ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมแจมฟังชุด My Dream Comes True ที่ IAV  (อ่าน 46408 ครั้ง)

ออฟไลน์ kr62

• TAC
  • คุยเก่งมาก
Re: ขอเชิญร่วมแจมฟังชุด My Dream Comes True ที่ IAV
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: วันศุกร์ 23 ตุลาคม 2009 เวลา 23:48 น. »
ขอบคุณ คุณโก้ มากๆ เลยที่สละเวลาวันหยุดของตัวเอง เปิดห้องให้ฟัง system ระดับเทพที่หาฟังไม่ได้ง่ายๆ  
เป็นการแมทช์ system และ fine tune ที่สุดยอดมากๆ เสียงที่ได้จาก system เป็นเสียงที่ดีที่สุด ที่ผมเคย
ได้ยินตั้งแต่เล่นเครืองเสียงมา เป็น workshop ที่ผมชอบมาก การต้อนรับที่อบอุ่นกันเองมากๆ ดีใจมากเลยครับ
ที่ได้ไปฟังในวันนี้  :m (17):
และที่ลืมไม่ได้ ขอบคุณคุณคริส ที่ดูแลและต้อนรับอย่างดีมากๆ :m (73):
ขอขอบคุณอีกครั้งครับ.... :m (3):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 23 ตุลาคม 2009 เวลา 23:50 น. โดย kr62 »

ออฟไลน์ IAV

• อยากคุย
  • **
Re: ขอเชิญร่วมแจมฟังชุด My Dream Comes True ที่ IAV
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: วันเสาร์ 24 ตุลาคม 2009 เวลา 22:14 น. »
สวัสดีครับ พี่ๆ น้องๆ ชาว Thai Audioclub

จบไปเรียบร้อยแล้วนะครับ สำหรับ Session ชุด Dream Come True

ต้องขอขอบพระคุณทุกท่าน อีกครั้งนะครับ ที่กรุณาแวะมาเยี่ยมเยือนที่ IAV

หากมีข้อผิดพลาดประการใด ต้องขออภัย มา ณ ที่นี้ ด้วยนะครับ

หวังว่าทุกท่านคงได้นำประสบการณ์ครั้งนี้ ไปใช้ปรับปรุงระบบ ที่ใช้กันอยู่ได้ดีขึ้นนะครับ

อย่างที่เรียนไว้ หลังจากอาทิตย์หน้าไป ชุดนี้ ก้อต้องแยกย้ายกับไปที่ๆ มันควรจะอยู่แล้วนะครับ

มี Session หน้า จะมาเรียนเชิญอีกนะครับ อาจจะเป็นชุดที่เล็กลง เอื้อมถึงได้มากขึ้น หรืออาจจะเป็นระบบฟังเพลงแบบ 2.2 ครับ

ขอให้มีความสุข ทุกๆท่านด้วยนะครับ และสุดท้าย ต้องขอขอบพระคุณทุกท่านที่กรุณาเขียนเ่ล่าประสบการณ์ที่ได้สัมผัสกับชุดนี้ แบ่งปันมาให้ท่านอื่นๆ ด้วยนะครับ

อ้อ! เกือบลืมบุคคลสำคัญไป ต้องกราบขอบพระคุณ Admin ที่น่ารักของ Web นี้ด้วยนะครับ ที่ช่วยทำให้ Session นี้เกิดขึ้นได้ครับ

:m (3): :m (3): :m (3):

Ko

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: วันเสาร์ 24 ตุลาคม 2009 เวลา 22:16 น. »

ขอบคุณเช่นกันครับ ที่ทำให้เพื่อนสมาชิกได้ไปลองฟังกัน
  :m (4):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: วันเสาร์ 24 ตุลาคม 2009 เวลา 23:28 น. »
ขอบคุณ คุณโก้ มากๆ เลยที่สละเวลาวันหยุดของตัวเอง เปิดห้องให้ฟัง system ระดับเทพที่หาฟังไม่ได้ง่ายๆ 
เป็นการแมทช์ system และ fine tune ที่สุดยอดมากๆ เสียงที่ได้จาก system เป็นเสียงที่ดีที่สุด ที่ผมเคย
ได้ยินตั้งแต่เล่นเครืองเสียงมา เป็น workshop ที่ผมชอบมาก การต้อนรับที่อบอุ่นกันเองมากๆ ดีใจมากเลยครับ
ที่ได้ไปฟังในวันนี้  :m (17):
และที่ลืมไม่ได้ ขอบคุณคุณคริส ที่ดูแลและต้อนรับอย่างดีมากๆ :m (73):
ขอขอบคุณอีกครั้งครับ.... :m (3):

อ่า... พี่อู้ดครับ :m (62):

ไม่ทราบที่นั่งคับแคบไปหรือเปล่าครับ ผมเห็นพี่ไปนั่งเบียดกับน้าตั๊ก

เสียวจริงๆ.... กัวทำเก้าอี้เค้าหักหนะพี่ :m (8):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ kr62

• TAC
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 ตุลาคม 2009 เวลา 00:04 น. »
ที่ได้ไปฟังในวันนี้  :m (17):

อ่า... พี่อู้ดครับ :m (62):

ไม่ทราบที่นั่งคับแคบไปหรือเปล่าครับ ผมเห็นพี่ไปนั่งเบียดกับน้าตั๊ก

เสียวจริงๆ.... กัวทำเก้าอี้เค้าหักหนะพี่ :m (8):
ที่จริง พวกผมกะจะนั่งรวมกันที่เดียว 4 คนเลย รวมวุฒิด้วย กะว่าจะทำสถิติซะหน่อย
แต่เกรงใจคุณโก้ กลัวว่ารอบต่อไปจะไม่มีโซฟาให้นั่งครับ
 :m (13): :m (13):

ออฟไลน์ golffyzwalker

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: วันศุกร์ 30 ตุลาคม 2009 เวลา 01:53 น. »
ขอบพระคุณมากๆ ครับ เกิดมาก็เคยฟังชุดนี้แหละที่ดีที่สุด :m (88):

ออฟไลน์ robyrd

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: วันศุกร์ 24 มิถุนายน 2011 เวลา 13:16 น. »
ขอขุดขึ้นมานะครับ เมื่อวานแวะไปที่ IVA ทั้งห้องเหลือ เครื่องเคราไม่มาก แต่เปี่ยมด้วยคุณภาพจริงๆ

เอาเป็นว่าแนะนำว่า ถ้ามีเวลาว่าง โทรหาคุณโก้ และไปลองฟังดูนะครับ ผมอยากให้ได้ยินสิ่งที่ผมได้ยินมากครับ วง Big Band ลำดับชั้นของเครื่องดนตรี ตำแหน่งนักร้อง ความลึก บอกได้คำเดียวว่าสุดยอด นานๆจะได้ "ฟังเพลง" แบบนี้สักทีครับ  ขอย้ำว่าฟังเพลง ไม่ได้ฟังเครื่องนะครับ

ออฟไลน์ pichet

« ตอบกลับ #167 เมื่อ: วันศุกร์ 24 มิถุนายน 2011 เวลา 13:28 น. »
 :m (50): office IAV ยังอยู่เหรอครับ นึกว่า เซ้ง ไปแล้ว  :m (14):

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: วันศุกร์ 24 มิถุนายน 2011 เวลา 13:38 น. »
:m (50): office IAV ยังอยู่เหรอครับ นึกว่า เซ้ง ไปแล้ว  :m (14):

5  5  5  ไม่ได้คุยกะ คุณโก้ นานแล้วเหมือนกัน

ว่าแต่ ตั้งกะไปฟังมานี่ ก็เกือบสองปีและ ไม่รู้ว่าตอนนี้มีอะไรใหม่ๆมั่ง เนี่ย  :m (43): :m (43): :m (43):

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: วันศุกร์ 24 มิถุนายน 2011 เวลา 14:12 น. »
 :m (50): จริงๆแล้วยังอยู่นะครับ ช่วงหลังนี่ตาโก้แกจะเล่นสัตว์ใหญ่ ทำโรงงานเองเลย (สินค้าของเขาเอง demand มากกว่า supply เยอะเช่น sub woofer /ชั้นวาง/ปลั๊กอลูมิเนียม)  คนอยากเล่นเยอะแต่รอจนหมดไฟ แกเคยบ่นกับผมว่าคุณภาพของการผลิตไม่ได้ตามที่แกคิดเลยไม่กล้าเอาออกขาย  อันนี้ก็เป็นข้อดีนะครับ ตัวผมเองสนับสนุนของคนไทยด้วยกันเต็มที่อยู่แล้วแต่ติดที่ใจร้อนรอไม่ไหวเหมือนกัน บางทีต้องไปหักคอจาก office เอง ถ้าแกทำโรงงานเองคงจะดีขึ้นเยอะ
        ผมเองเคยรอปลั๊กไฟของแกไม่นานมากหรอกครับ จำได้ว่าลูกสาวยังเล็กๆ มาได้ฟังตอนเข้ามหาลัย พอดี   :m (1):

« ตอบกลับ #170 เมื่อ: วันศุกร์ 24 มิถุนายน 2011 เวลา 15:19 น. »
 :m (49): ผมเลิกเปลี่ยน hardware  มานานพอควรแล้วครับ หมดตูดไปแล้ว ช่วงนี้เต็มที่ก็ซื้อ แผ่นอย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ robyrd

« ตอบกลับ #171 เมื่อ: วันพุธ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 03:48 น. »

5  5  5  ไม่ได้คุยกะ คุณโก้ นานแล้วเหมือนกัน

ว่าแต่ ตั้งกะไปฟังมานี่ ก็เกือบสองปีและ ไม่รู้ว่าตอนนี้มีอะไรใหม่ๆมั่ง เนี่ย  :m (43): :m (43): :m (43):

ชุดที่ผมไปฟังมานี้ เล็กกว่าชุด Dream come true เยอะครับ แต่ฟังแล้วผ่อนคลายมากกว่า ผมชอบในแง่ความลึก ความกว้างของเวทีเสียงมากกว่าครับ
เลยอยากแนะนำให้ลองไปฟังดูคร๊าบ