ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดันหน่อยครับ ของจิกโก๋ โก-ลก !  (อ่าน 2206644 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaikiat

• สมาชิกอาวุโส
  • กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
Re: ช่วยดันหน่อยครับ ของจิกโก๋ โก-ลก !
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 22:53 น. »
หายไปเรยยยนะป๋า...สงสัยยังไม่ได้ DpoLs 100 .... แร้ว 840 ถึงอ๊ะยาง...รอดูอยู่คร้าบ

ปล.น้องๆให้อภัยแล้ว....กลับมาเล่าต่อเรวเร้ว...  :m (16):

ออฟไลน์ wut

Re: ช่วยดันหน่อยครับ ของจิกโก๋ โก-ลก !
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 23:56 น. »
วันนี้ป๋าเค้าหลังยอกคร๊าบ เมื่อวานไปอุ้มแตงมา เอ้ย อุ้มแอม TS ผิดท่าคร๊าบ วันนี้โทรมาแต่เช้าบอกว่าเดี๋ยวถ้าพรุ่งนี้หายค่อยส่งมาให้ ไม่เป็นไรคร๊าบป๋า รักษาตัวก่อนคร๊าบ
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันจันทร์ 09 มีนาคม 2009 เวลา 23:56 น. »

เอ่อ..นั่นสิครับ...

เสี่ยเกาะ หายไปเรยอ่ะ... :m (8):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ jazz

• TAC
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 10:09 น. »
 กลับ มา เถอ คร้าบ บ บ บ บ บ บคคุณ พรี่ ...... :m (30):

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 10:14 น. »
ผมรอฟัง ซีดี แคมบิด ดาวรุ่งพุ่งแรงอยู่เนี่ยยยยย ไม่มาเดี๋ยวโทรตามโลด :m:

ออฟไลน์ yai-united

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 11:30 น. »
 :m (23):ผมสงสัยอยู่ว่าทำไมไม่ปรับที่ปุ่มบาลานซ์ที่ปรี. หรือว่าที่ปรี.
ไม่มีปุ่มปรับบาลานซ์ครับ  :m (85):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 11:45 น. »
มันไม่น่าจะมีหรอกคร๊าบปุ่มปรับบาลานซ์ที่ปรี เพราะเดี๋ยวนี้เค้ามักจะไม่ค่อยให้มากันคร๊าบ
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 15:26 น. »
มาแว้วครับ เมื่อวานซืนยกแอมป์เจ้าวุท...ทำเอาหลังยอก ไม่ได้พูดเล่นครับ ผิดท่า (ทียกอย่างอื่นโยกเอาโยกเอา :m (22):) เมื่อวานเลยเดี้ยงทั้งวัน ไข้ขึ้นด้วย เอายามากินค่อยยังชั่วแล้วครับ เช้านี้เลยลงมาแพ๊คของ ส่งไปสามพราน  มันเป็นงานที่โหดมากๆ มีทั้งหมดสี่กล่อง โดนค่าส่งไปพันกว่าบาท แพ็คยากครับ เฉพาะหลอด KT88 ก็ล่อเข้าไป 31 หลอดแล้วครับ แอมป์หนักข้างละ 32 KG !

:m (23):ผมสงสัยอยู่ว่าทำไมไม่ปรับที่ปุ่มบาลานซ์ที่ปรี. หรือว่าที่ปรี.
ไม่มีปุ่มปรับบาลานซ์ครับ  :m (85):
ปุ่มBALANCE ที่ปรีมีครับ แต่ตัวของผมๆผมต่อตรงทั้งหมด ไม่ผ่านซีเล็กเตอร์ ไม่ผ่านMUTE ไม่ผ่านBALANCE เสียงจะดีกว่าเดิมมากครับ
โชคดีที่แอมป์ปรับได้กิ๊กละ 1 db ครับ เขาเขียนบอกไว้ คืนนี้จะถ่ายรูปให้ดู

วันนี้ CD มาแน่นอน เช็คแล้ว ถ้าผมจะต่อสายBALANCE คงมีปัญหาเรื่องสายครับ เพราะได้ยินว่า IN PUT XLR ของแอมป์ ACC มันจะไม่เหมือนเพื่อน ผมควรทำไงดีครับ?

ยังไงคืนนี้จะถ่ายรูป 840C ตัวเป็นๆมาให้ดูกันครับ โปรดติดตาม ! :m (49):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 15:35 น. »
ปูเสื่อรออ่านตั้งแต่บ่ายสองเลยครับ
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ meng

• Moderator
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 15:48 น. »
วันนี้ CD มาแน่นอน เช็คแล้ว ถ้าผมจะต่อสายBALANCE คงมีปัญหาเรื่องสายครับ เพราะได้ยินว่า IN PUT XLR ของแอมป์ ACC มันจะไม่เหมือนเพื่อน ผมควรทำไงดีครับ?

ยังไงคืนนี้จะถ่ายรูป 840C ตัวเป็นๆมาให้ดูกันครับ โปรดติดตาม ! :m (49):
ง่ายนิดเดียวเสี่ย แค่สลับขั้วสายลำโพง +/- ที่ขาออกของแอมป์ :m (89):

เรื่องยกของหนักคราวหน้าหัดจ้างเด็กมาช่วยยกสิ
ให้ไปร้อยสองร้อยดีกว่าทำตัวเองบาดเจ็บ มันไม่คุ้มกันนะจะบอกให้ :m (49):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 15:55 น. »
เฮีย ค่ายาแค่...ยี่ฉิบ ! :m (88):

วิธีการสลับขั้วที่แอมป์ เคยได้ยินเหมือนกันครับ แต่เห็นเค้าบอกว่า ไม่ค่อยดี เพราะสายลำโพงมีทิศทาง ถ้าเราต่อสลับ จะกลายเป็นว่า สัญญาณวิ่งย้อนศร อืมม  ได้ยินมาหยังงั้น :m (21):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 16:00 น. »
สลับที่ขั้วลำโพง หรือ แอม ด้านใดด้านหนึ่ง ป๋า เอาด้านสะดวกหลังไม่ยอกอะนะ   :m (51): :m (51): :m (51): :m (51): :m (51): :m (51): :m (51):

• Moderator
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 16:23 น. »
ยี่ฉิบ+ไข้ขึ้น+เจ็บหลัง นี่อะนะที่เรียกว่าคุ้มค่าเมื่อเทียบกับเงินร้อยนึง :m (71):
สองตัวหน้าไม่น่ากลัวเท่าตัวหลังสุด มันอาจจะเรื้อรังติดตัวไปตลอดชีพนะอย่าล้อเล่น
เพื่อนบ้านเพิ่งโดนมา ตอนนี้ต้องไปกายภาพบำบัดทุกวันที่โรงบาล ผ่านมาเกือบสองเดือนยังไม่หายดีเลย
หมดค่ายาไปเท่าไหร่แล้วไม่รู้ ...เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย :m (12):

วิธีการสลับขั้วที่แอมป์ เคยได้ยินเหมือนกันครับ แต่เห็นเค้าบอกว่า ไม่ค่อยดี เพราะสายลำโพงมีทิศทาง ถ้าเราต่อสลับ จะกลายเป็นว่า สัญญาณวิ่งย้อนศร อืมม  ได้ยินมาหยังงั้น :m (21):
งั้นก็ต้องสลับขั้วระหว่าง pin 2 กับ pin 3  ที่สาย XLR ด้านขาเข้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 16:28 น. โดย meng »
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

• Moderator
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 16:31 น. »
โมสายมันจะวุ่นวายน่าดู สลับที่ขั้วแอมป์สะดวกที่สุดแล้ว :m (81):

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 16:44 น. »
วิธีที่สะดวกไม่ต้องกลับสายให้วุ่ยวาย คือใช้ accuphase ทั้ง systemครับ :m (7): :m (55): :m (78):

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 17:01 น. »
อืมม....เห็นเฮียเกาะบอกหลังเดี๊ยง...  :m (2):

ระวังหน่อยเด้อครับ....เดี๊ยวต้องพักนาน ไม่ดี...

น้องๆพี่ๆ อยากอ่านรีวิวของเฮียเกาะใจจาขาด... :m (81):

อย่าทำเองเรยครับ....บอกเด็กๆมาจัดการ...

แป๊บเดียว.....สบายตัว... :m (41):

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 18:27 น. »
มันมี adapter ขายไม่ใช่เหรอปู่ เจ้า Accuphase ชอบทำอะไรไม่เหมือนชาวบ้าน

ว่าแต่แอมป์ข้างละสามสิบกว่าโลนี่ เป็นผม ผมก็ไม่ยกนะ เก็บบั้นเอวไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า  :m (76): :m (76):
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

• TAC
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 18:34 น. »
                        จำไว้นะป๋าเกาะ อายุปูนนี้และ  :m (47): :m (47): :m (47): :m (47): :m (47):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 21:01 น. »
ขอบคุณทุกความห่วงใยครับ ผมหายเกือบเป็นปกติแล้ว กินยานี้แล้วเจ็บกระเพาะน่าดู ของมันแรง  :m (2):
วิธีที่สะดวกไม่ต้องกลับสายให้วุ่ยวาย คือใช้ accuphase ทั้ง systemครับ :m (7): :m (55): :m (78):
น่าสนใจครับพี่ แต่ตอนนี้งบหมดแบบ....หมดจริงๆ :m (71): ไว้....ปีหน้านะครับ :m (50):

พี่เต่ากะเฮียลี้ กะจะชวนแต่ไปให้น้องนวด?แก้เมื่อยจริงๆเลย ไม่ได้ครับ อยู่ในพื้นที่ไม่ได้เด็ดขาด :m (59):

เรื่องสายBALANCE คงต้องรอพักใหญ่ๆครับ หาปรีมาก่อน ซึ่งก็คง....อีกนานครับ !

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 21:04 น. »
คืนนี้ประเดิมด้วยกิ๊กของแอมป์ 1 กิ๊ก เท่ากับ 1 db ครับ ของผมประมาณว่า ด้านขวาดังกว่า 3 db ครับ :m (21):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 21:07 น. »
และแล้ว....ของเก่าคุณJOE1799 แต่ใหม่สำหรับคุณ BOONSAK ก็มาถึงแล้ว พึ่งแกะกล่องเมื่อตะกี้เองครับ :m (68):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 21:10 น. »
ห่อผ้ามาเรียบร้อย เหมือน USHER เลย ดีครับ ปราณีตดีมาก :m (13):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 21:12 น. »
รูปร่างหน้าตาดีมากๆ เรียบร้อยเหมือนเมียผม แต่เสียง.....? โดนมาหลายดอกแล้วครับ กั้วกัว.... :m (62):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 21:16 น. »
นี่ รางวี่รางวัล ไอ้ที่ผมซื้อก็เพราะตรานี่แหละ สติกเกอร์แผ่นเดียว แพงนะ สี่หมื่นกว่า :m (58):

• TAC
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 21:19 น. »
จะโดนใจ เฮียเกาะเปล่าครับเนี่ย ตัวนี้เห็นเฮียเกาะ รอๆอยู่เหมือนกัน เสียงจะได้ดังใจอ่ะเปล่าเนี่ย :m (50):

ออฟไลน์ miu

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 22:16 น. »
ขึ้นปีใหท่มาเนี่ย ป๋า เปลี่ยนเยอะเละนะครับ เห้นแล้วตาร้อนๆ :m (6): :m (6):
นอกจากทำงาน เลี้ยงลูก ฟังเพลง แล้วผมยังพบมิตรภาพดีๆในที่แห่งนี้ Thaiaudioclub.net

• TAC
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 22:25 น. »
คุณ LP ผมโทร ด่วนไปจองไว้ก่อนแล้วนะ หุหุหุ :m (13): แต่ท่าทางเฮียเกาะแกจะปลื้ม ตัวนี้เป็นพิเศษแฮะ เห็นบอกลงตัวซะแระ ว้าอดลุ้นเลยพวกเรา :m (71):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 22:40 น. »
เมื่อกี้เวปล่ม เอารูปใหม่แล้วกัน ด้านหลัง เรื่องเสียงมาโม้ทีหลังครับ :m (32):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 22:45 น. »
จะเห็นว่าด้านหลังดูไฮเอนเต็มตัวครับ มีรูเสียบเพียบ ใครชอบเสียบไม่ควรพลาด รูเล็กรูใหญ่มีหมด DAC สุดยอดครับ ใช้เป็น DAC อย่างเดียวก็ได้ :m (73):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 22:46 น. »
ขึ้นแท่น ลองฟังเสียง.... :m (53):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 22:48 น. »
สามเกลอหัวแข็ง อังกฤษ ไทย ยุ่น.... :m (86):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 22:54 น. »
เสียง...แว็ปแรกที่ได้ยิน ผมบอกกับตัวเองว่า  อืม เจอแล้ว ! :m (68):

ผมคงจะใช้ไปอีกนานมากครับ กว่าจะเจอ ลุ้นกันหลายรอบ เสียงดีมากครับ ถูกใจสุดๆ แต่รายละเอียด ขอเวลาแป๊บ ต้องฟังนานหน่อยครับ ไม่ใช่มาโม้เอาเฉยๆ :m (69): แบบนี้ไม่ดีครับ :m (79):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 22:57 น. »
ขอบคุณ คุณพี่ LP มากครับ มีรูปคั่นเวลา ดีครับ คลายเครียดไปได้มาก....วันนี้โทรกลับ โทรไม่ติดครับ :m:

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 23:24 น. »
เสียง...แว็ปแรกที่ได้ยิน ผมบอกกับตัวเองว่า  อืม เจอแล้ว ! :m (68):

ผมคงจะใช้ไปอีกนานมากครับ กว่าจะเจอ ลุ้นกันหลายรอบ เสียงดีมากครับ ถูกใจสุดๆ แต่รายละเอียด ขอเวลาแป๊บ ต้องฟังนานหน่อยครับ ไม่ใช่มาโม้เอาเฉยๆ :m (69): แบบนี้ไม่ดีครับ :m (79):

คราวที่แล้วก้อบอกแบบเนี๊ยะ เป๊ะ....ไม่นานเกินรอคร้าบพี่น้อง....

ไม่นาน.... :m (1):

• TAC
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 23:30 น. »
                                             คราวที่แล้วก้อบอกแบบเนี๊ยะ เป๊ะ....ไม่นานเกินรอคร้าบพี่น้อง....

:m (9): :m (9): :m (9): :m (9): :m (9): :m (9): :m (9): :m (9): :m (9):............................................... :m (30):

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 23:36 น. »
จริงๆนะพี่....

คราวที่แล้วอ่ะ...โหย เสียงดี โดนใจ...คงใช้อีกนาน...

เป็นไง...โดนเข้าไป ....สะเทือนทั้งวงการ... :m (13):

ตอนนี้...มีจองกันตั้งแต่ เครื่องยังมาไม่ถึง... :m (29):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 23:41 น. »
คืนนี้ประเดิมด้วยกิ๊กของแอมป์ 1 กิ๊ก เท่ากับ 1 db ครับ ของผมประมาณว่า ด้านขวาดังกว่า 3 db ครับ :m (21):

เท่าที่ดูจากในรูป มันปรับได้ทีละ 1dB แต่ว่ามันปรับได้ถึงแค่ -20dB เองครับป๋า ส่วนล๊อกสุดท้ายที่เป็น อินฟินิตี้ ผมว่ามันคงปล่อยสัญญานลงกราวน์เป็น Mute ครับป๋า ดังนั้นที่คุยกันไว้ว่า จะลองต่อ Bal โดย ต่อตรงไม่ผ่านปรี (ทดลอง XLR เฉยๆ) ผมว่า ไม่น่าได้ครับ เพราะโดยปรกติ สัญญานที่ออกจากเครื่องเล่นซีดี ถึงจะโดนลดไป 20dB ผมว่าก็อาจจะแรงไปได้คร๊าบป๋า เพราะอย่าง AVR Hamann ของผม มันตั้งค่าตอนเปิดเครื่องไว้ที่ -20dB ก็ค่อนข้างดังครับ

มันปรับเบาสุดได้ถึง -60dB เลยครับ แล้วถึงจะ Mute ครับ แล้วก็เร่งได้ถึง +5dB (ถ้าต้นทางเบามากๆ) แต่แอมป๋า ลบไปได้แค่ -20dB ผมเกรงว่ามันจะไม่พอคร๊าบ อาจจะดังเกินไปได้คร๊าบ ต้องระวังคร๊าบ ลองเอาแผ่นที่อัดมาเบาๆ อย่างพวก Shefeild Lab เล่นดูครับ เพราะเท่าที่ผมเคยดู เค้าจะอัดให้สัญญานอยู่ที่ -18dB มาแล้ว พอแอมปรับได้อีก -20dB น่าจะไม่ดังเกินไปคร๊าบ

ถ้าเอาแผ่นตลาดๆ ที่มันอัดมา -3dB, -1dB ใส่เข้าไป ผมว่า บ้านแตกคร๊าบ ดีไม่ดี  Woofer มันจะออกมานอนกองข้างนอกคร๊าบป๋า

ส่วนเวลาลองผมว่าสลับขั้วสายลำโพงอย่างที่เฮียเม้งแนะนำ ก็พอครับ แล้วถ้ารุ่งจริงๆ ผมว่า  CD Accuphase คร๊าบ เข้าขากับแอมที่สุดคร๊าบ มี Vol มาให้ด้วยคร๊าบ ไม่ต้องมีปรีแอมเลยคร๊าบ แถมมี Dig In เป็น DAC เสร็จในตัวเดียว เข้าทางมากๆ คร๊าบ

ว่าแต่ในเมื่อป๋าถูกใจ Cambridge อย่างงี้ แสดงว่า เดี๋ยวก็จะปล่อย Marantz แล้วสิคร๊าบ ใครเป็นสาวก Marantz เตรียมตัวคว้ากันได้แล้วคร๊าบ :m (60):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 23:54 น. »
ขอบคุณ คุณวุทมากครับ อุตสาห์อธิบายมาซะยาว สรุปว่า ...ผมคงไม่ลองXLR แล้วครับ มีความเสี่ยงสูงเกินไป เผลอๆ XLR ลดวอลลุ่มที่แอมป์ไม่ได้ ลำโพงผมก็กระจุยซิครับ  ไม่อาว ไม่อาว....เสียววววววววว.....!

รอให้ได้ปรีฯมาก่อนครับ
จริงๆนะพี่....

คราวที่แล้วอ่ะ...โหย เสียงดี โดนใจ...คงใช้อีกนาน...

เป็นไง...โดนเข้าไป ....สะเทือนทั้งวงการ... :m (13):

ตอนนี้...มีจองกันตั้งแต่ เครื่องยังมาไม่ถึง... :m (29):
พี่ พี่ แซวกันอย่างนี้ ไม่กลัวผมเสียใจหรือครับ ....อายจัง หุหุ เอาเป็นว่า พี่ทองคิวแรก คุณLPคิวสอง คุณเก๋คิวสาม น้าเขียงคิวสี่ กัปปิตันเจมส์คิว ห้า..... :m (80):

MARANTZ ตัวเก่า?....ว่าราคามาเลยครับ อุอุ

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 23:56 น. »

ขอเชิญทุกท่าน ตั้งราคา เขียง-เขียง ได้เรยคร้าบ....

ออฟไลน์ LP

• ชอบคุย
    • เวปโลกแผ่นเสียง
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: วันอังคาร 10 มีนาคม 2009 เวลา 23:59 น. »
งั้นเริ่มที่เปิดตัว5พันไปก่อน
เอ่าใครจะใส่ราคาก็ประมูลเพิ่มกันไป
http://twitter.com/_GMO_

http://lp.pantown.com/
เวปโลกแผ่นเสียง..
GRAMOBank record ธนาคารแผ่นเสียง..ซื้อขาย Record store แผ่นเสียงใหม่ รียูสสภาพดี ราคาถูก. อุปกรณ์เสริม..