ผู้เขียน หัวข้อ: มีเก้าอี้ฟังเพลง ราคาน่าคบมาแนะนำครับ  (อ่าน 4540 ครั้ง)

ออฟไลน์ artwhan

• ฟังแล้วมีความสุข จะถูกจะแพง ไม่สำคัญ...
  • ชอบคุย
  • รักทู๊กคน
มีเก้าอี้ฟังเพลง ราคาน่าคบมาแนะนำครับ
« เมื่อ: วันพุธ 18 กันยายน 2013 เวลา 13:50 น. »
ในฐานะที่ผมเป็นสมาชิกน้องใหม่(ไม่ได้พึ่งสมัครแต่ไม่ค่อยได้เข้ามาโพสต์) ขออนุญาตแนะนำเก้าอี้ฟังเพลงในราคาสบายกระเป๋า เพิ่งซื้อมาจากโลตัส(สาขาจันทบุรี) ราคาแค่ 1,490 บาท (จาก 2,990 บาท) นั่งสบายมากๆเลยครับ ไม่แพ้เก้าอี้ตัวแพงๆเลย ดีไซด์สวยด้วยครับ ไม่รู้ว่าสาขาอื่นจะมีมั๊ย แต่ที่จันท์ผมเห็นเหลืออยู่ประมาณ 2-3 ตัว
ปล.ถ้าใครมีฝีมือทางช่างจะเพิ่มความแข็งแรงที่ขาด้านหลัง ผมว่าน่าจะทำให้สามารถใช้กันได้อย่างทนยาวๆเลยครับ (ได้ใช้ฟังเพลงมา 2 วันแล้ว หลับคาเก้าอี้ สบายเลย แบบว่าฟังเพลงแนวหวานๆซะส่วนมาก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 18 กันยายน 2013 เวลา 13:52 น. โดย artwhan »
ต้นทาง: com pc //soken t40 -->DAC: xiang sheng dac-02a upgraded version
ปรีแอมป์: หมีน้อย modify ลงกล่องไม้
แอมป์: Powwer Amp m2-x By nutty //Integrated Amp NAD 320bee
เส้นสาย: ปลั๊กผนัง Color Copper EX-126 HE Beryllium Copper [-]สายusb: usb a-b monster (จำรุ่นไม่ได้) [-]สายอนาล็อก: Rca Technics class 1 ,Audio Spec [-]สายลำโพง: Ixos xhs806
ลำโพง: Samdee เยื่อไม้ 2

ออฟไลน์ wat12

• งบลับมีน้อยอยากสอยของดี ควานพลิกปัฐพีมิมีพบเจอ จึงเผลอโมฯใช้
  • คุยเก่งมาก
Re: มีเก้าอี้ฟังเพลง ราคาน่าคบมาแนะนำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพุธ 18 กันยายน 2013 เวลา 13:54 น. »
จัดมาใช้กะเขาตัวนึง  เมื่อปี 2010/2553แต่พอ มีจอภาพดูหนังมาแจมด้วย 
ต้องพึ่งโซฟาตัวแอล  นั่งๆ  นอนๆ  (ส่วนมากอย่างหลังคือนอน :yoyo(32):)

ท้ายสุด.........ก็ต้องพึ่งพา เด็กขี้เกียจจนได้(ลาซีบอย) :yoyo (94):
เครื่อง(เสียง)เก่าใครเขวี้ยงทิ้ง ช่างเถิด เปิดฝาแก้จุดด้อย ปรับใช้ แอ็มป์ปรีซีดีฟร้อนท์ โมฯได้  ใหม่/เดิมเสียงเคียงเทียบ อายม้วนหลบมุม
HT:Mitsubishi HC-8000D DLP ,Studiotek130G292/G3119,PS50B850,PS64F8500,VodkamodeedHDMI, Source:DUNE Prime/BASE 3.0 CG5iAD/380 ,DBP450 fully MOD, HF:Stax SR5Gold,HE5,HE560
Audio source:Esoteric P50s ,MarantzCD95,Arcam Alpha5plus,Sony555ESD and more ,DIY USB/FW DI, Non-Oversampling DAC,hires DAC & HF Amp ลงมือเอง, Audio Cable: GEI5.2 RCA,PEI RCA ,DIY RCA cable,DIY XLR ,Spk Cable: Wireworld Eclipse,Furukawa S1(8ft.),DIY Bi wire Version
AC: DIY AC Cable Nakharach(Emowerment,Delicate),Nachara(Audio&VDO Source ) wattgate330/350,IeGO8095 ,AC receptable 381Gold(Sound)/Silver&gtxR(Pics),IEC socket pure Silver ,Isolation Transformer 1200VA ,1000,500VA,(CB :PWH/Siemens,10sqmm x1pair for Audio &6sqmmx1pair for Pics)
Spk & Amp : Monitor Audio ref702PMC Fully MOD+Seas Excel 10" &cross3ways ลงมือเอง,MA St20SE , Accuton ceramic(กำลังง่วนdesign) ,Tube drive Mosfet Amp. ,300BSE

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
  • สมาชิกอาวุโส
    • tac
Re: มีเก้าอี้ฟังเพลง ราคาน่าคบมาแนะนำครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพุธ 18 กันยายน 2013 เวลา 13:55 น. »
เหมือนของพี่เทพ
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ suthep

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพุธ 18 กันยายน 2013 เวลา 13:59 น. »
ของผมไม่มีที่รองขา

ออฟไลน์ Witti

• รุ่นใหญ่
    • DIbY SWIT
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพุธ 18 กันยายน 2013 เวลา 13:59 น. »
อุ๊ย..เหมือนกะเค้าเลย ตะเอง

• ฟังแล้วมีความสุข จะถูกจะแพง ไม่สำคัญ...
  • ชอบคุย
  • รักทู๊กคน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพุธ 18 กันยายน 2013 เวลา 14:02 น. »
ผมโพสต์ผิดห้องรึเปล่าครับเนี่ย ถ้าผิดยังไงผมต้องขอโทษ และรบกวน admin ย้ายได้เลยครับ :yoyo (81):
ต้นทาง: com pc //soken t40 -->DAC: xiang sheng dac-02a upgraded version
ปรีแอมป์: หมีน้อย modify ลงกล่องไม้
แอมป์: Powwer Amp m2-x By nutty //Integrated Amp NAD 320bee
เส้นสาย: ปลั๊กผนัง Color Copper EX-126 HE Beryllium Copper [-]สายusb: usb a-b monster (จำรุ่นไม่ได้) [-]สายอนาล็อก: Rca Technics class 1 ,Audio Spec [-]สายลำโพง: Ixos xhs806

• ชอบคุย
  • รักทู๊กคน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพุธ 18 กันยายน 2013 เวลา 14:05 น. »

ผมว่าของผมมันดูไม่สวยเท่านะ แลดูเบาะนั่งจะบางกว่าด้วย หรือเป็นที่มุมกล้องไม่รู้ ไม่ทราบว่าซื้อมาเท่าไรครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 18 กันยายน 2013 เวลา 14:07 น. โดย artwhan »

ออฟไลน์ Witti

• รุ่นใหญ่
    • DIbY SWIT
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพุธ 18 กันยายน 2013 เวลา 14:25 น. »
ผมว่าของผมมันดูไม่สวยเท่านะ แลดูเบาะนั่งจะบางกว่าด้วย หรือเป็นที่มุมกล้องไม่รู้ ไม่ทราบว่าซื้อมาเท่าไรครับพี่

จำไม่ได้แล้วครับ ขออภัยด้วย แต่ไม่แพงครับ  :yoyo(65):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
  • สมาชิกอาวุโส
    • tac
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพุธ 18 กันยายน 2013 เวลา 15:01 น. »

ของพี่เทพ มีที่รองหัว :yoyo(73):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ suthep

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันพุธ 18 กันยายน 2013 เวลา 15:34 น. »
 :yoyo(17):

ของพี่เทพ มีที่รองหัว :yoyo(73):

แบบนี้ครับ ราคา 1790 บาทที่โฮมโปร

• ชอบคุย
  • รักทู๊กคน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพุธ 18 กันยายน 2013 เวลา 16:15 น. »
:yoyo(17):

แบบนี้ครับ ราคา 1790 บาทที่โฮมโปร

ถ้าตอนนี้ยังมีขายอยู่ ผมเสียดายแย่เลย เพราะชอบแบบของพี่นี้มากกว่าดูดีมีสกุล เบาะหนังด้วย :yoyo(27):

ออฟไลน์ PoE

• สงสัยหูจะวินเทจ ^ ^"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพุธ 18 กันยายน 2013 เวลา 17:06 น. »
เห็นใน TAC หลายท่านใช้อยู่ เลยไปซื้อมาใช้บ้าง ปากดว่านั่งไม่ได้...ปวดหลัง  :yoyo(42):
• สิ่งที่ฉันคิด • สิ่งที่ฉันฝัน • สิ่งที่ฉันเฝ้ารอ • หรือสิ่งที่ฉันพอใจ •

ออฟไลน์ Sirkainui

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันพุธ 18 กันยายน 2013 เวลา 17:44 น. »
เห็นใน TAC หลายท่านใช้อยู่ เลยไปซื้อมาใช้บ้าง ปากดว่านั่งไม่ได้...ปวดหลัง  :yoyo(42):
ไม่ได้ใช้ก็เอาไปลงห้องซื้อ-ขาย เลยครับน้า :yoyo (100):