ผู้เขียน หัวข้อ: Sansui P-L41 Linaer Tracking  (อ่าน 1027 ครั้ง)

ออฟไลน์ shakyshot

• !...where i wanna be...!
  • หน้าใหม่
  • *
Sansui P-L41 Linaer Tracking
« เมื่อ: วันที่ 2 กรกฎาคม 2016, 20:41:17 น. »
รบกวนถามพี่ๆ ว่า Sansui P-L41 Linaer Tracking ตัวนี้น่าเล่นมั้ยครับ
เป็น P mount เข้าใจว่ามีเข็มอะไหล่ขายอยู่
รบกวนขอความรู้ครับ

ออฟไลน์ vanhalen

• Director
  • ชอบคุย
    • ซื้อขายเครื่องเสียง
Re: Sansui P-L41 Linaer Tracking
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 3 กรกฎาคม 2016, 16:40:49 น. »
ตามมุมมองของผม ถ้าจะเอามาใช้ฟังแก้ขัด ไม่มี Turntable หรือมีงบไม่สูงก็นำมาใช้ฟังได้ครับ ราคาน่าจะไม่เกิน 3,000 บาท
เป็นระบบ Auto ทั้งหมด (Fully Automatic Direct Drive) ใช้เล่นง่ายๆ สบายๆ
ส่วนเรื่องอะไหล่ ไม่ทราบจริงๆ ว่ามีอะไหล่ที่ไหนขายหรืออย่างไรครับ  :yoyo(34):

ออฟไลน์ kiang

• TAC
  • รุ่นใหญ่
Re: Sansui P-L41 Linaer Tracking
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 3 กรกฎาคม 2016, 19:52:40 น. »

อยากได้คัวนี้เพราะอะไรครับ ถูกใจงานออกแบบ? หรืองบ?

ออฟไลน์ shakyshot

• !...where i wanna be...!
  • หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 3 กรกฎาคม 2016, 23:44:39 น. »

อยากได้คัวนี้เพราะอะไรครับ ถูกใจงานออกแบบ? หรืองบ?
linear tracking ผมเข้าใจว่าตั้งเข็มง่ายกว่ารึปล่าว
ตามมุมมองของผม ถ้าจะเอามาใช้ฟังแก้ขัด ไม่มี Turntable หรือมีงบไม่สูงก็นำมาใช้ฟังได้ครับ ราคาน่าจะไม่เกิน 3,000 บาท
เป็นระบบ Auto ทั้งหมด (Fully Automatic Direct Drive) ใช้เล่นง่ายๆ สบายๆ
ส่วนเรื่องอะไหล่ ไม่ทราบจริงๆ ว่ามีอะไหล่ที่ไหนขายหรืออย่างไรครับ  :yoyo(34):
ตอนนี้ใช้ Sansui sr4050 ครับ แต่สนใจเผื่อจะดีกว่า รึปล่าวก็ไม่ทราบ
ขอบคุณพี่ๆครับ

ออฟไลน์ vanhalen

• Director
  • ชอบคุย
    • ซื้อขายเครื่องเสียง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 6 กรกฎาคม 2016, 14:12:29 น. »
ตอนนี้ใช้ Sansui sr4050 ครับ แต่สนใจเผื่อจะดีกว่า รึปล่าวก็ไม่ทราบ
ขอบคุณพี่ๆครับ

Sansui sr4050 ดีกว่าครับ  :yoyo(58):