ผู้เขียน หัวข้อ: CD Opera Consonance Droplet ไม่อ่านแผ่น แนะนำช่างซ่อมให้ด้วยครับ  (อ่าน 545 ครั้ง)

ออฟไลน์ panupont

• คุยเก่งมาก

ออฟไลน์ nui67

• สมาชิกอาวุโส
    • http://thaiaudioclub.net/board/index.php?PHPSESSID=a10c33fc78f9bd2747b7edcd529abe58&topic=2983.0
Re: CD Opera Consonance Droplet ไม่อ่านแผ่น แนะนำช่างซ่อมให้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2018, 15:55:18 น. »
:yoyo (81): :yoyo (81): :yoyo (81):

สงสัยหยุดปีใหม่อยู่ เลยยังขอพักก่อนมั๊งน้าบอย  :yoyo(12): :yoyo(12):

ถามน้าศักดิ์เลยครับ  :yoyo (91): :yoyo (91):
HT: Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112
Music: Consonance Droplet CDP 5.0 HD (CD PRO 2) > Acoustic Zen Absolute XLR >  (Lindermann) > Accuphase E-560 > Acoustic Zen Double Barrel (bi-wire) > Usher Be-10 DMD

Re: CD Opera Consonance Droplet ไม่อ่านแผ่น แนะนำช่างซ่อมให้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2018, 18:14:10 น. »
ถามแล้วครัย ช่างประจำของพี่ศัก กลับตจว.ไปแล้วครับ

ออฟไลน์ kiang

• TAC
  • รุ่นใหญ่

ออนไลน์ wichai

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 6 มกราคม 2018, 11:44:15 น. »
เครื่องไม่อ่านแผ่น??       แบบนี้ ต้องเปลี่ยนหัวใหม่สถานเดียว     ก่อนอื่นก็ลองให้ช่างปรับแสงหัวอ่านดูก่อน   บางทีมันอาจจะต่อวีซ่าให้ได้ ??    ไม่ทราบรุ่นนี้ใช้หัว vem 1202 หรือเปล่า ??    ถ้าใช่! หัวอ่านยังพอหาได้  ไม่ต้องวิตก!   ผมก็เคยใช้รุ่นนี้อยู่นานแล้ว    ตอนนั้นคิดจะเปลี่ยนหัวอ่านเป็นหัว pro2 แบบอัพเกรดยกระดับสุดขั้วกันเลย!      แต่ติดหาหัวอ่านไม่ได้  ก็เลยฟังหัวเดิม...จนขายไปในที่สุด ...  ส่วนการเปลี่ยนหัวอ่านลองหาช่างในท้องถิ่นที่ไว้ใจได้ดูก่อน (ช่างที่ซ่อมเครื่องแบรนเนม)  ก็น่าจะทำได้ไม่ยาก       รุ่นนี้เปลี่ยนไม่ยาก  แต่ลำบากตอนยกไปและตอนที่เปิดฝาเครื่องนิดหน่อย??  ฝาหม้อมันหนักเอาเรื่อง   ส่งไปส่งมาก็กลัวเกิดแอ๊ทซิเดนซ์??      เพราะต้องค่อยๆยกฝา มันมีสายไฟหัวอ่านพ่วงมาด้วย ต้องยกครึ่งเดียวแล้วปลดล็อคสายออกก่อน จึงยกฝาขึ้นมาได้  ถ้ายกมาทั้งยวงสายหัวอ่านจะขาด    ไม่ทราบเครื่องอยู่ที่ไหน??      ถ้าใกล้สุพรรณลองโทรหา อ.เกรียงดู เอาหัวอ่านมาด้วย จองคิวรอรับของได้เลย      หรือถ้าอยู่  กทม.   อมรก็น่าจะเปลี่ยนให้ได้ ลองยกไปดูครับ!! :yoyo (95):

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 8 มกราคม 2018, 21:46:45 น. »
ขอบคุณครับ

:yoyo (81): :yoyo (81): :yoyo (81):

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2018, 15:29:17 น. »
ถามแล้วครัย ช่างประจำของพี่ศัก กลับตจว.ไปแล้วครับ
เพิ่งมีโอกาสได้คุยกับช่างเจ้าประจำคนเดิมที่ว่ากลับไปดูแลคุณพ่อแกที่ป่วยและช่วยเหลือตัวเองไม่ได้
แกบอกว่าช่วงนี้ทางบ้านแกเริ่มเข้าที่เข้าทางแล้ว พอจะมีเวลาซ่อมเครื่องให้ได้ ถ้าสนใจก็ส่งไปให้แกที่ต่างจังหวัดได้ แกยินดีซ่อมให้
ดังนั้นท่านใดที่ซื้อเครื่อง Consonance จากผมไป และเครื่องมีปัญหา จะส่งเครื่องมาให้ผมจัดการให้ก็ได้นะครับ
ถึงแม้ผมจะไม่ได้เป็นตัวแทนขายเครื่อง Consonance มาประมาณ 2 ปี แล้วก็ตาม แต่ก็ยังยินดีดูแลเครื่องที่ทุกท่านซื้อจากผมไป โดยไม่ทอดทิ้งกันครับ
โดยเฉพาะถ้าเป็นพวกแอมป์หลอด ผมมีช่างคนใหม่ ที่ฝีมือไว้ใจได้ และพักอาศัยอยู่ในกรุงเทพฯนี้เองครับ
ส่วนเครื่องเล่นซีดี Droplet ของคุณ panupont ซึ่งเป็นเครื่องที่ซื้อจากเอเย่นต์เก่า ไม่ได้ซื้อจากผมโดยตรง ถ้ายังเก็บกล่องใส่เครื่องไว้อยู่
จะแพคเครื่องใส่กล่องมาให้ช่างผมช่วยดูแลให้ก็ได้ครับ