ผู้เขียน หัวข้อ: สายสัญญาณ hifi55  (อ่าน 3200 ครั้ง)

ออฟไลน์ spkk

• ชอบคุย
สายสัญญาณ hifi55
« เมื่อ: วันศุกร์ 25 ตุลาคม 2013 เวลา 15:22 น. »
พอดีผมได้มีโอกาสลองสายไฟ ของคุณเหมียว hifi55 พูดตรงๆ ตอนแรกไม่คิดอะไร กะจะมาลองดูเฉยๆ เพราะแกให้วางเงินเอาไปลอง 3 วัน ปรากฎว่า มันดีกว่าที่คาดแฮะ.... ก็เลยนึกอยากลองตัวสายสัญญาณของเค้า ที่เคยรีวิวลง audiophile แต่ราคาก็ไม่ถูกนัก ชุดละ 5800 บาท ก็เลยอยากถามว่าพี่ๆ เพื่อนๆ ใน tac เคยลองกันไม๊ครับ

ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ  :yoyo(65):

ออฟไลน์ kajtanit

• ชอบคุย
Re: สายสัญญาณ hifi55
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ 25 ตุลาคม 2013 เวลา 15:39 น. »
ผมก็ใช้สายไฟของพี่เหมียวอยู่ตัวนึง (ไม่รู้ตัวไหน) ผมว่ามันมีลักษณะเด่นของมันอยู่ เสียงจะออกบางๆ แหลมจะทอดได้ไกล บลาๆๆๆๆ เหมาะกับแอมป์หลอดมาก มันก็ยังเป็นสายเส้นนึงที่ไม่คิดจะขายออกไป

ส่วนสาย rca ไม่เคยลอง.....แต่เขาว่ากันว่ามันก็เหมาะกับหลอดอยู่ดี

ออฟไลน์ spkk

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันศุกร์ 25 ตุลาคม 2013 เวลา 15:59 น. »
ผมลองสายไฟเค้า ตอนแรกลองแบบโหดเลย ต่เข้า power amp krell สิ่งที่สัมผัสได้คือ รายละเอียดดีกว่าสายเส้นเดิม แต่น้ำหนักไม่มากเท่า ส่วนมิติก็ดูลึกขึ้นกว่าเดิม ที่รู้สึกว่าดีสำหรับผม คือเกรนเสียงมันไม่หยาบอย่างที่คิด เทียบกับราคาไม่ถึงสองพัน ผมว่าดีทีเดียว แต่อย่างว่า ผมมันไม่ได้เล่นหลอด ไม่รู้ว่าสายสัญญาณจะไปกันได้ป่าว....

ขอรอฟังท่านอื่นดีกว่า เดี๋ยวจะว่ามาเชียร์ของ...อิอิ  :yoyo(32):

ออฟไลน์ GemmyKung

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันศุกร์ 25 ตุลาคม 2013 เวลา 16:27 น. »
 :yoyo(65): ในชุดผมมีใช้ทั้งสายไฟ สายลำโพง สายสัญญาณ ของพี่เหมียวเลยครับ ^_^ สายไฟตอนคุยกับแก แกจะถามก่อนครับว่าเอาไปใช้กับเครื่องหลอดหรือโซลิทสเตท แล้วแกจะทำให้บุคลิกเสียงเหมาะกับชนิดเครื่องครับ

เสียงเทียบกับราคาผมว่าไม่เลวนะครับ สายสัญญาณ ผมว่า มันไปได้กับทั้งหลอด ทั้ง โซลิท ครับ ออกแนวกลางๆ ไม่ได้เด่นไปทางหลอดจ๋าๆซะทีเดียวครับ

ออฟไลน์ noy8872788

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันศุกร์ 25 ตุลาคม 2013 เวลา 17:08 น. »
เด่นเรื่องรายละเอียด ถือว่าดีใช้ได้ราคาพอคบได้
สายสัญญานต้องรุ่นแรกๆ เสียงถึงดี..