านซกเพียง ดูเน่ากว่าร้านนี้หน่อย
ห้ามไปสาย....อร่อยสุดๆ...ไม่มีเส้น ไม่มีลูกชิ้น...ไปกินเนื้ออย่างเดียว....80 บาทนั่นแหละ... :m (73):
แต่ผมต้องให้คนแถวนั้นพาเดิน...แต่แถวๆ BKP ครับ...
ชอบร้านนี้เหมืนกันครับ...
เกาเหลา+ข้าวเปล่า..สุดยอด :m (17):

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 03 มิถุนายน 2010 เวลา 15:57 น. »

หาร้่นใหม่ๆแล้วถ่ายรูปมาลงมั่งดิพ่อคู๊นทั้งหลาย ต่างจังหวัดก้อเอานะ เผื่อเพื่อนไปเที่ยวแล้วแวะไปทาน  :m (34):

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 03 มิถุนายน 2010 เวลา 16:06 น. »
ก๋วยเตี๋ยวเนื้อชะอำก็ได้อยู่นะ
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

ออฟไลน์ Daddy

• รุ่นใหญ่
  • เพลงไม่เพราะฟังเครื่องไหนก็ไม่เพราะ....
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 03 มิถุนายน 2010 เวลา 18:27 น. »
ก๋วยเตี๋ยวเนื้อชะอำก็ได้อยู่นะ

วันไหนไปเยี่ยมพาไปกินด้วยเด้อ  :m (25):
www.klasscondo.com
"The Champaign of Urban Living"

ออฟไลน์ piyapoj

• ...^ ^...
  • ชอบคุย
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 15:02 น. »
กินทุกครั้งที่ไปสะพานเหล็กครับ
ฝันบางอย่างทำให้เป็นจริงได้ ในขณะที่บางความฝันก็เป็นแค่ฝันเฟื่อง

ออฟไลน์ mennoi

• เหม็นน้อยค่ะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 15:12 น. »

ต้องร้านที่ว่านี้แหละ อยู่ในตลาดปีระกา สุดยอดตัวจริง สส.หรือรัฐมนตรีมากินกันแยอะ ราคาขายแพงกว่าด้วย รู้สึกชามละ 80 บาทขึ้นไป  ของทุกอย่างคัดอย่างดี เนื้อโกเบต้องรีบไปกินแต่เช้า ของมีน้อย แป๊ปเดียวหมด ร้านขายเช้าถึงเที่ยงก้หมดแล้ว เมื่อก่อนอยู่แถวนั้น ต้องกินร้านนี้ แต่ถ้าหมดค่อยไปกินอีกร้านเจ๊ผอม ใครชอบกินเนื้อ ต้องที่นี้ น่าจะที่หนึ่งของประเทศเลยนะ  :m (17): :m (17):

ไม่รู้ว่า ใช่ชื่อ ร้านไร้เทียมทานนะ รึปล่าว  :m (14): :m (14): :m (14):

แม่นแล้ว บางคนเรียกร้านไร้เทียมทาน, พี่น้องมันอัดกัน อีกคนแยกไปเปิดอีกฝากถนน อิอิอิ :yoyo(53):
สมัยก่อนรุ่งๆ คนขายไปดู Tokyo Motor Show ทุกปีนะจะบอกให้ อิอิอิ :yoyo(2):
Not  an easy task what we have in this truly Analog Extremely Imperfect World.
But in this Imperfection we Love it!!!

ออฟไลน์ mr9

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 15:20 น. »
เห็นแล้วอยากจะไปกินจัง  :yoyo(56):
มีคนพูดถึงหลายคนแล้วครับ เคยไปแล้วหาไม่เจอ จะเป็นการรบกวนมากมั้ยครับ ถ้าจะรบกวนให้ทำแผนที่คร่าวๆให้หน่อยครับ
ของทั้ง2ร้านเลยนะครับ :yoyo(65):

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 15:40 น. »
เห็นแล้วอยากจะไปกินจัง  :yoyo(56):
มีคนพูดถึงหลายคนแล้วครับ เคยไปแล้วหาไม่เจอ จะเป็นการรบกวนมากมั้ยครับ ถ้าจะรบกวนให้ทำแผนที่คร่าวๆให้หน่อยครับ
ของทั้ง2ร้านเลยนะครับ :yoyo(65):

ไปตามถนนเยาวราช ก่อนข้ามสพานเหล็ก(แยกวังบูรพา) เข้าเวิ้งฯขวามือซอยสุดท้าย(มีซุ้มประตูไม้เก่าๆ) พอเข้าไปปบซ้ายมือซอยแรกเห็นร้านเจ้ผอม
ก่อนเลย   เดินเข้าซอยก่อนถึงร้านเจ้ผอม มองขวามือเข้าไปในตลาด ปบ เจอร้าน ไร้เทียมทาน อิอิอิ :yoyo(53):

Not  an easy task what we have in this truly Analog Extremely Imperfect World.
But in this Imperfection we Love it!!!

ออฟไลน์ SIRIN

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 17:32 น. »
อีกร้านที่อยากจะแนะนำ ครับ  Admin  ถ้าไปเดินซื้อแผ่นเสียงวันเสาร์  ตรงโรงพยาบาลกลาง  ฝั่งตรงข้ามโรงพยาบาลกลาง  จะมีร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อ อร่อยใช้ได้ เริ่มขายเย็นวันเสาร์  ติดกันจะมีข้าวหน้าเป็ดอร่อยอีกร้านนึงครับ ที่อยากเนะนำ

แล้วถ้ามาแถวหน้าสนามกีฬาการท่าเรือ  คลองเตย ต้องมากินก๋วยเตี๋ยวเนื้อ เจ้าอร่อย  อยู่ใกล้กับ ร้านฟิวเจอร์เวิลด์ ครับ
Analogue  never  die!

ออฟไลน์ jerry

• ไม่อิ่ม ไม่เป็นไร ขอให้มีแผ่นเสียงฟัง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 17:55 น. »

5555 แม่นแหล่ว ราคาชามละ 5-60 บาท....ร้านจะโทรมๆหน่อย

เดาได้เลยครับ กลางคืนนี่ หุหุ เจ้าปีเตอร์เพียบแน่ๆ  :m (50):

เสียดาย..ตอนนี้ผมไม่กินเนื้อ เมื่อก่อนชอบมาก แต่เจ้าพวกปีเตอร์ตามตลาดเก่านี่น่ากลัวจริงๆครับ :yoyo (83): ร้านบรรยากาศแบบนี้เวลานั่งกิน บางทีมองไปรอบๆร้านอาจพบเจอปีเตอร์วิ่งเข้ามาทัก   :yoyo (83):  เคยมองไปตรงท่อฟุตบาท เห็นน้องหนู ตัวอ้วนดำออกมาจ๊ะเอ๋เราด้วย :yoyo(22):  :yoyo (83):เสียรสชาดกันไปเลยทีเดียว :yoyo (99): :yoyo(22):
<a

ออฟไลน์ TroRuwA

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 18:17 น. »
เจ้านี่อร่อยคร๊าบ
แล้วถ้าเดินทะลุไปอีกฝากนึงของสะพานเหล็กก็มี
ข้าวมันไก่กับเกาเหลา อร่อยๆอีก2เจ้าคร๊าบ  :yoyo(53): :yoyo(53):

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 18:23 น. »

ผมไม่ทานเนื้อครับ เลยไปฝากท้องกับ "ร้านต้มเลือดหมู" หัวมุม สุดซอยสะพานเหล็ก ข้าง ๆ ร้านเพชรครับ
ทุกครั้งที่ไปผมจะสั่งต้มเลือดหมูพิเศษหมูกรอบ ข้าว 1 ถ้วย ... อร่อยเด็ดครับ  :yoyo (80):

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 18:27 น. »
มีร้านเจ้าประจำอีกร้านคือร้านข้าวขาหมู ข้างดิโอลสยาม ฝั่งร้านขายปืนครับ
ร้านนี้ กะเพราหมู อร่อยมาก
สำหรับคนชอบทานเนื้อ มีแกงกะหรี่อร่อยมาก ๆ ด้วยครับ

เมนูประจำผม "ข้าวกะเพราหมูใส่กุนเชียง + เกาเหลาเป็ด"

เสาร์นี้นัดกับพี่หนึ่ง และพี่ต๋อมว่าจะไปคุ้ยแผ่นดำกัน แถว ๆ สะพานเหล็ก ว่าจะแวะทานครับ   :yoyo(43):

ออฟไลน์ jerry

• ไม่อิ่ม ไม่เป็นไร ขอให้มีแผ่นเสียงฟัง
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 18:31 น. »
มีร้านเจ้าประจำอีกร้านคือร้านข้าวขาหมู ข้างดิโอลสยาม ฝั่งร้านขายปืนครับ
สำหรับคนชอบทานเนื้อ มีแกงกะหรี่อร่อยมาก ๆ ด้วยครับ

เมนูประจำผม "ข้าวกะเพราหมูใส่กุนเชียง + เกาเหลาเป็ด"

เสาร์นี้นัดกับพี่หนึ่ง และพี่ต๋อมว่าจะไปคุ้ยแผ่นดำกัน แถว ๆ สะพานเหล็ก ว่าจะแวะทานครับ   :yoyo(43):

ไปหาแผ่นเพลงไทยหรือครับ :yoyo(13): :yoyo(62):
<a

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 18:50 น. »

ไปหาแผ่นเพลงไทยหรือครับ :yoyo(13): :yoyo(62):

ใช่ครับไปเดินเล่นกันสนุก ๆ ครับ  :yoyo(62):

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 19:15 น. »

เสียดาย..ตอนนี้ผมไม่กินเนื้อ เมื่อก่อนชอบมาก แต่เจ้าพวกปีเตอร์ตามตลาดเก่านี่น่ากลัวจริงๆครับ :yoyo (83): ร้านบรรยากาศแบบนี้เวลานั่งกิน บางทีมองไปรอบๆร้านอาจพบเจอปีเตอร์วิ่งเข้ามาทัก   :yoyo (83):  เคยมองไปตรงท่อฟุตบาท เห็นน้องหนู ตัวอ้วนดำออกมาจ๊ะเอ๋เราด้วย :yoyo(22):  :yoyo (83):เสียรสชาดกันไปเลยทีเดียว :yoyo (99): :yoyo(22):
[/quote]

ปีเตอร์วิ่งมากับแนนซี่หรือเปล่าครับ อิอิอิ :yoyo (84):
ไปพม่าหลายปีก่อน คนต่างชาติที่ทำงานที่นั่นมักจะพูดกันว่า ร้านอาหารจีนร้านไหนไม่สกปรกไม่อร่อย อิอิอิ  :yoyo (84):
ก่อนไปร้านอาหารให้เข้าห้องน้ำให้เรียบร้อยก่อน อิอิอิ :yoyo(2):

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 19:16 น. »
อีกร้านที่อยากจะแนะนำ ครับ  Admin  ถ้าไปเดินซื้อแผ่นเสียงวันเสาร์  ตรงโรงพยาบาลกลาง  ฝั่งตรงข้ามโรงพยาบาลกลาง  จะมีร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อ อร่อยใช้ได้ เริ่มขายเย็นวันเสาร์  ติดกันจะมีข้าวหน้าเป็ดอร่อยอีกร้านนึงครับ ที่อยากเนะนำ

เห็นด้วย กินบ่อยเหมือนกันชามหม้อดิน อิอิอิ :yoyo (80):
คนขายจะ Tom Tom where u been last night อิอิอิ :yoyo(2):

ออฟไลน์ ~*JerN*~

• ฐานะไม่ให้...แต่ฝักใฝ่ไฮเอนด์
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 19:28 น. »
เคยทานแล้วครับ แต่ผมว่ามันน้อยไปหน่อย 3 ชามถึงจะอยู่ครับ ปาไป 150  :yoyo (76): :yoyo (76): :yoyo (76):
The First Step Is Always The Hardest.

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 19:43 น. »
พึ่งลองร้านนึง สุด ถ.พระรามสาม ก่อนสี่แยกไฟแดง ขึ้นสะพานกรุงเทพฯเก่าครับ (มาจากสะพานแขวน)
น้ำเข้มข้น เผ็ดพริกไท กำลังดี เนื้อสดหมักอร่อยมาก และมีเนื้อเทพๆเยอะ
เสียอย่างเดียวแพงครับ....ต้องมีคนละร้อย ถึงอิ่ม

อย่างหม้อไฟนี่ ต้อง 150 - 200 ต่อหม้อ ถึงจะยอมใส่เนื้อแพงๆให้ (ร้านเรียกว่าโกเบ)
ส่วนตัว ชอบร้านนี้กว่าร้าน นุ ท่าน้ำสาธุ ร้านดังอีกเจ้าครับ....

แต่ตอนนี้ ร้านนุ ก็ต้องชามละ 80 แล้วมั้งครับ....มีดีที่ มีกากหมู ให้สั่งด้วย
เข้ากันดีจริงๆครับ....
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 19:46 น. »

พี่ครับพวกกาจั๊วนี่สงสัยเป็นชูรสชั้นดีครับ ร้านที่อร่อยมักจะมี

แถวนั้ผมเจอลูกมันตายในข้าวหมูกระเทียมเลยครับ แต่อร่อยมากกก

:yoyo(22):  :yoyo(22): :yoyo(34):

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 19:48 น. »
พึ่งลองร้านนึง สุด ถ.พระรามสาม ก่อนสี่แยกไฟแดง ขึ้นสะพานกรุงเทพฯเก่าครับ (มาจากสะพานแขวน)
น้ำเข้มข้น เผ็ดพริกไท กำลังดี เนื้อสดหมักอร่อยมาก และมีเนื้อเทพๆเยอะ
เสียอย่างเดียวแพงครับ....ต้องมีคนละร้อย ถึงอิ่ม

อย่างหม้อไฟนี่ ต้อง 150 - 200 ต่อหม้อ ถึงจะยอมใส่เนื้อแพงๆให้ (ร้านเรียกว่าโกเบ)
ส่วนตัว ชอบร้านนี้กว่าร้าน นุ ท่าน้ำสาธุ ร้านดังอีกเจ้าครับ....

แต่ตอนนี้ ร้านนุ ก็ต้องชามละ 80 แล้วมั้งครับ....มีดีที่ มีกากหมู ให้สั่งด้วย

พี่มาร์ทวันไหนไปกินชวนด้วยนะครับ :yoyo(13):

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 19:59 น. »

หนหลังสุดที่ไปผิดหวังน้ำซุป นะมาร์ต :yoyo (97):

ออฟไลน์ Arsenal1990

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มิถุนายน 2012 เวลา 22:01 น. »
มาแสดงความเห็นอีกหนึ่งเสียงว่า "ร้านเจ๊ผอมอร่อยจริง" ครับ
\"Without Music, Life Would Be A Mistake\" : Friedrich Wilhelm Nietzsche