ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องนอน PPP  (อ่าน 264546 ครั้ง)

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
  • สมาชิกอาวุโส
ห้องนอน PPP
« เมื่อ: วันเสาร์ 24 กรกฎาคม 2010 เวลา 02:15 น. »
ชุด รักเจ้าของ คร๊าบไว้ฟังเพลงก่อนนอน   ในห้องนอน
ฟังตามมีตามเกิดครับผม ไม่เน้น จริงจังซีเรียส

ตอนนี้ชื่อชุด    P P P เพิ่งนึกได้   :m (25): :m (25):

Primare  i30   integrated amp
Primare  cd31  cdp
Paradigm signature  s1 v2

ผสมใหม่กะ  pathos logos  +Ref 3A de capo i 

เพิ่ม dac weiss dac202   :m (60): :m (60): :m (17): :m (17):
สุดยอด สมราคา  6000$  จริงๆ

จนถึงห้องปัจจุบัน ดูหนังกะฟังเพลงในห้องเดียว เริ่มย้ายเข้ามา

ayre v3   พร้อม pass aleph0 เม่่นแฝด

เข้าที่เข้าทาง  แล้วก็ระเบิดแทบไม่เหลือเค้าเดิม 55

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 10 กันยายน 2013 เวลา 23:54 น. โดย poltoday »
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

Re: ห้องนอน PPP
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันเสาร์ 24 กรกฎาคม 2010 เวลา 02:21 น. »
อืม แปลกแต่จริง   

ดันมีเพิ่ม   อีก 3 P 

Patington   (ของพี่สกุล)
Pad aqua    (สายลำโพงของป๋าเกาะ พี่นุ พี่เกร๋)
Puresine 

เหอๆๆ  สงสัยต้องหาสาย ไฟกะสายสัญณาณ   ตัว P  อีก   :m (1): :m (1): :m (1):
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันเสาร์ 24 กรกฎาคม 2010 เวลา 04:17 น. »
ชุดห้องนอน 3P นึกว่าชุด พล นิกร กิมหงวน :m (62): :m (62):

ออฟไลน์ meng

• Moderator
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันเสาร์ 24 กรกฎาคม 2010 เวลา 07:25 น. »
อัพเดจเช้าจัง  :m (70):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันเสาร์ 24 กรกฎาคม 2010 เวลา 08:43 น. »
อัพเดจเช้าจัง  :m (70):

เพิ่งกลับจากงานครับเฮีย  คร๊อกๆ   :m (70): :m (70):

ออฟไลน์ Daddy

• รุ่นใหญ่
  • เพลงไม่เพราะฟังเครื่องไหนก็ไม่เพราะ....
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันเสาร์ 24 กรกฎาคม 2010 เวลา 08:52 น. »
อย่างนี้ต้องใช้สาย PAD ทั้งชุดจะได้เข้า Concept  :m (60):
www.klasscondo.com
"The Champaign of Urban Living"

ออฟไลน์ taweelap

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันเสาร์ 24 กรกฎาคม 2010 เวลา 21:56 น. »
น้ำเสียงเป็นไงมั่งครับพี่พล เห็นมันสวยดี (อีกแล้ว) :m (88):
เปลี่ยนไปเรื่อยๆแล้วจะดีเอง

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันเสาร์ 24 กรกฎาคม 2010 เวลา 22:09 น. »
ชอบผ้าม่านหงะ.... มีระบาย :m (36):

หาดูยาก

เปรี้ยวปากอีกแล้ว... :m (4):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันเสาร์ 24 กรกฎาคม 2010 เวลา 22:11 น. »
อืม แปลกแต่จริง   

ดันมีเพิ่ม   อีก 3 P 

Patington   (ของพี่สกุล)
Pad aqua    (สายลำโพงของป๋าเกาะ พี่นุ พี่เกร๋)
Puresine 

เหอๆๆ  สงสัยต้องหาสาย ไฟกะสายสัญณาณ   ตัว P  อีก   :m (1): :m (1): :m (1):

POWER เวจฯ

กะ

POWER เอ็นฯ ไง

ปีหน้าขายต่อให้ :m (54):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ bailey

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กรกฎาคม 2010 เวลา 00:48 น. »
ชั้นวาง สวยจังเลย พอจะบอกเเหล่งที่ขายได้ไหมครับ :m (3):

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กรกฎาคม 2010 เวลา 01:21 น. »
ชั้นวาง สวยจังเลย พอจะบอกเเหล่งที่ขายได้ไหมครับ :m (3):

ชั้นวาง เอามาวางขำๆนะคับ  ราคาไม่กี่ร้อยแต่ดู  แพงดี     :m (7): :m (7): :m (7):  แต่แข็งแรงใช้ได้ขาเป็นเหล็กชุบ ธรรมดาๆ 

ผมวางในห้องนอนอยู่แล้ว ฟังไม่ได้ ซีเรียส มากๆ ครับ  (จริงๆไม่ว่าฟังห้องใหนก็ไม่เครียดอยู่แร้ว 555 ฟังแนวมิวสิกเลิฟเวอร์ ม่ายค่อยเปลืองกะตังค์ดีคร๊าบ)

ชอบผ้าม่านหงะ.... มีระบาย :m (36):

หาดูยาก

เปรี้ยวปากอีกแล้ว... :m (4):

แหะห้องนี้ผม  มาเช่าบ้านเค้าครับ ระหว่างทำบ้านอะป๋า   

เพิ่งจัดห้องเสร็จ เลยเอามาลง
น้ำเสียงเป็นไงมั่งครับพี่พล เห็นมันสวยดี (อีกแล้ว) :m (88):

น้ำเสียง รวมๆก็ออกค่อนข้าง  เนียน ใสเย็น อมหวานประปราย มีเนื้อเสียงไม่คมขึ้นขอบ ฟังสบายๆแต่รูปวง  เวที สวยพอตัว  :m (73): :m (73): :m (73):
ค่อนข้างลงตัว   สำหรับชุดฟังเพลงก่อนนอน ของคนบ้านนอก คร๊าบบ   

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กรกฎาคม 2010 เวลา 01:28 น. »
ดึกๆ ง่วงๆ ช่วงนี้หัดเท โรเซ็ทต้า อยู่  ม่ายรู้ออกมาเป็นรูป อะไรอะ 

คลายจากินม่างง ยกมือขึ้นครับ  ลาเต้ร้อนๆก่อนนอน  อิอิ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กรกฎาคม 2010 เวลา 01:37 น. »
น้องแมร์ คู่ หู  ใกล้ๆ

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กรกฎาคม 2010 เวลา 01:48 น. »
ทำบ้านใหม่เตรียมตัวระเบิดชุดใช่ไหมคร้าบพี่พล  :m (17):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันอาทิตย์ 25 กรกฎาคม 2010 เวลา 02:05 น. »
ทำบ้านใหม่เตรียมตัวระเบิดชุดใช่ไหมคร้าบพี่พล  :m (17):

ชุดนี้คงเก็บไว้ ครับตั๊ม  ฟังก่อนนอนเผื่อๆดูหนัง 2.o ด้วย   

ระหว่างทำบ้านคงเก็บเสบียง  ดูทิศทางลมครับ   de capo  กะ pathos logos ยืนไว้คงหา cd จั๊กตัว

คงไม่ไป pre power ครับ ลำโพงขับง่าย  ไม่ได้ฟังโหดร้ายมากมาย แต่คงทำห้องให้ ดีซักหน่อย ก็จบข่าว    :m (7):

ออฟไลน์ hongkongface

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 สิงหาคม 2010 เวลา 13:09 น. »
ดึกๆ ง่วงๆ ช่วงนี้หัดเท โรเซ็ทต้า อยู่  ม่ายรู้ออกมาเป็นรูป อะไรอะ 

คลายจากินม่างง ยกมือขึ้นครับ  ลาเต้ร้อนๆก่อนนอน  อิอิ

ว้าว อยากทำเป็นมั่งครับ :m (17):

ผมเททุกอย่างรวมกันแล้วก็คนๆๆๆๆ :m (56):

แล้วก็กินเอื้อกๆๆๆๆ :m (2):

อิ่ม :m (71):

ตอนนี้ติดกาแฟแมคโดนัล หวานมัน อร่อย ชอบกว่าสตาร์บัค โอบองแปงเยอะเลยครับ :m (36):
CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
SPK : AE LITE THREE
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 สิงหาคม 2010 เวลา 22:27 น. »
ครับน้าป็อบ ชุด นี้ฟังเพลง เรื่อยๆหลากหลายแนวครับ  พอจัดวางดีๆ เสียงดีกว่าที่ คิดไว้ตอนแรกเยอะ  :m (37): :m (37): :m (73): :m (73):

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 สิงหาคม 2010 เวลา 22:33 น. »
สวย เป็นระเบียบ เรียบร้อยมากๆครับพี่พล :m (60):
ปล. ขอเอสเปรสโซ เบิ้ลช๊อตซักแก้วดิครับ...ง่วงมั่กๆๆ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 สิงหาคม 2010 เวลา 23:15 น. »
สวย เป็นระเบียบ เรียบร้อยมากๆครับพี่พล :m (60):
ปล. ขอเอสเปรสโซ เบิ้ลช๊อตซักแก้วดิครับ...ง่วงมั่กๆๆ
เอามาฟังในห้องนอน รกๆมากไป อาจจับ โยนทิ้งออกนอกห้อง หมดคร๊าบ  ท่านเจ้าสัว ตรู่ส์

เอสเพรสโซ่ ผสมวิสกี้ซักกรึ๊บ ตาสว่างแน่ๆๆ   :m (29): :m (29):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 สิงหาคม 2010 เวลา 23:19 น. »
เอาด้วยๆ.... :m (25):

วิสกี้เพียวๆนะ... กาแฟไม่อาววววววววว... :m (28):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 สิงหาคม 2010 เวลา 23:21 น. »
ครับน้าป็อบ ชุด นี้ฟังเพลง เรื่อยๆหลากหลายแนวครับ  พอจัดวางดีๆ เสียงดีกว่าที่ คิดไว้ตอนแรกเยอะ  :m (37): :m (37): :m (73): :m (73):

ก็น่าจะดีหรอกนะน้าพล...

ก็ของท่านแต่ละชิ้น ! :m (8): :m (8): :m (8): :m (8):     :m (71):

• intendant
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 05 สิงหาคม 2010 เวลา 23:22 น. »
เอามาฟังในห้องนอน รกๆมากไป อาจจับ โยนทิ้งออกนอกห้อง หมดคร๊าบ  ท่านเจ้าสัว ตรู่ส์

เอสเพรสโซ่ ผสมวิสกี้ซักกรึ๊บ ตาสว่างแน่ๆๆ   :m (29): :m (29):
น่าสนครับ..แต่ขอเป็นเอสเพรสโซ่2ช๊อต+คาลัวร์ครึ่งออนซ์ได้ป่ะครับ...มันหอมมมมม :m (6):

ออนไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันศุกร์ 06 สิงหาคม 2010 เวลา 00:05 น. »
จองปลาทอดดีก่า :m (7):

ออฟไลน์ Tuuu

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันศุกร์ 06 สิงหาคม 2010 เวลา 00:09 น. »
โอ้วว.....น่าสงสารน้องพิมถูกระเห็ดไปอยู่ใต้ถุนเลย  :m (61):

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันศุกร์ 06 สิงหาคม 2010 เวลา 00:10 น. »
ครับน้าป็อบ ชุด นี้ฟังเพลง เรื่อยๆหลากหลายแนวครับ  พอจัดวางดีๆ เสียงดีกว่าที่ คิดไว้ตอนแรกเยอะ  :m (37): :m (37): :m (73): :m (73):

ห้องสวย ดูลงตัวมากครับ น้าพล  เงาแว้บ ๆ :m (37): :m (37): :m (37): :m (37): :m (37):
คิดจะปล่อยอะไร บอกเน้อ
จอง   :m (3): :m (3): :m (3):  

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันศุกร์ 06 สิงหาคม 2010 เวลา 10:15 น. »
จองปลาทอดดีก่า :m (7):

ถ้าปล่อย ปลาทอด  

อิอิ  ถ้าจะคง คอนเซ็บ  PPP  ต่อไปคงต้อง ปีนไป pass 150แร้ว      555  คงต้องปล้นคร๊าบบพี่หนุ่ม  
ช่วงนี้กะลังจะทำบ้านนี่ งบบานแน่ๆ   :m (44): :m (44): :m (44):
หลังทำบ้านเสร็จ
จริงๆ อยากคงชุด primare ไว้ก่อนนอน 
แล้วกะทำห้องฟังเพลงเล็กๆ ไว้ฟัง  กะชุดเล็ก ทีกะเอาปลาทอด กะลำโพง Reference 3A decapo i  เอาไว้ ดูทิศทางว่าจะหาต้นทางแบบใหนอยู่   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 06 สิงหาคม 2010 เวลา 10:26 น. โดย poltoday »

รบกวน ถามเรื่องวิธีการติดแผ่น ซับเสียงครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันศุกร์ 06 สิงหาคม 2010 เวลา 11:51 น. »
พอดีพี่ชาย ทำบ้านใหม่ ทำห้องไว้เผื่อฟังเพลงกะดูหนังเล็กๆรบกวน  พี่ๆน้า แนะแนว   วิธีติด พวกแผ่นซับเสียงให้หน่อยครับ    

พอดีเค้าซื้อแผ่น m sorb มาแต่ไม่รู้ว่าติด  ยังไงแค่ใหนในแต่ละด้าน  เปิดดูใน sound map ก็ยังงงอยู่ อะไม่ทราบต้องติด จุดละกี่แผ่นดี  

ห้อง ประมาณ 4x 4.8 m  

ตามรูปครับ

แผ่นซับเสียงแกะมาวางเกะกะเฉยๆยังไม่ได้ปิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 06 สิงหาคม 2010 เวลา 12:11 น. โดย poltoday »

ออฟไลน์ hongkongface

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันศุกร์ 06 สิงหาคม 2010 เวลา 12:01 น. »
โห ซุกไว้เยอะเลยนะครับ :m (45):
CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
SPK : AE LITE THREE
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

• intendant
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันศุกร์ 06 สิงหาคม 2010 เวลา 13:11 น. »
เรื่องติดแผ่นซับเสียงเนี่ย..เรื่องตำแหน่งผมไม่แน่ใจ   แต่ถ้าจะติดให้มันอยู่
ผมลองมาหลายวิธีแล้วครับ..คำตอบสุดท้ายคือกาวยาง
แต่มันมีกลิ่นตอนแรกๆนะครับ..อ้อ อิกอย่างคือมันจะทิ้งรอยใว้เวลาเราลอกออกนะครับ
แต่ถ้าใช้กาวสองหน้า..อย่างเก่งผมว่าสองวัน...ร่วง :m (75):

ปล.Reference 3A ผิดคอนเซ็ปต์PPP  ขายยยยยยยยยยยยยย  :m (31): :m (50):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 06 สิงหาคม 2010 เวลา 13:13 น. โดย tooss »

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันศุกร์ 06 สิงหาคม 2010 เวลา 13:30 น. »
เรื่องติดแผ่นซับเสียงเนี่ย..ผมลองมาหลายวิธีแล้วครับ..คำตอบสุดท้ายคือกาวยาง
แต่มันมีกลิ่นตอนแรกๆนะครับ..อ้อ อิกอย่างคือมันจะทิ้งรอยใว้เวลาเราลอกออกนะครับ
แต่ถ้าใช้กาวสองหน้า..อย่างเก่งผมว่าสองวัน...ร่วง :m (75):

ปล.Reference 3A ผิดคอนเซ็ปต์PPP  ขายยยยยยยยยยยยยย  :m (31): :m (50):
ม่ายผิดนะท่านตู่   

Reference 3A de caPo     
ชะแว่บ   มั่วๆไปด้าน ฉ้านนนน :m (50): :m (50):

ออฟไลน์ Leepee

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันศุกร์ 06 สิงหาคม 2010 เวลา 21:56 น. »
สวยงามครับฟังแล้ว คงหลับสบายเอาไปโชว์ที่บ้าน หลังนู่นด้วยนะครับ :m (37):

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันจันทร์ 09 สิงหาคม 2010 เวลา 23:34 น. »

pathos กะ primare ในบ่ายแก่ๆ

• intendant
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันจันทร์ 09 สิงหาคม 2010 เวลา 23:41 น. »
พี่พลถ่ายรปสวยมากครับ... :m (60):
ปล.เห็นชั้นวางแระอยากกินลูกกวาด :m (50):

ออนไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันอังคาร 10 สิงหาคม 2010 เวลา 00:19 น. »
ไม่จำเป็นต้อง Pass อย่างเดียวนะครับ :m (28):

Plinius Parasound PS audio ก็ได้หนิ :m (13):

หรือไม่ก็ Phillips Panasonic Pioneer รับรองไม่หมดตรูดดด :m (19):

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันอังคาร 10 สิงหาคม 2010 เวลา 00:20 น. »
ไม่จำเป็นต้อง Pass อย่างเดียวนะครับ :m (28):

Plinius Parasound PS audio ก็ได้หนิ :m (13):

หรือไม่ก็ Phillips Panasonic Pioneer รับรองไม่หมดตรูดดด :m (19):

ตอนนี้  ได้ สายไฟ Pangea ( แป้งจี่ )มาด้วย   เหอๆ ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 10 สิงหาคม 2010 เวลา 00:24 น. โดย poltoday »

ออฟไลน์ taweelap

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันพุธ 11 สิงหาคม 2010 เวลา 21:56 น. »
pathos เสียงเป็นไงบ้างครับพี่พล :m (60):
เปลี่ยนไปเรื่อยๆแล้วจะดีเอง

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 12 สิงหาคม 2010 เวลา 15:28 น. »
pathos เสียงเป็นไงบ้างครับพี่พล :m (60):

ก็ดีครับ ข้อดีคือ  แม้ว่ากำลังไมเยอะนัก แต่เรียวแรงดีพอสมควร ฟังเพลงบรรเลงไม่มีแป๊ก รึว่าตีรวน  ช่องไฟดี น้ำเสียงเข้มข้นดี แม้ว่า จะไม่ได้  ดูว่าจะเด่นด้าน เวที่กว้างลึกสุดกู่
โฟกัส ชัดเป๊ะ  แต่อิมแพค กือว่าดี พอสมควร น้ำเสียงที่ฟังแล้ว นีชอบเลย   :m (73): :m (73): 

ข้อเสียก็คง   เป็นของแปลกรักเจ้าของ  เหอๆ  ไม่เหมาะกะคนเปลี่ยนบ่อย ๆซักเท่าไร  :m (7):

ออฟไลน์ latif

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 12 สิงหาคม 2010 เวลา 15:35 น. »
ตามดูของสวยๆๆงามๆๆ

กระทู้ที่ showชุด เครื่องเสียงชอบดูครับ 
นายเงินน้อย แต่รักเ ครื่องเสียง

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 12 สิงหาคม 2010 เวลา 15:42 น. »
เอ..........ได้ข่าวว่า น้าพล ไปสอยอะไรมาอีกละ  :m (14): :m (14): :m (14):

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 12 สิงหาคม 2010 เวลา 16:55 น. »
เอ..........ได้ข่าวว่า น้าพล ไปสอยอะไรมาอีกละ  :m (14): :m (14): :m (14):

ข่่าวลือ ครับพี่ หมู   แบบว่า สาย    GE  xlr ที่ พี่วัฒน์ แกไปกรุ๊บบาย มานะครับ   เผื่อขยับขยายนะครับ