ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านอาหารทะเลย่านเกษตร-นวมินทร์ ครับ  (อ่าน 21437 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eakky

• ชอบคุยมาก
แนะนำร้านอาหารทะเลย่านเกษตร-นวมินทร์ ครับ
« เมื่อ: วันอังคาร 22 มีนาคม 2011 เวลา 12:21 น. »
ร้านชื่อ เล็กกุ้งเผา เปิดมานาน น้ำจิ้มรสซู๊ดยอด....
ร้านอยู่ซอยเสนานิคม1
เข้าจากทางลาดพร้าวก็ได้ (ซ.โชคชัย4, เรียบทางด่วนอาจณรงค์-รามอินทรา หรือเข้าทางเกษตร-นวมินทร์ตัดใหม่ก็ได้.)

• ชอบคุยมาก
Re: แนะนำร้านอาหารทะเลย่านเกษตร-นวมินทร์ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคาร 22 มีนาคม 2011 เวลา 12:22 น. »

• ชอบคุยมาก
Re: แนะนำร้านอาหารทะเลย่านเกษตร-นวมินทร์ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคาร 22 มีนาคม 2011 เวลา 12:22 น. »

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันเสาร์ 09 เมษายน 2011 เวลา 17:43 น. »
ไว้มีโอกาสจะไปชิมนะครับคุณเอก  :m (25):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ 10 เมษายน 2011 เวลา 21:06 น. »

เอ๊ะ...ร้านนี้ผ่านกับเจ้าสัวตรู่ไปครั้งนึง เสยดายร้านปิด ไม่งั้นนะ
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ 10 เมษายน 2011 เวลา 23:14 น. »
 :m (3): :m (3): :m (3):
ยินดีต้อนรับทุกๆท่านคร๊าบ

ออฟไลน์ Tuuu

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ 10 เมษายน 2011 เวลา 23:19 น. »
:m (3): :m (3): :m (3):
ยินดีต้อนรับทุกๆท่านคร๊าบ

ร้านพี่เอกหรือครับ ผมจะได้แวะไปทานบ้าง  :m (50):

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ 10 เมษายน 2011 เวลา 23:25 น. »
โอ้ววว..ร้านคุณเอกเหรอครับเนี่ย :m (17):
ร้านดังเลยนะครับ ร้านนี้ อยู่ใกล้ๆบ้านพี่แอนดี้เลย
เปิดกี่โมงครับ..ผมขับรถผ่านกับพี่เขียงตอนบ่ายๆ ยังไม่เปิดเลย

ออฟไลน์ keeratikul

• TAC
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ 10 เมษายน 2011 เวลา 23:45 น. »
เมื่อไหร่ๆๆๆ ว่ามาๆ จะได้ไปมั๊ยเนี่ย....อืม.. พ่อลูกอ่อนนี่น่าสงสารหว่ะ

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ 10 เมษายน 2011 เวลา 23:58 น. »
เมื่อไหร่ๆๆๆ ว่ามาๆ จะได้ไปมั๊ยเนี่ย....อืม.. พ่อลูกอ่อนนี่น่าสงสารหว่ะ

คลอดแล้วหรือครับ เห็นบอกวันที่ 13 นิครับ  :m (14):

แสดงความยินดีเลยก็แล้วกัน คุณพ่อลูกสอง :m (68): :m (68): :m (68): :m (68):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันจันทร์ 11 เมษายน 2011 เวลา 00:01 น. »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับพี่กอล์ฟ... :m (68): :m (68): :m (68):
ขอให้ซนไม่แพ้เจ้ากวิ้น :m (31):

ออฟไลน์ kr62

• TAC
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันจันทร์ 11 เมษายน 2011 เวลา 00:19 น. »
ยินดีกับน้ากอล์ฟด้วยครับ  เหนื่อยx2 แต่ก็มีความสุขx2 ด้วยเหมือนกันคับ :m (51):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันจันทร์ 11 เมษายน 2011 เวลา 01:01 น. »
กิจการครอบครัวคร๊าบ...ดูได้จากซื้อร้าน เล้กกุ้งเผา เมื่อไหร่เป็นเอกกุ้งเผาหละก็  ..... น่านแหละ เอกกี้จาสั่งซื้อ Jeff ฃุดใหญ่+สาย Trans ชุดใหญ่ๆเลยคร๊าบ
รับลองอาหารอร่อยแน่นอน....
แต่ปิดสงกรานต์นะครับ เปิดสันเสาร์หน้าครับ

ออฟไลน์ naimnatnod

• รุ่นใหญ่
    • Siriwan Guesthouse
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันจันทร์ 11 เมษายน 2011 เวลา 02:07 น. »
โธ่ นึกว่าใคร ผมกลับเมืองไทยทุกทีก็ต้องไปทานที่ร้านเล็กกุ้งเผา ที่บ้านก็สั่งแล้วไปรับมาทานที่บ้านบ่อยๆ จากบ้านเดินไปไกล้นิดเดียว อร่อยมากครับ แนะนำเป็นอย่างยิ่ง  :m (17): :m (17): :m (17):

งวดหน้าถ้ากลับไปเมืองไทย จะแวะเข้าไปเยี่ยมแล้วขอฟังชุดเครื่องเสียงด้วยนะครับ  :m (50):

ไทย จีน อเมริกา อังกฤษ ญี่ปุ่น เยอรมัน สวิส ออสเตรเลีย

คนไทย เลือดจีน อยู่อเมริกา ใช้ซิสเตมส์ของอังกฤษ หัวเข็มจากญี่ปุ่น ขี่รถเยอรมัน โทรศัพท์ทำจากเมืองจีน ใส่นาฬิกาสวิส มีพี่สาวอยู่ออสเตรเลีย

ออฟไลน์ Tuuu

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันจันทร์ 11 เมษายน 2011 เวลา 02:38 น. »
เห็นแล้วหิวเลยครับ ผมชอบทานหมึกกล้วยย่าง น้ำจิ้มแซบ ๆ กับกุ้งเผา ไม่แน่ใจว่ากรุงเทพฯจะมีหมึกสด ๆ แบบบ้านอำเภอป่าว  :m (25):  ปรกติน้ำมันไม่แพงจะไปทานที่ ปรีชา กับ ศรีนวล ตอนนี้น้ำม้ันแพงเกิน คงต้องหาแถว ๆ นี้ทานไปก่อน  :m (71):

ออฟไลน์ Everton

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันพุธ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 20:09 น. »
คุณเอก เคยเรียน CIM ที่ ST John ใช่ไหมครับ
มือใหม่หัดเล่น

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันพุธ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 20:44 น. »
บ้านเก่าผมอยู่อมรพันธ์9 แม่ผมเคยบอกว่ารู้จักกับคุณเล็ก เล็กกุ้งเผา ร้านนี้ผมไปกินบ่อยๆ
ปล.ผม St.John เก่า
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ Z4

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันพุธ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 20:54 น. »
เฮ้ย  :m (8): เจ้าของร้านแนะนำร้านตัวเอง

อร่อย  :m (6): ซู้ดยอดครับ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 11:37 น. »
ผมก็ St. John เหมือนกัน เลขประจำตัว 3151  :m (50):

บ้านเก่าผมอยู่อมรพันธ์9 แม่ผมเคยบอกว่ารู้จักกับคุณเล็ก เล็กกุ้งเผา ร้านนี้ผมไปกินบ่อยๆ
ไทย จีน อเมริกา อังกฤษ ญี่ปุ่น เยอรมัน สวิส ออสเตรเลีย

คนไทย เลือดจีน อยู่อเมริกา ใช้ซิสเตมส์ของอังกฤษ หัวเข็มจากญี่ปุ่น ขี่รถเยอรมัน โทรศัพท์ทำจากเมืองจีน ใส่นาฬิกาสวิส มีพี่สาวอยู่ออสเตรเลีย

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 11:41 น. »
ผมก็ St. John เหมือนกัน เลขประจำตัว 3151  :m (50):

ผม 28721 ห่างกันรุ่นพ่อรุ่นลูกเลยม้ั๊งครับเนี่ย..
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันอังคาร 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 11:45 น. »
555 ผมยังไม่แก่ครับ  :m (36):

ผม 28721 ห่างกันรุ่นพ่อรุ่นลูกเลยม้ั๊งครับเนี่ย..

ออฟไลน์ seoindeed

• หน้าใหม่
  • *
    • รับทำ SEO
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 25 สิงหาคม 2011 เวลา 17:57 น. »
ไม่ไกลบ้านมาก เดี๋ยวต้องขอไปลองแล้วครับ  :m (41):

ออฟไลน์ ped krub

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันพุธ 05 ตุลาคม 2011 เวลา 14:05 น. »
เห็นแล้วน้ำลายหกเลย ของชอบทั้งนั้น..........มีโอกาสต้องแวะไปชิมแนๆครับ

..........Samui...Maenam beach sunset...........

ออฟไลน์ m double o

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 10 พฤษภาคม 2012 เวลา 04:22 น. »
ต้องลอง น่าซะ