ผู้เขียน หัวข้อ: เข้ามาแล้วค่ะ NHT SuperOne 2.1  (อ่าน 4975 ครั้ง)

ออฟไลน์ conice_music

• Moderator
  • หน้าใหม่
  • MUSIC is the reason why we Exist!
    • www.conice.co.th
เข้ามาแล้วค่ะ NHT SuperOne 2.1
« เมื่อ: วันพุธ 03 กันยายน 2014 เวลา 11:47 น. »
New Item!!!

อันว่าลำโพง NHT SuperOne เป็นที่รู้จักกันในวงการว่าเป็นลำโพงประเภท Budget Bookshelf ที่ยืนหยัดในตลาดเครื่องเสียงมานานแล้วนะคะ ด้วยนิยามสั้นๆแต่ได้ใจความว่า "High-Value, high-performance" มาวันนี้ NHT ได้พัฒนาฟีจเจอร์ใหม่จนออกมาเป็น SuperOne 2.1 ต่างจากรุ่น 2.0 (ตัวเก่า) ตรงที่ตัวเก่าออกมาร่วมสิบกว่าปีแล้วค่ะ ตัวนี้จะเปลี่ยนวูฟเฟอร์เป็นตัวใหม่ แนวเสียงเปิดโปร่งขึ้น เบสส์ ไวขึ้น มิติดีเยี่ยมยังคงจุดขายเดิมไว้คือเป็น ลำโพง 2 ทาง วางหิ้ง, Acoustic suspension ที่โดดเด่นในเรื่องเสียงกลางและสูง ขนาดกำลังดีที่ 11.6" สูง x 7.25" กว้าง x 8.5" ลึก รับรองว่าเสียงแจ๋วแน่นอนค่ะ

ตอนนี้สินค้าเข้ามาแล้วเพียง 50 คู่นะคะ ประเดิมราคาที่ 13,400 บาท และต้องบอกว่าหาลำโพงราคานี้มาเทียบยากมากๆๆๆค่ะ

ออฟไลน์ vichien

• สมาชิกอาวุโส
  • ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
Re: เข้ามาแล้วค่ะ NHT SuperOne 2.1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพุธ 03 กันยายน 2014 เวลา 13:07 น. »
ต่างไงกันกับ super one ตัวเดิมบ้างครับ ตัวนี้ดูยังกะ super zero 2.0 ที่วูฟเฟอร์ใหญ่กว่า...แอบสนใจอยู่ครับ

...แอบไปลองฟังมาแล้วครับ เสียงดีทีเดียว ขนาดเพิ่งแกะกล่อง ยังไม่พ้นเบิร์น กลางแหลม แบบ nht เบสก็ดีทีเดียว เห็นว่าถ้าพ้นเบิร์น จะดีกว่านี้อีก

แต่เบสสู้ c3 ไม่ได้ c3 เบสใหญ่ เป็นลูกกว่าเยอะ ..แต่ราคาก็อีกบาน :yoyo (84):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 03 กันยายน 2014 เวลา 15:26 น. โดย vichien »
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

• Moderator
  • หน้าใหม่
  • MUSIC is the reason why we Exist!
Re: เข้ามาแล้วค่ะ NHT SuperOne 2.1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันเสาร์ 06 กันยายน 2014 เวลา 11:02 น. »
ต่างไงกันกับ super one ตัวเดิมบ้างครับ ตัวนี้ดูยังกะ super zero 2.0 ที่วูฟเฟอร์ใหญ่กว่า...แอบสนใจอยู่ครับ

นอกจากเรื่องเปลี่ยนวูฟเฟอร์เป็นตัวใหม่ แนวเสียงเปิดโปร่งขึ้น เบสส์ ไวขึ้น ก็มีผิวตู้แบบใหม่ที่เงางามกว่าเดิมค่ะ ราคาก็ลงมาถูกกว่าเดิมพอสมควรทีเดียวค่ะ ^_^

...แอบไปลองฟังมาแล้วครับ เสียงดีทีเดียว ขนาดเพิ่งแกะกล่อง ยังไม่พ้นเบิร์น กลางแหลม แบบ nht เบสก็ดีทีเดียว เห็นว่าถ้าพ้นเบิร์น จะดีกว่านี้อีก

แต่เบสสู้ c3 ไม่ได้ c3 เบสใหญ่ เป็นลูกกว่าเยอะ ..แต่ราคาก็อีกบาน :yoyo (84):

• Moderator
  • หน้าใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันเสาร์ 06 กันยายน 2014 เวลา 11:04 น. »

ขอบพระคุณสำหรับรีวิวเล็กๆนะคะ ขออนุญาตเอาไปแปะในเพจนะคะ ^_^