ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านน้าตืออีกแล้วครับ  (อ่าน 28011 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
บ้านน้าตืออีกแล้วครับ
« เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กันยายน 2011 เวลา 23:21 น. »

วันนี้ผมนัดน้าจิ๊บไปลองฟังลำโพงตัวใหม่ของน้าตือ คือ KLH แต่ตอนไปถึงแกกลับเลี่ยงให้มาฟังอีกห้อง

นัยว่าอีกห้องยังเบิร์นไม่พอ กลัวเสียชื่อลำโพงฮอร์น

ท่าทางแกกำลังโม้ เอ๊ย อธิบายชุดให้ฟัง

หลังจากนั้นแกก้อชวนดิ่ม(ท่าทางการดื่มทำให้การฟังราบรื่นขึ้น)

อันนี้น้าจิ๊บแกกำลังเรียนรู้เสียงที่เฮียมาช่วยเซ็ตให้  แกเอาจริงเอาจังมากครับ

ส่วนน้าตือแกเมาสถานเดียว เห็นบอกเมื่อคืนหยิงตรึม นี่เลยถอนซะหน่อยนึง

พอเริ่มได้ที่ แกก้อพาไปอีกห้อง แต่เดี๋ยวก่อนครับ ห้องนี้เบิร์นด้วยการปิดแอร์ครับ  :m (83):

ผมกับน้าจิ๊บก้อนั่งฟังเพลง ไปแบบเหงื่อซึมจั๊กกระแร้  :m (23):

แล้วตาตรู่ก้อมาถึง น้าตือเห็นท่าไม่ดี เลยเปิดเจ้านี่ปิดปาก

แต่น้องตรู่เราไม่พูดพล่ามทำเพลง มาถึงก้อถลาไปกอด พร้อมบอกว่า " น้าตือ ผมคิวหนึางนะคร๊าบ "

สงสัยที่น้าตือเปิดมาปิดปากทำท่าได้ผล

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ coldbrain

• คุยเก่งมาก
Re: บ้านน้าตืออีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กันยายน 2011 เวลา 23:28 น. »
เอาให้เต็มที่เลยน้าเขียง....เดี๋ยวผมมาแก้ข่าวทีเดียว  :m (57): :m (57):

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กันยายน 2011 เวลา 23:28 น. »

ไฮไลท์วันนี้สำหรับผมคือ audiovalve โฟโนตัวที่หมอไกรฤกษ์ รีวิวไว้ในหหนังสือ เสียงดีสมราคามากๆครับ

แต่เรื่องราคาไปถามกันเอาเองนะครับ  :m (49):   และ โฟโน AudioResearch PH3 ลองฟังแบบเปรียบเทียบกัน

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ARC มาแนวดิบๆ ดุดัน สะใจ เต็มๆกับอารมณ์ แต่audiovalve ดูเป็นผู้ดีมากๆ นุ่มนวล

ให้รายละเอียด ปราณีตแบบผู้ดีเอามากๆ
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กันยายน 2011 เวลา 23:29 น. »
เอาให้เต็มที่เลยน้าเขียง....เดี๋ยวผมมาแก้ข่าวทีเดียว  :m (57): :m (57):

โถ....น้องตือครับ ผมมิได้วิจารณ์อะไรเรยนา  :m (65):

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กันยายน 2011 เวลา 23:35 น. »
ก่อนกลับก้อได้ลองต่อ KLH ฟังกันนะครับ ลำโพงคู่นี้มาฟังห้องน้าตือเสียงกลางโดดด่นมากๆ

ลองเปิดแผ่นแสดงสดไป เสียงนักร้องเวลาพล่าม(ผมฟังไม่ออกนี่นา) เหมือน แกมายืนพ่นใกล้ๆ

แทบจะรู้สึกถึงเวลาน้ำลายกระเด็นใส่หน้าคนฟัง  :m (50):

ตอบแบบไม่ใช่หน้าม้านะครับ ห้องน้าตือฟังดีไปหมดทุกห้อง สนุกๆตามแนวเจ้าของห้อง

เพลินกับของแต่งห้อง และการนินทาพ่อค้าหลายๆคน ทั้งแบบอีแอบ แบบแกล้งสนิท

ฮาดีครับ วันหลังไปอีก ขอบคุณน้าตือสำหรับ การให้เยี่ยมชม ของว่างไฮโซแสนอร่อย บุญปากผมกับเจ้าตรู่เหลือเกิน  :m (25):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ 25 กันยายน 2011 เวลา 23:39 น. โดย admin »

ออฟไลน์ akkwen

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กันยายน 2011 เวลา 23:36 น. »
คู่quad transister 33&405รึเปล่าครับพี่ตือ ตัวนี้ขับลำโพงที่ขับยากๆกระจุยเลยนะครับพี่ :m (37): :m (73):
my little vintage system linn LP12 with ittok ,
DIY acko DAC with tube buffer,cd transport pro-2 DIY,power amp air tight ATM-1

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กันยายน 2011 เวลา 23:37 น. »

ไฮไลท์วันนี้สำหรับผมคือ audiovalve โฟโนตัวที่หมอไกรฤกษ์ รีวิวไว้ในหหนังสือ เสียงดีสมราคามากๆครับ

แต่เรื่องราคาไปถามกันเอาเองนะครับ  :m (49):   และ โฟโน AudioResearch PH3 ลองฟังแบบเปรียบเทียบกัน

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ARC มาแนวดิบๆ ดุดัน สะใจ เต็มๆกับอารมณ์ แต่audiovalve ดูเป็นผู้ดีมากๆ นุ่มนวล

ให้รายละเอียด ปราณีตแบบผู้ดีเอามากๆ

ตัวนี้ผมก็ชอบครับพี่เขียง รอพี่ตือเผลอก่อน จะได้ :m (55):
my little vintage system linn LP12 with ittok ,
DIY acko DAC with tube buffer,cd transport pro-2 DIY,power amp air tight ATM-1

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กันยายน 2011 เวลา 23:40 น. »
ดูๆน้าจิ๊บ น่าจะเรียบร้อยจังครับ .............   ไมต้องปิดแอร์ :m (53):
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กันยายน 2011 เวลา 23:42 น. »

หมอครับ จองตัวไหนไว้หล่ะครับ แกมีเต็มไปหมด  :m (50):  เลือกๆกันไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ coldbrain

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กันยายน 2011 เวลา 23:48 น. »

หมอครับ จองตัวไหนไว้หล่ะครับ แกมีเต็มไปหมด  :m (50):  เลือกๆกันไว้ก่อนครับ

ติดกาวยึดไว้กับชั้นทุกตัวแล้ว อยู่กันอีกยาว ฮ่าๆๆ   :m (36): :m (36):

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กันยายน 2011 เวลา 23:52 น. »

ติดกาวยึดไว้กับชั้นทุกตัวแล้ว อยู่กันอีกยาว ฮ่าๆๆ   :m (36): :m (36):

พี่ตือแกรู้ครับพี่เขียง ว่าผมหมายตาตัวไหนไว้ :m (50):  สงสัยต้องใช้กาวแบบแน่นพิเศษยึดไว้นะครับพี่ตือ :m (55):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กันยายน 2011 เวลา 23:52 น. »
เฮียตือ แกเป็นเทพไปซะแล้ว...

ประหารสาวๆ :m (40):

ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กันยายน 2011 เวลา 23:57 น. »

ไงหล่ะตือ เฮียเกาะของตือ เล่นซะ  :m (50):

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กันยายน 2011 เวลา 23:59 น. »
เฮียตือ แกเป็นเทพไปซะแล้ว...

ประหารสาวๆ :m (40):

ป๋าไปเอามาจาไหนเนี่ย เคยดูหรือป่าว

ห้องน้าตือ เนียมีอาไรๆให้น่าหยิบจังเลยนะคร๊าบบบบบบบบบบบ
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 00:18 น. »
วันนี้ตอนบ่ายๆเฮียตือให้เกียรติ โทรหาผม"ตรู่ชัย...วันนี้มาบ้านผมป่าว....มาลองฟังซีดีวินเทจกัน"
ผมก็ตอบไป..."อืม..ขอบคุณครับเฮีย...แต่วันนี้ผมต้องทำงานอะดิ่...ใว้โอกาสหน้านะครับ"
เฮียตือตอบกลับ..."แต่วันนี้น้องสาวผมอยู่บ้านนะ!"
ผมรีบตอบกลับไป...."อีกห้านาทีเจอกันครับ....บ้านคุณพี่ตืออยู่ซอยไหนนะ?"

4นาทีกว่าๆผ่านไป..
เอี๊ยดดดดดดดดดดดดดดด.....โอ้ว...พี่ชายออกมาต้อนรับหน้าบ้านเลยแฮะ...55+

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 00:26 น. »

มิน่าหล่ะ....ตอนมาถึงเห็นมองซะทั่วบ้านเรย  :m (50): 

ตรู่...กล้องแกไม่ดี หรือแกถ่ายไม่ดีฟร๊ะ  :m (14):

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 00:26 น. »
วันนี้ตอนบ่ายๆเฮียตือให้เกียรติ โทรหาผม"ตรู่ชัย...วันนี้มาบ้านผมป่าว....มาลองฟังซีดีวินเทจกัน"
ผมก็ตอบไป..."อืม..ขอบคุณครับเฮีย...แต่วันนี้ผมต้องทำงานอะดิ่...ใว้โอกาสหน้านะครับ"
เฮียตือตอบกลับ..."แต่วันนี้น้องสาวผมอยู่บ้านนะ!"
ผมรีบตอบกลับไป...."อีกห้านาทีเจอกันครับ....บ้านคุณพี่ตืออยู่ซอยไหนนะ?"

4นาทีกว่าๆผ่านไป..
เอี๊ยดดดดดดดดดดดดดดด.....โอ้ว...พี่ชายออกมาต้อนรับหน้าบ้านเลยแฮะ...55+

ตกลงอยู่แถวไหนครับ อาทิตย์หน้ามีไปกันอีกป่าว  :m (25): :m (25): ขอไปแจมด้วยครับน้าตือ ผมมีครอบครับแล้วครับ

ออฟไลน์ kitaro

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 00:36 น. »

ท่านเจ้าสรัว  สุดยอด :m (17):  :m (17):

เอาไปเลย

• intendant
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 00:39 น. »
พอขึ้นไป..เฮียตือถาม ตูเอาyamazaiมั๊ย...ผมนึกว่า ของร้าน ที่แท้คือ   ผมเลย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 00:43 น. »

555  :m (17): 

• intendant
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 00:49 น. »

มาเจอคู่นี้ครับ...เอารูปมายั่วคนที่พลาดหน่อย....ซี๊ดดดดด....
ผมก็บอกแล้ว...ว่าพี่ชายผมอยากได้ๆ  เฮียตือก็ไม่ใจอ่อน!

ออฟไลน์ doxday

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 00:59 น. »

เฮ้ยยย ตือมีโมเดิร์นด็อกด้วยเหรอ ขอเหอะๆ  :m (60):

ปล. แล้วไอ้ ซีดีวินเทจ ที่ตือมันจะโชว์อยู่ไหนอ่า  :m (14):

• intendant
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 01:02 น. »

จริงๆผมก็อยากลองฟังเจ้า กลฮ( KLH ) มากๆ แต่ไม่กล้าเอ่ย
ก่อนกลับน้าจิ๊บเหมือนรู้ใจ บอกว่าอยากฟังคู่นี้กับหลอด..อิอิ  เข้าทาง

ดูความลำบาก..กว่าจะใส่กันได้!

ตัวหนึ่งเก๋า...อีกตัวหนึ่งเก่า!  55+

สมกับว่าที่พี่เขยผมจริงๆ.   :m (50):

พี่ป๊อบจะงัดข้อกับผมเหรอคร๊าบบบบ :m (48):

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 01:06 น. »

เฮ้ยยย ตือมีโมเดิร์นด็อกด้วยเหรอ ขอเหอะๆ  :m (60):

ปล. แล้วไอ้ ซีดีวินเทจ ที่ตือมันจะโชว์อยู่ไหนอ่า  :m (14):

ตือขโมย(ยืม)มาจากผมอ่ะครับ นี่ผมก้อกลัวๆว่าจายืมลืมเหมือนกัน  :m (62):

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 01:08 น. »

จริงๆผมก็อยากลองฟังเจ้า กลฮ( KLH ) มากๆ แต่ไม่กล้าเอ่ย
ก่อนกลับน้าจิ๊บเหมือนรู้ใจ บอกว่าอยากฟังคู่นี้กับหลอด..อิอิ  เข้าทาง

ดูความลำบาก..กว่าจะใส่กันได้!

ตัวหนึ่งเก๋า...อีกตัวหนึ่งเก่า!  55+

สมกับว่าที่พี่เขยผมจริงๆ.   :m (50):

พี่ป๊อบจะงัดข้อกับผมเหรอคร๊าบบบบ :m (48):

ขาตั้งลำโพง สวยมักๆๆๆ

ออฟไลน์ doxday

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 01:10 น. »

ตือขโมย(ยืม)มาจากผมอ่ะครับ นี่ผมก้อกลัวๆว่าจายืมลืมเหมือนกัน  :m (62):

ขอดื้อๆเลยได้มั๊ยล่ะน้า แล้วจะบังคับให้ลูกน้องส่งงานไปซักสิบยี่สิบจ็อบ  :m (23):

• intendant
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 01:11 น. »

หลังจากที่ลองฟัง อย่างที่พี่เขียงบอก เสียงกลางนี่อาชีพเค้าเลย
ผมว่าถ้าฟังเพลงน้อยชิ้น เพลงร้อง หรือเครื่องเป่านี่ ดิ้นตายหน้าลำโพงได้เลย
แต่พอชมหน่อย..ราคากระโดดขึ้นไปหมื่นแปด..โอ้ว..ขึ้นไวกว่าทองอีก!!  
    :m (3): วันนี้ต้องขอขอบคุณเฮียตือมากๆครับที่เปิดบ้านต้อนรับ..บ้านเฮียสวยมาก
แถมแต่งบ้านได้ดูดีสุดๆ อาร์ตจริงๆตาคนนี้ อิจฉาครับ  เครื่องดื่มเยี่ยม ขนมอร่อย :m (17):
ปล.อย่าลืมนะครับ..พี่ชายผมอยากได้  :m (3): :m (55):

ออฟไลน์ torlek

• ชอบคุยมาก
    • torlek.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 01:34 น. »
อยากไปฟังบ้างจัง :m (35):

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 07:44 น. »

ขอดื้อๆเลยได้มั๊ยล่ะน้า แล้วจะบังคับให้ลูกน้องส่งงานไปซักสิบยี่สิบจ็อบ  :m (23):

ยอมคร๊าบพี่   :m (3): :m (3): :m (3):

ออฟไลน์ dht_tubes

• มิดไลฟ์ไครซิส
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 08:55 น. »
ฮาได้ใจจริงๆ เจ้าสัวตรู่
หูฮอร์นเหล็ก.............

ออฟไลน์ keeratikul

• Moderator
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 09:06 น. »
แล้วน้องเจ้าตืออยู่ไหนว๊ะ ??? ไม่เห็นมีเลย...​

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 09:27 น. »
น้าตือไปลงชื่อ LP12 กันดีกว่า น้ายังไม่มีแท่นเทิรน์แขวนสปริงเล่นเลยนี่นา..  :m (7): :m (7): :m (7):
ผมว่ามันไม่ assssss เลยอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 09:56 น. โดย jibjoy »
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ dht_tubes

• มิดไลฟ์ไครซิส
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 09:28 น. »
แล้วน้องเจ้าตืออยู่ไหนว๊ะ ??? ไม่เห็นมีเลย...​

เออ นั่นดิ

สงสัยเจ้าสัวถ่ายรูปไว้แล้วไม่เอามาลง :m (78):
หูฮอร์นเหล็ก.............

ออฟไลน์ nui67

• http://thaiaudioclub.net/board/index.php?PHPSESSID=c47acfd30b322a90c38506bb554446e9&topic=2983.0
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 09:43 น. »
 :m (14): :m (14): :m (14):
HT: Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112
Music: Consonance Droplet CDP 5.0 HD (CD PRO 2) > Acoustic Zen Absolute XLR >  (Lindermann) > Accuphase E-560 > Acoustic Zen Double Barrel (bi-wire) > Usher Be-10 DMD

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 09:44 น. »

เออ นั่นดิ

สงสัยเจ้าสัวถ่ายรูปไว้แล้วไม่เอามาลง :m (78):

กั๊ก  :m (40):  :m (40):  :m (40):  :m (40):  :m (40):

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 09:59 น. »

:m (7):   ตัวใครตัวมัน

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 10:00 น. »
งานนี้เสี่ยดอนเจดีย์ไม่ได้ไปด้วยหรอเนี่ย.  :m (14):

ช่วงนี้ชาวTAC ไปวินเทจกันหมดแล้ว.     :m (27):

ผมยังไม่มีซักอย่าง.  ไม่เป็นไรไว้ไปฟังบ้านพี่เขยก็ได้  :m (85):

:m (23): น้าpopอย่าคิดมากครับ ของใต้บันใดน้าทิ้งไว้สีกพัก ไม่ต้องเอาออกมาเล่น เดี๋ยวก้อวินเทจเองหล่ะ

ทีนี้น้าก้อมีของวินเทจมากกว่าคนอื่นแล้ว  :m (68):

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 10:06 น. »
งานนี้เสี่ยดอนเจดีย์ไม่ได้ไปด้วยหรอเนี่ย.  :m (14):

ช่วงนี้ชาวTAC ไปวินเทจกันหมดแล้ว.     :m (27):

ผมยังไม่มีซักอย่าง.  ไม่เป็นไรไว้ไปฟังบ้านพี่เขยก็ได้  :m (85):

:m (23): น้าpopอย่าคิดมากครับ ของใต้บันใดน้าทิ้งไว้สีกพัก ไม่ต้องเอาออกมาเล่น เดี๋ยวก้อวินเทจเองหล่ะ

ทีนี้น้าก้อมีของวินเทจมากกว่าคนอื่นแล้ว  :m (68):
ถึงตอนนั้นคงหูตึงไปแล้ว  :m (29):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ TroRuwA

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 10:12 น. »

เออ นั่นดิ

กั๊ก  :m (40):  :m (40):  :m (40):  :m (40):  :m (40):
:m (29): :m (29):

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันจันทร์ 26 กันยายน 2011 เวลา 10:13 น. »
ดูๆน้าจิ๊บ น่าจะเรียบร้อยจังครับ .............   ไมต้องปิดแอร์ :m (53):

แอร์เสียพอดีครับ คอมไม่ทำงาน ผมว่ามีนัยยะอะไรบางอย่างครับ....
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>