ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดฟังชิลๆ  (อ่าน 102160 ครั้ง)

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
Re: ชุดฟังชิลๆ
« ตอบกลับ #600 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2017, 12:19:47 น. »
มาอัพเดท Surge Suppressor จากน้า sunsern ครับ

ขอบอกว่าดีมากกกกกกกก   :yoyo (86): :yoyo (86):

มันช่วยลด noise floor ได้ดีสุดๆ 

สิ่งที่ได้แถมคือพอเมฆหมอกหายไป  มิติของเสียงก็ดีขึ้น

ผมลองทั้งชุด HT กับ ชุดฟังแล้ว  ดีทั้งคู่  ตอนนี้ถอดไม่ออกแล้ววว

ล่าสุดเอามาประจำการกับชุด HT 

ขอบอกว่าเมียถูกใจมากกก

แถมให้ติดแอร์ใหม่อีกต่างหาก

:yoyo (77): :yoyo (77):

(ฟังอีกสักปี  แล้วค่อยถอดออก)

ว่าจะหามาใช้อยู่เหมือนกัน SPD  surge protection device

แต่ไม่รู้ว่าใช้แบบไหนที่จะเหมาะกับเครื่องเสียงในบ้านมากหที่สุด

หาข้อมูลในเน็ต ส่วนใหญ่จะมำหรับใช้ในโรงงาน 

ของน้าใช้แบบไหนครับ ถุ่ายรูปมาโชว์เพื่อนๆ หน่อยครับ

ออนไลน์ Moonoi

• คุยเก่งมาก
  • Minimalist
Re: ชุดฟังชิลๆ
« ตอบกลับ #601 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2017, 14:02:59 น. »
มาอัพเดท Surge Suppressor จากน้า sunsern ครับ

ขอบอกว่าดีมากกกกกกกก   :yoyo (86): :yoyo (86):

มันช่วยลด noise floor ได้ดีสุดๆ 

สิ่งที่ได้แถมคือพอเมฆหมอกหายไป  มิติของเสียงก็ดีขึ้น

ผมลองทั้งชุด HT กับ ชุดฟังแล้ว  ดีทั้งคู่  ตอนนี้ถอดไม่ออกแล้ววว

ล่าสุดเอามาประจำการกับชุด HT 

ขอบอกว่าเมียถูกใจมากกก

แถมให้ติดแอร์ใหม่อีกต่างหาก

:yoyo (77): :yoyo (77):

(ฟังอีกสักปี  แล้วค่อยถอดออก)

ว่าจะหามาใช้อยู่เหมือนกัน SPD  surge protection device

แต่ไม่รู้ว่าใช้แบบไหนที่จะเหมาะกับเครื่องเสียงในบ้านมากหที่สุด

หาข้อมูลในเน็ต ส่วนใหญ่จะมำหรับใช้ในโรงงาน 

ของน้าใช้แบบไหนครับ ถุ่ายรูปมาโชว์เพื่อนๆ หน่อยครับ

น้าหนุ่มปรึกษาน้า sunsern ในห้องเรานี่เลยครับ 

น้า sunsern ยกให้  เลยไม่รู้ว่ารายละเอียดสเป็คมันเป็นอย่างไร

ที่ผมเห็นมันเป็นแค่กล่องพลาสติดปิดกาวอยู่  ต่อกับปลั๊กราง

รู้แค่ว่ามันมีฟังค์ชั่ง AC Tracking เนี่ยแหละครับ  ที่ช่วยลด noise

ดีมากกกกกก จริงๆ

แค่ต่อกับปลั๊กรางธรรมดาก็เพราะแล้ว

:yoyo (86): :yoyo (86): :yoyo (100): :yoyo (100):