ผู้เขียน หัวข้อ: สายลำโพง totem tress ราคาแค่เมตรละ 1200 เสียงสุดๆ ครับ  (อ่าน 2716 ครั้ง)

ออฟไลน์ khunphol

• Hi End อยู่ที่ไหน ไม่ใกล้ไม่ไกล แค่อยู่ในใจเราเอง
  • คุยเก่งมาก
สายลำโพง totem tress ราคาแค่เมตรละ 1200 เสียงสุดๆ ครับ
« เมื่อ: วันเสาร์ 05 เมษายน 2014 เวลา 07:15 น. »
เศรษฐกิจอย่างนี้คงไม่เอาของแรงๆ มาเล่น  เห็นสายลำโพง Totem tress ราคาไม่แรง ก็ลองซื้อเอามาฟังเล่นๆ แต่เมื่อเอามาลองเสียบพบว่า เฮ้ย เสียงมันแนวเดียวกับลำโพงเลย ชัด กระจ่าง timing แม่นยำมาก :yoyo (87): ขาดแต่เบสลึกๆ ที่มันน้อยไปหน่อย อาจเป็นเพราะผมใช้สายเปลือยถ้าได้หัวทองแดงดีๆ อาจไปได้อีกไกล :yoyo (80):
    มันเป็นสายลำโพงที่อยากให้เป็น Best buy เลยทีเดียวครับ  เสียดายผมขาย kimber 8tc ทิ้งไปนานแล้วไม่อย่างนั้นเอาเทียบกันคงมีสนุกแน่นอน ว่างๆ จะเอารูปมาลงนะครับ เพราะผมพิมพ์ผ่าน i phone ^___^  :yoyo (100):
มาดูสเปกภายหลัง ไม่ธรรมดาเลยครับ oxygen free silver, ฉนวนเทปล่อน

"ถ้าชุดไหนที่เสียงอันทึบ จังหวะย้วยๆ เบสยานๆ แนะนำเลยครับแก้ทางกันได้แน่ๆ"

http://totemacoustic.com/en/accessories/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 05 เมษายน 2014 เวลา 07:49 น. โดย khunphol »

ออฟไลน์ somprasong

• รุ่นใหญ่
Re: สายลำโพง totem tress ราคาแค่เมตรละ 1200 เสียงสุดๆ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันเสาร์ 05 เมษายน 2014 เวลา 13:20 น. »
น้าkhunpholไปได้มายังไงครับ น่าสนใจดี  :yoyo (86):

ออฟไลน์ khunphol

• Hi End อยู่ที่ไหน ไม่ใกล้ไม่ไกล แค่อยู่ในใจเราเอง
  • คุยเก่งมาก
Re: สายลำโพง totem tress ราคาแค่เมตรละ 1200 เสียงสุดๆ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันเสาร์ 05 เมษายน 2014 เวลา 15:28 น. »
น้าkhunpholไปได้มายังไงครับ น่าสนใจดี  :yoyo (86):

สอบถามทาง Deco ซึ่งเป็นผู้นำเข้าดีกว่าครับ แต่ผมได้จากร้านแถว CDC ครับ