ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องสบาย ๆ ของผม  (อ่าน 56464 ครั้ง)

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
Re: ห้องสบาย ๆ ของผม
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 09:37 น. »
ยินดีกับลำโพงใหม่ด้วยครับ อโค80ผมเคยลองฟังแล้ว ชอบมาก แต่แนวตั้งพื้นไม่เหมาะกับห้องผมเลยอด :yoyo (84):

:yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):

ผมก็แปลกใจกับตัวเองเหมือนกันครับ เพราะจริง ๆ ผมก็ชอบเจ้า cm 5 ที่ใช้เดิมครับ เคยกะจะไป 805 d เหมือนน้า Nueng เหมือนกัน. แต่พอไปฟังจริง ๆ กลับไม่ชอบเพราะเสียงมันสุภาพมาก ๆ อาจเป็นเพราะฟังกับ v70 ด้วยมังครับ เลยผ่าน ๆ ไปแต่พอมาลอง อโค 80 กับระบบที่บ้านแล้วลงตัวดีมาก ๆ จนไม่ได้ยกกลับไปที่ร้านเลยครับ.  :yoyo (80):

ใช่เลยครับ ตอนนี้ผมก็จัดv70 (ตัวยืม... ตัวจริงกะลังเดินทางมา :yoyo (100):) มาคู่กับ805diอยู่. สุภาพจริงๆ.  แต่ผมฟังสไตล์นี้เลยเหมาะกัน :yoyo(13):  ผมฟังระดับเสียง7.30-8นาฬิกาเองครับ

ขอถามอีกนิดนะครับว่าอคิลิครองสายลำโพงน้าnirut จัดมาจากร้านไหนครับ ผมเคยซื้อจากบอมๆมาคู่นึงแล้ว กลับไปซื้ออีกทีของหมดแล้วอ่ะครับ :yoyo(42):

ร้าน บอม ๆ เช่นกันครับ ตอนนั้นผมซื้อในงานเครื่องเสียงเห็นเขาเอามาขาย หลายอันเลยครับ   น้า Nueng ชอบแบบผมเลย. จริง ๆ ถ้าเป็นไปได้ผมก็ยากได้ชั้นวางแอมป์เป็น อคิลิค เหมือนที่เคยถามน้าไปก่อนหน้านี้ละครับ :yoyo (80):
ที่รองสายอคลิลิคที่น้าโจ้ใช้ดูจากรูปร่างแล้วน่าจะเป็นของที่ผมเคยทำขาย  และตอนหลังร้านบอม บอม เขาขอตัดล็อตไปขาย (คาดว่าน่าจะขายหมดไปแล้ว) 

ปัจจุบันผมสั่งที่รองสายของ Guizu เข้ามา (ทำด้วยไม้วอลนัทภายในจะบรรจุวัสดุแดมป์เสียงเอาไว้) ตัวนี้งานสวยมากครับ ผมใช้อยู่เป็นการส่วนตัว  แต่อีกสองอาทิตย์จะมีของเข้ามาใหม่  สนใจสอบถามข้อมูลได้ครับ

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 09:46 น. »
ห้องสวยมากครับบรรยากาศดีดูสบายตา ฟังเพลงแล้วคงมีความสุขมาก
น่าจะหาชั้นวาง Guizu ตัวใหญ่นะครับ ตัวเดียวจบเลย จะดูเรียบร้อยกว่านี้
 :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):

ขอบคุณครับน้า เอก.  น้าแนะนำเหมือนน้องบอสเลยครับ.  แต่ผมรู้สึกว่าถ้าชั้นวางมันสูง ๆ แล้วเวลาฟังเพลงเหมือน ๆ มันจะไปบังเสียงยังไงไม่รู้อะครับ. เลยไม่เลือกใช้ครับ. พอมาวางกับพื้นผมดูมันสวยไปอีกแบบเลยจัดซะแบบนั้นเลย อิ ๆ ( จริง ๆแล้วงบหมด )  :yoyo (100):
ถ้าชอบวางเครื่องกับพื้นแนะนำให้หาชั้นวางดีกว่าครับ  หาชั้นที่มั่นคงและหมาะสมกับเครื่องของเรา รับรองว่าเสียงดีกว่าวางบนพื้นแน่นอน  สำหรับห้องน้องโจ้  แนะนำแท่นวางกระบะทรายตัวนี้  สวยและเหมาะสมกับชุดมาก ๆ ครับ   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 10:50 น. โดย ktt »

ออฟไลน์ KS-1

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 10:01 น. »

ขอเก็บไปฝันหน่อยครับ

:yoyo(3):  :yoyo(27):  :yoyo(49):   :yoyo(49):   :yoyo(49):

ออฟไลน์ Suchai

• Source is King-Let's play Vinyl
  • คุยเก่งมาก
    • www.iwata-th.com
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 10:22 น. »
ห้องสวยครับน้านิรุท ยินดีด้วยกับลำโพงใหม่ท่าทางจะเสียงดีนะครับ isophone ผมเองยังไม่เคยฟัง แต่ก็เป็นแรงบันดาลใจสมัยก่อนพ่อซื้อ ITT Shaup Lorenz วิทยุกระเป๋าหิ้วน่าจะดอก isophone นี่แหละเสียงดีมากๆเลย.   แต่ถ้าได้แท่นไม้ guizu ทีคุณศักดิ็เสนอมาวางพื้นด้วยน่าจะ  :yoyo (80)

น้าๆใน TAC นี่ผมว่าเซียนๆทั้งน้าน  :yoyo (95):
Source: Linn LP12/Khan/GS sub/AO-PU7/Musica Baseboard/Radikal/Lyra Kleos + Marantz CD17 KI Fully mod.
Pre: Marantz 7 clone
Pre phono: Lounge LCR mod. + Copla mod.
Power : Linn Klout *4
Speakers: Linn Keltik (Active)

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 10:31 น. »

สวยมากๆครับ น้าnirut ห้องฟังเพลงแบบนี้ เป็นห้องฟังในฝันของผมเลย  :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):

ออฟไลน์ Artikich

• รุ่นใหญ่
  • คนมันจน ก็เลยต้องใช้ ชุดเล็กๆ กระจ๊อกๆ ...
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 10:44 น. »
ดูรูปห้องน้าโจ้ จากมือถือ เจ้าบอส มานานแล้ว

ซักวัน ขอไปฟังเป็นบุญหูหน่อยนะครับ 

:yoyo(55):

• รุ่นใหญ่
  • คนมันจน ก็เลยต้องใช้ ชุดเล็กๆ กระจ๊อกๆ ...
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 10:48 น. »
ห้องคุณโจ้ ดูแล้วสบายตาสบายใจมากจริงๆ

ตอนไปนั่งฟัง มองเห็นวิวนอกบ้านด้านหลัง มีต้นไม้เป็นฉาก
ห้องเป็นกระจกหลายด้าน เพดานสูง
ดูโปร่ง โล่งดีมากๆครับ  :yoyo(58):

สรุปแล้ว บ้านสวย บรรยากาศสุดยอด เสียงสุดเยี่ยม
น่าอิจฉาจริงๆ  :yoyo (95):

ได้รับข่าวมา

ว่าห้องพี่นิด .. เสียงเบส ประทับใจจอร์ช จริงๆ

ไว้อาร์ตไปขอฟังบ้างนะครับพี่...

:yoyo(27):

ออฟไลน์ nirut

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 11:33 น. »
ห้องสวยมากครับบรรยากาศดีดูสบายตา ฟังเพลงแล้วคงมีความสุขมาก
น่าจะหาชั้นวาง Guizu ตัวใหญ่นะครับ ตัวเดียวจบเลย จะดูเรียบร้อยกว่านี้

ขอบคุณครับน้า เอก.  น้าแนะนำเหมือนน้องบอสเลยครับ.  แต่ผมรู้สึกว่าถ้าชั้นวางมันสูง ๆ แล้วเวลาฟังเพลงเหมือน ๆ มันจะไปบังเสียงยังไงไม่รู้อะครับ. เลยไม่เลือกใช้ครับ. พอมาวางกับพื้นผมดูมันสวยไปอีกแบบเลยจัดซะแบบนั้นเลย อิ ๆ ( จริง ๆแล้วงบหมด )  :yoyo (100):

ชั้นวางเดี่ยว แบบผมไง น้าโจ้

ตัวละสามพันก่าๆ

เสียงดี ไม่ไปทำให้เกิดเสียงอันไม่พึงประสงค์ ด้านหลังลำโพงอีกด้วย

:yoyo (80):

วันที่ไปเอาชั้นวางจากพี่ศักดิ์ของแกหมดพอดี. ผมเลยวางกับพื้นเรียงกันดูสวยดี เลยวางไปก่อนครับ.  :yoyo (84):
Esoteric P-05 + D-05 ---> Aurorasound PREDA + Audia Strumento no 8 ---> Isophon Berlina RC7

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 11:37 น. »
ห้องสวย บรรยากาศดี ฟังเพลงเพลิน ๆ กับชุดที่ไม่ธรรมดาครับน้าnirut  :yoyo (86):

ขอบคุณน้า somprasong ครับ ผมก็เริ่มจาก moon i 1 เหมือนน้าละครับ. แต่มาระเบิดตอนได้ cd ครับ เพราะระบบมันฟังไม่ได้เนื่องจากเบสที่เพิ่มมาเยอะจาก cd ครับ เลยต้องมาเปลี่ยน แอมป์แล้วตามมาด้วยลำโพงครับ.  :yoyo (76):
Esoteric P-05 + D-05 ---> Aurorasound PREDA + Audia Strumento no 8 ---> Isophon Berlina RC7

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 11:41 น. »

เรียบร้อย สวยงาม ของแต่ละชิ้น เน้นๆ ทั้งนั้น  สุดยอดไปเลยครับน้านิรุต   :yoyo (80):

ขอบคุณครับน้า j-press  น้าว่าเจ้า อโค 80 ใช้สายของ aq กับ jps อันเสียงน่าฟังกว่าครับ ผมเคยลองฟังทั้งสองตัวแล้วชอบ jps มากกว่าครับ แต่รับมาไม่ไหวเพราะที่เขาลองใช้ aluminata ราคาแรงจริง ๆ ครับ  :yoyo (80):

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 11:51 น. »
บ้านน่าอยู่จังคับ

ขอบคุณน้า suchat ครับ บ้านผมเป็นบ้านชั้นเดียวครับ ตอนนำ้ท่วมมานี้จัดเต็มเลย. ยังดีมีชั้นลอยกับห้องใต้หลังคาให้ย้ายของขึ้นไปเก็บได้บ้างส่วน.  :yoyo (76):

ดูเนียน สบายตา  :yoyo(3):เสียงคงไม่ธรรมดานะครับ  :yoyo(58):ดูแต่ละตัว จัดเต็ม จิง จิง  :yoyo(58):

ขอบคุณครับน้า ban ban เรื่องเสียงมันจะออกแนวสด ๆ หน่อยครับผมเน้นโฉ่ฉางเป็นหลักครับเพราะฟังเพลงตลาดซะส่วนให่ญครับ.  :yoyo (95):

:yoyo (80): :yoyo (80):เรียบง่าย ได้ใจความ :yoyo (88): :yoyo (88):

ขอบคุณครับน้า quad 15  แรก ๆ วางกับพื้นหมดเลยครับและเอา dac กับ cd วางซ้อนกัน และเอา ปรีวางบนแอมป์ ครับสายไฟ สายสัณญาน ซ้อนทับกันให้วุ่นเลยครับ.

ออฟไลน์ Sumoday

• พอเพียง...คือพอดี
  • ชอบคุย
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 11:57 น. »
Arcona 80 เนี่ย..ทำให้ผมกินไม่ได้นอนไม่หลับตั้งแต่ได้ไปฟังมา จำใจปล่อยลำโพงสุดรักไป (Harbeth) เพื่อเก็บเงินไปถอยอยู่  :yoyo(62):
น้า Nirut ใช้สายลำโพงของอะไรอยู่ครับ

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 11:58 น. »
ห้องน้าสวยเรียบง่ายดีจัง บรรยากาศด้านหลังช่วยให้รู้โปร่งโล่งเข้าไปอีก  :yoyo (80):

ขอบคุณครับน้า poe  บางวันผมก็นั่งฟังที่พื้นบ้านละครับดูสวนไปด้วยอ่านหนังสือไปเพลิน ๆ ดีครับ มารู้ตัวอีกที่ก็นอนอยู่ตรงนั้นละครับ

ห้องคุณโจ้ ดูแล้วสบายตาสบายใจมากจริงๆ

ตอนไปนั่งฟัง มองเห็นวิวนอกบ้านด้านหลัง มีต้นไม้เป็นฉาก
ห้องเป็นกระจกหลายด้าน เพดานสูง
ดูโปร่ง โล่งดีมากๆครับ  :yoyo(58):

สรุปแล้ว บ้านสวย บรรยากาศสุดยอด เสียงสุดเยี่ยม

พี่นิดลุ้ยข้างบ้านเลยครับ. จะได้พื้นที่เพิ่มจอดรถและเอาหน้าห้องฟังมาทำเป็นสวนสวย ๆ ได้บรรยากาศดีนะครับ  :yoyo (80):

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 12:01 น. »
Arcona 80 เนี่ย..ทำให้ผมกินไม่ได้นอนไม่หลับตั้งแต่ได้ไปฟังมา จำใจปล่อยลำโพงสุดรักไป (Harbeth) เพื่อเก็บเงินไปถอยอยู่  :yoyo(62):
น้า Nirut ใช้สายลำโพงของอะไรอยู่ครับ

ใช้ jps ครับ รุ่น ซุป + ครับ มีราคาโปรอยู่ครับ. ถ้าน้า sumoday พร้อมจะลุยก็ติดต่อให้ที่ร้านเขาเอามาลองกับชุดที่บ้านก่อนได้ครับเพราะเพื่อบ้างที่มันไม่เข้ากับระบบที่บ้านเรา. ลองดูครับ.  :yoyo (80):

ออฟไลน์ viceversa

• KARAN400+SOPHIA
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 13:22 น. »
ห้องเรียบดีครับ :yoyo(68): สวยเนียน
Esoteric P-05 + D-05 คู่นี้น่าฟังไหมครับ :yoyo(32):
Why Those Who Know Prefer A HIGH FIDELITY TURNTABLE Instead Of A Record Changer!

ออฟไลน์ anakin1973

• addicted 2 Music
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 13:38 น. »
น้าโจ้ครับไม่ทราบว่าลำโพงตัวนี้เสียงแนวไหนครับ แล้วขับยากไม๊รบกวนช่วยรีวิวให้อ่านหน่อยครับ
Power amp Karan kas400--Pre-amp Jeff rowland Synergy 2i--Cdp Esoteric X01d02--Speaker Aerial 7T

ออฟไลน์ suthep

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 14:22 น. »
บ้านนโจ้

เรียบ

หรู

ไฮโซ

:yoyo (79):

ออฟไลน์ Ranger

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 15:08 น. »

ได้รับข่าวมา

ว่าห้องพี่นิด .. เสียงเบส ประทับใจจอร์ช จริงๆ

ไว้อาร์ตไปขอฟังบ้างนะครับพี่...

:yoyo(27):

ว่างๆเชิญเลยครับคุณอาร์ต
ยินดีต้อนรับ
Int: Plinius Hiato, CDP: Esoteric DV-60,Droplet CD5.0 Pro2/TT: Linn Axis
Spkr: Usher BE-10 DMD
IC: PAD Venustas XLR
AC cable: PAD Aqueous Aureus Praesto Rev. X 2, PhD power station
Spkr cable: PAD Aqueous 20th Anniversary/Jumpers : Cardas Copper/Rhodium

ออฟไลน์ Ranger

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 15:11 น. »
ห้องน้าสวยเรียบง่ายดีจัง บรรยากาศด้านหลังช่วยให้รู้โปร่งโล่งเข้าไปอีก  :yoyo (80):

ขอบคุณครับน้า poe  บางวันผมก็นั่งฟังที่พื้นบ้านละครับดูสวนไปด้วยอ่านหนังสือไปเพลิน ๆ ดีครับ มารู้ตัวอีกที่ก็นอนอยู่ตรงนั้นละครับ

พี่นิดลุ้ยข้างบ้านเลยครับ. จะได้พื้นที่เพิ่มจอดรถและเอาหน้าห้องฟังมาทำเป็นสวนสวย ๆ ได้บรรยากาศดีนะครับ  :yoyo (80):

555...

สงสัยจะไม่รอดครับคุณโจ้
กำลังคุยกับแบงค์อยู่ หึ หึ  :yoyo (94):
Int: Plinius Hiato, CDP: Esoteric DV-60,Droplet CD5.0 Pro2/TT: Linn Axis
Spkr: Usher BE-10 DMD
IC: PAD Venustas XLR
AC cable: PAD Aqueous Aureus Praesto Rev. X 2, PhD power station
Spkr cable: PAD Aqueous 20th Anniversary/Jumpers : Cardas Copper/Rhodium

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 15:50 น. »
ผมว่าสวยและลงตัวดีจังเลยครับอยากได้ห้องที่เห็นบรรยากาศสวนแบบห้องคุณโจ้จัง   มีแสงแดดรำไรลอดส่องลงมา ฟังเพลงอ่านหนังสือพลาง จิบกาแฟ   :yoyo (79): :yoyo (79): :yoyo (79): :yoyo (79):

แถมsystem ก็hi end เต็มขั้นเรียกว่า ไม่มีจุดคอขวดในระบบเลยไม่ว่า ต้นทาง ภาคขยาย ปลายทาง :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):

ขอบคุณครับน้าพล. ผมกะลังพยายามเคลียล์เรื่องสายอยู่ครับ จะได้หายคาใจเพราะมันใช้มั่ว ๆ ไปหมด  :yoyo(74):

ห้องแนวน้านิรุตต์เนี่ย

ดูแล้วสบายตาจริงๆ

ได้ฟังก็คงสบายใจแน่ๆ

แค่เห็นก็รู้ว่าเสียงดีแล้ว :yoyo (86):

ขอบคุณน้าเป็ดครับ     เน้นห้องดูดีไว้ก่อนครับเรื่องเสียงคงยังต้องปรับอีกครับ

ชุดสวยดูลงตัวมากๆครับ มูนเล่นรุ่นนี้จับกับลำโพงเสียงน่าจะขึ้นสวรรค์

แต่จริงๆแล้ววางอีโสไว้กับพื้นอย่างนี้จริงๆหรือครับ ถ้ามีแม่บ้านละก็ ไม้ถูบ้านฟาดเครื่องแน่ ถ้าอยู่บ้านผม

อีกอย่างที่น่ากลัวคือมดครับ บ้านผมต้องคอยส่องว่ามันพาเหรดเดืนมาทำรังรึเปล่า  :yoyo(38):

ขอบคุณน้า pdg 911 ครับ. ห้องนี้ผมบอกแม่บ้านไว้แล้วครับว่าไม่ต้องถูพื้นใกล้ ชุดผมเพราะที่กลัวมากคือลำโพงขยับครับ. เรื่องมดไม่ค่อยเป็นปัญหาครับเพราะที่บ้านไม่ได้ทำกับข้าวกินนอกบ้านตลอดครับเพราะอยู่กับแฟนแค่สองคนครับ ทำแล้วเหลือตลอดเลยกินข้างนอกสบายกว่าครับ.

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 15:54 น. »

ดูเรียบง่ายดีครับ  :yoyo (80):

ขอบคุณน้าเขียงครับ. เข้ามาเจิมห้องผมด้วย.  :yoyo(65):

เป็นสมาชิกมาตั้งนานแล้ว  แต่ไม่กล้าโชว์ห้องฟังเพราะมันรก ๆ  เพิ่งจะได้ชั้นวางจากพี่ศักดิ์มาดูดีหน่อยเลยมาเปิดห้องให้น้า ๆ ได้ติดชมกันครับ     ส่วนเรื่องเสียงนี้ชุดของผมจะเสียงประมาณสด ๆ หน่อยครับชอบแนว ๆ นี้ครับ  ระบบที่ใช้ก็ตามลายเซนต์ครับ  ส่วนรูปรายละเอียดไว้จะค่อย ๆ ลงเพิ่มนะครับ เพราะถ่ายภาพจาก i phone เอาแล้วมาลงด้วยคอมพ์มันยุ่งยากจริง ๆ

รกตรงไหนเนี่ย  :yoyo(26):

วันที่เฮียมาที่บ้านผมสายไฟยังรก ๆ อยู่เลยครับ อีกอย่างให้แม่บ้านมาช่วยเก็บกวาดให้ก่อนเฮียมาครับเพราะอายจริงของรกมากไปหมดครับ .

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 16:00 น. »

ถ้าชอบวางเครื่องกับพื้นแนะนำให้หาชั้นวางดีกว่าครับ  หาชั้นที่มั่นคงและหมาะสมกับเครื่องของเรา รับรองว่าเสียงดีกว่าวางบนพื้นแน่นอน  สำหรับห้องน้องโจ้  แนะนำแท่นวางกระบะทรายตัวนี้  สวยและเหมาะสมกับชุดมาก ๆ ครับ   

ขอบคุณพี่ศักดิ์ครับ. ไม่รู้จำผมได้หรือเปล่านะครับเพราะไปห้องพี่แค่ครั้งเดียวที่เอา cd กับ int ของ moon ไปลองแล้วว่าจะเอาชั้นวางแต่มันไม่มีเลย. ไปเที่ยวสองก็ไทรไปหาแล้วเจอพี่ที่ซอยข้างบ้านไม่ได้เข้าบ้านพี่เลยและรับชั้นวางจากรถพี่แล้วก็กลับเลยอะครับ.  :yoyo(65):   

ขอเก็บไปฝันหน่อยครับ

:yoyo(3):  :yoyo(27):  :yoyo(49):   :yoyo(49):   :yoyo(49):

ขอบคุณน้า ks-1 ครับ.   ผมว่าน้าก็กำลังพยายามเที่ยวใหม่ให้ฝันเป็นจริงอยู่นิครับ เจอลำโพงถูกใจหรือยังละครับ.

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 16:02 น. »
ห้องสวยครับน้านิรุท ยินดีด้วยกับลำโพงใหม่ท่าทางจะเสียงดีนะครับ isophone ผมเองยังไม่เคยฟัง แต่ก็เป็นแรงบันดาลใจสมัยก่อนพ่อซื้อ ITT Shaup Lorenz วิทยุกระเป๋าหิ้วน่าจะดอก isophone นี่แหละเสียงดีมากๆเลย.   แต่ถ้าได้แท่นไม้ guizu ทีคุณศักดิ็เสนอมาวางพื้นด้วยน่าจะ  :yoyo (80)

น้าๆใน TAC นี่ผมว่าเซียนๆทั้งน้าน  :yoyo (95):

ขอบคุณน้าสุชัยครับ. ผมเดา ๆ เอาว่าเสียงมันน่าจะสดสู้ atc ของน้าไม่ได้นะครับแต่เสียงกลางไม่แน่ใจเพราะผมก็ยังไม่เคยฟัง atc ซะที่ครับ.  :yoyo(65):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 16:18 น. »
รูปเดียว...

คุยไป  2 หน้า !

สุดยอดจริงๆครับ น้าโจ้

:yoyo(65):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 16:24 น. »

สวยมากๆครับ น้าnirut ห้องฟังเพลงแบบนี้ เป็นห้องฟังในฝันของผมเลย  :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):

ขอบคุณน้าทองก้อนครับ   ผมก็ยังฝันจะมีชุดแบบน้าเหมือนกันครับ. สุดยอด.  :yoyo (80):

ห้องเรียบดีครับ :yoyo(68): สวยเนียน
Esoteric P-05 + D-05 คู่นี้น่าฟังไหมครับ :yoyo(32):

ขอบคุณน้า viceversa ครับ. คู่นี้ผมมีโอกาสแค่ฟังเทียบกับ moon cd1 เท่านั้นเองครับ เท่าที่เทียบกันมันให้เสียงด้านเบสได้เยอะขึ้นครับ และเสียงก็ดูมีมิติดีขึ้นครับ เสียงน่าจะออกแนวจริงจังอะครับ มันเลยเข้าทางผม.

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 16:26 น. »
SYSTEM แบบนี้

ห้องแบบนี้

เจ้าของ หล่อ

ผมว่า  สมาชิกหลายท่าน  อิจฉาน้าแน่

โดยเฉพาะอย่างยิ่ง

ป๋าเกาะ โคตรอิจฉา เพราะ แกแก่แล้ว   ไม่รวย   ความหล่ออาจจะพอ สูสี

แต่เมียแกสวย ... พอทำใจได้ครับ :yoyo(41):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 16:29 น. »
รูปเดียว...

กำลังรอป๋าเกาะมาเจิมห้องผมอยู่เลยครับ ขอบคุณครับ.      แฮะ ๆ กลัวไม่ฮอตเลยปั่นกระแสหน่อยครับ  :yoyo(65):     ว่าแต่ป๋าขาดรูปไปนะครับ.  :yoyo(13):

ออฟไลน์ pond

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 16:31 น. »
ป๋าครับ อย่าเสียใจ น้าโจ้ขาดเทิร์นเอาไว้ตั้งโชว์แบบป๋าครับ :yoyo (81):

:yoyo (100): :yoyo (100): :yoyo (100):

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 16:34 น. »

ห้องแบบนี้

ผมว่า  สมาชิกหลายท่าน  อิจฉาน้าแน่

ป๋าเกาะ โคตรอิจฉา เพราะ แกแก่แล้ว   ไม่รวย   ความหล่ออาจจะพอ สูสี

แต่เมียแกสวย ... พอทำใจได้ครับ :yoyo(41):

ผมว่าเรื่องสำคัญกว่านี้ป๋าแซงผมแน่น เรื่องคารมอะครับ ผมเห็นในห้องป๋าบอกว่าเล็งคนไหนเสร็จทุกราย. น่าอิจฉากว่าครับเพราะผมได้แต่เล็งอย่างเดียวครับ.   :yoyo(42):

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 16:37 น. »
บ้านนโจ้

เรียบ

หรู

ไฮโซ

:yoyo (79):

ขอบคุณน้า เทพครับ.  ด้านที่ผมถ่ายรูปมามันดูดีสุดอะครับ. ด้านในบ้านนี้รอยน้ำท่วม วอลเปเปอร์หลุดยังอีกเพียบเลยครับ.  :yoyo (84):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 16:41 น. »
ป๋าครับ อย่าเสียใจ น้าโจ้ขาดเทิร์นเอาไว้ตั้งโชว์แบบป๋าครับ :yoyo (81):

:yoyo (100): :yoyo (100): :yoyo (100):

คงไม่นานครับ ...  ฟันธง !

ผมว่า  สีขาว ก็สวยนะครับ  เดี๋ยวนี้ ฮิตกันมาก  รถสีขาว วิ่งกันทั่วบ้านทั่วเมือง  กลายเป็นสีพิเศษ

เมื่อก่อน จำได้ว่า รถสีขาว ถูกสุด  :yoyo(50):

เอา คลิปมาฝาก  ภาษาอะไรไม่รู้ แต่ เพลงเพราะดีครับ :yoyo (80):

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=z1b5HgiZhEY" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=z1b5HgiZhEY</a>

ห้องแบบนี้

ผมว่าเรื่องสำคัญกว่านี้ป๋าแซงผมแน่น เรื่องคารมอะครับ ผมเห็นในห้องป๋าบอกว่าเล็งคนไหนเสร็จทุกราย. น่าอิจฉากว่าครับเพราะผมได้แต่เล็งอย่างเดียวครับ.   :yoyo(42):

จริงครับ  คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง

คนไม่หล่อ มักจะพูดเก่ง  :yoyo(38):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 16:53 น. »
รูปเดียว...

กำลังรอป๋าเกาะมาเจิมห้องผมอยู่เลยครับ ขอบคุณครับ.      แฮะ ๆ กลัวไม่ฮอตเลยปั่นกระแสหน่อยครับ  :yoyo(65):     ว่าแต่ป๋าขาดรูปไปนะครับ.  :yoyo(13):

น้าปอน เชียร์ให้เล่นเทิร์นฯ

:yoyo(5):

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 17:07 น. »
        เทิร์นผมก็มีครับได้รับมรดกตกทอดมาจากน้าครับ  แต่เล่นไม่ได้แล้วเพราะเสียงมันดังข้างเดียวแถมได้ pre pono diy ของพี่ชายมาด้วยมันก็ไม่สมบูรณ์ครับเกิดเสียง ฮัมตลอดเวลา

ส่วนแผ่นเสียงนี้ผมนับดูแล้วน่าจะมีเยอะกว่าป๋าไม่มาก  และนี้คือหนึ่งในแผ่นที่มีครับ 

ออฟไลน์ ojoa

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 17:07 น. »
ห้องสวยมากครับ น่าอยู่จังเลยครับ  :yoyo(67):
Pre-Power: Aurorasound Preda + Karan KAS400 Cardas Wiring CD: Accuphase DP720 Speaker: Wilson Audio Sasha W/P
Interconnect: Audiotruth Diamond , Nordost Valhalla XLR Power Cord : Signal Project Lynx , Kubala Emotion, Powerwedge 311, Kr62 Silver Gold Edition
Speaker Cable: Transparent Reference XL SS
Turntable: Denon DP80 + Tonearm Denon 302 + Dynavector XX2 MkII + Accuphase AC3 + Grado Gold MM + Denon 103r Pulse
Phono: Accuphase C37 ผมหยุดฟังเพลงแล้วครับ

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 20:44 น. »
น้าโจ้ครับไม่ทราบว่าลำโพงตัวนี้เสียงแนวไหนครับ แล้วขับยากไม๊รบกวนช่วยรีวิวให้อ่านหน่อยครับ

ขับไม่น่าจะยากครับเพราะเดิมผมใช้ cm5 เสียงก็หลุดตู้ดีครับ พอเปลี่ยนมาเจ้าอโค 80 เสียงก็หลุดตู้ดีครับแต่ต้องเร่งเสียงเพิ่มมา 1-2 เบอร์ครับ. แนวเสียงผมเทียบกับ cm5 นะครับเพราะยังไม่เคยเทียบกับตัวอื่นในระบบผมเลย. แนวเสียงจะไม่สดขนาด cm ครับแต่เสียงก็ชัดเจนและผมว่าเสียงกลางก็ดีมากครับผมสังเกตุจากเสียงร้องในเพลงที่ฟังบ่อย ๆ ตอนใช้ cm เสียงร้องมันสมจริงขึ้นครับ. เสียงเบสผมว่ามันจะออกแนวนุ่ม ๆ หน่อยครับอันนี้ผมชอบ แบบ cm มากกว่าเพราะมันซะใจกว่าแต่เมิ่อเทียบกับอโคนี้มันเป็นตั้งพื้นเสียงเบสล่างเลยออกมาได้ดีกว่า พอฟังเพลงแนวเดนซ์หรือพวกแรฟนี้ก็ฟังสนุกกว่าครับ อ้ออีกอันที่มันชนะcm แน่ที่รู้สึกเลยคือพวกมิติเสียงที่มันชัดเจนและแยกแยะได้ดีครับ. แต่ก็ต้องเซตลำโพงให้ได้จุดที่ดีก่อนนะครับ.  สรุปตอนที่ผมจะเปลี่ยนลำโพงใหม่นี้ผมคาดหวังจะได้เสียงเบสที่เพิ่มขึ้นและเนื้อเสียงร้องเพิ่มขึ้นโดยเสียงสูงจะต้องสดสะใจผม เจ้าอะโค 80 มันตอบโจทย์ที่ผมต้องการได้เกือบหมดครับ แม้เสียงแหลมจะลดลงแต่ก็ฟังเพลงได้ซะใจเช่นเดิมทำให้เสียงดูสุภาพมากขึ้น. จะมีแต่เสียงเบสมันนุ้ม ๆ ไปหน่อยน่าจะฉับไวกว่านี้น่าจะลงตัว. แต่ผมยังใช้ลำโพงมาได้ไม่ถึง 100 ชม ไม่อน่ใจว่าเสียงเบสจะดีขึ้นกว่าหรือเปล่าครับ.  อย่างไรก็ตามน้าเอกลองไปฟังที่ร้านปิ ดูซิครับจะได้เข้าใจกว่า. เพียงแต่ที่ร้านเขาจะใช้ int หลอดให้ฟังผมว่าเสียงก็ดีมากครับแต่เสียงมันสุภาพเกินไปผมไม่ค่อยชอบครับ.    :yoyo (82):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 20:45 น. »
น้าโจ้  สอยเทิร์นตัวใหม่ มาเล่นเถอะครับ

เพลงดีๆ หายาก แผ่นดำมีเพรียบ

ซีดียังหายากซะกว่าเบย ...

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 20:55 น. »
น้าโจ้  สอยเทิร์นตัวใหม่ มาเล่นเถอะครับ

เพลงดีๆ หายาก แผ่นดำมีเพรียบ

ซีดียังหายากซะกว่าเบย ...

เคยลองแล้วครับมันไม่ค่อยทันใจผมอะครับ เลือกเพลงไม่ได้ต้องค่อยไปเปลี่ยนแผ่นกลับหน้า. แต่เรื่องเสียงนี้ยอมรับครับว่าดีทิ้งขาดเลยครับ.  น้าอาทมีแผ่นเยอะมากไหมครับ ถ้ายังขาดอยู่มากแนะนำบ้านแถว ๆนี้ครับน้าแกสะสมไว้เยอะจนจำแผ่นตัวเองไม่ค่อยได้แถมหลาย ๆ แผ่นแกมีซ้ำแล้วยังไม่รู้ตัวเลย ซื้อเพิ่มตลอด. อิอิ  :yoyo(41):

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 20:59 น. »
ห้องสวยมากครับ น่าอยู่จังเลยครับ  :yoyo(67):

ขอบคุณน้า ojoa ครับ. ว่าง ๆ แวะมาได้ครับบ้านผมอยู่รังสิตคลองสามนี้เองครับ  :yoyo (95):

ออฟไลน์ chatchawanb

• ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 21:08 น. »
คุณโจ้ พาผมไปหาแหล่งด้วย แซวให้อัพรูปแล้ว :yoyo (100):

ออฟไลน์ ojoa

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มีนาคม 2013 เวลา 22:30 น. »

ขอบคุณน้า ojoa ครับ. ว่าง ๆ แวะมาได้ครับบ้านผมอยู่รังสิตคลองสามนี้เองครับ  :yoyo (95):

โอว ผมอยู่สายไหมครับ ไว้จะขอไปหูเสียหน่อยครับ :yoyo (89):
Pre-Power: Aurorasound Preda + Karan KAS400 Cardas Wiring CD: Accuphase DP720 Speaker: Wilson Audio Sasha W/P
Interconnect: Audiotruth Diamond , Nordost Valhalla XLR Power Cord : Signal Project Lynx , Kubala Emotion, Powerwedge 311, Kr62 Silver Gold Edition
Speaker Cable: Transparent Reference XL SS
Turntable: Denon DP80 + Tonearm Denon 302 + Dynavector XX2 MkII + Accuphase AC3 + Grado Gold MM + Denon 103r Pulse
Phono: Accuphase C37 ผมหยุดฟังเพลงแล้วครับ