ผู้เขียน หัวข้อ: ระเบิดชุดดูหนังและฟังเพลง ของ champ143  (อ่าน 298681 ครั้ง)

ออฟไลน์ champ143

• คุยเก่งมาก
  • อย่าเชื่อใครให้เชื่อหูตัวเองและดูกระเป๋าเราด้วย
ระเบิดชุดดูหนังและฟังเพลง ของ champ143
« เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 14:50 น. »
หวัดดีครบเพื่อนๆ พี่ๆ ทั้งหลายครับ ได้แนะนำตัวสมาชิกใหม่ไปแล้วในหน้ารายงานตัวแนะนำตัวนะครับ คงรู้จักกันบ้างแล้ว ก็จะขออนุญาตมาลงแนะนำชุดสำหรับฟังเพลงสเตอริโอ ที่ใช้อยู่ให้ทราบกันนะครับ เผื่อจะมีใครช่วยชี้แนะเพิ่มเติมครับ ส่วนชุด Home Theater เดี๋ยวค่อยตามมาภายหลังนะครับ  :m (81):

Preamplifier       :    VTL 7.5 series II
Powerampplifier  :    Plinius SA Ref class A 2 units bridged to be moobloc 1000 watts
SACD+DAC        :    EMMLabs XDS1
Turntable          :    VPI Classic with JMW 10.5 Arms
Cartridge          :    Dynavector 20X mc
Pre phono         :    Audio Research Ref 2 Phono
Music Server     :    Olive Opus 4HD
Speaker            :    Usher Be20 diamond tweeter
Line Conditioner :    AV Paradiseignature
Power plant      :    Purepower 700i
Speaker Cable   :    Wireworld Platinum
Interconnect    :     Stealth Sakra (SACD >>> pre VTL)
                           Wireworld Platinum (Prephono >>>> VTL)
                           Wireworld Platinum (pre VTL >>>> power Plinius)
Power Cord      :     Elrod Statement Gold  (poweramp)
                           Acoustic Zen Absoute all others
System Rack    :     Solid Tech Rack of silence
Poweramp Rack :     Finte Element Reference
Room Tunning   :     Acoustic System Room Tunning Cube & platinum cups

มาดูรูปกันหน่อยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 06 สิงหาคม 2015 เวลา 00:14 น. โดย kiang »
2 channels system :- Sources; SACD-EmmLabs XDS1 ver.II, Media Files-Lin Klimax DS mk.III, Turntable-Linn LP12 :- phono preamp-Audio Research Ref2SE :-preamp.-Ayon Spheris III :-poweramp-Ayon Titan Evo. :-poweramp for Bass Module-Ayon Alpha Digital Amp. :-Speaker-EgglestonWorks Savoy Signature mk.II

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • สมาชิกอาวุโส
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
Re: ชุด 2 แชนแนล ของน้องใหม่ Champ 143 คร๊าบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 14:56 น. »
 :m (74): :m (74): :m (74): :m (22): :m (10):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
Re: ชุด 2 แชนแนล ของน้องใหม่ Champ 143 คร๊าบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 15:04 น. »
โอ้โห ! :m (8):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 15:06 น. »
โอๆๆ บ่ะๆๆแล้ว พี่น้อง :m (22):
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ Daddy

• รุ่นใหญ่
  • เพลงไม่เพราะฟังเครื่องไหนก็ไม่เพราะ....
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 15:07 น. »
เห็นห้องพี่บ่อยมากๆเลยครับ สุดยอดจริงๆ  :m (25): :m (25): :m (25):
www.klasscondo.com
"The Champaign of Urban Living"

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 15:08 น. »
MONEY DOESN'T MATTER !!!!!!!! :m (17):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ peporing

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 15:09 น. »
โอ้โห.. ดูดีมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ keeratikul

• TAC
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 15:10 น. »
โว้ว....อ่ะๆๆๆ พูดไม่ออก.....

ออฟไลน์ meng

• Moderator
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 15:10 น. »
เหอ ๆ ผมว่าห้องพี่ใหญ่ยิ่งดูจะยิ่งเล็กไปแล้วนาคร้าบ   :m (50):

ปรี Ref Phono 2 ได้ของมาแล้วยังครับพี่ :m (60):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ +หมี+

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 15:16 น. »
เคยเห็นห้องพี่ลงหนังสือ audiophile ด้วย สุดยอดจริงๆ ครับ :m (17): แล้วMcintosh หายไปไหนหมดแล้วครับพี่ :m (8):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 15:19 น. โดย +หมี+ »

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 15:19 น. »
 :m (60): :m (60): :m (60):

:m (17): :m (17): :m (17):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 15:23 น. »
เคยเห็นห้องพี่ลงหนังสือ audiophile ด้วย สุดยอดจริงๆ ครับ :m (17): แล้วMcintosh หายไปไหนหมดแล้วครับพี่ :m (8):

อุ้ย ... น้าหมี มาได้ไง?

คิดถึงนะครับ หายไปครบปีแล้ว :m (16):

ออฟไลน์ +หมี+

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 15:28 น. »
สวัสดี ครับป๋า แว๊บมาดูอยู่เรื่อยๆละครับ แต่ไม่ได้ตอบกระทู้อ่ะครับ ชอบอ่านกระทู้ป๋าที่สุด เพลินดี  :m (25):

ออฟไลน์ Superman

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 15:32 น. »
 :m (73):

VPI classic เป็นไงบ้างครับ  :m (14):
พอดีมองๆหา turn ตัวไหม่อยู่ยังไม่ซื้อเลยครับ  :m (11):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 15:34 น. »
น้าช้างอีกคน :m (16):

เฮียเม้งไปเคาะให้ที่บ้าน ...ระเบิดเถิดเทิง ทั้งชุดทั้งคน หายไปหมด ! :m (47):

ขออภัยท่านพี่ใหญ่ครับ :m (3): ... นอกเรื่องไปนิด :m (88):

ออฟไลน์ powerpopm

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 15:35 น. »
 :m (8): :m (8): :m (20): :m (20):

โห่ะๆๆๆๆ  พูดไม่ออกเลยคับ อึ้งๆๆๆๆๆๆ  :m (71): ปลงกับชุดตัวเอง  :m (43):
Transport => NAD C541i
DAC => PCM 1794 D.I.Y. by Pridediyjuck
Pre => Akido 6n6+5687 with AR clone power supply
Power => 6SU7GTY + 45 with Tango XE-20s
Speaker => OB Magnavox 15" with RP109 Horn
All cable => HGA Silver Lace with WBT 0108, HGA digital with WBT 0102, HGA x32 with WBT 0680 Ag all KJ version and waiting for DNA !!!
Power Cable => Supra Lorad, Cardas Cross, Avbestbuy analog twister

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 15:40 น. »
:m (60): :m (60): :m (60): :m (60): :m (60):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 16:03 น. »
อลังการงานสร้างจริงๆ คร๊าบพี่ :m (17): :m (17): :m (17):

แต่ผมสงสัยอย่างคร๊าบ ทำไมลำโพงเซนเตอร์ ถึงต้องวางตั้งด้วยคร๊าบ :m (35): :m (35): :m (35):

เห็นเค้าชอบวางนอนกัน ผมก็ไม่ค่อยได้เล่นชุดโฮม อยากรู้จริงๆ คร๊าบว่ามันต่างกันยังไง :m (7): :m (7): :m (7):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ hongkongface

• รุ่นใหญ่
  • Money can't make right, or left.
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 17:12 น. »
อัชเชอร์บุกแว๊วววว :m (8):
CDP: NAD 545BEE[Iego 301][[Iego 80520+Iego8085(G)]>Wireworld Silver Eclipse5
INT : PRIMARE I21[Trasparent PowerLink+Wattgate Eco]>Analysis Plus Oval9+Iego Banana
SPK : AE LITE THREE
LC   : MAGNET CPS8-SE[Wireworld Aurola5]
DC  : Audyn Libero Duo DC[Analysis Plus Oval+Furitech Fi15(G)]

ออฟไลน์ llSilveRll

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 17:15 น. »
 :m (2): :m (2): :m (2): :m (10): :m (10): :m (10):

ออฟไลน์ natt

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 17:16 น. »
 :m (37):  เหมือนเห็นในนิตยสารครับ  :m (10):

ออฟไลน์ natty24431

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 17:37 น. »
 :m (6): :m (6): :m (6):
ว่างๆจะขออนุญาติ  :m (55): :m (55): :m (55): ไปฟังด้วยนะครับ

ออฟไลน์ w_thongchai

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 17:50 น. »
 :m (60): :m (60): :m (60):
Source/Pre/PWR: LUMIN/Spectral DMC 30SL/DMA 250
Audio Intf: MIT Oracle v2.2/Oracle Matrix 50/ Oracle Matrix 90 v1 BW
Pwr Cdn/Cbl: MIT Oracle AC1/2
Spk: Martin Logan Spire

ออฟไลน์ 1G

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 18:40 น. »
มาแล๊วๆๆ ห้องนี้  :m (45): :m (45):  :m (68): :m (68): เวล์ คลำครับพี่  :m (73):

เสียง+ภาพห้องนี้ผมไปบ่อยมาก ครับ กลับมาเสร็จต้องรอสัก วันสองวันค่อยฟังห้องตัวเองอ่ะ จิงๆ  :m (33): :m (71):

ปล. พี่ใหญ่ลืมระบุ ระบบภาพด้วยพี่
newbie

ออฟไลน์ Ranger

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 18:57 น. »
เฮ้อ ...
เอื๊อก ...น้ำลายเหนียว  :m (35): :m (53):
สุดยอดครับ

เดี๋ยวออกไปซื้อลอตเตอรี่ก่อน รอแป๊บนึง... :m (50):
Int: Plinius Hiato, CDP: Esoteric DV-60,Droplet CD5.0 Pro2/TT: Linn Axis
Spkr: Usher BE-10 DMD
IC: PAD Venustas XLR
AC cable: PAD Aqueous Aureus Praesto Rev. X 2, PhD power station
Spkr cable: PAD Aqueous 20th Anniversary/Jumpers : Cardas Copper/Rhodium

• อย่าเชื่อใครให้เชื่อหูตัวเองและดูกระเป๋าเราด้วย
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 20:59 น. »
MONEY DOESN'T MATTER !!!!!!!! :m (17):
ฌออะ เฮอะ ตอนนี้ Money is matter แล้วครับ กระเป๋าแหก ครับ ที่ห้อง HTG เขายกให้ผมดำรงตำแหน่งประธานชมรม กปห ไปแล้วครับ  :m (46):
2 channels system :- Sources; SACD-EmmLabs XDS1 ver.II, Media Files-Lin Klimax DS mk.III, Turntable-Linn LP12 :- phono preamp-Audio Research Ref2SE :-preamp.-Ayon Spheris III :-poweramp-Ayon Titan Evo. :-poweramp for Bass Module-Ayon Alpha Digital Amp. :-Speaker-EgglestonWorks Savoy Signature mk.II

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 21:02 น. »
เหอ ๆ ผมว่าห้องพี่ใหญ่ยิ่งดูจะยิ่งเล็กไปแล้วนาคร้าบ   :m (50):

ปรี Ref Phono 2 ได้ของมาแล้วยังครับพี่ :m (60):
หวัดดีท่านซือแป๋เม้ง ห้องเล็กไปจริงๆ ครับ ว่าจะขยายหรือทำมันใหม่ก้ยังไม่ลงตัวซักที ร่ำๆ มาครบปีพอดีจนน้องๆ กองเชียร์เขาเลิกยุไปแล้วครับ

ปล. ปรีโฟโน ARC Ref 2 หน้ากากดำ ยังต้องรอของครับ น่าจะต้นเดือนตุลาคมนั่นล่ะครับ เอาไว้พร้อมจะส่งตั๋วเตรื่องบินไปเทียบเชิญท่านซือแป๋มาเคาะลำโพงจัด DPols ให้ข้าน้อยบ้างนะครับ  :m (3):

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 21:08 น. »
หวัดดีครับท่านหมี ตอนที่ audiophile มาสัมภาษณ์กับถ่ายชุดลงหนังสือตอนนั้นกับตอนนี้ชุดผมเปลี่ยนไปอีกบานตะไทแล้วครับ เห็นเฮียนาวีฯ บอกว่าเดี๋ยวต้องมีรีแมทช์ใหม่แถวๆ ปีใหม่นั่นน่ะครับ รออีกนิดให้ระบบนิ่งสิทจริงๆ เสียกอน อีกนิดนะครับ ฮิฮิ  :m (26):

ปล. น้อง McIntosh ไปหมดแล้วครับ ทั้ง ปรี C500T กับ poweramp monobloc MC1201 ทั้งสองหน่วยไปสถิตย์อยู่ห้องของพี่ประยูร ณ บางแสน วันนี้สดๆ ร้อนๆ ครับ รอพี่เขารีวิวอยู่ครับ ส่วน power amp 5 channels MC205 ไปอยู่ห้องวิศวกรชาติ PCT แลว power amp stereo MC402 1 หน่วยไปอยู่ห้องสถาปนิกกุ่ย ลาดร้าว และอีก 1 หน่วยไปอยู่ที่ห้องสถาปนิกวินัย doxday ครับ 

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 21:12 น. »

VPI classic เป็นไงบ้างครับ  :m (14):
พอดีมองๆหา turn ตัวไหม่อยู่ยังไม่ซื้อเลยครับ  :m (11):
จริงๆ ผมชอบโทนเสียงนะครับ ผมยังมีเทิร์นเล่นอยู่อีก 2 ตัว ในชุดฟังเพลงข้างบนห้องทำงานที่บ้าน คือ rega p2 กับ clear audio emotion แต่ผมว่า VPI ให้โทนเสียงที่เคลียร์์และแยกรายละเอียดได้ดีกว่านะครับ อ้อ แต่จริงๆ แล้วผมก็ยังชอบโทนเสียงของ Lin LP12 อยู่นะครับ แต่ตัวนี้ผมถูกมือดีมายกไปแล้วหายจ้อยไปเลยนานเกือยยี่สิบปีแล้ว เสียดายมาก

ได้ข่าวว่า VPI จะออกรุ่น Classic พิเศษ ให่้กับประเทศไทยเท่านั้น จำนวน 20 ชุด เพื่อเป็นการเฉลิมฉลองร้าน audio Excellence ครบรอบยี่สิบปี ได้ข่าวว่าสุดๆ เลยตัวนี้ ผมแอบไปจงมาอีกแล้วครับ  :m (67):

ออฟไลน์ Superman

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 21:18 น. »

จริงๆ ผมชอบโทนเสียงนะครับ ผมยังมีเทิร์นเล่นอยู่อีก 2 ตัว ในชุดฟังเพลงข้างบนห้องทำงานที่บ้าน คือ rega p2 กับ clear audio emotion แต่ผมว่า VPI ให้โทนเสียงที่เคลียร์์และแยกรายละเอียดได้ดีกว่านะครับ อ้อ แต่จริงๆ แล้วผมก็ยังชอบโทนเสียงของ Lin LP12 อยู่นะครับ แต่ตัวนี้ผมถูกมือดีมายกไปแล้วหายจ้อยไปเลยนานเกือยยี่สิบปีแล้ว เสียดายมาก

ได้ข่าวว่า VPI จะออกรุ่น Classic พิเศษ ให่้กับประเทศไทยเท่านั้น จำนวน 20 ชุด เพื่อเป็นการเฉลิมฉลองร้าน audio Excellence ครบรอบยี่สิบปี ได้ข่าวว่าสุดๆ เลยตัวนี้ ผมแอบไปจงมาอีกแล้วครับ  :m (67):

ขอบคุณครับ เดี๋ยว จะลองถามดูครับ

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 21:22 น. »
ชั้นวางก็เปลี่ยนใหม่หมดนิ่ครับ..
เมื่อก่อนมีล้อ ผมจำได้ :m (49):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 21:27 น. »
กระเป๋าแหก ครับ ที่ห้อง HTG เขายกให้ผมดำรงตำแหน่งประธานชมรม กปห ไปแล้วครับ

เอ่อ... พี่ใหญ่ครับ ที่เวปนี้ เค้ายกให้ น้าเขียง เป็นประธานชมรม นกป. ครับ

ไม่ทราบว่า ... กปห. กะ นกป. ความหมายจะคล้ายกันหรือไม่? :m (57):

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 21:31 น. »
อลังการงานสร้างจริงๆ คร๊าบพี่ :m (17): :m (17): :m (17):

แต่ผมสงสัยอย่างคร๊าบ ทำไมลำโพงเซนเตอร์ ถึงต้องวางตั้งด้วยคร๊าบ :m (35): :m (35): :m (35):

เห็นเค้าชอบวางนอนกัน ผมก็ไม่ค่อยได้เล่นชุดโฮม อยากรู้จริงๆ คร๊าบว่ามันต่างกันยังไง :m (7): :m (7): :m (7):
มันมีที่มาที่ไปครับ เพราะผมดันอุตริใช้ลำโงดูหนัง/ฟังเพลง คู่เดียวกัน เลยเอาเจ้า User Be 20 ตัวเบ้อเริ่มมาใช้ แต่ลำโพงเซ็นเอร์ที่เขาทำมาขายมีแค่รุ่น C616 ซึ่งมีขนาดเล็ก วางแนวนอน แล้วเขา recommend ให้ใช้กับลำโพง Usher ของเขาไม่เกินรุ่น 8571 ฉะนั้นเวลาดูหนังเสียงซาย ขวา มันเลยกบเสียงพูด เสียงกลางหมดเลย ดูหนังไม่สนุก ก็ถมเขาไปว่าไม่มีตัวใหญ่กว่านี้หรือ ก็ไม่มี พอดีเขาออกลำโพงรุ่นวางชั้นหนังสือ bookshelf มา รุ่น B777 แต่เป็นแบบวางต้งแนวดิ่ง ซึ่งมีขนาดมติของตู้ที่ลึกและใหญ่กว่า C616 มาก แต่ใช้ลำโพง driver เสียงกลางและแหลม ตัวเดียวกับ 616 เป๊ะ ก็เลยอุตริพิเรน ลองสั่งมาใช้แทนเซ็นเตอร์ 616 มีข้อเสียอยู่ว่าเปลืองมากเพราะต้องสั่งที่ละ 1 คู่ เขาไม่แยกขายเดี่ยว แถมาคาก็คู่ละเกือบสองแสน (เฮ้อ) แต่ก็ไหนๆ ก็ไหนๆ ว่ะ กัดฟันไปตายเอาดาบหน้า ส่งมา 1 คู่ เอามาลองใช้ดู 1 ตัว ถ้าดีจะได้มีคนมาช่วยแบ่งแน่ๆ เรียกว่ายอมเป็นหนูตะเภาไปก่อนอนแรกก็เอามาวางแบบแนวนอนตตามที่เคยวาง แต่ฟังไปฟังมาก็สู้ ตyวเดิม 616 ไม่ได้เท่าไหร่ สสัยลองหมุนไปหมุนมา เห็นด้านหลังมี รู port สำหรับส่งสะท้อนเสียงต่ำอยู่ 1 ู ซึ่งเขาดีไซนืให้วางรูนี้ลงด้านล่างของตัวตู้ ก้คือลำโพงตัวนี้บังคับให้วางตั้งในแนวดิ่งเท่านั้น พอลองดูโอ้ เสียต่ำมาเป้นลูกๆ เลยทีนี้ เสียงพูดใหญ่โต อิ่มขึ้นสมใจเลยครับ พอผลเป้นดังนี้ตอนนี้มีหลายห้องที่ใช้ลำโง Usher Be20 สั่งเอาลำโพง 777 มาทำเป็นเซ็นเตอร์กันเป้นทิวแถวครับ

ปล. ส่วนตามทฤษฎีของระบบ 5.1 จริงๆ แล้วลำโพงที่ใช้ทั้ง 5 แชนแนลต้องมีขนดเท่ากันทุกตัวครับ แล้วต้องวางในลักษณะเดียวันหมดครับ แต่ชุดโอมส่วนใหญ่ก้มักจะใช้ลำโพงคู่หน้าให้ใหญ่ไว้ก่อนครับ เพระาสามารถใช้ดูหนังและฟังเพลงไปด้วยครับ

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 21:32 น. »
:m (6): :m (6): :m (6):
ว่างๆจะขออนุญาติ  :m (55): :m (55): :m (55): ไปฟังด้วยนะครับ
คงต้องรอสักพักให้ระบบมันพ้นเบิร์นสักหน่อยนะครับ แล้วจะเชิญครับ

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 21:33 น. »
มาแล๊วๆๆ ห้องนี้  :m (45): :m (45):  :m (68): :m (68): เวล์ คลำครับพี่  :m (73):

เสียง+ภาพห้องนี้ผมไปบ่อยมาก ครับ กลับมาเสร็จต้องรอสัก วันสองวันค่อยฟังห้องตัวเองอ่ะ จิงๆ  :m (33): :m (71):

ปล. พี่ใหญ่ลืมระบุ ระบบภาพด้วยพี่
อ่านไม่หมดนี่ ท่าน 1 ผมบอกแล้วว่าขอลงเฉพาะชุด 2 แชนแนลก่อน เดี๋ยวดึกๆ จะลงชุดโฮมต่ออ่ะจ้า :m (7):

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 21:36 น. »
ชั้นวางก็เปลี่ยนใหม่หมดนิ่ครับ..
เมื่อก่อนมีล้อ ผมจำได้ :m (49):
ใช่ครับ เมื่อก่อนใช้ชั้นเหล็กของไทย ร้านอาแป๊ะที่ราชดำริ สั่งติดล้อเพราะผมมันชอบลองเปลี่ยนสายต่างๆ ไปเรื่อย เลยต้องใช้ล้อช่วยดึง ลาก ชั้นวางออกมาเปล่ยนสายครับ ยกไม่ไหว ลุงแก่เลี้ยว (ขอบคุณครับที่จำได้) :m (65):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 21:38 น. »
เมื่อหลายวันก่อน เฮียเม้งพาผมไปฟัง USHER MINI 2 เปลี่ยน แหลมเป็นโดมเพชรแล้ว

คุณภาพลำโพง บวกกะฝีมือการเซ็ตลำโพง ระดับโคตรเทพของเฮียเม้ง

ผมว่า ... เสียงมันสุดยอดมากๆ เสียงดีมากจริงๆ ฟังคลาสสิค ยังกะของจริง

กลับบ้าน ทำเอานอนไม่หลับ :m (71):

ทีนี้... ถ้าเปรียบกับชุดของพี่ใหญ่ :m (53):

ผมก็ไม่รู้จะว่ายังไง ... แต่ถ้าให้เดา

กลับบ้าน... คงต้องเลิกเล่นเครื่องเสียงแล้วครับ ! :m (30):

ออฟไลน์ wat12

• งบลับมีน้อยอยากสอยของดี ควานพลิกปัฐพีมิมีพบเจอ จึงเผลอโมฯใช้
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 22:12 น. »
เมื่อหลายวันก่อน เฮียเม้งพาผมไปฟัง USHER MINI 2 เปลี่ยน แหลมเป็นโดมเพชรแล้ว

คุณภาพลำโพง บวกกะฝีมือการเซ็ตลำโพง ระดับโคตรเทพของเฮียเม้ง

ผมว่า ... เสียงมันสุดยอดมากๆ เสียงดีมากจริงๆ ฟังคลาสสิค ยังกะของจริง

กลับบ้าน ทำเอานอนไม่หลับ :m (71):

ทีนี้... ถ้าเปรียบกับชุดของพี่ใหญ่ :m (53):

ผมก็ไม่รู้จะว่ายังไง ... แต่ถ้าให้เดา

กลับบ้าน... คงต้องเลิกเล่นเครื่องเสียแล้วครับ ! :m (30):

จริงเหรอ  ป๋า ขร๋าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใช่ครับ ยังอยากไปฟังเพลง  ดูภาพช็อทเด็ดๆที่ห้องพี่ใหญ่อีกหลายๆครั้ง
เครื่อง(เสียง)เก่าใครเขวี้ยงทิ้ง ช่างเถิด เปิดฝาแก้จุดด้อย ปรับใช้ แอ็มป์ปรีซีดีฟร้อนท์ โมฯได้  ใหม่/เดิมเสียงเคียงเทียบ อายม้วนหลบมุม
HT:Mitsubishi HC-8000D DLP ,Studiotek130G292/G3119,PS50B850,PS64F8500,VodkamodeedHDMI, Source:DUNE Prime/BASE 3.0 CG5iAD/380 ,DBP450 fully MOD, HF:Stax SR5Gold,HE5,HE560
Audio source:Esoteric P50s ,MarantzCD95,Arcam Alpha5plus,Sony555ESD and more ,DIY USB/FW DI, Non-Oversampling DAC,hires DAC & HF Amp ลงมือเอง, Audio Cable: GEI5.2 RCA,PEI RCA ,DIY RCA cable,DIY XLR ,Spk Cable: Wireworld Eclipse,Furukawa S1(8ft.),DIY Bi wire Version
AC: DIY AC Cable Nakharach(Emowerment,Delicate),Nachara(Audio&VDO Source ) wattgate330/350,IeGO8095 ,AC receptable 381Gold(Sound)/Silver&gtxR(Pics),IEC socket pure Silver ,Isolation Transformer 1200VA ,1000,500VA,(CB :PWH/Siemens,10sqmm x1pair for Audio &6sqmmx1pair for Pics)
Spk & Amp : Monitor Audio ref702PMC Fully MOD+Seas Excel 10" &cross3ways ลงมือเอง,MA St20SE , Accuton ceramic(กำลังง่วนdesign) ,Tube drive Mosfet Amp. ,300BSE

ออฟไลน์ kr62

• TAC
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 22:27 น. »
 :m (17): :m (17): :m (17): :m (60):

ออฟไลน์ Blackmore

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันพุธ 08 กันยายน 2010 เวลา 22:28 น. »
ARC REF Phono2 ตัวเดียวชื้อชุดผมได้ทั้งชุด   :m (62): :m (62):

Quad 34...Quad 606... Quad ESL 63Pro