ผู้เขียน หัวข้อ: แวะไปเยี่ยมเยื่อนห้องสมาชิกที่ชลบุรีมาครับ  (อ่าน 22134 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
แวะไปเยี่ยมเยื่อนห้องสมาชิกที่ชลบุรีมาครับ
« เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:29 น. »
    สองวันก่อนได้รับโทรศัพท์จากน้องตือว่า  " น้า ไปเที่ยวชลบุรีไหม "   :m (49):

ผมก้อคิดอยู่พักนึง น้องตือเห็นไม่เข้าท่า เลยพูดเสริมมาว่า " หยิงตรึมเลยนะน้า ไปป่าว "  :m (6):

เท่านั้นแหล่ะครับ  :m (41):  ผมเลยยอมติดสอยห้อยตามไปด้วย .....

วันนี้ชาวคณะเดินทางจากบ้านตือ ไปรอรับเฮียเม้ง ที่สุวรรณภูมิ แล้วยิงตรงไปชลบุรีกันเลย

ไปถึงด้วยความหิวเลยแวะหาอะไรทาน พี่ประเสริฐได้เข้ามาทักทาย แล้วพาพวกเราไปที่บ้าน

เป็นห้องฟังที่ทำขึ้นมาใหม่ด้วยสองมือของเจ้าของบ้านเอง เห็นว่าเริ่มตั้งแต่เอาไม้หน้าสามมาตีโครง

ศึกษาแล้วทำด้วยตัวเองเลย แต่แรกเริ่มจะเน้นไปทางชุดดูหนัง มาหลังๆมานี่ค่อยมาเล่น 2 ch

เห็นบอกว่าเล่นลำโพงมาหลายคู่ มาชอบมากๆเอาที่คู่นี้ ล่าสุดเอา มอนทาน่ามาใช้

แต่ไม่โดนเลยยกให้ลูกชายไปฟังเล่น  :m (1):

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 01:17 น. โดย admin »
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
Re: แวะไปเยี่ยมเยื่อนห้องสมาชิกที่ชลบุรีมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:35 น. »
F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5F5

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
Re: แวะไปเยี่ยมเยื่อนห้องสมาชิกที่ชลบุรีมาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:38 น. »
refresh refresh refresh refresh refresh refresh refresh refresh refresh refresh refresh refresh

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:39 น. »
f6f6f6f6f6f6f6f6f6f6f6f6f6f6f6

เฮียเม้งมา มีเวลาว่างหรือเปล่าครับ มาช่วยผมหน่อย  :m (35):  :m (35):  :m (3): :m (3):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

ออฟไลน์ Tuuu

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:40 น. »
เสียดายครับน้าเขียงที่ไม่ได้ไปด้วย  :m (41): ผมก็เพิ่งกลับมาจากชลบุรีเหมือนกัน  :m (7):

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:41 น. »

:m (21):   ยังไม่ทันลงรูปเลย มีทั้ง f5 reflesh  :m (62):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:44 น. »
น้าตือไปชลบุรี สงสัยจะเกี่ยวกับเรื่องเจเจโลโล อ่ะไร่เนี้ยใช่ป่ะครับ  :m (41):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 01:25 น. »
ขอภัยสมาชิกด้วยนะครับ เวปฝากรูปมันรวนๆ อัพโหลดนานมาก พอเสร็จ กลับ error

เป็นชุดที่น่าฟังมากๆครับ และเฮียเม้งแกก้อไปช่วยเซ็ตอัพลำโพงให้ด้วย รวมๆเลย  :m (10):

ขอขอบคุณเจ้าของบ้านด้วยครับ ที่ยินดีให้ไปฟัง และการต้อนรับที่น่ารัก  :m (3):

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 01:30 น. »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ห้องนี้ถึงแม้ว่าใช้ ASR แบบบิ๊กบึ้ม(แยก power supply 2 ตัว แบตเตอร๊่อีกตัว)

ก็ยังเป็นห้องฟังเพลงที่ไม่ได้เน้นความจริงจังและซีเรียสการฟังมากนัก

สังเกตุจากเจ้าของห้องเองเลยครับ ดูพี่แกเป็นคนไม่ซีเรียส ห้องที่ทำก็ไม่ได้เน้นที่ต้องเป็นอคุสติกที่จริงจัง

นั่งฟังเพลงแบบสบายๆ เดินไปหยิบแผ่นเสียงมาวาง แล้วเอกเขนกฟังแบบผ่อนคลาย

ห้องนี้ฟังสบายดีครับ  :m (17):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 10:23 น. โดย admin »

ออฟไลน์ kitaro

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 01:43 น. »

จองครับ :m (41):

<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5005-green.swf?TimeZone=ICT&amp;" target="_blank" class="new_win">http://www.clocklink.com/clocks/5005-green.swf?TimeZone=ICT&amp;</a>

ออฟไลน์ coldbrain

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 01:46 น. »

เห็นรูปนี้มั้ยครับ....เจโลหายไปแล้ววววว.... :m (7): :m (7):
เจโลเบื่อทะเล หนีมาอยู่พัฒนาการแล้วววว

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 02:02 น. »

เห็นรูปนี้มั้ยครับ....เจโลหายไปแล้ววววว.... :m (7): :m (7):
เจโลเบื่อทะเล หนีมาอยู่พัฒนาการแล้วววว

ต่อไปก็ ARS สินะครับ  :m (17):

ห้องนี้เจ้าสัวตู่ก็เคยไป

ออฟไลน์ DLEK

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 02:23 น. »
ลำโพงคู่นี้ที่ว่า เป็นลำโพงอะไรครับ? ผมดูรูปไม่ออก
Plextor Premium as Transport, T+A DAC8
Thiel CS7.2, Ayre V3 MkII, Rotel RB-1592,
or Manley Neo-Classic 500
Spendor SA1, Melody 1688 sig, M2A3
MIT Oracle Matrix50 XLR, Matrix 60HD

ออฟไลน์ WIT

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 06:47 น. »
ASR
เป็นยี่ห้อที่ยังไม่เคยฟังเสียงเลยจริงๆ  :m (60):
จัดวางสวยมากครับพี่ เสียงต้องดีแน่ๆ  :m (73):
INT.AMP ACCUPHASE  E350, CD :CONSONANCE DROPLET CDP 5.0 HD, SPEAKER : AMPHION ARGON3 SPEAKER CABLE : VIARD  HD12  & RCA.  XAV RHYTHM & KIMBER HERO AC CARDAS GOLDEN REF  PRE ;PhD Sound Engineering: The Signal PhD Power Station, DC ; Nordost QV2 line harmoniser ,  AV ZONE PLUS 500 MKII, UPGRADE DC FILTER,  PERFECT POWER SUPER DC,DC Blocking  Audyn,LUNAR1 MAGIC RESONANCE

ออฟไลน์ kjit

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 09:04 น. »
มาแอบดูครับ    แหล่มมากครับ  :m (81):
อาชีพขายเครื่องเสียง ขุนจิต    089-771-8895

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 09:10 น. »

ที่มาของการไปจริงๆของงานนี้คือ ผู้กำกับหย่าย ท่านนี้แกไปเอาเจโลมาครับ

เจโลตัวที่แกไปเอามาคือตัวนี้ครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 09:20 น. »

หลังจากเดินทางกลับมาที่ กทม. เจ็กเม้งก็แวะมาที่เซฟเฮาส์สุดหรูย่านพัฒนาการ

หรูขนาดไหนหรือครับ ลองคิดดูนะครับ เราคาราโอเกะ อยู่ตรงข้ามบ้าน เดินข้ามถนนก้อเจอเลย

ธาราวดี อยู๋โค้งก่อนเลี้ยวเข้าบ้าน  :m (6):

Habeth พร้อมใช้งาน

หลังจากฟังไปแป๊บ เฮียแกว่า " ฟังได้ไงเนี่ย นั่งแบบนี้หน่ะ "  เจ้าของห้องเลยร้อนผ่ารีบมาแก้ต้ว

" เจ็กครับผมขอลองแผ่นนี้หน่อยนะครับ "

คำตอบที่ได้คือ " ก้อเหมือนเดิมแหล่ะ ฟังไม่ได้เลยน๊ะ "

" เจ็กว่า เซ็ตลำโพงใหม่เลยละกัน "  โปรดสังเกตุหน้าเจ้าของห้อง ซึ่งผิดหวังจากการพรีเซนต์ตำแหน่งลำโพงตัวเองมากๆ

เฮียแกเลยช่วยเซ็ตอัพตำแหน่งลำโพงให้ใหม่

ส่วนเรื่องเจโลอะไรนี่คงอีกสักพักครับ ถึงได้ไปฟังกัน เพราะยังต้องรอหัวเข็มแบบป๋าเกาะก่อน

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 09:29 น. »
หุหุ ไปเที่ยวทะเลกันทั้งที ไม่มีอะไร พิเศษให้ดูเลยนะน้าเขียง :m (50):

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 09:48 น. »
หุหุ น้าป๊อปเดี๋ยวนี้ผมพัฒนาแล้วนะคร้าบ วันไปดูคอนเสริต์ สกอร์เปี้ยนให้น้าเชษฐ์ ถ่ายรูปให้ผม ปรากฎสั่นหนักกว่าผมอีก :m (50): สงสัยน้าเชษฐ์จะตื่นเต้น น้องพริตตี้ สวยๆหน้างาน เพียบเลย :m (41):

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 09:56 น. »
เห็นสองห้องนี้แล้ว อยากกลับไปเกิดใหม่จัง อิจฉาๆๆๆๆๆๆ
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ magpie

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 10:00 น. »
สวยทั้งสองห้องเลยครับ 

รูปเฮียเม้ง ผมยาวทำมัยดูหนุ่มจัง   :m (88): 
Analog :  Paradox Pulse Denon DL-103r > Thorens 124 > Sut Altec Peerless 4722 > Phono SAC
Pre      :  Opera Consonance linear1
Power  :  Opera Consonance  Mono 845

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 10:10 น. »

รูปเฮียเม้ง ผมยาวทำมัยดูหนุ่มจัง   :m (88): 

คนไหนเอ่ย........แหล่มมาก ที่พัฒนาการจ้า......... :m (41):
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 10:26 น. »

ขออำภัยทุกๆท่านที่รูปสั่นไหว

พอดีผมกำลังฮิตถ่ายแนว live มีการ move ไปมา ดูมีชีวิตชีวา  :m (1):

ออฟไลน์ pleza

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 10:38 น. »

ขออำภัยทุกๆท่านที่รูปสั่นไหว

พอดีผมกำลังฮิตถ่ายแนว live มีการ move ไปมา ดูมีชีวิตชีวา  :m (1):
:m (55):
เป้าหมายทีดี เดินทางด้วยความหวัง แม้ยังไม่ถึงก็สุขใจ

ออฟไลน์ magpie

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 10:39 น. »

คนไหนเอ่ย........แหล่มมาก ที่พัฒนาการจ้า......... :m (41):

เฮียเม้ง คนที่ใส่เสื้อโปโล  อะครับ ปรกติรูปอื่นเห็น แลจะมีอายุมากว่านี้   :m (57):
Analog :  Paradox Pulse Denon DL-103r > Thorens 124 > Sut Altec Peerless 4722 > Phono SAC
Pre      :  Opera Consonance linear1
Power  :  Opera Consonance  Mono 845

ออฟไลน์ ban ban

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 10:40 น. »
ห้องน้าตือ เท่ห์มากครับ :m (40):  มันเข้ากันไปหมด ดูเป็น minimal อย่ามากไปกว่านี้นะ น้า แฮ่ :m (45):

ออฟไลน์ Daddy

• รุ่นใหญ่
  • เพลงไม่เพราะฟังเครื่องไหนก็ไม่เพราะ....
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 11:07 น. »
ขอไปฟังเพราะบ้านเราสองอยู่ใกล้กันมาก ผมอยู่พัฒนากาม30 เองครับ เสาร์ไหนว่างๆอยากไปเยี่ยมจัง  :m (25):
www.klasscondo.com
"The Champaign of Urban Living"

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 11:08 น. »
โห.....น้าตือไม่แฮปปี้ก้อเพี้ยนแล้วหล่ะครับ เพราะเสียงต่างจากตอนแรกไปเยอะ

เรียกว่าดีกว่าเลยครับ

วิธีการแบบครูพักลักจำนะครับ

แรกเลยเฮียเม้งแกฟังจากของเดิมสักเพลงหนึ่งก่อน และสังเกตุลักษณะของเสียงว่าเป็นอย่างไร

จากนั้นแกจะเปิดเพลงที่ฟังเสียงเบส แกว่า เบสต้องเป็นตัวเป็นตน ไม่อ่อนยวบ ไม่บางกลวง

แกเริ่มปรับลำโพงให้มาอยู่ในรูปแบบตรงๆ และเริ่มขยับลำโพงเข้ามาบ้างนิดหน่อย เพื่อให้เบสมีบอดี้มากขึ้น

และขยับจนได้เบสที่เป็นรูปเป็นร่าง แกเปิดเพลงที่ฟังเสียงของบรรยากาศในโบสถ์

แกบอกว่า นักร้องต้องไม่มีลักษณะแหกปาก หรือตะโกนร้อง ต้องปรับลำโพงให้ได้เสียง

ที่นักร้องเต็มใจร้อง เสียงของคนต้องเหมือนจริงมากขึ้น

มีบางเพลงแกฟังเสียงจากเปียนโน ที่แกปรับจนเหมือนเสียงที่ใกล้เคียงจริง

บางเพลงแกเปิดฟังเสียงพูดของคนที่มีเอ็กซ์เซ่นส์ (ฟังได้ชัดนะครับ)

และมาท้ายๆแกเปิดเพลงที่มีเครื่องดนตรีเยอะๆ เพื่อดูว่าเมื่อฟังแล้วเสียงมันตีกันมั่วไหม

แต่ทั้งหมดมานี่ ผมว่าต้องทำบ่อยมากๆครับ ไม่ยากมาก แต่ต้องใช้เวลานาน(สำหรับเรา)  :m (75):

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 11:09 น. »
ขอไปฟังเพราะบ้านเราสองอยู่ใกล้กันมาก ผมอยู่พัฒนากาม30 เองครับ เสาร์ไหนว่างๆอยากไปเยี่ยมจัง  :m (25):

ชัดเจนนะครับย่านนี้  :m (1):

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 11:14 น. »

ว่าไปแล้วผมไปพร้อมเฮียเม้งหลายรอบทีเดียว ไม่เคยสนใจฟังแบบจริงๆจังๆ

ไม่เคยลองจับประเด็นการฟังเอาซะเรย มาครั้งหลังๆนี่เองที่เริ่มฟังสิ่งที่แกฟัง

เพราะตะก่อนผมไม่รู้เลยว่าต้องฟังอะไรจากเพลงเหล่านี้....

แต่นั่นแหล่ะครับ สำหรับผม เข้าหูซ้าย >>>> หูขวา  :m (38):

เดี๋ยวเฮียแกกลับมาจากธุระ แล้วพอมาที่กทม. ผมขอเป็นเด็กถือย่าม ติดสอยห้อยตามไปดีกว่า  :m (4):

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 11:20 น. »

ชัดเจนนะครับย่านนี้  :m (1):

:m (1): :m (1):
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 11:24 น. »
เสื้อเจ็กเม้งคุ้นๆ นะครับ  :m (7):

ออฟไลน์ ban ban

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 11:27 น. »
โห.....น้าตือไม่แฮปปี้ก้อเพี้ยนแล้วหล่ะครับ เพราะเสียงต่างจากตอนแรกไปเยอะ

เรียกว่าดีกว่าเลยครับ

วิธีการแบบครูพักลักจำนะครับ

แรกเลยเฮียเม้งแกฟังจากของเดิมสักเพลงหนึ่งก่อน และสังเกตุลักษณะของเสียงว่าเป็นอย่างไร

จากนั้นแกจะเปิดเพลงที่ฟังเสียงเบส แกว่า เบสต้องเป็นตัวเป็นตน ไม่อ่อนยวบ ไม่บางกลวง

แกเริ่มปรับลำโพงให้มาอยู่ในรูปแบบตรงๆ และเริ่มขยับลำโพงเข้ามาบ้างนิดหน่อย เพื่อให้เบสมีบอดี้มากขึ้น

และขยับจนได้เบสที่เป็นรูปเป็นร่าง แกเปิดเพลงที่ฟังเสียงของบรรยากาศในโบสถ์

แกบอกว่า นักร้องต้องไม่มีลักษณะแหกปาก หรือตะโกนร้อง ต้องปรับลำโพงให้ได้เสียง

ที่นักร้องเต็มใจร้อง เสียงของคนต้องเหมือนจริงมากขึ้น

มีบางเพลงแกฟังเสียงจากเปียนโน ที่แกปรับจนเหมือนเสียงที่ใกล้เคียงจริง

บางเพลงแกเปิดฟังเสียงพูดของคนที่มีเอ็กซ์เซ่นส์ (ฟังได้ชัดนะครับ)

และมาท้ายๆแกเปิดเพลงที่มีเครื่องดนตรีเยอะๆ เพื่อดูว่าเมื่อฟังแล้วเสียงมันตีกันมั่วไหม

แต่ทั้งหมดมานี่ ผมว่าต้องทำบ่อยมากๆครับ ไม่ยากมาก แต่ต้องใช้เวลานาน(สำหรับเรา)  :m (75):
แค่เบสเป้นตัวเป็นตนก็ยากส์มากแล้วครับ

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 11:39 น. »

ผมว่าต้องฟังจากชุดที่ปรับได้แล้วจดจำลักษณะของเสียงให้ได้ก่อนนะครับ

ไม่งั้นเราเองก็จะไม่มี reference เพื่อที่จะพาเราไปหาเสียงที่ว่านี้ได้

ออฟไลน์ cycle_av

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 12:03 น. »
 :m (17):ไวจิงๆ admin เรา แว่บเข้ามาดูแต่เช้าก็เจอเลย แต่ต้องออกไป จ๊อเซงลี่ make money ก่อน
ตั้งแต่ปลายปีที่แล้วมา ยุ่งๆ มาตลอด จนไม่ได้เข้าเวปเลย เฮียเม้งก็ทัก  :m (49):

ยังไงก็ต้องขอขอบคุณ admin, เฮียเม้ง, เฮียวินัย และ คุณตือที่ให้เกียรติ มาเยี่ยมเยียน  ชุด system เล็ก ๆ
ในห้องเก่า ๆ (กว่า 25 ปี) เมื่อวานนี้ครับ อายเหมียนน,,,, กัล :m (35):
โดยเฉพาะ DPOLS!! ที่เฮียเม้งกรุณา สละเวลา เช็ตให้อยู่นาน เลยย
ขอบพระคุณอีกครั้งครับ  :m (3):

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 12:05 น. »

ขอบคุณอาหารทะเลอร่อยๆ พร้อมฉลากดำที่มาร่วมให้อาหารอร่อยไปอีกแยะครับ  :m (3):

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 12:09 น. »
ห้องน้าตือ เท่ห์มากครับ :m (40):  มันเข้ากันไปหมด ดูเป็น minimal อย่ามากไปกว่านี้นะ น้า แฮ่ :m (45):

น้าบ้านบ้าน คิดเหมือนผมครับ ผมยึดแนวทางมินิมอล ไม่มากไปกว่านี้แน่ๆครับ...เพราะตอนนี้หมดตรู้ดดดแล้วคร้าบบบ  :m (88): :m (88):

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 12:10 น. »

น้าบ้านบ้าน คิดเหมือนผมครับ ผมยึดแนวทางมินิมอล ไม่มากไปกว่านี้แน่ๆครับ...เพราะตอนนี้หมดตรู้ดดดแล้วคร้าบบบ  :m (88): :m (88):

:m (1): วุ้ยแค่ทำงานแค่วันเดียวก้อได้แล้ว  :m (89):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 12:12 น. โดย admin »

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 12:14 น. »

ตอนขับกันมาที่บ้านผม ก็คุยกันว่าบ้านเราใกล้กันครับ ว่างๆแวะมาได้เลยครับ อิกคิวของพี่ พ้มก็อยากขอฟังครับ
แว่วๆมาว่าถ้ามีการรวมตัวแถวนี้ให้บอกน้าเขียงด้วย เพราะแกจะสิงสถิตย์อยู่แถวๆพัฒนาการคาราโอเกะ เรา หรือไม่ก็ธราวดี!!!  :m (41): :m (41):

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 12:16 น. »
:m (1): วุ้ยแค่ทำงานแค่วันเดียวก้อได้แล้ว  :m (89):
[/quote]

เหม่ น้าเขียง ทำงานนะไม่ใช่แทงหวย 555