ผู้เขียน หัวข้อ: Redrum (It's time to stop?)  (อ่าน 215233 ครั้ง)

ออฟไลน์ Redrum

• สมาชิกอาวุโส
Redrum (It's time to stop?)
« เมื่อ: วันพฤหัสบดี 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 15:39 น. »
หลังจากได้ totem arro กลับแล้วก็เลยถ่ายรูปมาฝากกันครับ  :m (45):ชุดเล็กๆชุดหนึ่งครับ :m (25):
ยังไม่ได้เซ็ตลำโพงเลย รอเบิร์นกับ cd ตัวใหม่ก่อน ตอนนี้ก็ฟังไปก่อนเรื่อยๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 18 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 22:19 น. โดย Redrum »
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

Re: ชุดของผมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 15:40 น. »
VTL+Forte+CEC (ของคุณMachineX) ตอนนี้ไปซะแล้ว อยู่กับผมมา2อาทิตย์ได้ฟังจริงๆเมือคืนเอง :m (30):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 20:48 น. โดย Redrum »
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 15:42 น. »
ลำโพง arro
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 20:54 น. โดย Redrum »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 15:43 น. »
ลำโพง arro
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 20:55 น. โดย Redrum »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 15:45 น. »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 15:49 น. »
รูปสุดท้ายแล้วครับ ตามคำแนะนำของป๋าเกาะ hydra2 แต่ว่ามันเปลี่ยนชื่อเป็น Guardian PRO แล้วครับ เมื่อวานไปรับลำโพงมาเห็นลด30% ก็เลยสอยมาซะ  :m (81): แถมสายไฟ venom มาด้วยครับ รูปไม่ค่อยชัดนะครับ ใช้มือถือถ่ายมา ติชมกันได้นะครับ

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 16:14 น. »
ตอนนี้ใช้อะไรเป็น source หล่ะครับ....

Guardian Pro เป็นไงบ้างครับ... เสียบแล้วเปลี่ยนแปลงอย่างไร

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 16:17 น. »
ตอนนี้ใช้อะไรเป็น source หล่ะครับ....

Guardian Pro เป็นไงบ้างครับ... เสียบแล้วเปลี่ยนแปลงอย่างไร

คันหล่ะซี่ :m (49):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 16:19 น. »
ติไม่มีครับ มีแต่ชมอย่างเดียว สวยมากครับ ทั้งห้อง ทั้งเครื่อง.... :m (17):

ที่ชอบที่สุดคือ...PRO2 กะ สายลำโพงแผ่น :m (25):

มันงามมากครับ ยี่ห้ออะไรละครับ?
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
Re: ชุดของผมครับ Redrum
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 16:19 น. »
ถูก

ออฟไลน์ aud

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 16:20 น. »
เล่้นดรีม ด้วยเหรอครับ....ง่าดีจัง

SV ดีป่าวครับ กระตุก อืด หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ keeratikul

• TAC
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 16:40 น. »
สวยสง่า..เรียบร้อย สวยมั๊กๆ ชอบๆ

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 16:49 น. »
ห้องสะอาดเรียบร้อยจังครับ :m (17):  :m (17): แหะๆ :m (88):ทำไมพรมมันย่อส่วนละครับน่าจะผืนใหญ่กว่านี้ไหมครับ :m (50):

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 07 พฤษภาคม 2009 เวลา 21:06 น. »

ใช้ dvd philip อยู่นะครับ กำลังรอ cd ตัวใหม่อยู่ครับ

Guardian Pro เป็นไงบ้างครับ... เสียบแล้วเปลี่ยนแปลงอย่างไร   อันนี้ผมตอบไม่ได้นะครับ เพราะว่าเปลี่ยนไปหลายอย่างจากครั้งหลังสุด เปลี่ยน pre ,cd สายไฟ power amp แล้วก็
Guardian Pro ครับ รู้แต่ว่ามันดีขึ้นทั้งหมดแหละครับ :m (88): แต่ดีเพราะอะไรบ้าง ผมตอบไม่ได้คร้าบ ต้องถามป๋าเกาะอย่างเดียวครับคุณกัปตัน
สนใจหาได้ที่ deco นะครับ ลด30% แพงกว่าของป๋าเกาะ 1600 บาทครับ แต่ได้สายไฟแถมมาด้วย  :m (17): อ้อนตั้งนาน :m (3):

ติไม่มีครับ มีแต่ชมอย่างเดียว สวยมากครับ ทั้งห้อง ทั้งเครื่อง.... :m (17):

ที่ชอบที่สุดคือ...PRO2 กะ สายลำโพงแผ่น :m (25):

มันงามมากครับ ยี่ห้ออะไรละครับ?

แหม ป๋าเกาะก็ทำเป็นแกล้งไม่รู้ ก็ยี่ห้อเดียวกับสายสัณญานป๋าสมัยก่อนไงครับ ป๋า

ห้องสวยเพราะพึ่งเก็บเสร็จนะครับ ปกติรกมากครับ :m (71):

ส่วนพรมก็ใส่ไว้เล่นๆครับ ตามพวกพี่ๆไปยังงั้นแหละครับ

SV ของผมก็ดีครับ ผมใช้มา2เดือนละน่าจะดูไม่ได้แค่ครึ่งวันนะครับ แม่บอกเพราะแม่ดูทั้งวันเลย

ออฟไลน์ BIG

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันศุกร์ 08 พฤษภาคม 2009 เวลา 05:20 น. »

ARRO ตัวนี้กินวัตต์ไม๊ครับแล้วแนวเสียงเป็นยังไงครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันศุกร์ 08 พฤษภาคม 2009 เวลา 22:58 น. »

ARRO ตัวนี้กินวัตต์ไม๊ครับแล้วแนวเสียงเป็นยังไงครับ

ไม่ค่อยกินเท่าไหร่ครับ เป็น totem ที่เลือกแอมป์น้อยที่สุดแล้วก็จัดง่ายสุดแล้วครับ :m (17):
แนวเสียงผมก็ไม่รู้เหมือนกันฟังลำโพงไม่ค่อยเยอะนะครับ :m (88): แต่ผมว่ามันเล่นได้หลากหลายแนวเพลงนะครับ จะหวานก็ได้ จะคึกคักก็ได้ครับ

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันเสาร์ 09 พฤษภาคม 2009 เวลา 15:42 น. »
สายลำโพงนอโดสหรือครับ รุ่นอะไรหงะ เคยเห็นแต่สีเงิน สีทองแดงแบบนี้....นึกไม่ออก? :m (14):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ kr62

• TAC
  • คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันอาทิตย์ 10 พฤษภาคม 2009 เวลา 23:42 น. »
น่าจะเป็น Nordost รุ่น  superflatline  นะครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันอาทิตย์ 10 พฤษภาคม 2009 เวลา 23:47 น. »
น่าจะเป็น Nordost รุ่น  superflatline  นะครับ

ใช่ครับ nordost superflatline ครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันอังคาร 19 พฤษภาคม 2009 เวลา 02:26 น. »
อัพเดพครับ ตอนนี้ได้เครื่องเล่น cd มาแล้วหลังจากที่ cec 2100 มันซ่อมไม่ได้ :m (20): ตอนแรกกะว่าจะเอาตัวใหญ่ 840c แต่พอได้ไป deco แล้วได้สายลำโพงมาราคาห้ามใจไม่อยู่
ก็เลยเอาตัวเล็กมาใช้ก่อน  :m (88):

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันอังคาร 19 พฤษภาคม 2009 เวลา 02:29 น. »
เจ้าตัวที่ห้ามใจไม่อยู่ครับ  :m (17): :m (17): :m (17):

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 19 พฤษภาคม 2009 เวลา 02:32 น. โดย Redrum »

ออฟไลน์ ek

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันพุธ 20 พฤษภาคม 2009 เวลา 12:29 น. »
เคยใช้ arro อยู่พักนึงเสียงดีมากครับ  :m (17): สะอาด ใส มิติดีมากๆ ขนาดตอนนั้นไม่ได้เซทอัพเลย ตอนนี้ยังอยากซื้อกลับมาเล่นเลย ไว้รอหาราคาดีๆ สภาพงามๆ ว่าจะซื้อมาเล่นอีก ติดใจตรงที่ วันนั้นต่อกับ jadis orchestra ref เปิดฟังอัลบั้มสำเนียงเสียงกีตาร์มันให้อารมณ์บาด(ไม่ใช่เสียงบาดหูนะ)ลึกที่ฝรั่งเค้าเรียกว่า "the sound is so emtional involving" รัยเนี่ย (ไม่รู้ถูกป่าว แหะๆ) น้ำตาเกือบไหลเลยครับ งงเรยยย พอเปิดอัลบั้มนี้กะชุดอื่นๆก้อเฉยๆแฮะ ไม่มีอารมณ์ร่วมเหมือนตอน jadis+aaro อ่ะ :m (26):

ออฟไลน์ MachineX

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันพุธ 20 พฤษภาคม 2009 เวลา 12:53 น. »
เจ้าตัวที่ห้ามใจไม่อยู่ครับ  :m (17): :m (17): :m (17):

คุณ Redrum ครับ..ซื้อมาเท่าไรครับถึงห้ามใจไม่อยู่ อยากทราบมากๆเลยครับครับ.. :m (3):
** เดินไม่เดียวดาย...**

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันพุธ 20 พฤษภาคม 2009 เวลา 13:06 น. »
เป็นตัว demo ครับพี่ สามสิบสามครับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันพุธ 20 พฤษภาคม 2009 เวลา 13:34 น. »
คุณ ek เคยลอง jadis กับเพลง rock บ้างหรือเปล่าครับ เสียงดีหรือเปล่า :m (25):

ออฟไลน์ ek

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันพุธ 20 พฤษภาคม 2009 เวลา 16:37 น. »
ไม่ค่อยได้ฟังเพลง rock ครับ แต่ เคยลองเหมือนกัน ก้อพอได้นะครับ แต่มันจะไม่หนักแน่นกระแทกกระทั้นอ่ะครับ คือพอไปได้กะ arro ในบางเพลงครับมันจะออกหวานแบบทำนองดนตรีมันจะดีอ่ะครับ อธิบายไม่ค่อยเป็น แหะๆ แต่โดยรวมผมว่า กำลังมันไม่พอกะเพลงเร็ว และ ไม่เหมาะนักกับ arro ครับ คือจะขาดความหนักแน่นไป arro ยังไม่เคยลองกะแอมป์วัตต์สูงๆ ขายไปทั้งคู่ซะก่อนอ่ะครับ ผมว่าถ้าได้แอมป์หลอดวัตต์สูงๆ ต้องถึงสวรรค์แน่นอนเลยครับ วันนั้นไป deco เค้าเอา vtl 9วไม่ใหญ่ขับ forest ยังเสียงดีมั่กๆ ออกแนวเดียวกะ arro ฟังแล้วอยากได้ arro กลับมาเยย :m (6): แต่ forte น่าจะขับได้ดีแล้วใช่ป่าวครับ แนวเสียงคงเหมือน threshold t200 ที่ผมเคยใช้อยู่  :m (50):

ออฟไลน์ +หมี+

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันศุกร์ 26 มิถุนายน 2009 เวลา 22:32 น. »
 :m (17):

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 16:11 น. »
ไม่ได้อัพเดทซะนานเลย อัพเดทสะหน่อย

ได้คู่นี้มาเล่นประมาณอาทิตย์หนึ่งแต่ แต่ติดตรง CJ แพงไปหน่อยก็เลยคืนไป

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 16:20 น. »
ชุดปัจจุบันลงตัวแล้วคร้าบ  :m (17): ไม่เปลี่ยนแล้ว ยกเว้น CD ไว้หน่อย  :m (88):

Audible 3A + Pass aleph 3 คร้าบ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 16:22 น. »
สำหรับป๋าเกาะ

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 16:31 น. »
ว้าว ....แดงดีสีไม่ตก ให้น้องตั้มจองไว้แล้วครับ :m (17):

อิอิ เมื่อกี้คุยกันตั้งนาน...ก่อนวางหู แกถาม พี่จะเอาไปใช้กะอะไรครับ?  อ้าว นี่ผมคุยอยู่กับป๋าเกาะหรือครับเนี่ย? :m (62):

อ่า  ...ใช่ครับ ผมป๋าเกาะเอง :m (11):

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 16:38 น. »
ว้าว ....แดงดีสีไม่ตก ให้น้องตั้มจองไว้แล้วครับ :m (17):

อิอิ เมื่อกี้คุยกันตั้งนาน...ก่อนวางหู แกถาม พี่จะเอาไปใช้กะอะไรครับ?  อ้าว นี่ผมคุยอยู่กับป๋าเกาะหรือครับเนี่ย? :m (62):

อ่า  ...ใช่ครับ ผมป๋าเกาะเอง :m (11):

โธ๋ป๋าผมกำลังเบลอนะครับ  ตอนแรกฟังไม่ค่อยชัดนะครับ แต่พอบอกว่าจะเอาไปใช้กับ usher + gumut อ้าวป๋าเกาะเองนิหน่า  :m (88):

ออฟไลน์ nnu

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 16:45 น. »

อะจ๊าก......รวดเร็วปาน กามนิตหนุ่ม :m (8): :m (8):
แค่เผลอ กระพริบตา......จองแล้ว.. หงะ :m (2):

ออฟไลน์ JAME1

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 16:52 น. »
ALEPH3 ของผมแหง่ๆ ฝาบนมีรอยขีดยาวด้านหลังทางซ้ายรึเปล่าครับ อยู่กับผมมาหลายปี พึ่งขายไปเมื่อปีที่แล้วครับ ถ้าใช่ตัวนี้สภาพเดิมไม่มีซ่อมครับ(ตอนอยู่กับผมนะ)แนะนำใช้คู่กับปรีKRELL KRC3หรือของPASSเองครับ

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 16:54 น. »
มันเป็นสายลำโพงเก่าของผมเองล่ะคร้าบคุณ Nnu เพราะ pass ผมใส่ก้ามปูไม่ได้ ผมก็เลยไป deco แล้วเพิ่มเงินเอา banana ของใหม่มานะครับ ทำให้มีสายพอดี ป๋าก็เลยสนใจนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 17:18 น. โดย Redrum »

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 16:57 น. »
ALEPH3 ของผมแหง่ๆ ฝาบนมีรอยขีดยาวด้านหลังทางซ้ายรึเปล่าครับ อยู่กับผมมาหลายปี พึ่งขายไปเมื่อปีที่แล้วครับ ถ้าใช่ตัวนี้สภาพเดิมไม่มีซ่อมครับ(ตอนอยู่กับผมนะ)แนะนำใช้คู่กับปรีKRELL KRC3หรือของPASSเองครับ

พี่ jame1 คือพี่หนุ่มหรือเปล่าคร้าบ ผมได้มาจากพี่บอย scg นะครับ แต่สงสัยจะตัวเดียวกัน มีรอยจริงๆด้วยคร้าบ ยังนี้ก็สภาพเดิมๆสินะครับ  :m (17):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 17:22 น. โดย Redrum »

ออฟไลน์ nnu

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 17:11 น. »
มันเป็นสายลำโพงเก่าของผมเองล่ะคร้าบคุณ Nuu เพราะ pass ผมใส่ก้ามปูไม่ได้ ผมก็เลยไป deco แล้วเพิ่มเงินเอา banana ของใหม่มานะครับ ทำให้มีสายพอดี ป๋าก็เลยสนใจนะครับ

เห็นป๋าเกาะบอกสนใจ นอร์ดอส อยู่  ผมก็นึกในใจว่าป๋าเกาะน่าจะถามคุณตั้มดู :m (14): หันมาอีกทีเรียบร้อยแล้ว

จังหวะดีจริง..ลูกกลิ้งมาเข้าเท้า สับไก ทันที :m (68):

• Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 17:13 น. »

อะจ๊าก......รวดเร็วปาน กามนิตหนุ่ม :m (8): :m (8):
แค่เผลอ กระพริบตา......จองแล้ว.. หงะ :m (2):

ครับ พี่นุ...เดี๋ยวผมส่งของให้พี่นุแล้ว ก็ไม่มี ไรฟังพอดี :m (30):

เมื่อกี้โทรไปหาคุณน๊อต DECO แล้วครับ บอกแกว่า วันจันทร์โอนตัง ยังไงก็ ...รบกวนพี่นุหน่อยนะครับ :m (88):     :m (3): :m (3): :m (3): :m (3): :m (3): :m (3): :m (3): :m (3):      :m (68):

ออฟไลน์ nnu

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 17:33 น. »
แหะๆ ให้คนงานเก็บร้านแล้ว   เดี๋ยวบึ่งไปกดตู้เลยคับ สำเร็จแน่ครับ :m (65):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันเสาร์ 27 มิถุนายน 2009 เวลา 18:00 น. »

อ้าวป๋า ให้ผมไปสอย Frey มา แล้วมาปาดหน้าผม เอาสายลำโพงไปแล้ว (ตั้มไม่บอกกันมั่งเลย :m (30):)

:m (30): :m (30): :m (30): แล้วจะเอา Frey เล่นกะอะไรดีหละเนี่ย  :m (30): :m (30): :m (30):

เห็นมีปรีเค้า ตัวไม่มีรีโมท (ล๊อตแรกๆ) อยู่ที่ KS รัชดา 45k คร๊าบ

ไม่รุ้ถูกหรือแพง แต่เท่าที่รู้ เป็นเครื่องของทางร้านเค้าเอง (ไม่ใช่เครื่องฝากขาย) น่าลองเข้าไปดูเหมือนกันนะคร๊าบ

เห็นเค้าว่าเข้าขากันดี :m (65):

แหะๆ ให้คนงานเก็บร้านแล้ว   เดี๋ยวบึ่งไปกดตู้เลยคับ สำเร็จแน่ครับ :m (65):

พี่ก็ไวเหมือนกันนะคร๊าบ :m (60):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง