ผู้เขียน หัวข้อ: ขายชั้นวางเครื่องเสียง Guizu ทำจากไม้วอลนัท (สินค้าเข้าใหม่เมื่อ 18 ตค.58)  (อ่าน 8406 ครั้ง)

ออฟไลน์ ktt

• Moderator
  • รุ่นใหญ่

ชั้นวางเครื่องเสียงรุ่น WPS-3A พร้อมสไปค์สำหรับปรับระดับ ราคาตัวละ 10,800 บาท สนใจติดต่อคุณศักดิ์ 081-921-3131

Model: WPS-3A

Name: Triple shelves audio table

Finish: natural walnut

Size: W610 D480 H625 (headroom / MM):280,200

Description:

The frame series is one of the guizu's masterpieces with the following specific design features:.
The whole structure of the table is constructed by the mix of frames and columns.The geometrical and metrical construction can effectively transform the “flat surface resonance” into “point” resonance which will finally dissipated by the grounding devices equiped underneath.
Our meet praised Acoustic Regulatory Board built with specific geometrical and symmetrical technique that can eliminate over more than 90% of harmful resonance.
The combination of the above two features has been proven that the table is completely free from any harmful group resonance providing you not only a resonance free bass for any equipment there on but also enhancing the sonic performance of your system undoubtedly.

ชั้นวางเครื่องเสียงรุ่น WPS-2A พร้อมสไปค์สำหรับปรับระดับ ราคาตัวละ 7,500 บาท สนใจติดต่อคุณศักดิ์ 081-921-3131

Model: WPS-2A

Name: Double shelves audio table

Size: W610 D480 H380 (headroom / MM):270

The frame series is one of the guizu's masterpieces with the following specific design features:
The whole structure of the table is constructed by the mix of frames and columns.The geometrical and metrical construction can effectively transform the “flat surface resonance” into “point” resonance which will finally dissipated by the grounding devices equiped underneath.
Our meet praised acoustic Regulatory Board built with specific geometrical and symmetrical technique that can eliminate over more than 90% of harmful resonance.

The combination of the above two features has been proven that the table is completely free from any harmful group resonance providing you not only a resonance free bass for any equipment there on but also enhancing the sonic performance of your system undoubtedly.

ชั้นวางเดี่ยวรุ่น SRW-1A พร้อมสไปค์สำหรับปรับระดับ ราคาตัวละ 3,800 บาท  สนใจติดต่อคุณศักดิ์ 081-921-3131

Model: SRW-1A

Name: Single shelve audio table

Size: W530 D430 H10 (MM)

Solid series is the elite products of Guizu’s audiovisual professional shelves.
All shaving boards are constructed according to the acoustically designed structure. We use MDF (9MM in thickness with evenly distributed frequency resonance) coupled with solid wood frame to create a designed resonance controlled platform. Super high cost performance.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ 18 ตุลาคม 2015 เวลา 12:35 น. โดย ktt »

ออฟไลน์ jibjoy

• สมาชิกอาวุโส
  • ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
Re: ขายชั้นวางเครื่องเสียง Guizu ทำจากไม้วอลนัท (สินค้าเข้าใหม่เมื่อ 18 ตค.58)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันจันทร์ 19 ตุลาคม 2015 เวลา 12:06 น. »
มาส่งการบ้านพี่ศักดิ์ครับ ที่เพิ่งรับไปสองตัว แมตกับแอมป์หลอดมากๆ เสียงดีขึ้นเยอะเลยครับ..

วางได้สวยลงตัวดี เสียงดีเข้ากับแอมป์หลอดได้สวยๆเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 19 ตุลาคม 2015 เวลา 12:12 น. โดย jibjoy »
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ oak

• ชอบคุยมาก
Re: ขายชั้นวางเครื่องเสียง Guizu ทำจากไม้วอลนัท (สินค้าเข้าใหม่เมื่อ 18 ตค.58)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันจันทร์ 19 ตุลาคม 2015 เวลา 15:28 น. »
ขออุญาตใช้พื้นที่ส่งข่าวคุณศักดิ์ด้วยครับ ที่ผ่านมาไม่นานได้สั่งชั้นวางเครื่องเสียงรุ่น WPS-2A(3ชุด),มาใช้ เสียงดีขึ้นแบบสัมผัสได้ ดูดีขื้นครับ
(ใช้กับชุดรอง)  :yoyo (80):

ออฟไลน์ newnew

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอังคาร 20 ตุลาคม 2015 เวลา 00:04 น. »
มาส่งการบ้านพี่ศักดิ์ครับ ที่เพิ่งรับไปสองตัว แมตกับแอมป์หลอดมากๆ เสียงดีขึ้นเยอะเลยครับ..

วางได้สวยลงตัวดี เสียงดีเข้ากับแอมป์หลอดได้สวยๆเลยครับ

:yoyo (80): :yoyo (80):

ชอบ โทนสีไม้อ่อนๆ ของ Plinth ตัว Garrard....ดูแล้ว คลาสสิคดี ครับ.

....Plinth ใหญ่ สะใจ จริงๆ....วางล้นชั้นเลย...
Audiophiles who believe analog is inferior to digital never own a great cartridge.  Vinyl lovers who ignore digital never own a great DAC. But when either type of source is truly superb, you get angels hovering, singing lullabies.

ออฟไลน์ ktt

• Moderator
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอังคาร 20 ตุลาคม 2015 เวลา 10:01 น. »
ขอบคุณ  :yoyo (81):น้า jibjoy และน้า oak ครับ ที่ชอบสินค้าของ Guizu

ปลายเดือนนี้จะมีสินค้าเข้ามาอีกรอบหนึ่งครับ

รอบนี้จะมีของพี่ใหญ่ (champ) เข้ามาด้วย

ขออนุญาตส่งข่าวให้พี่ใหญ่ทราบทางนี้เลยนะครับ

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอังคาร 20 ตุลาคม 2015 เวลา 11:33 น. »

ชอบ โทนสีไม้อ่อนๆ ของ Plinth ตัว Garrard....ดูแล้ว คลาสสิคดี ครับ.

....Plinth ใหญ่ สะใจ จริงๆ....วางล้นชั้นเลย...

plinth จากปาร์เก้ไม้ไผ่ครับ ที่ทำใหญ่เพราะ 301มันมี rumble สูง ต้องใช้plinth หนักๆถ่วงให้มันนิ่งครับ...
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ Moonoi

• Minimalist
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอังคาร 20 ตุลาคม 2015 เวลา 11:37 น. »
ดูการออกแบบสวยแบบคลาสิค  น่าสะสม

:yoyo (86): :yoyo (86):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 20 ตุลาคม 2015 เวลา 21:43 น. โดย Moonoi »

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอังคาร 20 ตุลาคม 2015 เวลา 12:19 น. »

สวยงาม ลงตัวครับ
ปล.
แท่น301สวยมาก แอบสนๆ

ออฟไลน์ nirut

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอังคาร 20 ตุลาคม 2015 เวลา 15:49 น. »

น้าจิ๊บ.  ผมว่าเจ้าดิฟิวเซอร์ไม้ไฝ่. อันเล็กไปเปล่าครับ. น่าจะทำแผ่นใหญ่กว่านี้นะครับ น่าจะสวยลงตัวกับชุดเลยนะครับ  :yoyo (80):
Esoteric P-05 + D-05 ---> Aurorasound PREDA + Audia Strumento no 8 ---> Isophon Berlina RC7

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอังคาร 20 ตุลาคม 2015 เวลา 16:52 น. »
น้าจิ๊บ.  ผมว่าเจ้าดิฟิวเซอร์ไม้ไฝ่. อันเล็กไปเปล่าครับ. น่าจะทำแผ่นใหญ่กว่านี้นะครับ น่าจะสวยลงตัวกับชุดเลยนะครับ  :yoyo (80):

มีหกตัว เพิ่งแกะออกครับ ยังไม่ได้ย้ายไปไหน  :yoyo (84):

ออฟไลน์ supernait

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอังคาร 20 ตุลาคม 2015 เวลา 20:08 น. »
สีเขียวหิ่งห้อย ชินโดนี่มีสเน่ห์ ดีจังครับ  เข้ากันกะชั้นดีแท้ :yoyo(3):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 20 ตุลาคม 2015 เวลา 20:15 น. โดย supernait »
พอดี พอดี

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอังคาร 20 ตุลาคม 2015 เวลา 21:41 น. »
 :yoyo (86): :yoyo (86):

สีเขียวหิ่งห้อย ชินโดนี่มีสเน่ห์ ดีจังครับ  เข้ากันกะชั้นดีแท้ :yoyo(3):

ถ้าเหลือบๆหน่อยนี่แมลงทับเลยนะครับ.. :yoyo(27):

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด

เหอๆๆขอแซวเล่นหน่อย นาครับ    เห็นแท่นเทิร์นขอน้าจิ๊บแล้ว อย่างอิจฉา
ดูของพ๊มดิ ได้แค่ไม้ตัวอย่างเอง  :yoyo (84):   แต่ของผมวางได้สองตัวนา จาบอกให้ :yoyo(12):
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ manop

• ชอบคุย
  • E22NP
สวยจริง คลัายชั้นเรียงขวดไวน์

เหอๆๆขอแซวเล่นหน่อย นาครับ    เห็นแท่นเทิร์นขอน้าจิ๊บแล้ว อย่างอิจฉา
ดูของพ๊มดิ ได้แค่ไม้ตัวอย่างเอง  :yoyo (84):   แต่ของผมวางได้สองตัวนา จาบอกให้ :yoyo(12):

plinth ตัวนี้ผมออกแบบเอง แล้วให้ช่างช้างพระราม3ทำให้ เอาไม้ปารเก้ปูพื้นธรรมดาๆนี่ล่ะยาวๆทากาววางสลับกันไขว้กันไปมาแล้วเอาแคลมป์หนีบไว้สองอาทิตย์ ค่อยไสออก ที่เห็นมันหนาๆน่ะช่างทำเพลินไปหน่อย...

ออฟไลน์ ktt

• Moderator
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันจันทร์ 16 พฤศจิกายน 2015 เวลา 11:40 น. »

เอารูปห้องนี้ให้น้า jibjoy ดูครับ

ออฟไลน์ krairerk

• TAC
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันจันทร์ 16 พฤศจิกายน 2015 เวลา 12:02 น. »
เรียนถามพี่ศักดิ์ว่า ชั้นวางรุ่นของน้าจิ๊บ  กับชั้นวางในรูปนี้ของพี่ศักดิ์ มันสูงเท่ากันไหมครับ  (ตัวในรูปของพี่ศักดิ์จะเหมือนกับตัวที่ผมเคยซื้อพี่มา ถ้ามันสูงเท่าๆกันละก็สวยเลย)

แผ่นเสียงไม่ใช่ปัจจัยสี่ ไม่มีไม่ตาย

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันจันทร์ 16 พฤศจิกายน 2015 เวลา 14:43 น. »
เพราะรูปนี้ล่ะครับพี่ศักดิ์ทำให้ผมรีบเมลล์ไปถามดีลเลอร์เครื่องเสียงหลอดชื่อดังที่เมืองนอก(รูปนี้คือร้านเค้า) เค้าบอก guizu เหมาะกับเครื่องหลอดทุกยี่ห้อมาก มากกว่าชั้นวางยี่ห้อแพงๆหลายยี่ห้อ ทีแรกผมไม่มอง guizu เลยนะ คิดว่ามันไม่ค่อยสมกับราคาเครื่องชินโด... แต่ยอมรับคิดผิดมาก แมตชิ่งหรือไม่ๆได้อยู่ที่ราคาขาย

ผมว่า 3a ของผมสวยกว่ารุ่นในรูปนะครับ

ออฟไลน์ ktt

• Moderator
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันจันทร์ 16 พฤศจิกายน 2015 เวลา 18:19 น. »
เรียนถามพี่ศักดิ์ว่า ชั้นวางรุ่นของน้าจิ๊บ  กับชั้นวางในรูปนี้ของพี่ศักดิ์ มันสูงเท่ากันไหมครับ  (ตัวในรูปของพี่ศักดิ์จะเหมือนกับตัวที่ผมเคยซื้อพี่มา ถ้ามันสูงเท่าๆกันละก็สวยเลย)

สูงไม่เท่ากันครับคุณหมอ น่าตาก็ไม่เหมือนกัน (ดูรูปประกอบครับ)
น้าจิ๊ปซื้อรุ่น WPS-3A เป็นรุ่นสูง 3 ชั้น
สเปคเป็นดังนี้
Size: W610 D480 H625 (headroom / MM) H 280,200

ส่วนรุ่นที่คุณหมอซื้อไป เป็นรุ่น SRW-4A ครับ เป็นรุ่นสูง 4 ชั้น
สเปครุ่นคุณหมอเป็นดังนี้ครับ
Size: W570 D510 H750 (headroom / MM) H 260,148,148

หมายเหตุ-  สำหรับรุ่นในรูปที่ผมเอามาให้น้าจิ๊ปดู (เป็นของเวปเมืองนอก) เป็นชั้นรุ่นเดียวกับที่คุณหมอซื้อไปครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 16 พฤศจิกายน 2015 เวลา 18:21 น. โดย ktt »

ออฟไลน์ ktt

• Moderator
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันจันทร์ 16 พฤศจิกายน 2015 เวลา 18:25 น. »
เพราะรูปนี้ล่ะครับพี่ศักดิ์ทำให้ผมรีบเมลล์ไปถามดีลเลอร์เครื่องเสียงหลอดชื่อดังที่เมืองนอก(รูปนี้คือร้านเค้า) เค้าบอก guizu เหมาะกับเครื่องหลอดทุกยี่ห้อมาก มากกว่าชั้นวางยี่ห้อแพงๆหลายยี่ห้อ ทีแรกผมไม่มอง guizu เลยนะ คิดว่ามันไม่ค่อยสมกับราคาเครื่องชินโด... แต่ยอมรับคิดผิดมาก แมตชิ่งหรือไม่ๆได้อยู่ที่ราคาขาย

ผมว่า 3a ของผมสวยกว่ารุ่นในรูปนะครับ
ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับ  :yoyo (81): :yoyo (81):

ออฟไลน์ Prisda

• ชอบคุย
  • สุขกันเถอะเรา
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันจันทร์ 07 ธันวาคม 2015 เวลา 21:54 น. »
สำหรับผม ใช้มาตั้งแต่วางSolid กล้ามโต จนตอนนี้มาเป็นหลอด ไม่เคยทำให้ผิดหวังเลยครับ
ดูก็สวย ฟังก็เพราะ ของดี บริการดี ชอบและประทับใจครับ

ออฟไลน์ ktt

• Moderator
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 10 ธันวาคม 2015 เวลา 09:08 น. »

สวยมากครับ  :yoyo (80):

เครื่องที่วางด้านหน้า  ถ้าหาชั้นเตี้ย(ตามรูป)ไปวางซักตัว น่าจะทำให้สวยขึ้นเยอะเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 10 ธันวาคม 2015 เวลา 09:24 น. โดย ktt »

ออฟไลน์ ktt

• Moderator
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 10 ธันวาคม 2015 เวลา 09:16 น. »

เมื่อวานซืน ลูกค้าที่สั่งชั้นรุ่น WFP-3A ไปใช้ 2 ตัว พร้อมขาลำโพง

ส่งรูปมาให้ดู เห็นว่าสวยดี เลยเอามาให้ชมกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 10 ธันวาคม 2015 เวลา 09:26 น. โดย ktt »

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 10 ธันวาคม 2015 เวลา 10:36 น. »

เมื่อวานซืน ลูกค้าที่สั่งชั้นรุ่น WFP-3A ไปใช้ 2 ตัว พร้อมขาลำโพง

ส่งรูปมาให้ดู เห็นว่าสวยดี เลยเอามาให้ชมกันครับ

ชั้นวางด้านล่างสุดเอาไว้ใส่ CD เหรอครับ
ลำโพงพิมพ์นิยมจริงๆ อิ อิ   :yoyo (86): :yoyo (86):

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 10 ธันวาคม 2015 เวลา 10:37 น. »

สวยมากครับ  :yoyo (80):

เครื่องที่วางด้านหน้า  ถ้าหาชั้นเตี้ย(ตามรูป)ไปวางซักตัว น่าจะทำให้สวยขึ้นเยอะเลยครับ

สวยจริงๆครับ  จองไม่ทันพี่ศักดิ์เลย   :yoyo(30): :yoyo(30):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 10 ธันวาคม 2015 เวลา 10:50 น. โดย Moonoi »

ออฟไลน์ ktt

• Moderator
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 10 ธันวาคม 2015 เวลา 11:21 น. »

ชั้นวางด้านล่างสุดเอาไว้ใส่ CD เหรอครับ
ลำโพงพิมพ์นิยมจริงๆ อิ อิ   :yoyo (86): :yoyo (86):
เก็บแผ่น CD หรือจะเก็บอุปกรณ์ของเล่นอื่น ๆ ก็ได้ครับ