ผู้เขียน หัวข้อ: หาสายลำโพงให้ Altec A7  (อ่าน 7699 ครั้ง)

ออฟไลน์ surapong

• คุยเก่งมาก
  • รักเพลงไทย อนุรักษ์เพลงไทย แต่ก็ชอบฟังเพลงฝรั่ง
Re: หาสายลำโพงให้ Altec A7
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2016, 23:04:13 น. »
พี่พจน์ ผมเคยฟัง ลำโพงวินเทจแนวนี้ กับสายลำโพงที่เป็น สายโทรศัพท์รุ่นเก่า (เส้นเหลืองๆ แข็ง ๆ)   เสียงสุดบรรยายครับ แต่เอามาฟังกับลำโพงรุ่นใหม่ ไปไม่เป็นเลย ลองดูไหมครับอิๆๆ  ลองตามหาของเก่าแถวเสือป่าดูครับพี่  :yoyo (100): :yoyo (100): :yoyo (100):
พอมีรูปมะครับ อยากลอง

หลายปีแล้วอ่ะครับพี่  เป็นสายเดินไวร์ริ่งโทรศัพท์บ้านจากกล่อง dropbox หน้าบ้านมากล่องในบ้านอ่ะครับ ที่ shield สีครีม ๆ น่ะครับ เป็นสายแกนเดี่ยวครับ
Simple & Simple

ออนไลน์ supotboon

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2016, 07:35:46 น. »
พี่พจน์ ผมเคยฟัง ลำโพงวินเทจแนวนี้ กับสายลำโพงที่เป็น สายโทรศัพท์รุ่นเก่า (เส้นเหลืองๆ แข็ง ๆ)   เสียงสุดบรรยายครับ แต่เอามาฟังกับลำโพงรุ่นใหม่ ไปไม่เป็นเลย ลองดูไหมครับอิๆๆ  ลองตามหาของเก่าแถวเสือป่าดูครับพี่  :yoyo (100): :yoyo (100): :yoyo (100):
พอมีรูปมะครับ อยากลอง

หลายปีแล้วอ่ะครับพี่  เป็นสายเดินไวร์ริ่งโทรศัพท์บ้านจากกล่อง dropbox หน้าบ้านมากล่องในบ้านอ่ะครับ ที่ shield สีครีม ๆ น่ะครับ เป็นสายแกนเดี่ยวครับ
ออ เคยเห็นอยู่ เด่วหามาลองบ้าง
Power Tube Luxkit A3000 Mono Block + Pioneer M-22 Class A มี2ตัว +  Pre Luxkit A3400 + Sony CDP R3 + Turntable Pioneer PL-50L II +  ลำโพง XAV Sydny TL +  ลำโพง NHT Super Two

ออนไลน์ supotboon

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2016, 13:16:23 น. »
ขอชื่อ ยี่ห้อ ร้านขายด้วยป๋า เจ้าสาย ม.ละ 70 บาทเนี่ยครับ
ไม่ทราบยี้ห้อร้านขายเหมือนกัน พอดีพรรคพวกให้มา และผมจะขอซื้อเพิ่ม เขาว่ามันหมดแล้ว

เส้นนี้นะน้าแก้ว  Vintage ไม่ชอบสายแพง 555  :yoyo (86):

Power Tube Luxkit A3000 Mono Block + Pioneer M-22 Class A มี2ตัว +  Pre Luxkit A3400 + Sony CDP R3 + Turntable Pioneer PL-50L II +  ลำโพง XAV Sydny TL +  ลำโพง NHT Super Two