ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง ใช้ notebook เป็น media server ใช้ iphone เป็น controller ครับ  (อ่าน 1217 ครั้ง)

ออฟไลน์ wallpoom

• ลองคุย
  • **
สอบถามเรื่อง ใช้ notebook เป็น media server ใช้ iphone เป็น controller ครับ
« เมื่อ: วันอาทิตย์ 22 พฤศจิกายน 2015 เวลา 15:53 น. »
ผมใช้ denon dbt-3313 เป็น player อยู่อ่ะครับ  เล่นเพลงจาก media server(note book) คราวนี้เวลาเลือกหาเพลงค่อนข้างลำบาก เพราะต้องกด remote เลยอยากรู้ว่ามันมี application ที่ทำให้เรา คอนโทรลการเล่นเพลงได้มั้ยครับ 
ผมลองใช้ denon app แต่ว่ามันหาเครื่องเล่น bluray ไม่เจอ :yoyo(67):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ 22 พฤศจิกายน 2015 เวลา 15:56 น. โดย wallpoom »

ออฟไลน์ ped krub

• คุยเก่งมาก
Re: สอบถามเรื่อง ใช้ notebook เป็น media server ใช้ iphone เป็น controller ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ 22 พฤศจิกายน 2015 เวลา 19:25 น. »
Splashtop เลยครับเหมือนยกโน๊ตบุ๊คมาไว้ที่โทรศัพท์

..........Samui...Maenam beach sunset...........

ออฟไลน์ EddY

• ชอบคุย
Re: สอบถามเรื่อง ใช้ notebook เป็น media server ใช้ iphone เป็น controller ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันจันทร์ 23 พฤศจิกายน 2015 เวลา 01:57 น. »
ลองใช้ notebook เป็น player สำหรับเล่นไฟล์โดยตรงดูก็ได้ครับ ไม่ต้องเล่นผ่าน Denon
หากเป็นไฟล์ flac หรือ wav ก็ใช้โปรแกรม Jriver และใช้ app Jremote เป็นตัวควบคุมผ่านมือถือได้ครับ
It's a Beautiful Day Outside But You Don't Know How To Fly

ออฟไลน์ supertatum

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันจันทร์ 23 พฤศจิกายน 2015 เวลา 10:03 น. »

ลองดู app ใน smartphone ครับ น่าจะใช้สั่งงาน Denon ได้
เพราะดูจากหลังเครื่องไม่มีช่อง Digital in ให้ใช้คอมเป็นตัว Player 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 23 พฤศจิกายน 2015 เวลา 10:06 น. โดย supertatum »