ผู้เขียน หัวข้อ: vintage marantz amp. ตัวไหนดี  (อ่าน 1109 ครั้ง)

ออฟไลน์ vichien

• สมาชิกอาวุโส
  • ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
vintage marantz amp. ตัวไหนดี
« เมื่อ: วันที่ 7 กรกฎาคม 2016, 21:32:17 น. »
ตามหัวข้อเลยครับ int. amp. vintage marantz ตัวไหนรุ่นไหน น่าเอามาฟังดีครับ เน้นที่รุ่นใหญ่ๆหน่อยนะครับ อย่าง pm-5 ,pm-6 ....
แบบว่ายกมาแล้วจบได้เลย กับยี่ห้อนี้หน่ะครับ  :yoyo (84): :yoyo (81):

อ้อๆใช้ขับลำโพง mission mx-5 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 7 กรกฎาคม 2016, 21:36:17 น. โดย vichien »
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ supertatum

• ชอบคุยมาก
Re: vintage marantz amp. ตัวไหนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 7 กรกฎาคม 2016, 21:56:57 น. »
จบจริงหรอครับน้าแก้ว อิอิ แซวนะครับ

ผมเองก็แฟน Marantz เล่นมาหลายรุ่น ชอบเสียง ฟังเพลงร้องดี เบสก็ดี ราคาคุ้มกับเสียงและฟังก์ชั่น แต่ไม่เคยเล่นรุ่น vintage ครับ ถ้าเป็นรุ่นใหม่ pm KI Pearl lite ก็เสียงดีแล้วนะครับ ขับลำโพงน้าแก้วสบายๆ ไม่เก่ามากด้วย ราคามือสองไม่แรง

Re: vintage marantz amp. ตัวไหนดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 7 กรกฎาคม 2016, 22:18:19 น. »
แฮ่ะๆน้าตั้ม คือผมยังชอบเสียงจากโฟโนใน mrz pm7200 อยู่หน่ะครับ เสียงมันโอบล้อม แอมเบี้ยนดีมากๆ เลยคิดว่า ในแอมป์เค้าที่รุ่นใหญ่ๆ ก็น่าจะดีกว่าด้วย
เอาเป็นว่าตอนนี้ผมเล็งตัว pm-6 ไว้ พร้อมไปยก แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะต่างกับ ซันซุย 777d กี่มากน้อย แถมตัวมันมีฟั่งชั่นครบ ตามที่ต้องการด้วยเลยครับ
ki perl lite นี่ก็เล็งแล้วเล็งอีกครับ แต่ถ้ามาวินเทจนี่ได้ถึงตัวท็อปๆในราคาที่เท่าๆกันเลยนะครับ
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ supertatum

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 7 กรกฎาคม 2016, 22:23:05 น. »
หมายตาไว้แล้ว อย่างนั้นลุยเลยครับน้าแก้ว  :yoyo(8):

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 9 กรกฎาคม 2016, 13:55:42 น. »
เมื่อเช้าแอบไปลองฟังตัวจริง pm6 มาแล้วครับ เสียงดีทีเดียว เสียงกลาง แต่กับปุ่มปรับอื่นๆพอหมุนแล้ว ฟังไม่ค่อยต่างว่าปรับหมุนไปแล้ว คิดไปคิดมา ถอยดีกว่าดันทุลัง
ได้ลอง victor รุ่นใหญ่ราคาแสนกว่าเยนด้วย แต่ดันมีเสียงตุ๊บกับคร็อกแคร๊กบ้างนิดหนอยเลยไม่เอาอีก แถมโทนเสียงมันก็ออกโปร่งใสเกิน ไม่ใช่แนว เลยขอผ่านอีก เสียดายมีเข็มเสีนด้วย
แล่ะลองอีกตัว เทคนิก 8600 ตัวนี้โทนเสียงดีเลย อุ่นออกกลางๆดี ตรงกับแนวเลย แต่เสียงดันออกข้างเดียวซะอีก
สรุป ตังอยู่ครบ แต่เสียค่าทางด่วนไปหลาย กับ ขับแบบวนๆอีก  .... ร้านคิงไx หน่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 9 กรกฎาคม 2016, 14:13:22 น. โดย vichien »

ออนไลน์ kiang

• TAC
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 9 กรกฎาคม 2016, 14:05:59 น. »

น้าแก้วไอดอลเครื่องเสียงของผม อย่าทำให้แฟนๆอย่างผมเสียใจนะครับ

รอลุ้นว่าน้าจะเล่นอะไรต่อไป  :yoyo(24): :yoyo(24): :yoyo(24):