ผู้เขียน หัวข้อ: หัวเข็ม at-oc9จะแมทกับอาร์มekos2ไม๊ครับ  (อ่าน 1357 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaiadis

• ลองคุย
  • **
หัวเข็ม at-oc9จะแมทกับอาร์มekos2ไม๊ครับ
« เมื่อ: วันพฤหัสบดี 18 มกราคม 2018 เวลา 21:46 น. »
รบกวนสอบถามหัวเข็มat-oc9จะแมทกับอาร์มekos2ไม๊ครับ

ออฟไลน์ naimnatnod

• รุ่นใหญ่
    • Siriwan Guesthouse
Re: หัวเข็ม at-oc9จะแมทกับอาร์มekos2ไม๊ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ 19 มกราคม 2018 เวลา 03:10 น. »
ผมเคยใช้ AT-OC9MkII กับอาร์ม Ittok LV-II ก็เข้ากันได้ดีครับ
ไทย จีน อเมริกา อังกฤษ ญี่ปุ่น เยอรมัน สวิส ออสเตรเลีย

คนไทย เลือดจีน อยู่อเมริกา ใช้ซิสเตมส์ของอังกฤษ หัวเข็มจากญี่ปุ่น ขี่รถเยอรมัน โทรศัพท์ทำจากเมืองจีน ใส่นาฬิกาสวิส มีพี่สาวอยู่ออสเตรเลีย

ออฟไลน์ mennoi

• คุยเก่งมาก
  • เหม็นน้อยค่ะ
Re: หัวเข็ม at-oc9จะแมทกับอาร์มekos2ไม๊ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันศุกร์ 19 มกราคม 2018 เวลา 06:35 น. »
อาจจะต้องระวังเรื่อง Compliance หน่อยครับ ......อิอิอิ :yoyo(2): :yoyo(2): :yoyo(2):
Not  an easy task what we have in this truly Analog Extremely Imperfect World.
But in this Imperfection we Love it!!!

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันศุกร์ 19 มกราคม 2018 เวลา 07:47 น. »
ขอรายละเอียดอีกนิดนึงครับคุณสุนทร :yoyo (84):

ออฟไลน์ Alfa156

• รุ่นใหญ่
  • Simple Man, Simple Dream
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันศุกร์ 19 มกราคม 2018 เวลา 10:30 น. »
หัว OC9 หนัก 7.8 กรัม
ข้อมูลจาก vinylengine  สามารถแมทช์กับโทนอาร์ม
ที่มี effective mass อยู่ในช่วง 14 - 30 กรัม

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันศุกร์ 19 มกราคม 2018 เวลา 12:22 น. »
 :yoyo (81): :yoyo (81): :yoyo (81):Ekos 2 มีeffective mass 11.5 กรัม ไม่ทราบว่ามีตัวเลือกอื่นไม่ครับในงบประมาณ20000-35000บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 19 มกราคม 2018 เวลา 12:29 น. โดย kaiadis »

ออฟไลน์ Martra

• Moderator
  • สมาชิกอาวุโส
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันศุกร์ 19 มกราคม 2018 เวลา 14:12 น. »
ถ้าเคยฟังหัวตัวนี้แล้วชอบ...
คคหสต. ประเด็นเรื่อง Macthing Resonance ของหัวเข็ม กับ โทนอาร์ม นี่รอมชอมได้เลยครับ
ไม่เป๊ะตามสูตร แต่ error จากการเซ็ทอัพผิดพลาดยังให้เสียงที่แย่กว่า

และเราสามารถลอง โมดิฟายเพิ่มเติม (ถ้ามาทางสายนี้) เช่นลองเพิ่มมวลให้อาร์ม แปะดินน้ำมัน, เหรียญ ตรงเฮดเชลล์

การแมทช์ชิ่งจะ ไม่ซีเรียสเท่าแบบ หัวเข็มงานสตูดิโอก้านให้ตัวแข็งๆ ต้องกดหนักๆ มาใช้กับอาร์ม Effective Mass เบาๆ
อาร์มไฮไฟ ทั่วไปแบบนี้เสียงไม่ดีครับ 
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันศุกร์ 19 มกราคม 2018 เวลา 16:01 น. »
ขอบคุณคุณมาร์ตครับ ผมยังไม่เคยฟังหัวATเลยครับดูเพียงแค่อยู่ในงบประมาณเท่านั้นเองครับ คงต้องมองหาหัวอื่น :yoyo (81):

ออฟไลน์ krairerk

• Moderator
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันศุกร์ 19 มกราคม 2018 เวลา 22:52 น. »
ผมใช้ audio technica art9 อยู่ ชอบมากดีมาก  หัวสั้น ลงอาร์มที่ headshell มีที่จำกัดอย่างอาร์มลินน์ได้ดี
แผ่นเสียงไม่ใช่ปัจจัยสี่ ไม่มีไม่ตาย

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันเสาร์ 20 มกราคม 2018 เวลา 15:51 น. »
ขอบคุณคุณหมอมากครับ :yoyo (81):

ออฟไลน์ mennoi

• เหม็นน้อยค่ะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอังคาร 23 มกราคม 2018 เวลา 12:43 น. »
ขอโทษที่ไม่ได้เข้ามาตอบ.....อิอิอิ (ติดภาระกิจหลายวันครับ)

ที่เรียนว่าให้ระวังเรื่อง compliance หน่อยเพราะเท่าที่เคยติดตั้งกับอาร์ม Ittok LVII
ก้านเข็มมันอ่อนมากเมื่อเซท VTF แล้ว บอดี้ของหัวเข็มเวลาเล่นเหลือช่องเคลียร์กับแผ่น
นิดเดียวครับ.....อิอิอิ

:yoyo(2): :yoyo(2): :yoyo(2):
Not  an easy task what we have in this truly Analog Extremely Imperfect World.
But in this Imperfection we Love it!!!

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอังคาร 23 มกราคม 2018 เวลา 22:48 น. »
 :yoyo (81): :yoyo (81):

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ 06 พฤษภาคม 2018 เวลา 18:33 น. »
ในที่สุดก็ตัดสินใจได้กับART9 ลงกับอาร์มekosได้พอดี ขอขอบคุณคุณหมอไกรฤกษ์ที่แนะนำ :yoyo(19):