ผู้เขียน หัวข้อ: มหากาพย์สายลำโพงไม่เกินครึ่งแสน  (อ่าน 110467 ครั้ง)

ออฟไลน์ jibjoy

• สมาชิกอาวุโส
  • ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
Re: มหากาพย์สายลำโพงไม่เกินครึ่งแสน
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 15:27 น. »
ใช่ครับน้าทองก้อน สัปดาห์กว่าๆที่ผ่านมาน้องโซเฟียโดนเรียงคิวยับเยินทุกวัน ลำโพงบ้านใครเสียงไม่ดี เดี๋ยวผมหอบไปช่วยรุมโทรมให้เอาไหมครับ :m (50): :m (50): :m (50):

น้าTeatree สายสวยมากเลยครับ โหงวเฮ้งดีจริงๆ เคยเจอในรีวิวเมืองนอกเค้าเรคคอมเมนต์กันเยอะเหมือนกัน....
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ noy8872788

• คุยเก่งมาก
Re: มหากาพย์สายลำโพงไม่เกินครึ่งแสน
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 15:56 น. »
 :m (17):  บรรยายได้สุดยอด สรรหาคำมาเรียงร้อยได้อารมณ์มากเหมือนอยู่ในเหตุการณ์ด้วยเลย อิจฉาจังมีแต่คนเอาสายมาให้ลอง  :m (60):

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 16:54 น. »
:m (17):  บรรยายได้สุดยอด สรรหาคำมาเรียงร้อยได้อารมณ์มากเหมือนอยู่ในเหตุการณ์ด้วยเลย อิจฉาจังมีแต่คนเอาสายมาให้ลอง  :m (60):

แหะๆ แบบว่าคนมานกว้างขวาง... อิอิล้อเล่นครับ ก็ PM ไปยืมน้าๆทั้งหลายในเวปนี่ล่ะครับ แต่ละเส้นน้าๆก็กรุณาถอดและแบกมาให้เล่น ผมก็ต้องทำงานให้คุ้มค่าค่าแบกของน้าๆเค้าหน่อยล่ะครับ :m (10): :m (10): :m (10):
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 17:06 น. »
วันนี้คุณ Mball มารับสาย 1.3,3.3 คืน แต่มีของใหม่มาให้เล่นแทน MIT Oracle, MIT Magnum 3.3  เคยได้ยินน้าๆในนี้หลายคนบอกว่า ถ้าใจไม่พร้อม เงินไม่พร้อม อย่าลองฟัง Oracle เพราะถ้าเอาไปจิ้มตูดลำโพงใคร มีเสร็จทุกราย แต่คงทำไรผมไม่ได้หรอก เพราะผมไม่มีตังค์....

งานนี้ของแพงคงต้องยืมเล่นกันนานหน่อย... :m (60): :m (60): :m (60): :m (60):

ช่วงนี้ น้องโซเฟีย รับงานหนัก ตรูดจะบานมะเนี่ย โดนเข้าไปจะสิบดุ้นอยู่และ    :m (7): :m (7): :m (7):

คั่นรายการ...  จัดไป  แก้เครียด :m (54):

ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 17:10 น. »
เจอแบบนี้ ผมจะขยันจิ้มตูดเลย เครื่องสงเครื่องเสียงไม่เล่นไม่ฟังมันแล้ว.... :m (6):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 17:15 น. »
น้าจิ๊บ รีวิว แบบนี้.... :m (53):

สมแล้ว ที่เป็นเจ้าของโรงพิมพ์

เมื่อก่อน  ในเวปนี้  ผมเคยมีนักเขียนในดวงใจ  ถือว่าเป็น เบอร์ 1  ไม่บอกว่าใคร  แต่มีแน่

แต่ถึงตอนนี้  ด้วยความสัตย์จริง    ผมเปลี่ยนใจแล้วครับ

บอกได้เลยว่า  เขียนแบบนี้ สำนวนแบบนี้  น้าคือ เบอร์ 1 แล้วครับ :m (68): :m (68): :m (68):

รับรองว่า   ไม่มีใครสู้ได้   อีกนานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน...... !!!!

เก่งจริงๆ :m (17):

ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ nori

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 17:25 น. »
 :m (25): :m (25): สุดยอดคับน้า  อ่านแล้วอิจฉาคนกรุงเลย ได้ลองของดีๆ   คนบ้านนอกอย่างผม... :m (38): :m (38):  :m (71): :m (71):

ออฟไลน์ mhero

• All I Have Is Music
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 17:36 น. »

คั่นรายการ...  จัดไป  แก้เครียด :m (54):

ป๋าเกาะก็เบอร์ 1 ครับ

เบอร์ 1 สร้างรอยยิ้มจริง ๆ ครับ ขอคารวะเลย โดนทุก มุก ทุก เม็ด  :m (3):

ออฟไลน์ vigun

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 17:45 น. »
ตามลุ้นด้วยคนค้าบบ สุดท้ายสายเส้นไหนจะได้มีบุญ อยู่คู่ตูดเจ้าโซเฟีย  :m (4):

ออฟไลน์ narin2rin

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 17:49 น. »
สำนวนยอดเยี่ยมเลยครับ

โดยเฉพาะอย่างยิ่งกับการเลือกใช้คำง่าย ๆ แต่ทำให้มองเห็นภาพชัดเจน

เหมือนนั่งอยู่ในใจคนรออ่านเลยครับ ว่าอยากรู้ในแง่ไหน   :m (54):

« ตอบกลับ #90 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 17:52 น. »
ป๋าเกาะครับ  :m (54): :m (54):  ผมโม้ไปตามเรื่อง จุดประสงค์ก็คืออยากให้น้าๆคันๆอยากเปลี่ยนอุปกรณ์บ้างน่ะครับ... แค่มีน้าๆบางท่านรู้สึกของขึ้น ผมก็ดีใจแล้วครับ..... :m (7): :m (7): :m (7): :m (7):

ผมว่าจะทำกระทู้รีวิวแนว"ข่มขืนน้องอั๊ม" ป๋าเกาะชอบมะครับ กระทู้นี้มันยังเครียดๆไปอ่ะ :m (7): :m (7): :m (7): :m (7):

ออฟไลน์ Oddy

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 18:24 น. »
ขอบคุณครับที่ติดตามอ่าน ผมเขียนสนุกๆเท่านั้น ช่วงนี้ปฎิทินเข้าก็สบายหน่อย ไม่ต้องทำงานอะไรมากก็นั่งเฝ้าแท่นอย่างเดียวครับ.....
ทั้งนั้นทั้งนี้ สายลำโพง ต้องไปลองฟังเองครับ... บางทีเสียงมันก็ดีกับซิสเตมนึง แต่อาจจะไม่มีกับอีกซิสเตมนึง
"อย่าเชื่อบทวิจารณ์" เนื้อคู่ของเรา ก็ไม่ได้หมายความว่าจะต้องเนื้อคู่ของทุกๆคน ชิมิแคะ
ยังไงก่อนซื้อของ ต้องลองฟังเองนะครับ.......   :m (55):

ยอดเยี่ยมครับน้าจิ๊บ :m (17): ทำให้คันอยากเปลี่ยนสายลำโพงขึ้นมามั่งและ

สาย MIT เค้าให้ยืมฟังได้เหรอครับ...น่าสน :m (14):

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 18:41 น. »
ขอบคุณครับที่ติดตามอ่าน ผมเขียนสนุกๆเท่านั้น ช่วงนี้ปฎิทินเข้าก็สบายหน่อย ไม่ต้องทำงานอะไรมากก็นั่งเฝ้าแท่นอย่างเดียวครับ.....
ทั้งนั้นทั้งนี้ สายลำโพง ต้องไปลองฟังเองครับ... บางทีเสียงมันก็ดีกับซิสเตมนึง แต่อาจจะไม่มีกับอีกซิสเตมนึง
"อย่าเชื่อบทวิจารณ์" เนื้อคู่ของเรา ก็ไม่ได้หมายความว่าจะต้องเนื้อคู่ของทุกๆคน ชิมิแคะ
ยังไงก่อนซื้อของ ต้องลองฟังเองนะครับ.......   :m (55):

ยอดเยี่ยมครับน้าจิ๊บ :m (17): ทำให้คันอยากเปลี่ยนสายลำโพงขึ้นมามั่งและ

สาย MIT เค้าให้ยืมฟังได้เหรอครับ...น่าสน :m (14):

ได้ครับ แล้วจะไม่ให้เสร็จ MIT ได้ไง เจ้าอื่นๆนี่ถ้าไม่ขอเพื่อนๆน้าๆมาฟัง ก็ต้องเดาจากรีวิวไปเรื่อย... อันนี้ยอมรับว่าคุณ Mball นี่สปอรต์มาก ขอหนึ่งให้มาสาม... แถมตอนคืนสายยังบอกอีกว่า ไม่ต้องรีบคืนเอาไปฟังนานๆ พอมารับคืน ดันเอาตัวใหม่มาให้อีก.... เบอร์คุณ Mball 081626972 โทรคุยดูนะครับ บอกงบประมาณประเดี๋ยวเค้าก็จัดให้เอง.. ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ ไม่ต้องเกรงใจ...
บางเจ้าเนี่ยหวงสายมากๆ ให้พนักงานหิ้วมาให้ลองแล้วรอกลับเลยถ้าไม่ซื้อก็ต้องจ่ายค่าเสียเวลาอีกหลายพันบาท แถมบางเจ้าขนาดเป็นลูกค้าประจำยังต้องวางเงินประกันเท่าสายใหม่ๆ  ผมว่านะครับ ถ้าวันหน้าจะซื้อสายๆเส้นๆ ลอง MIT ก่อนเพราะลองฟรี ที่เหลือก็โพสของลองฟังกับน้าๆในเวปนี่ล่ะครับ.... หรือไม่ก็นัดเปิดบ้านให้เพือ่นๆน้าๆ หิ้วไปลองกันที่บ้าน เสียค่ากับแกล้มนิดหน่อย....

ออฟไลน์ brownie

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 18:47 น. »
ยังไงก่อนซื้อของ ต้องลองฟังเองนะครับ.......   :m (55):

ได้ครับ แล้วจะไม่ให้เสร็จ MIT ได้ไง เจ้าอื่นๆนี่ถ้าไม่ขอเพื่อนๆน้าๆมาฟัง ก็ต้องเดาจากรีวิวไปเรื่อย... อันนี้ยอมรับว่าคุณ Mball นี่สปอรต์มาก ขอหนึ่งให้มาสาม... แถมตอนคืนสายยังบอกอีกว่า ไม่ต้องรีบคืนเอาไปฟังนานๆ พอมารับคืน ดันเอาตัวใหม่มาให้อีก.... เบอร์คุณ Mball 081626972 โทรคุยดูนะครับ บอกงบประมาณประเดี๋ยวเค้าก็จัดให้เอง.. ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ ไม่ต้องเกรงใจ...
บางเจ้าเนี่ยหวงสายมากๆ ให้พนักงานหิ้วมาให้ลองแล้วรอกลับเลยถ้าไม่ซื้อก็ต้องจ่ายค่าเสียเวลาอีกหลายพันบาท แถมบางเจ้าขนาดเป็นลูกค้าประจำยังต้องวางเงินประกันเท่าสายใหม่ๆ  ผมว่านะครับ ถ้าวันหน้าจะซื้อสายๆเส้นๆ ลอง MIT ก่อนเพราะลองฟรี ที่เหลือก็โพสของลองฟังกับน้าๆในเวปนี่ล่ะครับ.... หรือไม่ก็นัดเปิดบ้านให้เพือ่นๆน้าๆ หิ้วไปลองกันที่บ้าน เสียค่ากับแกล้มนิดหน่อย....

:m (17):
ถ้าวันนี้น้าจิ๊บเอาสายมาคืนผมช่วงเย็นน่ะ ว่าจะชวนนั่งซดเบียร์ที่ Molly ซักหน่อย ดูแล้วน่าจะทรงเดียวกัน  
เสียดายที่มาตอนเที่ยงนะครับ  :m (7):
Droplet 5.0 HD -> MIT Magnum M3 -> mcintosh MA7000 -> PAD Venustas -> Amphion Argon 3L

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 19:06 น. »
โห..น้าบราวนี่.. ขอบคุณครับ ช่วงนี้คอแห้งมาก... เสียดายโอกาสจัง... :m (7):

ออฟไลน์ mrbig

• ผู้สนับสนุน
  • *
    • Magic Box Audio
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 19:53 น. »
อ่านคุณ jib เสร็จ  โทรคุยน้า pop  จะเอา PAD อีกกระทู้

แกบอกว่า แกโทรแล้วไม่ติด ถ้าติดแกเอาแล้ว

ผมเลยรีบโทร  โทรติด แต่วืด  :m (8):

เศร้า
*** Lunar : Magic Earth Resonance ***
*** New : Merlin Nano ***
http://www.magicboxaudio.com/
Tel : 085-161-0880  Line : Suppachaibig

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 19:57 น. »
สาย PAD มือสองนี่ซื้อง่ายขายคล่องจริงๆนะครับ กระทู้ไหนๆก็ไปไว.. :m (7):

ออฟไลน์ NOP08

• ชอบคุย
  • music lover
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 22:11 น. »
แบบนี้ผมตอบแทนให้ได้ครับพี่แก้ว  :m (13):

1. Purist  Museaus 1xxxxบาท สายหมื่นกว่าๆ เสียงมันจะต่างกับสายหลักพันเยอะมั๊ยครับ อย่าง anticable , supra ply 3.4s

ที่ผมใช้อยู่ สักกี่เปอร์เซ็นต์ได้ครับ คร่าวๆ เดาเอา ก็ได้ครับ แบบว่ายังไม่ต้องไปฟังเองครับ หรืออย่าบอกว่าให้ไปฟังเอง ขอแบบเดาๆครับ

- ดีกว่าครับ เทียบเป็น % มากว่า 5-70 % ครับ อีก 20 % คือขึ้นอยู่กับความชอบด้วย ตอบแบบนี้คงไม่ต้องลองฟังเองก้อพอเดาได้เนอะ

2. Purist  Museaus 1xxxxบาท อันนี้ราคามือหนึ่งหรือมือสองครับ มือสองครับ

3. ถ้าสายลำโพงราคาหมื่นขึ้น สายสัญญาณ ก็ต้องอัพตามขึ้นมาด้วยใช่มั๊ยครับ ถึงจะสมน้ำสมเนื้อ  :m (53):  เคยอ่านเจอว่าใช้สายไม่น่าเกิน 15 % ของราคาเครื่อง

4. การเปรียบเทียบ เปรียบเปรย ดีมากๆครับ รวบรัดเข้าใจง่าย น่าไปนั่งที่ sterio กะน้าวุธ นะ (จาโดนเซ็นต์เซ่อร์ป่าวน๊า... :m (57):) ใครเซ็นเซอร์ครับ บอกตรงนี้ได้ครับพี่

ถ้าจะเซ็นเซอร์หรือลบน่าจะเป็นผม เพราะผมเป็นแอดมิน
[/size
[/color]]

5. ได้มีโอกาส เทส สายระดับกลางๆมั๊ยครับ หลายๆยี่ห้อแบบนี้ครับ ถ้ายัง ก็น่าลองดูครับ จะได้ครบครอบจักรวาล :m (88):  อันนี้ไม่ตอบนะครับ รอน้าแกมาบอกเอง

ขอบคุณพี่   น้าเขียงที่ช่วยตอบครับ เข้าใจแล้วครับ

ที่ว่าเซ็นต์ หมายถึง ในเครส แบบว่า อาจมีบางช่วง ลัดเลาะเรียบๆชายฝั่งแล้วลงตีพิพ์มไม่ได้ครับ  เหมือนที่น้าตือว่าอาจมาจากเวบอุธร อะไรน๊า ที่่โพสท์ไว้ครับ

ขออนุญาตให้ข้อมูลเพิ่มข้อ 1 ครับ  พอดีใช้ supra ply 3.4 เกือบสองปี    :m (7):     ตอนที่ผมหาสายลำโพงได้มีโอกาสลอง pad museaus bi-wire อยู่เกือบสองอาทิตย์  สำหรับชุดผม  ดีกว่าของเดิม 40% จนถึงขนาดคิดว่าน่าจะเปลี่ยนมาตั้งนานแล้ว    :m (27):

แต่สำหรับผมติดอยู่นิดเดียว  ในส่วนเสียงสูงหุบเร็วไปนิด  เลยตกลงปลงใจกับ mit ครับ 
แจ๊สก็ชอบ ป๊อปก็ชอบ คลาสสิคก็ฟัง ร็อคก็เอา สรุปฟังทุกอย่าง

ออฟไลน์ MBALL

• *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 22:36 น. »

สนใจมายืมไปลองฟังได้ครับ ไม่มีปัญหาครับ :m: :m:
ตัวแทนจำหน่าย :: Shindo-Laboratory :: Sound Create Producer :: http://www.shindo-laboratory.co.jp
CARY AUDIO DESIGN ::แอมป์หลอดในตำนาน :: www.caryaudio.com
MIT:::สายลำโพง สายสัญญาณ สายไฟ ::www.mitcables.com
ISOTEK::เครื่องกรองไฟ อุปกรณ์เกี่ยวกับไฟ :: www.isoteksystems.com
IKEDA SOUND LABS :: หัวเข็ม + TONEARM ระดับตำนาน

• *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 22:37 น. »
โห..น้าบราวนี่.. ขอบคุณครับ ช่วงนี้คอแห้งมาก... เสียดายโอกาสจัง... :m (7):

ไปซดที่ไหน ครับน้า   

ผมขอไปด้วยอีกคน

ช่วงนี้อยู่แต่บ้าน มันเหงาคราบบบ
ตัวแทนจำหน่าย :: Shindo-Laboratory :: Sound Create Producer :: http://www.shindo-laboratory.co.jp
CARY AUDIO DESIGN ::แอมป์หลอดในตำนาน :: www.caryaudio.com
MIT:::สายลำโพง สายสัญญาณ สายไฟ ::www.mitcables.com
ISOTEK::เครื่องกรองไฟ อุปกรณ์เกี่ยวกับไฟ :: www.isoteksystems.com
IKEDA SOUND LABS :: หัวเข็ม + TONEARM ระดับตำนาน

ออฟไลน์ anakin1973

• addicted 2 Music
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 22:43 น. »
ยังไงก่อนซื้อของ ต้องลองฟังเองนะครับ.......   :m (55):

บางเจ้าเนี่ยหวงสายมากๆ ให้พนักงานหิ้วมาให้ลองแล้วรอกลับเลยถ้าไม่ซื้อก็ต้องจ่ายค่าเสียเวลาอีกหลายพันบาท แถมบางเจ้าขนาดเป็นลูกค้าประจำยังต้องวางเงินประกันเท่าสายใหม่ๆ  ผมว่านะครับ ถ้าวันหน้าจะซื้อสายๆเส้นๆ ลอง MIT ก่อนเพราะลองฟรี ที่เหลือก็โพสของลองฟังกับน้าๆในเวปนี่ล่ะครับ.... หรือไม่ก็นัดเปิดบ้านให้เพือ่นๆน้าๆ หิ้วไปลองกันที่บ้าน เสียค่ากับแกล้มนิดหน่อย....

เป็นลูกค้าคุณบอลเหมือนกันบริการดีมากครับ
 :m (17):
Power amp Karan kas400--Pre-amp Jeff rowland Synergy 2i--Cdp Esoteric X01d02--Speaker Aerial 7T

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: วันอังคาร 04 ตุลาคม 2011 เวลา 23:06 น. »
น้า anakin1973 สูตรผมเลย อยากเปลี่ยนสายอะไรเรียก MIT ก่อนเพราะลองได้ฟรี......  :m (7): :m (7): :m (7):
แล้วค่อยไปฟังสายยี่ห้ออื่นๆ :m (55):

ออฟไลน์ Art111

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: วันพุธ 05 ตุลาคม 2011 เวลา 00:59 น. »

สนใจมายืมไปลองฟังได้ครับ ไม่มีปัญหาครับ :m: :m:

ได้อ่านรีวิวแล้วชักอย่างลองขึ้นมาเลยครับ ไม่รู้มี demo รุ่นไหนเหลือให้ลองอยู่บ้างครับ ตอนนั้นโทรไปถามคุณบอลเรื่องสาย siltech มาทีนึงแล้้ว แต่ยังไม่เคยลอง MIT สักที :m (14):

ออฟไลน์ Art111

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: วันพุธ 05 ตุลาคม 2011 เวลา 01:05 น. »

คุณบอลนี่บริการถึงใจจริงๆ โทรคุยแป๊ปเดียว โดน MIT รุ่นเล็กไปชุดนึง  โดยม้าด่วนพิเศษ 1 ชม. ของถึงมือ...โอว...ขนาดสั่งรุ่นเล็กสุดนะเนี่ย  ไวกว่าเน็ต 3G อีก  :m (17):

วันนี้เลยลองเสียบเครื่องชุดเล็กจิ๋วจี๊ดๆ สำหรับฟังที่ทำงาน   เสียบไป ป๊าปปปปปป.................. :m (21):  เนื่องจากเสียงในห้องออฟฟิคใหม่ก้องมาก เลยเหมือนฟังอยู่ในโอ่ง  :m (83):

ฟังสุ้มเสียงบอกได้คำเดียว .......โตขึ้นผมจะไป Oracle  :m (49):       ต้องรอเบิร์นครับ คุณบอลบอกว่าต้อง 50-100 ชม. ขึ้นไป จึงจะเริ่มเห็นหลัง     ถ้าอยากเห็นด้านหน้าด้วยต้อง 200 ชม.ขึ้นไป

แต่ถ้า เห็นหน้า-เห็นหลัง เห็นบน-ล่างอล่างฉ่างต้อง ไปจัดเต็ม แม็กนัม :m (8):       ถ้าถึงสวรรค์ ต้อง ออราเคิ้ล  :m (60):

แต่พอดีผมเป็นแค่พนักงานชั้นผู้น้อย เลยสอยแบบเริ่มต้นไปลองก่อนตามฐานะหาเช้ากินค่ำ  :m (35):

เดี๋ยวต้องแก้เรื่องเสียงห้องก่อนแล้วจะมารีวิว       

ถึงคุณบอลจะไวกว่า เนต 3G แต่ผมว่ายังไวสู้พี่ Pop ไม่ได้นะครับ  :m (65):

ออฟไลน์ kukkic

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: วันพุธ 05 ตุลาคม 2011 เวลา 08:24 น. »
สำนวนชั้นครูครับอ่านสนุกมาก ไปเขียนลงนิตยสารได้แล้วครับ อ่านแล้วน่าซื้อทุกตัวเหมือนอ่านหนังสือเครื่องเสียงแล้ว แต่สนุกกว่ากันเทียบกันไม่ได้เลย ถ้าว่างกรุณาชี้จุด ด้อย ให้เห็นชัดๆก็จะดีครับ

ออฟไลน์ prepiag

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: วันพุธ 05 ตุลาคม 2011 เวลา 08:47 น. »

ขอต่อภาค 2  เป็น RCA ควอเท็ด (1 ใน 4 ของแสน)

« ตอบกลับ #106 เมื่อ: วันพุธ 05 ตุลาคม 2011 เวลา 11:32 น. »
สำนวนชั้นครูครับอ่านสนุกมาก ไปเขียนลงนิตยสารได้แล้วครับ อ่านแล้วน่าซื้อทุกตัวเหมือนอ่านหนังสือเครื่องเสียงแล้ว แต่สนุกกว่ากันเทียบกันไม่ได้เลย ถ้าว่างกรุณาชี้จุด ด้อย ให้เห็นชัดๆก็จะดีครับ

ถ้าน้าเขียงรับเป็น บก. พร้อมออกหน้าเคลียร์ เด๋วจัดเต็มให้ได้ครับ :m (26):

ออฟไลน์ Nai_Rit

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: วันพุธ 05 ตุลาคม 2011 เวลา 12:22 น. »
รีวิวของกระทู้นี้ให้ความรู้ความเข้าใจเรื่องของสายลำโพงเพิ่มขึ้นเยอะเลย ถึงจะยาวแต่ก็อ่านเพลินสนุกมากครับ

ออฟไลน์ hongkongface

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: วันพุธ 05 ตุลาคม 2011 เวลา 17:08 น. »
 :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (25): :m (25): :m (25): :m (25):

สุดยอดครับ รอติดตามต่อนะครับ

ปล.จะมีใครรีวิวสายในกลุ่ม 1-2 หมื่นบ้างมั้ยครับ :m (35):
CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
SPK : AE LITE THREE
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: วันพุธ 05 ตุลาคม 2011 เวลา 17:48 น. »
กลุ่ม1-2หมื่น เท่าที่เคยฟังก็ PAD Museaus นี่ล่ะครับ...น่าจะคุ้มค่าสุด

เร็วนี้จะส่งการบ้าน MIT Oracle, MIT Magnum, Kubala Fascination (รอบสอง)

กระทู้สองกระทู้ที่เขียนมา นี่เขียนสดๆพิมพ์เสร็จก็โพสเลย ไม่ได้บรู๊ฟก่อน มีพิมพ์ผิดมั่ง เขียนห้วนๆมั่ง ถ้ามีเวลา edit ซักวันสองวัน บทความน่าอ่านรื่นกว่านี้อีกเยอะ...

ตอนนี้กำหนดหัวข้อไว้เล่นๆที่กำลังจะเริ่มเขียนจากประสบการณ์เก่าๆ
เช่น รีวิวแอมป์ดังในอดีต ให้น้าๆเพื่อนๆบางคนที่เพิ่งเล่นเครื่องเสียงได้ไม่ถึงสิบปี ได้มีข้อมูลในการเลือกหาเครื่องเสียงมือสอง พวกนี้ที่เขียนล้วนแล้วแต่เป็นของผมเคยเป็นเจ้าของมาทั้่งสิ้น ก็จะอยู่กับมันแต่ละตัวค่อนข้างจะยาวนานพอที่จะบอกเล่าได้ดีกว่าไปยืมเค้ามาลองฟัง....
รีวิวแอมป์ ลำโพง เก่าๆน่ะครับ พวกนี้พอจะผ่านมือมาสมควร อย่างเปรียบเทียบ Marklevinson กับ Krell หรือ แอมป์ยักษ์ระดับ 600w-1000w ขึ้นไปมันดียังไง ประมาณเนี่ยะอ่ะครับ
ทำขึ้นมาเล่นๆไม่ได้หวังผลอะไร ผมไม่ใช่เซียนเครื่องเสียง ทุกวันนี้ยังพยายามทำดีโปลให้สำเร็จอยู่เลยครับ ที่ได้อ่านข้างต้น บางอันผมก็นั่งเทียนเอา ฟังมาจากน้าๆมั่ง คนขายมั่ง นิตรสารเมืองนอกมั่ง เมลไปคุยกับบริษัทเจ้าของผลิตภัณฑ์มั่ง แค่เอามันส์ๆขำๆก็พอ....

ออฟไลน์ vigun

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: วันพุธ 05 ตุลาคม 2011 เวลา 18:38 น. »
น้าจิ๊บ ตอนนี้เหลือเส้นไหนที่เข้ารอบบ้างค้าบ  :m (1):

ออฟไลน์ yogiko

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: วันพุธ 05 ตุลาคม 2011 เวลา 18:48 น. »
น้าครับอ่านแล้วบอกได้อย่างเดียวครับ    :m (31): สุโคย่สุดๆ

ออฟไลน์ m1

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: วันพุธ 05 ตุลาคม 2011 เวลา 20:38 น. »
....ข้อมูลดี รีวิวเยื่ยม ปูเสื่อรอครับ :m (37):
CD...Consonance Droplet Pro2
Int...tube 12e1 SE. MF A1-X
TT...Victor QL-A70 + DV 20X2L + SUT CM-1254+DAV phono
SP...XAV  klaszix 1A & Klaszix Bass
Conect...spk viard hd12 + xav rhythm, AC...MA

ออฟไลน์ anakin1973

• addicted 2 Music
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: วันพุธ 05 ตุลาคม 2011 เวลา 22:06 น. »
ขอ review nordorst heimdall ด้วยครับ ตัวนี้เคยอยู่มนลิสก่อนที่จะมาเสร็จ mit
ขอบคุณครับ
 :m (88):
Power amp Karan kas400--Pre-amp Jeff rowland Synergy 2i--Cdp Esoteric X01d02--Speaker Aerial 7T

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: วันพุธ 05 ตุลาคม 2011 เวลา 22:21 น. »
ขอ review nordorst heimdall ด้วยครับ ตัวนี้เคยอยู่มนลิสก่อนที่จะมาเสร็จ mit
ขอบคุณครับ
 :m (88):

ต้องรอน้าตือแกปลดมาให้น่ะครับ... :m (54):

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: วันพุธ 05 ตุลาคม 2011 เวลา 22:23 น. »
 :m (19): :m (19): จากที่อ่านมาก็ PAD Museaus นี่ล่ะครับ พอจะบ้าหลวมตัวได้หน่อยกับราคาของมัน

ว่าแต่พอมีใครให้ยืมสักคืนสองคืนบ้างมั๊ยครับ แฮ่ะๆๆๆๆ  

........น้าจิ๊บ ได้ค่าคอลั่มจากน้าเขียงบ้างมั๊ยเนี่ย  สักอ่างสองอ่างก็ยังดีเนอะ........ :m (25):
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

• *
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: วันพุธ 05 ตุลาคม 2011 เวลา 22:26 น. »
:m (19): :m (19): จากที่อ่านมาก็ PAD Museaus นี่ล่ะครับ พอจะบ้าหลวมตัวได้หน่อยกับราคาของมัน

ว่าแต่พอมีใครให้ยืมสักคืนสองคืนบ้างมั๊ยครับ แฮ่ะๆๆๆๆ  

........น้าจิ๊บ ได้ค่าคอลั่มจากน้าเขียงบ้างมั๊ยเนี่ย  สักอ่างสองอ่างก็ยังดีเนอะ........ :m (25):

PAD ไม่มีครับ  มีแต่ MIT AVT1 ราคาใกล้เคียงกัน  สนใจลองก็บอกมาได้เลยครับ

ออฟไลน์ Meiji

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: วันพุธ 05 ตุลาคม 2011 เวลา 22:33 น. »
อยากทราบเหมือนกันครับว่าแอมป์ที่กำลังขับเกิน 150 wpc ขึ้นไปเนี่ย

นอกจากใช้กับลำโพงที่ค่า impedance + decibel น้อย หรือลำโพง tower และห้องที่มีขนาดใหญ่แล้ว
มันมีข้อดีอะไรที่เราควรจะเสียตังค์ในกระเป๋า :m (80):

ผมเองก็กำลังจะเริ่มก้าวจาก amp 80 wpc ไปที่ระดับ 200 wpc เลยอยากหาข้อมูลเยอะๆ ครับ :m (14):

กลุ่ม1-2หมื่น เท่าที่เคยฟังก็ PAD Museaus นี่ล่ะครับ...น่าจะคุ้มค่าสุด

เร็วนี้จะส่งการบ้าน MIT Oracle, MIT Magnum, Kubala Fascination (รอบสอง)

กระทู้สองกระทู้ที่เขียนมา นี่เขียนสดๆพิมพ์เสร็จก็โพสเลย ไม่ได้บรู๊ฟก่อน มีพิมพ์ผิดมั่ง เขียนห้วนๆมั่ง ถ้ามีเวลา edit ซักวันสองวัน บทความน่าอ่านรื่นกว่านี้อีกเยอะ...

ตอนนี้กำหนดหัวข้อไว้เล่นๆที่กำลังจะเริ่มเขียนจากประสบการณ์เก่าๆ
เช่น รีวิวแอมป์ดังในอดีต ให้น้าๆเพื่อนๆบางคนที่เพิ่งเล่นเครื่องเสียงได้ไม่ถึงสิบปี ได้มีข้อมูลในการเลือกหาเครื่องเสียงมือสอง พวกนี้ที่เขียนล้วนแล้วแต่เป็นของผมเคยเป็นเจ้าของมาทั้่งสิ้น ก็จะอยู่กับมันแต่ละตัวค่อนข้างจะยาวนานพอที่จะบอกเล่าได้ดีกว่าไปยืมเค้ามาลองฟัง....
รีวิวแอมป์ ลำโพง เก่าๆน่ะครับ พวกนี้พอจะผ่านมือมาสมควร อย่างเปรียบเทียบ Marklevinson กับ Krell หรือ แอมป์ยักษ์ระดับ 600w-1000w ขึ้นไปมันดียังไง ประมาณเนี่ยะอ่ะครับ
ทำขึ้นมาเล่นๆไม่ได้หวังผลอะไร ผมไม่ใช่เซียนเครื่องเสียง ทุกวันนี้ยังพยายามทำดีโปลให้สำเร็จอยู่เลยครับ ที่ได้อ่านข้างต้น บางอันผมก็นั่งเทียนเอา ฟังมาจากน้าๆมั่ง คนขายมั่ง นิตรสารเมืองนอกมั่ง เมลไปคุยกับบริษัทเจ้าของผลิตภัณฑ์มั่ง แค่เอามันส์ๆขำๆก็พอ....
เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้...
โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: วันพุธ 05 ตุลาคม 2011 เวลา 22:38 น. »

PAD ไม่มีครับ  มีแต่ MIT AVT1 ราคาใกล้เคียงกัน  สนใจลองก็บอกมาได้เลยครับ

MIT AVT1 เดี๋ยวขอไป เลนชือ สักหน่อย ....ลูกสาวมันจะใช้คอมแล้วเดี๋ยวมาตอนมืดๆ
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: วันพุธ 05 ตุลาคม 2011 เวลา 22:44 น. »

ผมว่าเสร็จงานนี้จะไปวางบิลค่าคอมฯกับคุณ Mball แล้วมั๊งเนี่ย... ถ้าคุณMball ขายได้ซักเส้นสองเส้นก็ช่วยซื้อแบรนด์เนอร์กับน้าเขียงมั่งนะ :m (50):

เอ้า..น้าๆช่วยกันซื้อ MIT จากคุณ Mball หน่อย...  :m (7): :m (7): :m (7):