ผู้เขียน หัวข้อ: ลองฟังแอมป์ Yarland FV-34B กะ M84 แล้วก็ FV-34-V  (อ่าน 16338 ครั้ง)

ออฟไลน์ Moonoi

• คุยเก่งมาก
  • Minimalist
Re: ลองฟังแอมป์ Yarland FV-34B กะ M84
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันอาทิตย์ 02 สิงหาคม 2015 เวลา 21:20 น. »
ผมชอบเสียงกลางกับแหลมสะอาด ใส ไม่บาดหู  เบสกลมค่อยๆปล่อยตัวแต่ไม่ต้องหนักมากนะครับ 

ที่แรก  นึกว่า Luxman จะใช่แต่พอลองฟังแล้ว  CAP น่าจะหมดสภาพเสียงเลยดูไม่มีน้ำหนัก

ตอนนี้เลยสับสน  เลือกต่อไม่ถูกก็เก็บตังค์ไว้ก่อน

:yoyo (99): :yoyo (99):

ลักซ์แมนเสียงแนวประมาณนี้แหละครับ

กลางแหลมจะเด่นกว่าทุ้ม  ออกโทนสว่าง

ถ้าใช้ลำโพงวางหิ้ง อาจจะต้องออกแรงแมทชิ่งซักหน่อย

ผมเปลี่ยนมาใช้ JBL L112 แล้วครับน้าหนุ่ม

Luxman ตัวที่ไปฟังมา CAP คงหมดสภาพ  เลยไม่เอาดีกว่า  คงต้องเสียค่าเปลี่ยน CAP อีกเป็นหมื่นแน่ๆ   

มองๆตัว convegent หรือ CJ ไว้เหมือนกันครับ  แต่ส่วนใหญ่เวปเพื่อนบ้านโก่งราคากันจังเลย

ตอนนี้ใจเย็นๆ  ค่อยๆหาไปเรื่อยๆ   :yoyo(62): :yoyo(62):

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
Re: ลองฟังแอมป์ Yarland FV-34B กะ M84
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันอาทิตย์ 02 สิงหาคม 2015 เวลา 21:26 น. »
อ้อ JBL L112 เหรอครับ

น่าจะหา Quad2 มาลองหน่อยนะครับ

ของมันเข้ากันอยู่ เผื่อจะโดน

หรือไม่ก็จบที่บิ๊กแม็คไปเลย MC275 :yoyo (80):

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันอาทิตย์ 02 สิงหาคม 2015 เวลา 21:34 น. »
อ้อ JBL L112 เหรอครับ

น่าจะหา Quad2 มาลองหน่อยนะครับ

ของมันเข้ากันอยู่ เผื่อจะโดน

หรือไม่ก็จบที่บิ๊กแม็คไปเลย MC275 :yoyo (80):

น้าหนุ่ม Snoopman ก็เชียร์​ Quad เหมือนกันครับ  แต่ยังไม่เคยได้ฟังจริงจังสักที

MC แรงเกิ้นครับ

ออฟไลน์ newnew

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันอาทิตย์ 02 สิงหาคม 2015 เวลา 22:48 น. »

+1  :yoyo(68):
Audiophiles who believe analog is inferior to digital never own a great cartridge.  Vinyl lovers who ignore digital never own a great DAC.

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันอาทิตย์ 02 สิงหาคม 2015 เวลา 22:53 น. »

+1  :yoyo(68):

ถ้างบขนาดนี้  ขอไปอิคิวครับ  ติดใจเสียงในคลิปคุณหมอ Krit

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันจันทร์ 03 สิงหาคม 2015 เวลา 00:36 น. »
jbl จะได้เสียงหวานหรือครับ เหมือนโทนเสียงมันกลับกันหรือเปล่า เค้าถึงเอาควอดมาจับช่วย
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันจันทร์ 03 สิงหาคม 2015 เวลา 01:37 น. »
เคยฟัง JBL จับคู่กับ Quad แล้วครับ

หวานฟังสบายเลยครับน้าแก้ว

แต่หาสภาพดีๆยากหน่อย

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันอังคาร 25 สิงหาคม 2015 เวลา 16:01 น. »
ตอนแรกผมจะซื้อ Pathos Classic One แต่มาเห็นกระทู้น้าแก้วก็ชักสนใจ ตอนแรกก็ขี้เกียจไปฟังเพราะบ้านอยู่ฝั่งธน ร้านอยู่สุขุมวิท 101/1   :yoyo(34):

คิดไปคิดมา ลองกระดึ๊บไปฟังซักรอบ ตอนแรกฟัง EL34, EL84 ก่อน เออแอมป์หลอดจีนที่เสียงไม่เจี๊ยวจ๊าวก็มีเว้ย ฟังแอมป์จีนทีไรเจอแต่เสียงโทนสว่าง เนียนๆใสๆ

แต่ตัว EL34 กับ EL84 สำหรับผมแล้วมันนุ่มหนาไปหน่อย เลยขอลองตัว T66 พอฟังแล้วก็ชอบครับ แต่กลับมาตั้งหลักก่อน

ศุกร์ที่แล้วเลยไปลองแอมป์ Cayin A-88T MK2 เจ้าคยิ่นเนี่ยเสียงออกโทนสว่างกว่า แนวๆแอมป์หลอดจีนสมัยใหม่ ไม่ค่อยโดนเท่าไหร่

สรุปเมื่อวานเลยไปอุ้ม T66-P กลับบ้าน ถูกกว่า Pathos หลายกำปั้น

อ้อ หลอดติดเครื่องมาเป็นชูกวงนะครับ

• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันอังคาร 25 สิงหาคม 2015 เวลา 16:09 น. »
ตอนแรกผมจะซื้อ Pathos Classic One แต่มาเห็นกระทู้น้าแก้วก็ชักสนใจ ตอนแรกก็ขี้เกียจไปฟังเพราะบ้านอยู่ฝั่งธน ร้านอยู่สุขุมวิท 101/1   :yoyo(34):

คิดไปคิดมา ลองกระดึ๊บไปฟังซักรอบ ตอนแรกฟัง EL34, EL84 ก่อน เออแอมป์หลอดจีนที่เสียงไม่เจี๊ยวจ๊าวก็มีเว้ย ฟังแอมป์จีนทีไรเจอแต่เสียงโทนสว่าง เนียนๆใสๆ

แต่ตัว EL34 กับ EL84 สำหรับผมแล้วมันนุ่มหนาไปหน่อย เลยขอลองตัว T66 พอฟังแล้วก็ชอบครับ แต่กลับมาตั้งหลักก่อน

ศุกร์ที่แล้วเลยไปลองแอมป์ Cayin A-88T MK2 เจ้าคยิ่นเนี่ยเสียงออกโทนสว่างกว่า แนวๆแอมป์หลอดจีนสมัยใหม่ ไม่ค่อยโดนเท่าไหร่

สรุปเมื่อวานเลยไปอุ้ม T66-P กลับบ้าน ถูกกว่า Pathos หลายกำปั้น

อ้อ หลอดติดเครื่องมาเป็นชูกวงนะครับ

เข้ามาทักทายน้าเต่า   สวัสดีครับ

ผมเลิกเล่นเครื่องเสียงนานแล้วครับน้าเต่า  ฟังอย่างเดียวเลย
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันอังคาร 25 สิงหาคม 2015 เวลา 16:21 น. »
ผมเลิกเล่น ขายทิ้งยกชุดไปเมื่อสามปีที่แล้วครับป๋าเกาะ

ตอนนี้กลับมาฟังใหม่ ก็เน้นของราคาประหยัดเสียงถูกใจ ลำโพงก็กลับไปใช้ Monitor Audio กิ๊กเก่าสมัยสิบสี่สิบห้าปีที่แล้ว แอมป์ก็มาถูกใจเจ้า Yarland เนี่ยแหละครับ เสียงแบบหลอดสมัยเก่า อิ่มหนา คนร้องตัวใหญ่

..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันอังคาร 25 สิงหาคม 2015 เวลา 16:28 น. »
 :yoyo(50): :yoyo(50):

หลายคนเริ่มกลับมาเล่นกันแบบพอเพียง

ผมเองก็เล่นเอามันให้ครบวงจรเหมือนกัน

ตอนนี้กำลังตามป๋าเกาะไปใกล้ๆ

เน้นฟัง   :yoyo(23): :yoyo(23):

หาของ.... จูนชุด..... มันเหนื่อยเหลือเกิ้น 55555

:yoyo (86): :yoyo (86):

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันอังคาร 25 สิงหาคม 2015 เวลา 16:29 น. »
ผมเลิกเล่น ขายทิ้งยกชุดไปเมื่อสามปีที่แล้วครับป๋าเกาะ

ตอนนี้กลับมาฟังใหม่ ก็เน้นของราคาประหยัดเสียงถูกใจ ลำโพงก็กลับไปใช้ Monitor Audio กิ๊กเก่าสมัยสิบสี่สิบห้าปีที่แล้ว แอมป์ก็มาถูกใจเจ้า Yarland เนี่ยแหละครับ เสียงแบบหลอดสมัยเก่า อิ่มหนา คนร้องตัวใหญ่

:yoyo (77): :yoyo (77):

หาแนวร่วมได้แล้วครับ  5555

YNWA

ออฟไลน์ jaylae

• ขออภัยมือใหม่หัดฟัง
  • ชอบคุยมาก
  • You'll never walk alone
    • Gifted Catering
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันอังคาร 25 สิงหาคม 2015 เวลา 16:31 น. »

น่าไปจริงๆเลยห้องนี้ :yoyo(58):เห็นแล้วเลือดมันพุ่งพล่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 25 สิงหาคม 2015 เวลา 16:34 น. โดย jaylae »
มั่วได้อีก ฟังไม่ออก แต่อยากลอง
ทั้งฟังทั้งดูเพลินไปเลย morduant short performance 2
รับจัดเลี้ยงบุฟเฟต์ รับจัดเลี้ยงค๊อกเทล

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันอังคาร 25 สิงหาคม 2015 เวลา 16:38 น. »

ดีใจกับน้าเต่าด้วยครับ ได้แอมป์ถูกใจ
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันอังคาร 25 สิงหาคม 2015 เวลา 16:51 น. »
หวัดดีครับพี่เต่า ไม่ได้เจอกันนานเลยนะครับ จำได้เลยวันที่ไปบ้านพี่แล้วหลงทาง
(แต่จำไม่ได้แล้วว่าวันนั้นมีใครไปด้วยเปล่า 555)
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันอังคาร 25 สิงหาคม 2015 เวลา 17:09 น. »

ดีใจกับน้าเต่าด้วยครับ ที่ได้แอมป์เสียงถูกใจ

ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้บริการ

ปัจจุบันผมไม่ค่อยได้สั่งแอมป์หลอดเข้ามาขาย เพราะกำลังจะทำโปรเจ็คกับทาง TS

ช่วงนี้จึงสั่งแต่ Music Player Ref-8 รุ่นครบรอบ 20 ปี เข้ามาขายอย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันอังคาร 25 สิงหาคม 2015 เวลา 17:46 น. »
ยินดีด้วยครับน้าเต่า  :yoyo (77): :yoyo (77): :yoyo (77):

ผมก็กะว่าจะหาแอมป์หลอดมาเล่นเหมือนกัน จับคู่กับ ลำโพง horn ซักต้ว  :yoyo(23):

ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

ออฟไลน์ Alfa156

• รุ่นใหญ่
  • Simple Man, Simple Dream
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันอังคาร 25 สิงหาคม 2015 เวลา 17:53 น. »
ในที่สุดน้าเต่าก้อกลับมาแล้ว  :yoyo(53):

ดูฟอร์มลิเวอร์พูลเล่นกับอาร์เซนอลเมื่อคืนรึปล่าวครับ  :yoyo(6):
ไม่แปลกใจเลยที่ร็อดเจอร์สยังตามล่าถ้วยให้ลิเวอร์พูลไม่ได้ซักที
ฤดูกาลนี้โดนปลดกลางอากาศแหงๆ

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันพุธ 26 สิงหาคม 2015 เวลา 15:19 น. »
ในที่สุดน้าเต่าก้อกลับมาแล้ว  :yoyo(53):

ดูฟอร์มลิเวอร์พูลเล่นกับอาร์เซนอลเมื่อคืนรึปล่าวครับ  :yoyo(6):
ไม่แปลกใจเลยที่ร็อดเจอร์สยังตามล่าถ้วยให้ลิเวอร์พูลไม่ได้ซักที

แบบนี้อ่ะป่าว อิอิอิ พ๊มเชียรือาเซนอลครับ แต่ตั้งแต่ ไม่มีอองรี กับ ฟานเปอซี่ นี่แทบจะไม่ได้ตามดูเลย

ออฟไลน์ Alfa156

• รุ่นใหญ่
  • Simple Man, Simple Dream
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันพุธ 26 สิงหาคม 2015 เวลา 16:25 น. »
 :yoyo(10): :yoyo(11): :yoyo(33):

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันพุธ 26 สิงหาคม 2015 เวลา 16:56 น. »

แบบนี้อ่ะป่าว อิอิอิ พ๊มเชียรือาเซนอลครับ แต่ตั้งแต่ ไม่มีอองรี กับ ฟานเปอซี่ นี่แทบจะไม่ได้ตามดูเลย

ผมเดาว่าน้าแก้วเชียร์ผีแน่ๆ 5555

Re: ลองฟังแอมป์ Yarland FV-34B กะ M84 แล้วก็ FV-34-V
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันศุกร์ 04 กันยายน 2015 เวลา 10:30 น. »
จริงตอนที่รู้จักแอมป์จีน yarland ก็เริ่มจากรุ่นดังรุ่นี้ครับ จากมี่ออกหาข้อมูลแอมป์ el84 คร่าวๆตามลิ้งค์นี้เลยครับ
ดูความคิดเห็นที่ 4 ครับ http://www.audio-teams.com/webboard/?ca1=20&id=80112
http://www.6moons.com/audioreviews/yarland/yarland.htmlแล้วเสริชหาข้อมูลมาเจอ ที่ 6moons เค้ารีวิวไว้ แต่ก็นานแล้ว ที่ยังเป็นรุ่นที่สามเอง แต่ ณ ตอนนี้ ออกมาเป็นเวอร์ชั่นที่ 5 แล้ว มีเพิ่ม line out , ช่องต่อ usb มาให้ตามยุคสมัย อ้อๆ มีช่องเสียบหูฟังด้วยน๊า

แต่ไม่รู้ว่าวงจรภายในได้มีการปรับเปลี่ยนอะไรเป็นอย่างไรกันบ้างนะครับ ลองหาข้อมูลก็ไม่ได้พูดถึงไว้ ซึ่งหลอด pp el84 ในซีรี่ย์ yarland มีรุ่นพี่ตัว m84 ที่ผมเคยเขียนไว้
แต่จริงๆตัวที่ผมอยากฟังมากที่สุด คือตัวนี้ รุ่นนี้ต่างหาก เพราะอะไรหรือ ก็เพราะราคาที่ตัวแทนทำออกมา ราคามันค่อนข้างถูกกว่าชาวบ้านเค้ามากๆครับ เรียกว่าจัดมาก่อน
แล้วหาหลอดน็อสดีๆ มาเสียบทีหลัง ตามแบบฉบับของคนฟังแอมป์หลอดทั้งหลายไงขอรับ ซึ่งหลอดน็อส el84 ผมก็มีเตรียมไว้บ้างแล้ว ที่สำคัญสุดคือ หลอดน็อส el84 ดีๆนี่
ราคายังไม่แพงเวอร์เหมือนหลอดเบอร์อื่นด้วยหน่ะสิ

เสียงแรกที่ได้ยินไม่ผิดหวังครับ เสียงดีทีเดียว หางเสียงดี กำลังก็ดี หลอดติดเครื่องเป็นของชูกวง ที่ผมว่าเด่นเรื่องกำลัง ฟังกระชับมากกว่านุ่มนวล ดนตรีมีจังหว่ะนี่ ฟังแล้วไม่นุ่มนิ่ม
แบบเลี่ยนๆแน่ๆครับ แต่ก็แหล่ะ หลายๆคนที่หาแอมป์หลอดมาใช้ ส่วนใหญ่ก็จะหวังความหวาน และหางเสียงของแมป์หลอดเป้นหลักซะส่วนใหญ่ พอฟังเสียงจากหลอดชูกวง ที่เค้าเด่นเรื่อง
กำลัง กระชับ แล้วไปเทียบกับหลอดเบอร์อื่นๆ ที่ส่วนใหญ่จะเน้นที่หางเสียงของปลายแหลมกัน เลยกลายเป็นว่า หลอดจีนออกหยาบๆไปเลย

เพราะผมก็ลองเอาหลอด tela el84 ที่เสียงจะออกนุ่มนวลฟังสบายกว่า เสียงก็ออกมาตามที่ผมเกริ่นไว้ข้างบนครับ เรียกว่าอยากขยับให้เสียงเด่นออกไปทางไหนอีก ก็ไล่สอยหลอดน็อส
หรือหลอดใหม่เบอร์ดังๆ มาลองเสียบฟังได้เลยครับ

แนวเสียงแอมป์ตัวนี้ ความเนียน ควากระชับ รูปวง ออกมาดีครับ ฟังเพลงร้องได้หวานแหวว ฟังเพลงเร็วก็ได้รูปวงที่ใหญ่ อย่าง อัลบั้ม dream of an opera เสียงกลองจีนใบใหญ่
กลองก็ใหญ่แบบมองเห็นภาพได้ (แต่สู้ fb34b ไม่ได้แน่ๆ) เสียงขลุยจีน , กู่เจิ้ง , ขิมจีน เสียงออกมาน่าฟัง แยกแยะชิ้นดนตรีได้ดีมากๆ ที่สำคัญ แอมเบี้ยน กว้างใหญ่ กว่าขนาดตัวแอมปืมันเอง
แบบมากๆๆ

เสียงเมื่อฟังเทียบกับ ตัว m84 มีบางด้าน เรื่องความเนียน สะอาด ที่เป็นรองอยู่ ก็เพราะตัวหลอด กับเกรดวัสดุภายใน ตัว m84 น่าจะดีกว่าตาม รุ่นเค้าเอง
แต่ทั้งสองตัวนี่ ถ้าถามผม ผมของเลือกตัวถูก fv34 v ครับ ส่วนต่างราคา ผมหาหลอดน็อสดีๆ ทั้งหลอดเพาเวอร์ หลอดปรีฯ มาเปลี่ยนเองภายหลังได้

แต่หากหลายๆท่าน ที่ไม่ค่อยชอบความวุ่นวาย แบบแค่ซื้อมาแล้วจบๆไปเลย ไม่ต้องขวนขวาย หาของมาแต่งเติม แล้วชอบเสียงจาก หลอด el84 อยู่แล้ว ตัว m84 ก็น่าจะคุ้ม
หรือขยับไปที่ตัวท็อป เลยที่รุ่น Ariand T84-P .....แฮ่ะๆๆ แต่ผมมันงบน้อยอ่ะ

Re: ลองฟังแอมป์ Yarland FV-34B กะ M84 แล้วก็ FV-34-V
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันศุกร์ 04 กันยายน 2015 เวลา 10:46 น. »
ลองมาดูรปกันครับ ถ่ายจากมือถือนะครับ รูปอาจไม่คมชัดเท่ากล้องใหญ่
ด้านหน้า กับ ด้านบน

ด้านข้าง กับด้านหลัง ตัวบอดี้ พ่นสีกัด แบบ แวนบาส ผมชอบแบบี้ครับ มันมีเท็กเจอร์ดี ไม่เรียบๆเงาๆ ซึ่งผมไม่ค่อยชอบ :yoyo (84):

ปุ่มเปิดปิดเครื่องจะแยกออกมาอยู่ด้านซ้ายครับ

อันนี้ถ่ายหมู่ เทียบกับรุ่นพี่ m84 เค้าครับ แต่โดยส่วนตัว ผมกลับชอบบอดี้ของตัวถูก fv34 v มากกว่าเสียอีก ....แปลก :yoyo(26):

ชุดที่ใช้ฟัง ก็ยังเป้นชุดเดิมคือ ลำโพง mission mx-5 + nad 565bee cd player + สายไฟ twister ของ avbestbuy + เทร์น rega rp3 +โมกามิ 2497 , 2549 ครับ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันพุธ 16 กันยายน 2015 เวลา 07:30 น. »
หาแนวร่วมได้แล้วครับ  5555
YNWA
น่าไปจริงๆเลยห้องนี้ :yoyo(58):เห็นแล้วเลือดมันพุ่งพล่าน
ช่วงนี้เด็กหงส์งดออกสื่อครับน้า ฮ่าๆๆๆ ฟอร์มเละเทะสุดๆ

หวัดดีครับพี่เต่า ไม่ได้เจอกันนานเลยนะครับ จำได้เลยวันที่ไปบ้านพี่แล้วหลงทาง
(แต่จำไม่ได้แล้วว่าวันนั้นมีใครไปด้วยเปล่า 555)
หวัดดีครับทอม สบายดีนะครับ

ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้บริการ

ปัจจุบันผมไม่ค่อยได้สั่งแอมป์หลอดเข้ามาขาย เพราะกำลังจะทำโปรเจ็คกับทาง TS

ช่วงนี้จึงสั่งแต่ Music Player Ref-8 รุ่นครบรอบ 20 ปี เข้ามาขายอย่างเดียวครับ
ตอนที่เริ่มหาแอมป์หลอด ผมโทรหาพี่ศักดิ์ก่อนเลยครับ  :yoyo (81): :yoyo (81): เสียดายที่หมด เลยชวนน้าโทนี่ไปลองฟังหลายๆยี่ห้อ

ผมก็กะว่าจะหาแอมป์หลอดมาเล่นเหมือนกัน จับคู่กับ ลำโพง horn ซักต้ว  :yoyo(23):
เล็งๆตัวไหนไว้อ่ะตั้ม

เสียใจด้วยนะน้า สโมสรประกาศมาแล้วว่าไม่ปลด ฮ่าๆๆ
..\
☻/
/▌

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันจันทร์ 16 พฤศจิกายน 2015 เวลา 15:48 น. »
ไส้ในแอมป์หลอดแต่ละรุ่นครับ ทาง yarland ใจถึงเปิดเครื่องถ่ายรูป ส่งมาให้ดูกัน จะจะ

yarland fv-34b

yarland m84

yarland fv-34v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 20 พฤศจิกายน 2015 เวลา 00:36 น. โดย vichien »