ผู้เขียน หัวข้อ: ^_^ ห้องดูหนัง-ฟังเพลง สบาย สบาย ^_^  (อ่าน 42299 ครั้ง)

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
  • สมาชิกอาวุโส
    • tac
Re: ^_^ ห้องดูหนัง-ฟังเพลง สบาย สบาย ^_^
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2013, 14:19:56 น. »
สวดยวด ทุกอย่าง เลยจริงๆ

โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ...  แอมป์ :yoyo(13):

อยากให้เอามาโมฯครับ :yoyo (80):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ teerapong_ong

• ชอบคุยมาก
  • ..... ดูหนัง ฟังเพลง .....
    • WWW.TEMPMAKER.COM
Re: ^_^ ห้องดูหนัง-ฟังเพลง สบาย สบาย ^_^
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 21 มิถุนายน 2013, 22:28:39 น. »
สวดยวด ทุกอย่าง เลยจริงๆ

โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ...  แอมป์ :yoyo(13):

อยากให้เอามาโมฯครับ :yoyo (80):

ขอฟังเสียงเดิมๆให้ชินหูก่อนครับป๋า....แต่ตอนนี้เดิมๆ ก็ดีแล้วนะครับ

:yoyo(62):
walk on, with hope in your heart

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 13:36:57 น. »
สมาชิกใหม่ครับ รับเข้าห้องมาได้สัปดาห์ กว่าๆ

เป็น Int. ของ Naim รุ่น Supernait ครับ
walk on, with hope in your heart

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 13:40:56 น. »
ได้ของใหม่เข้ามา เลยถือโอกาสจัด ห้องเสียใหม่ ขยับตู้ใส่แผ่นเสียง (แดง) ที่เคยอยู่หน้าห้อง ไปอยู่เสียหลังห้อง
ชั้นวางที่เคยอยู่ด้านขวาก็ จับมาอยู่ด้านหน้าห้องตรงกลาง

โชคดีที่ remote ของ Supernait ใช้งานควบคุม CD player ของ Opera Consonance ที่อยู่ได้ทุก ฟังก์ชั่น เลยถือ remote แค่ตัวเดียว
คุมได้ครบหมดเลย  :yoyo(10):

ออฟไลน์ Witti

• รุ่นใหญ่
    • DIbY SWIT
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 13:46:48 น. »

สีเข้ากันดีจัง สวยคลาสสิกคร้าบ  :yoyo(70):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 13:47:57 น. »

อันนี้เป็นรูปรวมของห้อง หลังจัดตำแหน่งวางใหม่ ครับ

ยังไม่ได้เก็บกวาดให้เรียบร้อยเลย รีบถ่ายรูปเอามาลงก่อน  :yoyo(14):

ส่วนที่วางเกะกะ เป็นกล่องอะไหล่ของ LP12 ที่สะสมรอส่งให้ลุงซานต้า ประกอบให้ครับ  :yoyo(13):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 13:51:53 น. »

สีเข้ากันดีจัง สวยคลาสสิกคร้าบ  :yoyo(70):

ครับ น้า Witti สีเข้ากัน นั่งฟังแล้วชวนหลับตลอดครับ

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 13:59:41 น. »
รูปหน้าตรง Naim Supernait ตัวรุ่นแรก มี Digital Input พร้อม วงจร DAC ในตัว
(แต่ผมยังปรับให้มันรับ Digital Input ไม่เป็นเลย  :yoyo (76): )

ผมเปิดทิ้งไว้ ทั้งวัน ทั้งคืน ก็ยังไม่ร้อนมาก (ทำตามพี่แอนดี้)  :yoyo(61):

พอจะฟัง ก็ฟังได้เลยไม่ต้องรอ วอร์ม เครื่อง เรื่องเสียงก็เข้ากันกับ Harbeth SHL-5 ได้อย่างดีครับ  :yoyo(70):

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 14:00:44 น. »

ของดีๆสวยๆ มันต้องอยู่ในสายตาแบบนี้เลยครับ ฟังไป นั่งมองมันไป แม้ปิดไฟ ก็ยังเห็นลางในความมืด อย่าย้ายมาข้างๆนะครับ
เนียมนี่เป็นอะไรที่ถ้ามีโอกาสเป็นเจ้าของมันได้ จะไม่ปล่อยโอกาสเลยครับ สำหรับผม น่าอิจฉาครับ ตอนนี้ใช้ pm7200 แบบที่น้าเคยใช้ไปก่อน :yoyo (84):

* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 14:03:56 น. »

ของดีๆสวยๆ มันต้องอยู่ในสายตาแบบนี้เลยครับ ฟังไป นั่งมองมันไป แม้ปิดไฟ ก็ยังเห็นลางในความมืด อย่าย้ายมาข้างๆนะครับ
เนียมนี่เป็นอะไรที่ถ้ามีโอกาสเป็นเจ้าของมันได้ จะไม่ปล่อยโอกาสเลยครับ สำหรับผม น่าอิจฉาครับ ตอนนี้ใช้ pm7200 แบบที่น้าเคยใช้ไปก่อน :yoyo (84):

ครับ น้าแก้ว ขนาดดูหนัง ผมยังไม่ปิดเครื่องเลยครับ (ที่จริงอยากลองดูว่า มันจะร้อนมากขึ้นเรื่อยๆ หรือเปล่า)
แต่รุ่น Supernait ตัวนี้ เวลาปิดสวิทซ์ ไม่ได้ ปุ๊ มากเท่าไร แค่ ตุป... เบาๆ แบบไม่ตกใจครับ

ออฟไลน์ magpie

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 14:18:08 น. »

อันนี้เป็นรูปรวมของห้อง หลังจัดตำแหน่งวางใหม่ ครับ

ยังไม่ได้เก็บกวาดให้เรียบร้อยเลย รีบถ่ายรูปเอามาลงก่อน  :yoyo(14):

ส่วนที่วางเกะกะ เป็นกล่องอะไหล่ของ LP12 ที่สะสมรอส่งให้ลุงซานต้า ประกอบให้ครับ  :yoyo(13):

ห้องสวยงาม น่าฟัง มากครับ   :yoyo (80):

เทียบกันหลอด  เป็นยังงัยบ้างครับ
Analog :  Paradox Pulse Denon DL-103r > Thorens 124 > Sut Altec Peerless 4722 > Phono SAC
Pre      :  Opera Consonance linear1
Power  :  Opera Consonance  Mono 845

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 14:34:45 น. »
สวยงาม  ลงตัว

เรียบง่าย  SIMPLY THE BEST !

เอ่อ   ... วางเทิร์นฯ ซะต่ำขนาดนั้น   แสดงว่า  ยังหนุ่ม เข่าแข็งแรง

อย่างน้าเทพ   แกบ่น   ไม่ไหวแล้ว   หาขามาตั้งซะสูง

แกบ่นว่า  เข่าไม่แข็งแรง  แต่  ขอ อย่างอื่น ... วันเว้นวัน    :yoyo(5):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 14:35:54 น. »

ห้องสวยงาม น่าฟัง มากครับ   :yoyo (80):

เทียบกันหลอด  เป็นยังงัยบ้างครับ

น้า Magpie เทียบกันแล้วดีกันคนละอย่างครับ สำหรับผม Consonance Cyber880i จะออกแนว โอ้ฟาย
มากกว่า Naim ครับ ได้ความคมชัด กำลัง และความเป็นหลอดกว่า (ก็มันเป็นแอมป์หลอดนิ  :yoyo(7):)

แต่พอเปลี่ยนเป็น Naim แล้ว มันสะดวกตรงที่จะฟังตอนไหนก็ได้ทันที มีเวลาฟังปุ๊บ ก็ได้ฟังแบบอุ่นเครื่องรอ
ไว้แล้วเลยครับ ส่วนเสียงที่ผมฟังแล้วได้แนวเพลินๆ เพราะๆ ครับ ไม่เด่นด้านใดด้านหนึ่ง แต่ฟังได้นานครับ  :yoyo(10):

ออฟไลน์ suthep

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 14:36:56 น. »

เอ่อ   ... วางเทิร์นฯ ซะต่ำขนาดนั้น   แสดงว่า  ยังหนุ่ม เข่าแข็งแรง

อย่างน้าเทพ   แกบ่น   ไม่ไหวแล้ว   หาขามาตั้งซะสูง

แกบ่นว่า  เข่าไม่แข็งแรง  แต่  ขอ อย่างอื่น ... วันเว้นวัน    :yoyo(5):

ผมต้องใช้เอวทำอย่างอื่น
 :yoyo (93): :yoyo (93):

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 14:38:17 น. »
ใช้โปรเจคเตอร์กะจอยี่ห้อ/รุ่นไหนครับ
กำลังคันพอดี

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 14:41:49 น. »

ป๋าครับ ผมใช้นั่งขัดสมาธิ เวลาเปลี่ยนแผ่นครับ
นั่งยองๆ นานก็ไม่ค่อยไหวเหมือนกันครับ  :yoyo(34):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 14:42:59 น. »
ใช้โปรเจคเตอร์กะจอยี่ห้อ/รุ่นไหนครับ

น้า suthep ครับ จอผมใช้ Magnum Screen ขนาด 114" (2.35:1) ส่วนโปรเจกเตอร์เป็นของ JVC รุ่นเก่า RS-40 ครับ  :yoyo(10):

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 14:46:20 น. »

น้า suthep ครับ จอผมใช้ Magnum Screen ขนาด 114" (2.35:1) ส่วนโปรเจกเตอร์เป็นของ JVC รุ่นเก่า RS-40 ครับ  :yoyo(10):

สนใจจอ ซื้อจากไหน แพงไหมครับ

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 14:57:12 น. »

น้า Suthep จอผมซื้อจากคุณม่อน monster eyes
ส่วนราคาจำไม่ได้ต้องไปเปิดโพยก่อนครับ

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 17:59:32 น. »

:yoyo (80): :yoyo (80):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2013, 13:31:51 น. »

น้า Suthep จอผมซื้อจากคุณม่อน monster eyes
ส่วนราคาจำไม่ได้ต้องไปเปิดโพยก่อนครับ

ไปเปิดโพยที่จดค่าใช้จ่ายต่างๆ ไว้ (เป็นความลับ) แล้วครับ จอผมซื้อมา 58,000 บาท ครับ
ไม่รู้ว่าตอนนี้ราคาขายกันเท่าไรแล้ว ครับ  :yoyo(26):

ออฟไลน์ oak

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2013, 14:15:11 น. »
Harbeth SHL-5 สีไม้ ROSEWOOD ของคุณ teerapong_ong สวยมากเช่นกันครับ ที่สำคัญ Harbeth รุ่นนี้เสียงดีมากด้วย  :yoyo(29): เห็นขาตั้งลำโพงของคุณ teerapong_ong เป็นขาไม้ของ Guizu แนวเสียงที่ได้เป็นอย่างไรครับ (เมื่อเทียบกับขาตั้งเหล็ก)

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2014, 08:09:05 น. »
น้าoak เรื่องเสียงของขาตั้งจริงๆแล้วผมฟังไม่ค่อยออกครับว่ามันต่างกันอย่างไร
ส่วนหนึ่งคือขาเหล็กที่ได้ลองความสูงมันน้อยกว่าสเปคที่แนะนำนิดนึง ตัวทิตเตอร์หลัก
ต่ำกว่าระดับหูนิดนึงครับ

แต่ที่แตกต่างกันชัดเจนคือมันสวยและดูเข้ากับลำโพงดีครับ

ส่วนเรื่องเสียงของ SHL-5 นี่เสียงดีถูกใจมากๆครับ  :yoyo (80):

ยิ่งได้จับคู่กับ naim แล้วฟังเพลงได้หลากหลายมากขึ้นครับ

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2014, 17:50:26 น. »
เมื่อวานมาของมาส่ง ครับ (รอนานมาก.......ก)    :yoyo(50):
รอจนเกรงว่าจะโดนฝรั่ง (เยอรมัน) หรอกซะแล้ว

กล่องทางขวา ครับ (กล่องซ้ายเป็นกล่องใส่ Cirkus ของ Linn) รีบยกเข้าห้องพักของ (ห้องนอนลูกชายที่ไม่ยอมไปนอนซักที)

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2014, 17:51:46 น. »
แกะ แกะ เิปิด เปิด

แพ็คมาอย่างดี มากๆ   :yoyo(53):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 มกราคม 2014, 18:04:49 น. โดย teerapong_ong »

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2014, 17:53:06 น. »
ตรวจสอบสภาพ อันที่จริง ถ้าสภาพไม่ดีก็ทำไรไม่ได้ครับ  :yoyo (96):

โดยรวม สภาพดี ตามที่แจ้งมาครับ  :yoyo (95):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2014, 17:55:55 น. »
อุปกรณ์ประกอบต่าง ๆที่ให้มา

สายไฟที่แถมมา ยังกะสายแถม คอมพิวเตอร์เลยครับ  :yoyo(69):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2014, 17:57:29 น. »
คืนนี้จะลองต่อ ฟังเสียงเทีัยบกับ DAC ในตัว Supernait ครับ ถ้าไม่ต่างกันเยอะ ก็ซวยไป  :yoyo (76):   :yoyo (99):  :yoyo(34):

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2014, 18:11:02 น. »
สุดยอด ครับน้า naim  งามหยดมากๆ :yoyo (77):
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

ออฟไลน์ nui67

• http://thaiaudioclub.net/board/index.php?PHPSESSID=cbb6ec6468ec6419bfc655ec449aaa0d&topic=2983.0
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2014, 18:28:41 น. »
เยี่ยมเลยครับ ยังไม่เคยฟังเสียง SHL5 กะ naim เลย ถ้าม้โอกาสช่วยอัดเสียงมาให้ฟังด้วยนะคราบ  :yoyo(53): :yoyo(53): :yoyo(53):
HT: Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112
Music: Consonance Droplet CDP 5.0 HD (CD PRO 2) > Acoustic Zen Absolute XLR >  (Lindermann) > Accuphase E-560 > Acoustic Zen Double Barrel (bi-wire) > Usher Be-10 DMD

ออฟไลน์ magpie

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2014, 18:42:45 น. »
สงสัย  ของเค้าดีจริง  naim   :yoyo (86):

ลองแล้วเป็นงัยบ้างครับ    :yoyo(12):
Analog :  Paradox Pulse Denon DL-103r > Thorens 124 > Sut Altec Peerless 4722 > Phono SAC
Pre      :  Opera Consonance linear1
Power  :  Opera Consonance  Mono 845

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2014, 14:36:54 น. »
สงสัย  ของเค้าดีจริง  naim   :yoyo (86):

ลองแล้วเป็นงัยบ้างครับ    :yoyo(12):

ลองแล้วครับ น้า magpie เสียงที่ได้จาก nDAC มันเป็นเสียงที่ไม่มีอะไรเด่นเป็นพิเศษ เลย แต่สามารถฟังได้นาน
ฟังเพลินมากๆ ครับ แต่พอสลับกับมาฟังจาก CD player กลับรู้สึกว่าเสียงต่างๆ มันยุ่งๆ ฟังไม่ค่อยเป็นระเบียบครับ
(อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน  :yoyo(61):) แต่รู้ว่าเยี่ยมเลยครับ  :yoyo (80):

และข้อดีอีกอย่างคือเวลาฟังเพลง ทาง ipod,ipad หรือ USB stick ให้เสียงดีกว่าผ่าน Wadia 170i (ipod dock) เยอะเลยครับ  :yoyo(58):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2014, 09:21:54 น. »
หลายวันก่อน ไปรับ ชั้นวางมาจาก พี่เอก anakin1973 เป็นชั้นไม้ Guizu รุ่น BWAV-3B ครับ
โดยเอา แท่น Guizu รุ่น WST-3P ไป Trade มา (เคยเอาไว้วาง เครื่องเล่น CD Droplet ตอนนี้วางกับพื้นอยู่ครับ)

สีของชั้นไม้ สวยเข้ากะ ห้องดีจังครับ

ตั้งใจจะจัดอุปกรณ์เข้าชั้นเลย แต่ดูจากพื้นที่ แล้วด้านหลัง บริเวณสายต่างๆ ค่อนข้างแคบ และคิดว่าอาจจะต้องมีการขยับ-ดัน ชั้นวาง เข้า-ออก ในอนาคต
เลยคิดว่า น่าจะต้องมี จานรอง Spike (ไม่มีมากะชั้นวางไม้) 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2014, 09:26:32 น. โดย teerapong_ong »

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2014, 09:35:23 น. »
หาข้อมูลเกี่ยวกับจานรอง Spike ไปเจออันนี้ สวยงาม (แต่ราคาแรงอยู่  :yoyo (76): )
ด้วยความอยากจัดเครื่องเข้าแท่น เลยสั่งซื้อไปอย่างด่วน  :yoyo(8):

สองวันของมาถึง รีบแกะดู เตรียมใช้งาน

สวยงามสมราคา (แพงจัง  :yoyo(34): )

ออฟไลน์ beehotel

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2014, 10:12:43 น. »
หลายวันก่อน ไปรับ ชั้นวางมาจาก พี่เอก anakin1973 เป็นชั้นไม้ Guizu รุ่น BWAV-3B ครับ
โดยเอา แท่น Guizu รุ่น WST-3P ไป Trade มา (เคยเอาไว้วาง เครื่องเล่น CD Droplet ตอนนี้วางกับพื้นอยู่ครับ)

สีของชั้นไม้ สวยเข้ากะ ห้องดีจังครับ

ตั้งใจจะจัดอุปกรณ์เข้าชั้นเลย แต่ดูจากพื้นที่ แล้วด้านหลัง บริเวณสายต่างๆ ค่อนข้างแคบ และคิดว่าอาจจะต้องมีการขยับ-ดัน ชั้นวาง เข้า-ออก ในอนาคต
เลยคิดว่า น่าจะต้องมี จานรอง Spike (ไม่มีมากะชั้นวางไม้)

อิจฉาห้องสวย เรียบร้อย สะอาด กว่าเราเยอะเลย
เรื่องชั้นกุ๊ยสู้ นี้ ต้องของคุณพี่ศักดิ์ เอาของดีมาให้เราเล่น
เห็นขาตั้งลำโพงในฝันแล้ว :yoyo (86):

Main Cable"Top Cable 5 core">Breaker Hifi Turning>ปลั๊กผนัง คุณธีร>Isolate Transformer Batolucci 1000W>บล็อคไม้อมฤต JJ>สายไฟ C3 XOTIQ>>สายไฟ 1000 ปี x2>สายไฟสะเทือน>CDT Audiomeca Mephisto>WireWorld Gold StarlightII>DAC California Audio Labs:SC-10>pre:Sugden: C28>TT:Macro Saki :DD6+Shure:V15Type3>AC.เพื่อนช่วยเพื่อน,AC ก้องกิจกร,RCA Vandanhul.The Secord>Projector:Infucus:X10 Screen Goo&+Dune H1+Libero HD+Lidero source+DC Blocking
>AMP:DIY Tube amp CX-350by SAC THAILAND,Audio Space AS 6IRE:KT88>:PrePro Onkyo Intega 9.8 + Power 6Ch Parasound,Ac.Power:  & Tsunami MKII ผ่าน Box Alu. & Valor2
FRONT SPREAKER:TANNOY STIRLING+RAAL 70-10D Speaker Cable แวนแดม
CENTER SPREAKER  : TANNOY STIRLING
REAR SPREAKER  : TANNOY M20, Sub.Martin Logan GottoII + Paradigm PS 1200

ออฟไลน์ anakin1973

• addicted 2 Music
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2014, 13:00:22 น. »
ห้องสวยมากครับ :yoyo (80):
Power amp Karan kas400--Pre-amp Jeff rowland Synergy 2i--Cdp Esoteric X01d02--Speaker Aerial 7T

ออฟไลน์ nui67

• http://thaiaudioclub.net/board/index.php?PHPSESSID=cbb6ec6468ec6419bfc655ec449aaa0d&topic=2983.0
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2014, 13:46:52 น. »
ห้องสวยมากเลยครับ ไอเดียดีมากที่ด้านหน้าสีดำ ได้ดูหนังไปเต็มๆ และด้านข้างลายไม้สวยมากๆ ให้ความรู้สึกว่ายังเป็นห้องฟังเพลงที่สวยงามอยู่ มีคำถามหน่อยครับ

ลำโพง Harbeth SHL 5 ดูหนังเป็นไงบ้างครับ ผมล่ะกลัวไม่ผ่าน แต่ยังชอบเสียงนางจาก Harbeth อยู่ไม่เคยลืม  :yoyo(30): :yoyo(30):

ผนังด้านข้างเป็นลายไม่สวยงาม ไม่มี treatment แล้วฟังเพลงเป็นไงบ้างครับ ผมเห็นหลายห้องสวยๆ พอเอาพวก treatment มาใส่เสียงดีขึ้น แต่ความสวยหายไปมากเลยอ่ะครับ  :yoyo (99): :yoyo (99):

ขอบคุณคราบ  :yoyo(53): :yoyo(53):
HT: Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112
Music: Consonance Droplet CDP 5.0 HD (CD PRO 2) > Acoustic Zen Absolute XLR >  (Lindermann) > Accuphase E-560 > Acoustic Zen Double Barrel (bi-wire) > Usher Be-10 DMD

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2014, 16:04:07 น. »
ห้องสวยมากครับ :yoyo (80):

ขอบคุณครับ พี่เอก

ลำโพงใหม่มาหรือยังครับพี่  :yoyo(13):

ออฟไลน์ panupont

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2014, 18:36:25 น. »
ห้องสวยสะอาดตา

เสียงดีแน่นอน

Naim+harbeth

:yoyo (77): :yoyo (77):

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2014, 19:17:47 น. »
หาข้อมูลเกี่ยวกับจานรอง Spike ไปเจออันนี้ สวยงาม (แต่ราคาแรงอยู่  :yoyo (76): )
ด้วยความอยากจัดเครื่องเข้าแท่น เลยสั่งซื้อไปอย่างด่วน  :yoyo(8):

สองวันของมาถึง รีบแกะดู เตรียมใช้งาน

สวยงามสมราคา (แพงจัง  :yoyo(34): )
อ้าว ! เอกหาสไปค์ Guizu เจอแล้วเหรอ ?