ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องแถว...ลาดกระบังครับ  (อ่าน 10595 ครั้ง)

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • สมาชิกอาวุโส
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
ห้องแถว...ลาดกระบังครับ
« เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 14:49 น. »
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้เอาชุดที่ฟังมาให้น้าๆได้ติชมกัน ออกตัวก่อน ผมนี่เล่นแบบไม่ค่อยมีความรู้นะครับ เรื่องสเป็คต่างๆอย่าถามลึก ผมไม่รู้ :yoyo(34):
ชุดที่เล่นจะออกแนวเก่าๆหน่อยครับ ผมชอบอ่ะดูเครื่องเก่าๆแล้วมีอารมณ์ ชุดในห้องนอนก่อนครับ มีมุมนิ๊ดนึงก็ขอยัดหน่อยนะ โค-ตะ-ระ near-field ครับ เอาเท้าเขี่ยลำโพงเล่นได้เลย
รูปเก่า+ใหม่ ปนๆกันไปครับ
ประกอบด้วย turn :lenco L75/shure m3d
               cd :NADรุ่นเล็กสุด
               int.amp philips ag9016
               phono: rega A2D
               speaker :klipschorn heresy   :yoyo(1):
               speaker cable : western

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 23:13 น. โดย tooss »

• intendant
Re: ห้องแถว...ลาดกระบังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 15:16 น. »
ส่วนห้องฟังจริงๆไม่ค่อยมีเวลาฟังเลยครับ นานๆฟังที
ยังไม่ค่อยลงตัวครับ ค่อยๆปรับปรุงกันไป ส่วนมากจะเป็นของเก่าของพี่ๆในเว็บน่แหละ  อิอิ
turn : 1.Garrard 301/1
          sme3012r/ortofon spu headshell-shure m3d
          sme3009s2/accuphase AC-2

2.Acoustical model-3100
            sme3009fixed headshell/shure M3D

3.Lenco L75(ตัวแต่งซิ่ง)
            Gray 108/GE-RPX/denon dl-102
            Sonus formula IV/Garrott k3

Phono: BE       

SUT: peerless 4722/beyerdynamic

int.amp: stromberg-carlson 220

Speaker: JBL 4675c
Speaker cable : belden#9497

ล่าสุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 15 สิงหาคม 2015 เวลา 10:28 น. โดย tooss »

ออฟไลน์ ojoa

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 15:21 น. »
มาปาดน้าตรู๋ อิอิ เอาเทิร์นที่หมกไว้มาโชว์เยอะๆ เป้นวิทยาทานน้องๆนะครับ  :yoyo(26):
Pre-Power: Aurorasound Preda + Karan KAS400 Cardas Wiring CD: Accuphase DP720 Speaker: Wilson Audio Sasha W/P
Interconnect: Audiotruth Diamond , Nordost Valhalla XLR Power Cord : Signal Project Lynx , Kubala Emotion, Powerwedge 311, Kr62 Silver Gold Edition
Speaker Cable: Transparent Reference XL SS
Turntable: Denon DP80 + Tonearm Denon 302 + Dynavector XX2 MkII + Accuphase AC3 + Grado Gold MM + Denon 103r Pulse
Phono: Accuphase C37 ผมหยุดฟังเพลงแล้วครับ

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 15:26 น. »
ชุดในห้องนอน น่าจะฟังสบายๆกว่านะ ผมว่า
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ uthen

• ใครกด LIKE ขอให้หล่อ ขอให้รวย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 15:28 น. »
สวัสดีสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้เอาชุดที่ฟังมาให้น้าๆได้ติชมกัน ออกตัวก่อน ผมนี่เล่นแบบไม่ค่อยมีความรู้นะครับ เรื่องสเป็คต่างๆอย่าถามลึก ผมไม่รู้ :yoyo(34):
ชุดที่เล่นจะออกแนวเก่าๆหน่อยครับ ผมชอบอ่ะดูเครื่องเก่าๆแล้วมีอารมณ์ ชุดในห้องนอนก่อนครับ มีมุมนิ๊ดนึงก็ขอยัดหน่อยนะ โค-ตะ-ระ near-field ครับ เอาเท้าเขี่ยลำโพงเล่นได้เลย
ประกอบด้วย turn :lenco L75/shure m3d
               speaker :klipschorn heresy   :yoyo(1):

รูปนี้มันใช่เลยครับ  :yoyo(3):

ออฟไลน์ newnew

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 15:34 น. »
ชอบชุดในห้องนอนครับ....สวยมากครับ... :yoyo (80):
Audiophiles who believe analog is inferior to digital never own a great cartridge.  Vinyl lovers who ignore digital never own a great DAC.

ออฟไลน์ jaylae

• ขออภัยมือใหม่หัดฟัง
  • ชอบคุยมาก
  • You'll never walk alone
    • Gifted Catering
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 15:50 น. »
ห้องเล็กนี่มันรู้สึกอบอุ่นเสียจริงๆ :yoyo (79):
มั่วได้อีก ฟังไม่ออก แต่อยากลอง
ทั้งฟังทั้งดูเพลินไปเลย morduant short performance 2
รับจัดเลี้ยงบุฟเฟต์ รับจัดเลี้ยงค๊อกเทล

ออฟไลน์ kiang

• TAC
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 15:53 น. »

:yoyo (77):

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 16:01 น. »

เ ย อ ะ น ะ........................    :yoyo (88):

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 16:05 น. »

เ ย อ ะ น ะ........................    :yoyo (88):

สร้างภาพด้วยครับ ท่าทางจะทำโฟโต้ช๊อปอยู่นาน ปกติ กกน. ถุงเท้า ขยะ เกลื่อน....
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ kiang

• TAC
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 16:33 น. »

ต้องใช้คำว่า  สวยสุดยอด บรรยากาศสุดเยี่ยม  :yoyo(41):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 16:44 น. »
งดงามประดุจเทพ !   ทั้งของจริง และรูปถ่าย

สมเป็นเจ้าสรัวตรู่ :yoyo(65):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 16:45 น. »
อาร์ตดูดีมีรสนิยมสมกับ เจ้าสัว ตรู่ส์ ที่สุดครับ  :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 16:49 น. »
หลายปีมาแล้ว   ผมไปบุกถึงห้องนอนท่านเจ้าสรัว 

สมัยก่อน   แกโพสภาพห้องฟัง  ดันมีฝ่าเท้าของหญิงสาว  โผล่มาจากผ้าห่ม  ทำเอาเวปโกลาหล  เป็นที่ฮือฮา โจษจันกันไปพักใหญ่

พอจำได้ว่า  ใช้ลำโพง nht อยู่

...   ตอนนี้   ท่านไปไกลๆมากๆแล้วจ้า!!!!! :yoyo(16): :yoyo(16): :yoyo(16):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ SE3

• ชอบคุยมาก
  • เห็นอะไรก็อยากฟังไปหมด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 16:49 น. »
ชอบชุดนอน  เอ้ย......ชุดห้องนอน น้าตรู่ส์ มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ  :yoyo (79):
ชุดของผม  "เสียงดี แต่ไม่แสดงออก"

ออฟไลน์ oak

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 16:51 น. »
ชอบชุดห้องนอนครับ บรรยากาศการฟังเพลงได้อารมณ์ฟิลๆ :yoyo(3): :yoyo (79):

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 16:55 น. »
มีแต่คนชอบชุดห้องนอนกันหมด

แสดงว่า ลางชักไม่ค่อยดีแล่ะ ระเบิดมันซะตอนนี้เลยดีก่ามั๊ง น้าตรู่ :yoyo (84):  ..........ผมแซวเล่น นาาา
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ chatchawanb

• ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 17:11 น. »
วินเทจ สวยๆ :yoyo(27):

ออฟไลน์ boszchinnapat

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 18:02 น. »
โหๆๆๆ อลังอ่ะพี่ ไว้วันไหนสะดวกขอไปเยี่ยมห้องหน่อยนะครับ
Technics SL1200Mkii>Pathos In the groove>Luxman 5L15>Yamaha NS1000

ออฟไลน์ Alfa156

• รุ่นใหญ่
  • Simple Man, Simple Dream
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 18:10 น. »
บ้านใหม่เสร็จแล้วเหรอครับ
ว่างๆ จะขอแวะไปฟังหน่อยสิ
เห็นแผ่นเสียงเต็มหิ้งเลย  :yoyo(27):

ออฟไลน์ maxxx77

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 19:59 น. »
ห้องนี้ ดูคลาสสิคมากๆ เลยครับ เห็นแล้วหลงรักเลย
LED TV : Phillips Cinema 58PFL9955H / Projector : JVC DLA-RS66 + SI Slate AT1.2 140"
Headphone : UE11 Pro , ATH-L3000 / Speakers : M&K S300 (Front & Center) , M&K MP150MKII (Top Surr.) , M&K MP300 (Side & Back Surr.) / Subwoofer : JL Gotham G213 (coming) + DSPeaker Anti-Mode 2.0
Music Server/DAC : Weiss MAN301 DAC-B (Upgrade Golden DAC Module) / Amp : Gryphon Diablo , ATI AT6007 , ATI AT4007 , AT-DHA3000 / Pre/Pro : Anthem AVM60
Speaker Cable : Transparent Ultra MM2 , Kimber 8TC , Liberty 12/2 / Interconnect Cable : MIT Magnum M1.3 (XLR) , MIT Matrix 6 (Sub) , Kimber Hero / Digital Cable : Ethernet RJ/E Vodka , Audioquest-Eagle Eye , Transparent High Performance HDMI & Coaxial , Palic Solid Silver
Power Cord : Verastarr Grand Illusion , Alpha3+FI50 Carbon , 3TS762 & PK10+Wattgate330i&350i , Valhalla+Oyaide 037 , Monster Powerline 400 , Oyaide PA-22 ZX , Oyaide Tunami , GS#305 nano3 PREMIER+Oyaide 037 / Stabilizer & Line Conditioner : IRG-2000 MAXXXED , AV Zone (MAX) ____ ITEMS FOR SELL / NEW ITEMS

• intendant
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 21:28 น. »
งานเข้า อ่านจากมือถือพิมพ์ไม่ถนัดเลยยย
มาปาดน้าตรู๋ อิอิ เอาเทิร์นที่หมกไว้มาโชว์เยอะๆ เป้นวิทยาทานน้องๆนะครับ  :yoyo(26):
มีแค่นี้แหละครับน้าโอ๋ หมดแล้ววว :yoyo (81):

ชุดในห้องนอน น่าจะฟังสบายๆกว่านะ ผมว่า
ครับน้าแก้ว ฟังเสร็จนอนเลย

รูปนี้มันใช่เลยครับ  :yoyo(3):
:yoyo (81):

ชอบชุดในห้องนอนครับ....สวยมากครับ... :yoyo (80):
ห้องเล็กนี่มันรู้สึกอบอุ่นเสียจริงๆ :yoyo (79):

:yoyo (77):

ขอบคุณทุกท่าน ดีใจที่ชอบครับ :yoyo (81):

สร้างภาพด้วยครับ ท่าทางจะทำโฟโต้ช๊อปอยู่นาน ปกติ กกน. ถุงเท้า ขยะ ซองมาม่า เกลื่อน....
มันต้องแบบนี้ครับน้าจริ๊บบบ  เบื่องจังคนรู้ทัน :yoyo (96):

ต้องใช้คำว่า  สวยสุดยอด บรรยากาศสุดเยี่ยม  :yoyo(41):
หึ!

งดงามประดุจเทพ !   ทั้งของจริง และรูปถ่าย

สมเป็นเจ้าสรัวตรู่ :yoyo(65):
อาร์ตดูดีมีรสนิยมสมกับ เจ้าสัว ตรู่ส์ ที่สุดครับ  :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):
แซวจัวเบยยยย :yoyo (76):

หลายปีมาแล้ว   ผมไปบุกถึงห้องนอนท่านเจ้าสรัว 

สมัยก่อน   แกโพสภาพห้องฟัง  ดันมีฝ่าเท้าของหญิงสาว  โผล่มาจากผ้าห่ม  ทำเอาเวปโกลาหล  เป็นที่ฮือฮา โจษจันกันไปพักใหญ่

พอจำได้ว่า  ใช้ลำโพง nht อยู่

...   ตอนนี้   ท่านไปไกลๆมากๆแล้วจ้า!!!!! :yoyo(16): :yoyo(16): :yoyo(16):
ป๋าจำผิด อันนั้นเจ้าทอมครับ

ชอบชุดนอน  เอ้ย......ชุดห้องนอน น้าตรู่ส์ มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ  :yoyo (79):
ชอบชุดห้องนอนครับ บรรยากาศการฟังเพลงได้อารมณ์ฟิลๆ :yoyo(3): :yoyo (79):
ขอบคุณครับ

มีแต่คนชอบชุดห้องนอนกันหมด

แสดงว่า ลางชักไม่ค่อยดีแล่ะ ระเบิดมันซะตอนนี้เลยดีก่ามั๊ง น้าตรู่ :yoyo (84):  ..........ผมแซวเล่น นาาา
น้าแก้วสนตัวไหน  อิอิ

วินเทจ สวยๆ :yoyo(27):
ขอบคุณครับน้าชัช  :yoyo (81):

โหๆๆๆ อลังอ่ะพี่ ไว้วันไหนสะดวกขอไปเยี่ยมห้องหน่อยนะครับ
ยินดีครับบอสส์ ว่าจะมาตั้งนานแล้วนี่

บ้านใหม่เสร็จแล้วเหรอครับ
ว่างๆ จะขอแวะไปฟังหน่อยสิ
เห็นแผ่นเสียงเต็มหิ้งเลย  :yoyo(27):
ครับพี่ ไกล้ๆเอง มาเลย

ห้องนี้ ดูคลาสสิคมากๆ เลยครับ เห็นแล้วหลงรักเลย
ขอบคุณครับ
ดีใจสมาชิกเก่าๆเข้ามาเยี่ยมชมกันเพียบเลย รู้สึกอบอุ่นเหมือนสมัยก่อนเลยครับ

ออฟไลน์ snoopmann

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 21:54 น. »
เห็นชุดในห้องน้าตรู่แล้วคิดถึงเฮเรซี่ตัวเอง ไม่น่าปล่อยไปเบยยยยยย   :yoyo(75):

ออฟไลน์ nirut

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 22:32 น. »
          ต้อนรับน้องใหม่ครับ อิอิ.   ชุดห้องนอนดูสวยดีมากครับน้าตรู่.  นั่งฟังไปจิบไปด้วย.    ฟิน.    สุด :yoyo (79): :yoyo (79): :yoyo (79):
Esoteric P-05 + D-05 ---> Aurorasound PREDA + Audia Strumento no 8 ---> Isophon Berlina RC7

ออฟไลน์ naimnatnod

• รุ่นใหญ่
    • Siriwan Guesthouse
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 23:17 น. »
โอ้แม่เจ้า.... นี่น้องตู่คนเดียวกันกับเมื่อสี่ห้าปีก่อนที่ผมฝาก K9 ไปให้หรือเปล่าเนี่ย  :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):
ไทย จีน อเมริกา อังกฤษ ญี่ปุ่น เยอรมัน สวิส ออสเตรเลีย

คนไทย เลือดจีน อยู่อเมริกา ใช้ซิสเตมส์ของอังกฤษ หัวเข็มจากญี่ปุ่น ขี่รถเยอรมัน โทรศัพท์ทำจากเมืองจีน ใส่นาฬิกาสวิส มีพี่สาวอยู่ออสเตรเลีย

ออฟไลน์ magpie

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 23:44 น. »
งามอย่างมีคุณค่า

ห้องเล็ก แต่ของเยอะมากกกๆ :yoyo (80):
Analog :  Paradox Pulse Denon DL-103r > Thorens 124 > Sut Altec Peerless 4722 > Phono SAC
Pre      :  Opera Consonance linear1
Power  :  Opera Consonance  Mono 845

ออฟไลน์ klao

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 23:48 น. »
บรรยากาศห้อง/ชุด สุดยอดคร้าบ

ออฟไลน์ panupont

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันเสาร์ 08 สิงหาคม 2015 เวลา 00:02 น. »
ขอให้ได้ไปซักทีเถอะ บ้านนี้

:yoyo (95): :yoyo (95): :yoyo (95):

งดงามมาก

:yoyo(58): :yoyo(58): :yoyo(58):

• intendant
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันเสาร์ 08 สิงหาคม 2015 เวลา 00:05 น. »
เห็นชุดในห้องน้าตรู่แล้วคิดถึงเฮเรซี่ตัวเอง ไม่น่าปล่อยไปเบยยยยยย   :yoyo(75):

ผมก็เคยคิดจะขาย แต่ซื้อมาแพง เลยต้องเก็บใว้ยาวๆครับ
เสียดายด้วย คุ่มือ/ใบรับประกันยังไม่ได้กรอกเลย

โอ้แม่เจ้า.... นี่น้องตู่คนเดียวกันกับเมื่อสี่ห้าปีก่อนที่ผมฝาก K9 ไปให้หรือเปล่าเนี่ย  :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):
ครับพี่ ยังเก็บใว้อยู่ (อันกลาง) แม้ปลายเข้มจะหักครับ แต่สั่งปลายมาใส่แระ

งามอย่างมีคุณค่า

ห้องเล็ก แต่ของเยอะมากกกๆ :yoyo (80):
ขอบคุณครับน้าเจี๊ยบบบ

บรรยากาศห้อง/ชุด สุดยอดคร้าบ
เทียบไม่ได้กับชุดคุณเกล้าเลยครับ ขอบคุณครับ

ขอให้ได้ไปซักทีเถอะ บ้านนี้

:yoyo (95): :yoyo (95): :yoyo (95):

งดงามมาก

:yoyo(58): :yoyo(58): :yoyo(58):
รออยู่ครับพี่ ยกL75มาชนกันด้วยนะ  อิอิ

ต้อนรับน้องใหม่ครับ อิอิ.   ชุดห้องนอนดูสวยดีมากครับน้าตรู่.  นั่งฟังไปจิบไปด้วย.    ฟิน.    สุด :yoyo (79): :yoyo (79): :yoyo (79):

ขอบคุณครับบบ
ชุดน้าโจ้อาจจิบไวน์ แต่ชุดผมนี่ต้องเหล้าข้าว+มะขามเปียกจิ้มเกลือ เข้ากันมักๆ

"คงจะได้ซื้อแต่แผ่นและหยุดฟังเพลงสักทีครับ"
น้าโอ๋ สายไหมกล่าวใว้ ข้าพเจ้าไม่ได้กล่าวเอง  อิอิ :yoyo(13):

• intendant
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันเสาร์ 08 สิงหาคม 2015 เวลา 00:31 น. »
น้ากอล์ฟเคยให้เอเวอร์เรสมาลอง เสียงดีจริงๆครับ :yoyo (79):

เทียบขนาดกัน

ออฟไลน์ ojoa

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 11:49 น. »

"คงจะได้ซื้อแต่แผ่นและหยุดฟังเพลงสักทีครับ"
น้าโอ๋ สายไหมกล่าวใว้ ข้าพเจ้าไม่ได้กล่าวเอง  อิอิ :yoyo(13):

กระทบกระเทือน
 :yoyo(22): :yoyo(22): :yoyo(22):
Pre-Power: Aurorasound Preda + Karan KAS400 Cardas Wiring CD: Accuphase DP720 Speaker: Wilson Audio Sasha W/P
Interconnect: Audiotruth Diamond , Nordost Valhalla XLR Power Cord : Signal Project Lynx , Kubala Emotion, Powerwedge 311, Kr62 Silver Gold Edition
Speaker Cable: Transparent Reference XL SS
Turntable: Denon DP80 + Tonearm Denon 302 + Dynavector XX2 MkII + Accuphase AC3 + Grado Gold MM + Denon 103r Pulse
Phono: Accuphase C37 ผมหยุดฟังเพลงแล้วครับ

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 12:05 น. »
 :yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):

ออฟไลน์ deng

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันศุกร์ 07 สิงหาคม 2015 เวลา 20:18 น. »
ชุดน่าสนใจ........อยากฟังจังเลย.  :yoyo(68):

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันเสาร์ 08 สิงหาคม 2015 เวลา 11:39 น. »
น้าตู่ ทำมินิโฮมเธียรเตอร์เลยครับ

<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

• intendant
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันเสาร์ 08 สิงหาคม 2015 เวลา 15:56 น. »
:yoyo (80): :yoyo (80): :yoyo (80):
:yoyo (81):

ชุดน่าสนใจ........อยากฟังจังเลย.  :yoyo(68):
สวัสดีครับพี่เด้ง สบายดีนะครับ
 เรียนเชิญครับ แต่อย่าคาดหวังเรืองเสียงนะครับ แหะๆ

น้าตู่ ทำมินิโฮมเธียรเตอร์เลยครับ

ม่ายไหวครับน้าจริ๊บบบ ห้องเล็กมากก 
แต่รูปนี้น่าจะห้องใกล้เคียงกับผมเลยนะ ยัดไปได้ไงอ่ะ :yoyo(61):

ออฟไลน์ panupont

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันเสาร์ 08 สิงหาคม 2015 เวลา 18:47 น. »
Hot จริงๆนะห้องแถวลาดกระบัง

ของสวยๆดีดีทั้งนั้นเลย

ออฟไลน์ Moonoi

• Minimalist
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันอาทิตย์ 09 สิงหาคม 2015 เวลา 19:08 น. »

บรรยากาศแบบนี้ใช่เลยครับ

มีน้ำจับเลี้ยงสักหน่อย

ฟังเพลงเพราะขึ้นเยอะครับ

:yoyo (95): :yoyo (95):

• intendant
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 กันยายน 2015 เวลา 14:42 น. »

มีcd playerใช้กะเค้าซะที หลังจากใช้dvdมานาน

วางแล้วหล่อเลย

บอสสุดหล่อมาเยี่ยม พร้อมยกcdมาให้ ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ Moonoi

• Minimalist
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 กันยายน 2015 เวลา 15:04 น. »
ว้าว

มีบริการส่งถึงที่ด้วยเหรอครับ

:yoyo (86): :yoyo (86):

• intendant
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 กันยายน 2015 เวลา 15:17 น. »
ว้าว

มีบริการส่งถึงที่ด้วยเหรอครับ

:yoyo (86): :yoyo (86):
ขายถูก แถมส่งฟรีด้วยครับ  :yoyo(53):