ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องนอน PPP  (อ่าน 260860 ครั้ง)

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
  • สมาชิกอาวุโส
Re: ห้องนอน PPP
« ตอบกลับ #920 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2015 เวลา 11:18 น. »
ผมว่าpre jeff coherence เหมาะกับคุณพลมากครับ เนียนๆหวานๆเข้ากันแน่

555  ตอนนี้เลิกคันครับ ฟังเพลงดีกว่า  รอ cp60 เป็นคอมโบ้ classe ก็เหลือๆกับชุดผมแล้วครับคุณเอก
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

« ตอบกลับ #921 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 12 มีนาคม 2015 เวลา 12:14 น. »

ได้ หลอด ซิลวาเนีย ราคาไม่แพงมาลอง แต่จะว่าไปหลอดติดเครื่อง sovtek มันก็ให้เสียงที่ดี กลมกลืนอยู่แล้ว คันแท้ๆ    เสียบปุ๊บ เหี่ยวปั๊บ
หลอดเดิมเสียงดีกว่าเห็นๆ  แต่รอเบิร์นนิดๆหน่อยก่อนค่อยว่ากัน   
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

« ตอบกลับ #922 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 12 มีนาคม 2015 เวลา 12:18 น. »
เก็บภาพเป็นที่ระลึกภายในงามหยด

รวมๆแล้ว ถ้าไม่ติดใจกับ cp60 พี่แชมป์แล้วผมหายคันสนิท  :yoyo (84):

« ตอบกลับ #923 เมื่อ: วันจันทร์ 06 เมษายน 2015 เวลา 09:31 น. »
ไม่รู้ไปใหนวนเวียนย้าย power amp มาอยู่กลางลากสายสัญญานมา ดู pro ขึ้นหน่อยแฮ่ๆๆๆ  ไม่มีกะตังค์อีกยาวเลยต้องวนไปวนมาอย่างนี้
รวมๆแล้วพอใจแล้ว ฟังที่มี ดีกว่าหน่อยต้องจ่ายเยอะ   

ออฟไลน์ chatchawanb

• ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
« ตอบกลับ #924 เมื่อ: วันจันทร์ 06 เมษายน 2015 เวลา 09:58 น. »
เห็นแล้วอยากไปดื่มกาแฟ อุ๊ ไปฟัง จังเลยครับ นายหัว! :yoyo (80): คิดถึงซี่โครงหมูย่าง

« ตอบกลับ #925 เมื่อ: วันจันทร์ 06 เมษายน 2015 เวลา 10:23 น. »
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=iJNGOYuiSow" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=iJNGOYuiSow</a>

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=8tfoCtKdcNs" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=8tfoCtKdcNs</a>

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #926 เมื่อ: วันจันทร์ 06 เมษายน 2015 เวลา 11:43 น. »
ฟังเพลงแบบนี้รึ น้าพล

อิอิ  ขึ้นปีนี้ ดูแก่ไปเยอะ  :yoyo (100):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #927 เมื่อ: วันจันทร์ 06 เมษายน 2015 เวลา 11:46 น. »
รักนะ  ถึงกล้าแซว...

น้าพลเล่น  ดูสนุก ลุกถนัด

ฟังชัดๆ  เออดี  สี่สหาย

ฟังค่อยๆ  ก็ดี ดูผ่อนคลาย

ยังไม่วาย  คันเรื่อยๆ  เมื่อยรึยัง?
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #928 เมื่อ: วันจันทร์ 06 เมษายน 2015 เวลา 11:59 น. »
5555  วัยรุ่นต้องฟังเพลง เก่าๆหน่อย แฮ่ๆ

:yoyo(62):

หมุนไปหมุนมา ช่วง เศรษฐกิจขาลง ครับ

ออฟไลน์ nirut

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #929 เมื่อ: วันจันทร์ 06 เมษายน 2015 เวลา 16:06 น. »
      วางแบบนี้ดูดีกว่าเก่าเยอะครับน้าพล.  แต่สายลำโพงผมว่ามันสูงไปนิดน่าจะวางต่ำ ๆ หน่อยครับและมีที่ลองสายด้วยจะยิ่งดูดีขึ้นครับ.  :yoyo (80):
Esoteric P-05 + D-05 ---> Aurorasound PREDA + Audia Strumento no 8 ---> Isophon Berlina RC7

« ตอบกลับ #930 เมื่อ: วันจันทร์ 06 เมษายน 2015 เวลา 21:09 น. »
      วางแบบนี้ดูดีกว่าเก่าเยอะครับน้าพล.  แต่สายลำโพงผมว่ามันสูงไปนิดน่าจะวางต่ำ ๆ หน่อยครับและมีที่ลองสายด้วยจะยิ่งดูดีขึ้นครับ.  :yoyo (80):

ขอบคุณครับน้าโจ้  สายลำโพง double barrel มันสองเส้นวางยากชมัด  จริงๆเสียงก็คุ้มเงินนะผมว่ายิ่งปัจจุบันราคา คอดดดดดดดดดดด ถูกเบย  :yoyo (95):

ออฟไลน์ beehotel

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #931 เมื่อ: วันอาทิตย์ 10 พฤษภาคม 2015 เวลา 17:50 น. »
แอบดูบล็อคไม้  อะไรนิ
Main Cable"Top Cable 5 core">Breaker Hifi Turning>ปลั๊กผนัง คุณธีร>Isolate Transformer Batolucci 1000W>บล็อคไม้อมฤต JJ>สายไฟ C3 XOTIQ>>สายไฟ 1000 ปี x2>สายไฟสะเทือน>CDT Audiomeca Mephisto>WireWorld Gold StarlightII>DAC California Audio Labs:SC-10>pre:Sugden: C28>TT:Macro Saki :DD6+Shure:V15Type3>AC.เพื่อนช่วยเพื่อน,AC ก้องกิจกร,RCA Vandanhul.The Secord>Projector:Infucus:X10 Screen Goo&+Dune H1+Libero HD+Lidero source+DC Blocking
>AMP:DIY Tube amp CX-350by SAC THAILAND,Audio Space AS 6IRE:KT88>:PrePro Onkyo Intega 9.8 + Power 6Ch Parasound,Ac.Power:  & Tsunami MKII ผ่าน Box Alu. & Valor2
FRONT SPREAKER:TANNOY STIRLING+RAAL 70-10D Speaker Cable แวนแดม
CENTER SPREAKER  : TANNOY STIRLING
REAR SPREAKER  : TANNOY M20, Sub.Martin Logan GottoII + Paradigm PS 1200

« ตอบกลับ #932 เมื่อ: วันจันทร์ 11 พฤษภาคม 2015 เวลา 13:21 น. »
แอบดูบล็อคไม้  อะไรนิ

บล็อกไม้อ.ธนกฤติครับน้่าบี ไกรลาศครับ

« ตอบกลับ #933 เมื่อ: วันพุธ 08 มิถุนายน 2016 เวลา 13:39 น. »
นานแระที่ไม่ได้แวะ มาดูกระทู้ห้องนี้่เงียบเหงา  หลังๆไม่ได้เล่นเครื่องเสียงแล้ว     

ฟังเพลงขำเอา กับลำโพง bluetooth เปิดจากโทรศัพท์ app ยูทูป หูพลาสติกสบายดีแท้ 

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=1t051Sisob0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=1t051Sisob0</a>

ออฟไลน์ chatchawanb

• ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
« ตอบกลับ #934 เมื่อ: วันพุธ 08 มิถุนายน 2016 เวลา 15:14 น. »
สุดยอดเลยครับ :yoyo(19): มาได้ไงครับน้าพล

« ตอบกลับ #935 เมื่อ: วันพุธ 08 มิถุนายน 2016 เวลา 16:41 น. »
สุดยอดเลยครับ :yoyo(19): มาได้ไงครับน้าพล

ตอนนี้ เค้าอินเทรนด์ กับลำโพง บลูทูธ น้าชัช  งบไม่เยอะเล่นได้พกได้สะดวก

เสียงพอฟังได้   กลัวตกเทรนต้องเอาด้วย  555

marshall  นี่ว่างๆเอาไปทำแอมป์กีตาร์อีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 08 มิถุนายน 2016 เวลา 16:54 น. โดย poltoday »

ออฟไลน์ bailey

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #936 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 09 มิถุนายน 2016 เวลา 02:00 น. »
 มาเเชลรุ่นไหนครับ เสียงดีจังเลยผมกำลังสนใจลำโพงบลูทูส อยู่พอดี พีพอจะเเนะนำรุ่นที่ไม่เเพงมากคุ้มเงินให้หน่อยสิ ขอบคุณมากครับ  :yoyo (81):

ออฟไลน์ kiang

• TAC
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #937 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 09 มิถุนายน 2016 เวลา 08:03 น. »

ขอของแถมได้ไหมครับ ขอดูเครื่่องๆที่อยู่ด้านหลัง  :yoyo(10): ตัวลำโพง

ออฟไลน์ kiang

• TAC
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #938 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 09 มิถุนายน 2016 เวลา 08:06 น. »
มาเเชลรุ่นไหนครับ เสียงดีจังเลยผมกำลังสนใจลำโพงบลูทูส อยู่พอดี พีพอจะเเนะนำรุ่นที่ไม่เเพงมากคุ้มเงินให้หน่อยสิ ขอบคุณมากครับ  :yoyo (81):

http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=203595

« ตอบกลับ #939 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 09 มิถุนายน 2016 เวลา 08:36 น. »
ุปัจจุบันลำโพง บลูทูธ มีหลายผู้ผลิตทำออกมาสุ้มเสียงก็ฟังได้ดีในระดับหนึ่งเลยครับ  มีทั้งแบบพกพา(มีแบตภายใน) ราคาประหยัดไปจนถึงราคาแพงๆ  และแบบใช้ไฟเสียบสายอย่างอยา่งเดียว

รุ่นที่เสียงดีราคาดีๆก็คงเป็น jbl charge2 ที่มหาจักรเอามาลดเหลือ 2990 เป็นระยะๆ(จากราคาเต็ม5990) ทรงกระบอกน้ำแต่ถ้ารอได้ charge3 กำลังเข้ามาราคาน่าจะ7พันกันน้ำได้เสียงดีกว่าตัวเก่าเยอะ
พกไปฟัง ข้่างนอก เที่ยวทะเล น้ำตกสบายๆแบตอยู่ได้ยาว

มาแชลของผมเป็น  รุ่นสแตนมอร์ ไม่มีแบต ไว้วางในห้องนั่งเล่นได้ฟังเพลงจาก youtube ไปขำๆสบายๆครับ หน้าตามันหล่อโบราณๆดี แต่รุ่นมีแบตจะเป็น รุ่นที่น้าเขียง แนะนำครับหล่อโฮกเลยตัวนั้น

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #940 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 09 มิถุนายน 2016 เวลา 09:15 น. »

http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=203595
โหๆๆ พี่พล ว่าห฿ พลาสติก แต่เล่น มาแชล เลย
ผมนี่ขอเปงหูกระดาษเลยดีกั่ว แบบว่าตอนนั้นก็เฮ่อกะเค้าด้วย หาข้อมูลในเน็ท ผลมาจบที่ตัวนี้ครับ mifa f6 พกพาสะดวก แถมรุยได้ทุกที ไม่ต้องกลัวพัง ราคาก็ไม่แพงเวอร์เกิน ....แต่ก็ฟังได้อาทิตย์สองอาทิตย์เองแหล่ะ แล้วก็เลิกเห่อ ฟังตัวใหญ่ๆในห้องดีกว่าครับ

http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=175078
http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=181072
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ bailey

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #941 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 09 มิถุนายน 2016 เวลา 23:35 น. »
 ขอบคุณน้าเขียง กับพี่พลมากครับ วันนี้กะว่าไปลองฟังเล่นๆ กลับได้ MIFA F6 กลับบ้านมาเฉย ตัวนี้เสียงโอเคเลยครับ คุ้มค่าสุดดๆ  :yoyo(23):